[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Starman_Origin

Xe tải
Em có vài suy nghĩ thế này. Đến hiện tại, Uc vẫn còn lực để đánh, chiến tuyến chưa bị phá vỡ toán loạn. Nga thì còn nguyên quyết tâm, do bảo toàn đc quân số bởi kế hoạch phòng thủ. Chuyển biến chiến trường là chậm chạp. Chiến tiếp hay không vẫn nằm ở việc viện trợ hoặc cho vay tiếp hay không. Uc chưa thể dựa vào nền cnqp của mình.
Chiến trường này còn phải đánh theo nhịp độ chính trị quốc tế nữa. Bao giờ những cuộc chiến lớn cũng vậy.

vanlinhchi

Xe buýt
Ông không thấy là 2 bên đã đàm phán ổn à. Sau đó thì chú Thủ Anh mới sang kêu hủy kết quả mà chiến tiếp.
Ông theo dõi cuộc chiến mà ú ớ vậy ? :))
Đó là sự tỉnh táo mà, đừng có đàm với phán làm gì,khi giặc nó đang giữ bao nhiêu lãnh thổ.
Ucr lúc đấy mà đàm thì cùng lắm là Nga sẽ trả lại 1 ít đất,nhưng đổi lại sẽ phải làm theo rất nhiều điều kiện mà Nga đưa ra,vì rõ là Nga lúc đó đang nắm lợi thế lớn trên chiến trường.
Cụ đừng ra vẻ ấm ớ ,để giả vờ như ko thấy,lúc đó mà đàm thì Ucr sẽ mất rất nhiều thứ.
Cho nên,bây giờ đừng có nói chuyện đàm khi mà ông vẫn đang chiếm đất nhé,cứ rút quân về rồi đàm,ko thì cứ đánh tiếp thôi.

messi1986

Xe buýt
Đó là sự tỉnh táo mà, đừng có đàm với phán làm gì,khi giặc nó đang giữ bao nhiêu lãnh thổ.
Ucr lúc đấy mà đàm thì cùng lắm là Nga sẽ trả lại 1 ít đất,nhưng đổi lại sẽ phải làm theo rất nhiều điều kiện mà Nga đưa ra,vì rõ là Nga lúc đó đang nắm lợi thế lớn trên chiến trường.
Cụ đừng ra vẻ ấm ớ ,để giả vờ như ko thấy,lúc đó mà đàm thì Ucr sẽ mất rất nhiều thứ.
Cho nên,bây giờ đừng có nói chuyện đàm khi mà ông vẫn đang chiếm đất nhé,cứ rút quân về rồi đàm,ko thì cứ đánh tiếp thôi.
em nghĩ sẽ đánh tầm 2 năm nữa, bên nào kiệt quệ trước thì thua

AcidS

Xe điện
Tổ quốc mẹ mìn :)
11 người đã nhận giấy gọi nhập ngũ ngay sau khi họ tuyên thệ trở thành công dân Nga, Kyiv Post dẫn thông báo từ Sở Cảnh sát St. Petersburg.
Thông báo trên được cảnh sát thành phố St. Petersburg chia sẻ trên kênh Telegram chính thức vào ngày 20/12, đi kèm với đoạn video về buổi lễ tuyên thệ nhập tịch.
Cảnh sát St. Petersburg không nêu quốc tịch ban đầu của những người nhập tịch và chỉ nói họ đến từ "các nước láng giềng"

Các chàng trai trúng số, vui quá xệ cả má :D
naturalization-ceremony-in-st-petersburg-russia-telegram-st-petersburg-police-1703339316178.jpeg

Chài có nước còn phải đi lính xong mới được xét nhập tịch cơ.
Vang phát vì đưa tin cũ cho dù tài khoản mới toanh. Để xem âm được bao mã

hungthien73

Xe buýt
Tổ quốc mẹ mìn :)
11 người đã nhận giấy gọi nhập ngũ ngay sau khi họ tuyên thệ trở thành công dân Nga, Kyiv Post dẫn thông báo từ Sở Cảnh sát St. Petersburg.
Thông báo trên được cảnh sát thành phố St. Petersburg chia sẻ trên kênh Telegram chính thức vào ngày 20/12, đi kèm với đoạn video về buổi lễ tuyên thệ nhập tịch.
Cảnh sát St. Petersburg không nêu quốc tịch ban đầu của những người nhập tịch và chỉ nói họ đến từ "các nước láng giềng"

Các chàng trai trúng số, vui quá xệ cả má :D
naturalization-ceremony-in-st-petersburg-russia-telegram-st-petersburg-police-1703339316178.jpeg

"Tổ quốc mẹ mìn" là gì nhỉ?

td lines

Xe điện
Xem danh sách Nga trả lại dao thìa nĩa cho U cà cùng Nato vụ Belgorod tổn thất kinh khủng , nhìn dưới đất đỏ rực bom đạn mà U cà vẫn cứ khoe đánh chặn toàn Kinzal . Thực chất Nga đã vô hiệu hóa vũ khí phương tây , mặc dù rất đau đớn nhưng Nato vẫn bắt anh Ze đứng selfie báo cáo láo bởi nếu im lặng thì chính Nato sẽ hoang mang nếu đối đầu với Nga , ngoài ra vũ khí sẽ bán cho ai được nữa

AcidS

Xe điện
🆎 Nhìn những hình ảnh này , tôi chỉ thấy thương cho họ , người lính buộc phải tuân theo luật pháp của quốc gia , những bỏ 1 chút suy nghĩ ra thì sẽ không bi thương cho ae cùng dân tộc 🇷🇺🇺🇦
Source : FB
Đau khổ nhất là gặp đúng tổng thống không đồng tộc. Vậy thì a lê quân thì lên nồi hấp, dân thì thiếu thốn đủ đường, phải tha hương, lánh nạn. Những điều mà nếu bọn dân chủ không ban phát chắc chả bao giờ dân Ukraine tưởng tượng ra có thể xảy ra được.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
dăm ba cái clip soi rõ thì ở Avdiivka quân U còn làm tốt hơn nhiều. hường có vài cái clip đã nhận định số phận quân Ukr, tưởng cụ thích nhìn bức tranh toàn cảnh ko chú trọng tiểu tiết chứ.
Nga mất tàu chiến, pháo binh, xe tank, radar thì chỉ là vụn vặt, còn quân Ukr bị uav soi thì xác định đi, tới số rồi =))
2 là mấy a thanh niên kia ít ra còn ở Kyiv, hỏi con gái a Lã rốp, con trai a chánh vp kem ly xem họ ở đâu thế.
Có mỗi việc đọc cho nó hiểu 1 bài viết thôi mà cũng khó quá cụ nhề. Ok, cụ đổi hướng tranh luận kiểu này thì em cũng tìm hộ cụ xem mấy cậu trai nhà Klitschko đang ở đâu nhá. Báo viết bằng tiếng Ucraina đấy

Nói chung là những bài tranh luận của những người bên phe cụ thường là không có chất lượng, thiếu và yếu về kiến thức , chỉ nhăm nhăm bới móc cà khịa lôi người khác vào tranh luận linh tinh dẫn đến lạc đề rồi mod khóa mỏ hết 1 lượt với nhau.
Em thì không có nhu cầu vật nhau kiểu này và không có nhu cầu tranh luận với cụ, mong cụ thông cảm ko quote bài của em.

karens

Xe buýt
Có mỗi việc đọc cho nó hiểu 1 bài viết thôi mà cũng khó quá cụ nhề. Ok, cụ đổi hướng tranh luận kiểu này thì em cũng tìm hộ cụ xem mấy cậu trai nhà Klitschko đang ở đâu nhá. Báo viết bằng tiếng Ucraina đấy

Nói chung là những bài tranh luận của những người bên phe cụ thường là không có chất lượng, thiếu và yếu về kiến thức , chỉ nhăm nhăm bới móc cà khịa lôi người khác vào tranh luận linh tinh dẫn đến lạc đề rồi mod khóa mỏ hết 1 lượt với nhau.
Em thì không có nhu cầu vật nhau kiểu này và không có nhu cầu tranh luận với cụ, mong cụ thông cảm ko quote bài của em.
Sorry, ấn nhầm nút votka :),
Tốt nhất là không nên tranh luận với những luận điệu không phù hợp, chỉ quan sát và đưa ra sự kiện, sự thật.

Nacutoi2

Xe tải
Lợi ích quốc gia làm gì có chỗ cho trò trẻ con solo hay quân tử mã thượng.
Ai đánh nhau chẳng muốn bên mình người đông thế mạnh chiến thắng dễ dàng.
Nga kém ko hội được liên minh đi cùng, ko ép đc đối phương què quặt bằng những đòn cấm vận rồi mới đánh thì chịu thiệt hại nặng nề khi tiến hành chiến tranh thôi.
Tiếc là tiếc là 2 a e nhà Slavs lao vào sống mái đổ máu với nhau thôi.
Lợi ích quốc gia cũng nên chơi đẹp chứ. Đôi bên cùng có lợi và sòng phẳng. Đây một số ông da trắng cứ thích đè đầu cưỡi cổ các dân tộc khác, để mình ông đu đỉnh. Chơi vậy thì ai chả ghét cho.

SubaruJP

Xe tải
250 triệu USD của Nga đi tong các cụ ạ. Em nghĩ Nga phải xem lại chứ những khí tài tối quan trọng ảnh hưởng tới cuộc chiến như thế này không nên để mất dễ dàng như thế.

conngua280390

Xe điện
250 triệu USD của Nga đi tong các cụ ạ. Em nghĩ Nga phải xem lại chứ những khí tài tối quan trọng ảnh hưởng tới cuộc chiến như thế này không nên để mất dễ dàng như thế.

Con này mới khoe luôn, nhanh thiệt, cái Lancet với Hirmat này ác nhơn ghê!

Finew

Xe tăng
Himars giờ cũng phải trốn nhanh không bị diệt
Thánh khí bất tử còn lại: pháo archer, m1 abram;

qchaivan

Xe máy

con dơi 141

Xe điện

Chạy KPI hơi liều. Con rađa phản pháo giá 250 triệu đô mà cũng tin đc.

valid

Xe tăng
Biên phòng Uca bắt giữ hàng loạt người trong tuổi huy động đang cố trốn sang Hungary.

1 gia đình Ucraina từ EU quyết định về nước nghỉ lễ. 1 quyết định sai lầm bi thảm, người vợ nói.

Trạng thái
Thớt đang đóng