[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Em đọc tin này em thấy buồn buồn các cụ ạ. Năm mới theo lịch Tây mà anh em nhà Slav đánh nhau không giảm nhiệt tí nào.

Chiến thuật vây điểm diệt viện điển hình.

bmt1986

Xe tăng
Người nhân từ thế mà cũng bị tòa hình sự quốc tế truy nã vì tội bắt trẻ em trái phép. Em nghĩ chúng ta nên gửi đơn lên tòa ICC nhờ họ xem xét lại chứ không thể thế được cụ nhỉ.
Tiện thể cụ gửi đơn hộ đàn bà trẻ em Palestine nữa nhé :))

con dơi 141

Xe điện
Anh em Slav nó cũng khác biệt với thế giới cụ nhỉ.

Làm chủ thì phải khác với làm đầy tớ cho BlackRock, BlackStone với Rothchild chứ. Mà ngồi ghế đấy thì quan tâm gì mấy thứ phù phiếm kia. Vì đơn giản là mấy đứa gato có bao giờ thấy ảnh Putin đi mấy du thuyền hay ở mấy siêu villa hoặc ngự máy bay tư nhân kia đâu. Gào thì cứ gào thôi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em đọc tin này em thấy buồn buồn các cụ ạ. Năm mới theo lịch Tây mà anh em nhà Slav đánh nhau không giảm nhiệt tí nào.

Vậy UK tăng lên hàng nghìn TQLC ở đầu cầu Kherson là toàn bộ 350k quân Nga bị cầm chân ở đó.
Thêm vào nữa, chiếm đầu cầu chỉ trong thời gian ngắn, sau đó phải phát triển rộng và đưa thêm nhiều quân lính cùng khí tài mạnh sang. Đây lại 3 tháng rồi vẫn ở đầu cầu là cớ làm sao?
Nga dền dứ đến lạ. Đầu cầu bên này thì không triệt, cứ thả bom với tên lửa vào đầu tiếp vận bên kia sông và thuyền chở lính qua sông cơ.

Putin nhân từ quá, phải ông khác chắc cho 1 quả chiến thuật 1kton thì hết cái gọi là mỏm đầu cầu luôn.
Chiến thuật vây điểm diệt viện điển hình.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thấy cụ hoviba cũng bảo Czech đối xử y như thế. Về rồi thì không qua được nữa, đặc biệt là mấy nam thanh niên
Bên Na Uy ra luật mới từ 2024: - Nếu người UK quay về nước thì khi trở lại Na Uy sẽ không được hưởng quy chế tị nạn chiến tranh nữa.

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Làm gì có chuyện mỹ tử tế
Nhưng mỹ không có chuyện tiểu nhân ám toán như prigozhin đâu. Nga có truyền thống từ vụ Strosky rồi
Ờ Mỹ đâu có tiểu nhân đâu, chỉ có:
- cho ám sát tống thống đồng minh.
- nghe lén đồng minh.
- đặt cả trăm căn cứ lên đồng minh nhằm "hỗ trợ và bảo vệ".
- bắt tay với kẻ thù đồng minh để chơi xấu đồng minh.

Mỹ tốt lắm cơ.

minhquy2709

Xe hơi
mình xin gọi là "cậu em", vì "cậu em" mới 27 tuổi, vô đây dùng mấy cái lý lẽ biết 1 mà không biết 2 để khiêu khích các cụ là bậy rồi, trong này đa phần đầu 2 thứ tóc, con cháu cũng đáng tuổi "cậu em", nên mong "cậu em" đừng thuyết phục các cụ, các cụ sống đến từng tuổi này, có cụ từng chiến đấu chống giặc ngoại xâm, tự mình biết đâu là đúng, đâu là sai.
Thôi cụ ạ. Nói nhiều quá. Em thừa biết cái tư tưởng trong cái OF này rồi. Nói chả đúng. Nga mạnh thì Nga sát nhập đất hàng xóm.

AMATAX

Xe điện
UAV cảm tử Lancet diệt 698 mục tiêu sau 872 lần xuất kích

Láii

Xe tải
Vậy UK tăng lên hàng nghìn TQLC ở đầu cầu Kherson là toàn bộ 350k quân Nga bị cầm chân ở đó.
Thêm vào nữa, chiếm đầu cầu chỉ trong thời gian ngắn, sau đó phải phát triển rộng và đưa thêm nhiều quân lính cùng khí tài mạnh sang. Đây lại 3 tháng rồi vẫn ở đầu cầu là cớ làm sao?
Hôm nọ anh Tin có nói rồi. Lúc đầu QĐ quyết diệt nhưng anh Tin phản đối vì cá đang vào rọ chỉ việc bắt. Nhưng đến bây giờ thì QĐ quyết làm sạch rồi ;))
Có nhúm bơi thuyền mà không dọn được thì kém quá :D

Finew

Xe tăng
Em có vài suy nghĩ thế này. Đến hiện tại, Uc vẫn còn lực để đánh, chiến tuyến chưa bị phá vỡ toán loạn. Nga thì còn nguyên quyết tâm, do bảo toàn đc quân số bởi kế hoạch phòng thủ. Chuyển biến chiến trường là chậm chạp. Chiến tiếp hay không vẫn nằm ở việc viện trợ hoặc cho vay tiếp hay không. Uc chưa thể dựa vào nền cnqp của mình.

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Trên chiến trường luôn có những tính huống khá kỳ dị các cụ ạ. Và đây là một tình huống như vậy. Các anh lính Nga lại ẩn nấp ngay cạnh một xác xe tăng Leopard 2 của các anh lính Ukraine. Tất nhiên fpv drone của các anh lính Ukraine ngay lập tức phát hiện ra. Và điều gì xảy ra sau đó thì các cụ chắc cũng đoán được rồi ạ.
Mời các cụ xem video clip.

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Làm chủ thì phải khác với làm đầy tớ cho BlackRock, BlackStone với Rothchild chứ. Mà ngồi ghế đấy thì quan tâm gì mấy thứ phù phiếm kia. Vì đơn giản là mấy đứa gato có bao giờ thấy ảnh Putin đi mấy du thuyền hay ở mấy siêu villa hoặc ngự máy bay tư nhân kia đâu. Gào thì cứ gào thôi.
Thôi cụ ơi.
Vào mấy bài báo mà cụ kia đưa thì đa phần là "cho là", "tin rằng" chứ có được cái sao kê nào ra hồn đâu.

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Em có vài suy nghĩ thế này. Đến hiện tại, Uc vẫn còn lực để đánh, chiến tuyến chưa bị phá vỡ toán loạn. Nga thì còn nguyên quyết tâm, do bảo toàn đc quân số bởi kế hoạch phòng thủ. Chuyển biến chiến trường là chậm chạp. Chiến tiếp hay không vẫn nằm ở việc viện trợ hoặc cho vay tiếp hay không. Uc chưa thể dựa vào nền cnqp của mình.
Em nghĩ khác.

Đúng là chưa phá vỡ toán loạn. Nhưng với tình trạng:
- bắt lính lung tung --> hết quân tinh nhuệ và tinh thần.
- viện trợ ngày càng ít và bắt đầu phải mua/vay.

Thì nếu một khi đã vỡ thì nhanh lắm.

Ukr và P. Tây nên có chiến lược khác.

Chưa kể tình hình thế giới nữa. Giờ nơi nào mà xung đột to to tí là Ukr tèo ngay.

Trạng thái
Thớt đang đóng