[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Evil Morty

Xe tăng

Bế tắc đâu mà bế tắc
Quân Ukraina vẫn nghe lệnh anh Zel lũi đất 500m về phía Tây đều đều
Bảo sao ngài tư lệnh bị ngài Zel chê ;))
Toàn nói linh tinh

Su34

Xe hơi
Gần đây, người Nga đã gắn cả giáp phản ứng nổ lên các xe tải. Đây là phiên bản giáp phản ứng nổ thế hệ đầu mà người Nga đã phát triển vào thập niên 1980. Điều này nhiều báo chí đăng tin, chắc các cụ cũng đã biết.

Tuy nhiên giáp phản ứng nổ là thứ được chế tạo cho xe tăng, xe bọc thép, gắn lên xe tải như trên là lợi bất cập hại, thể hiện sự bế tắc của người Nga thì đúng hơn các cụ ạ.
Vậy đặt câu hỏi, tại sao lại có sự bế tắc này. Câu trả lời ở trong các video clip mà em đã đăng ạ, và đây là video clip mới nhất.
Mời các cụ xem các hình ảnh tại Bakhmut.
Thêm 20 chú nữa, còn 940 chú đang chờ cụ, cố lên cụ ơi, em ủng hộ cụ.

valid

Xe tăng
Bôi đen 01: Chuẩn luôn Bên đó QH to mà, mà e cũng đọc Mỹ bán F16 cho TNK thì, TNK mới lừa được TĐ vào NATO. Nói chung Mỹ/TNK đang diễn thôi ép TĐ vào NATO hoặc TĐ/TNK đang diễn thôi ko muốn vào NATO do sợ Mỹ ép.Tổng thống Erdogan cho biết Thổ Nhĩ Kỳ sẽ duyệt cho Thụy Điển vào NATO nếu quốc hội Mỹ cùng lúc chấp thuận bán F-16 cho nước này.
Với lại chết não, chỉ mõm, phí tiền vào chi cho mệt, diễn hết ấy mà!
Điều kiện bác Gàn đưa ra rất là khó nhằn cho bác Bảy.
. TNS Bob Menendez, chủ tịch ủy ban đối ngoại thượng viện Huê Kỳ giữ vững lập trường không bán 40 f-16 bloc 70 cho Thổ cho dù Thổ có phê duyệt cho Thụy Điển vào Nato.
“Tôi phản đối mạnh mẽ đề xuất bán máy bay F-16 mới cho Thổ Nhĩ Kỳ của chính quyền Biden”. “Tổng thống Erdogan tiếp tục phá hoại luật pháp quốc tế, coi thường nhân quyền và các chuẩn mực dân chủ, đồng thời có những hành vi đáng báo động gây bất ổn ở Thổ Nhĩ Kỳ cũng như chống lại các đồng minh NATO láng giềng."
“ Tôi sẽ không chấp thuận thương vụ này cho đến khi Erdogan ngừng đe dọa, cải thiện hồ sơ nhân quyền của mình ở trong nước - bao gồm cả việc thả các nhà báo và phe đối lập chính trị - và bắt đầu hành động như một đồng minh đáng tin cậy, .” - Yêu cầu quá khó cho bác Gàn.
TNS Bob Menendez là dân gốc Hy lạp.
. Ngoài tns. Bob Menendez còn có 6 nghị sĩ lưỡng đảng gốc Hy lạp và Armeni khác do hạ nghị sĩ Chris Pappas đứng đầu đã gửi thư lên ngoại trưởng Blinken yêu cầu chính quyền Biden phải có những quy định rõ ràng và thực chất cho việc tạm dừng, ngừng bán f-16 cho Thổ nếu Thổ Nhĩ Kỳ tham gia vào các hành động đe dọa hoặc làm suy yếu lợi ích an ninh quốc gia của Mỹ và sự thống nhất của liên minh NATO. Trong thư cũng lưu ý rằng Ankara bề ngoài tỏ vẻ hữu hảo với đồng minh Hy Lạp nhưng thực chất vẫn duy trì việc gây hấn với Hy Lạp.

bomong

Xe điện
Xem cái này hay phết các Cụ//
TT Roosevelt thật xuất sắc, cả đời cống hiến cho công việc đến hơi thở cuối cùng/
Ông này chết sau hội nghị này chỉ hơn một tháng do bệnh tật & kiệt sức/

Evil Morty

Xe tăng

700 mét giữa Robotynea và Verbove

Tí sổ đỏ nhỏ ở Novomykhailivka

Nam Bakhmut

Bắc Bakhmut

Kherson, đông Krynky

Cập nhật tình hình, quân Nga liên tiếp rút lui về phía Tây và Bắc ở khắp mặt trận nhé các cụ =))
500 mét mỗi ngày, theo mệnh lệnh tối cao của tổng thống Zelensky, quân Ukraina tuyệt đối tuân lệnh

valid

Xe tăng
Ảnh vệ tinh nhà máy than coke ở Avdiivka 16/12

DIT

Xe điện
Gần đây, người Nga đã gắn cả giáp phản ứng nổ lên các xe tải. Đây là phiên bản giáp phản ứng nổ thế hệ đầu mà người Nga đã phát triển vào thập niên 1980. Điều này nhiều báo chí đăng tin, chắc các cụ cũng đã biết.

Tuy nhiên giáp phản ứng nổ là thứ được chế tạo cho xe tăng, xe bọc thép, gắn lên xe tải như trên là lợi bất cập hại, thể hiện sự bế tắc của người Nga thì đúng hơn các cụ ạ.
Vậy đặt câu hỏi, tại sao lại có sự bế tắc này. Câu trả lời ở trong các video clip mà em đã đăng ạ, và đây là video clip mới nhất.
Mời các cụ xem các hình ảnh tại Bakhmut.
Anh nên theo dõi khi nào QH mỹ thông qua viện trợ cho uk đi. Đưa mấy video này chả có tác dụng gì . ko có tiền của mỹ thì uk tự động đầu hàng thôi.

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Xem cái này hay phết các Cụ//
TT Roosevelt thật xuất sắc, cả đời cống hiến cho công việc đến hơi thở cuối cùng/
Ông này chết sau hội nghị này chỉ hơn một tháng do bệnh tật & kiệt sức/

Chắc do làm 4 nhiệm kỳ nên kiệt sức :P

.Bo My

Xe lăn
..

Trong kế hoạch Marshal thì Mỹ chỉ yêu cầu 2 điều kiện với các QG đc Mỹ viện trợ tái thiết mà ko thèm đòi trả tiền lãi: cho Mỹ đặt căn cứ QS + luôn đồng thuận với Mỹ về tất cả các vấn đề liên quan đến TQ! (chiếu tướng TQ từ 1945 lun, ghê chưa).
..
Về TQ nếu có thỏa thuận gì từ 1945 thì chắc chỉ liên quan đến đặc quyền của Anh và 1 số nước khác. Sau WW2 Anh mất 2 cú lớn là Ấn Độ và đặc quyền ở TQ.

Vodka_Putinka

Xe điện
Trong việc thả lựu đạn bằng drone, cũng có chiến thuật của nó chứ không phải là cứ thấy đối phương là thả bừa thích trúng thì trúng, chẳng trúng thì trượt đâu các cụ ạ.
Hệ thống hầm hào mà các anh lính Nga ẩn nấp, thường có ít nhất hai lối vào/ra để trong trường hợp bị phục kích thì các anh lính Nga có thể xông lên ngay lối kia và xả cả băng AK vào kẻ thù. Trong phim Nga là vậy, chứ thực tế chủ yếu để các anh lính Nga trú ngụ chống rét chuột, tránh drone và đạn cối đạn pháo thôi các cụ ạ.
Chiếc drone của các anh lính Ukraine trong video clip sau mang theo đủ 02 quả lựu đạn, quả thứ nhất thả vào cửa hầm phía bên này, anh lính Nga tránh được và chạy sang nấp ở cửa hầm phía bên kia ngó xem drone đi chưa hòng chạy trốn. Các anh lính Ukraine biết trước điều này nên rình sẵn và thả luôn quả lựu đạn còn lại các cụ ạ.
Mời các cụ xem video clip. Rất nét và đẹp nên đảm bảo các cụ nhìn thấy rất rõ ạ.
Lính Nga nhân văn thả bộ đàm xuống cho lính Uca kêu gọi đầu hàng ... 3 chú ngoan ngoãn ra hàng nên sống rồi . Còn ko ra thì cứ ăn lựu đạn thôi .

Vodka_Putinka

Xe điện
Trong việc thả lựu đạn bằng drone, cũng có chiến thuật của nó chứ không phải là cứ thấy đối phương là thả bừa thích trúng thì trúng, chẳng trúng thì trượt đâu các cụ ạ.
Hệ thống hầm hào mà các anh lính Nga ẩn nấp, thường có ít nhất hai lối vào/ra để trong trường hợp bị phục kích thì các anh lính Nga có thể xông lên ngay lối kia và xả cả băng AK vào kẻ thù. Trong phim Nga là vậy, chứ thực tế chủ yếu để các anh lính Nga trú ngụ chống rét chuột, tránh drone và đạn cối đạn pháo thôi các cụ ạ.
Chiếc drone của các anh lính Ukraine trong video clip sau mang theo đủ 02 quả lựu đạn, quả thứ nhất thả vào cửa hầm phía bên này, anh lính Nga tránh được và chạy sang nấp ở cửa hầm phía bên kia ngó xem drone đi chưa hòng chạy trốn. Các anh lính Ukraine biết trước điều này nên rình sẵn và thả luôn quả lựu đạn còn lại các cụ ạ.
Mời các cụ xem video clip. Rất nét và đẹp nên đảm bảo các cụ nhìn thấy rất rõ ạ.
Lãng xẹt ăn con pháo 777 :))

Vodka_Putinka

Xe điện
Anh em Uca bị pháo bắn sập hầm hào nên nằm dưới . Anh em Nga lên dọn chốt anh em Uca tưởng quân nhà nên gọi . Anh em Nga thấy vậy ném xuống dưới ít quả na cho anh em Uca .

conngua280390

Xe điện
Điều kiện bác Gàn đưa ra rất là khó nhằn cho bác Bảy.
. TNS Bob Menendez, chủ tịch ủy ban đối ngoại thượng viện Huê Kỳ giữ vững lập trường không bán 40 f-16 bloc 70 cho Thổ cho dù Thổ có phê duyệt cho Thụy Điển vào Nato.
“Tôi phản đối mạnh mẽ đề xuất bán máy bay F-16 mới cho Thổ Nhĩ Kỳ của chính quyền Biden”. “Tổng thống Erdogan tiếp tục phá hoại luật pháp quốc tế, coi thường nhân quyền và các chuẩn mực dân chủ, đồng thời có những hành vi đáng báo động gây bất ổn ở Thổ Nhĩ Kỳ cũng như chống lại các đồng minh NATO láng giềng."
“ Tôi sẽ không chấp thuận thương vụ này cho đến khi Erdogan ngừng đe dọa, cải thiện hồ sơ nhân quyền của mình ở trong nước - bao gồm cả việc thả các nhà báo và phe đối lập chính trị - và bắt đầu hành động như một đồng minh đáng tin cậy, .” - Yêu cầu quá khó cho bác Gàn.
TNS Bob Menendez là dân gốc Hy lạp.
. Ngoài tns. Bob Menendez còn có 6 nghị sĩ lưỡng đảng gốc Hy lạp và Armeni khác do hạ nghị sĩ Chris Pappas đứng đầu đã gửi thư lên ngoại trưởng Blinken yêu cầu chính quyền Biden phải có những quy định rõ ràng và thực chất cho việc tạm dừng, ngừng bán f-16 cho Thổ nếu Thổ Nhĩ Kỳ tham gia vào các hành động đe dọa hoặc làm suy yếu lợi ích an ninh quốc gia của Mỹ và sự thống nhất của liên minh NATO. Trong thư cũng lưu ý rằng Ankara bề ngoài tỏ vẻ hữu hảo với đồng minh Hy Lạp nhưng thực chất vẫn duy trì việc gây hấn với Hy Lạp.
Tất cả chỉ là diễn ấy mà, TĐ/TNK đang diễn để cho Mỹ thấy chứ TĐ ko vào NATO đâu mùa quýt lẫn: https://vnexpress.net/ong-erdogan-noi-my-canada-co-the-giup-thuy-dien-som-vao-nato-4690899.html

AcidS

Xe điện
Cảm ơn cụ đã nói cái điều mà cái còm trước em không diễn tả được. Cái này ai làm Logictic đều biết, đều cảm thấy băn khoăn cả, cứ hàng vô EU là bắt buộc phải qua 2 cảng là Rotterdam & cảng Hamburg mà không phải bất kì cảng nào ở Hy Lạp, hay Italia, hay Pháp, Tây Ban Nha. So vị trí địa lý thì hàng Châu Á sẽ qua mấy nước này gần hơn so với phải đi đường vòng tới Hà Lan hoặc Đức. Còn việc bán bảo hiểm đường thủy thì chỉ có mấy công ty thuộc Anh, hoặc Mỹ ( cái này khác gì bảo kê, mậy không đóng xèng cho tau, là tau xua đám Somali ra cướp hàng nha ). Nói chung còn nhiều thứ được ăn chia từ War 2 tới giờ. Nhờ cái CDQSDB Ukr- Nga này mà mấy ông bé tí mới ngóc đầu lên để thoát cái vòng kim cô của phương Tây giăng ra. Nên thế em là em ủng hộ Nga :))
Ngóc lên là có liên minh đập luôn. Không chỉ ngày xưa Iraq, Libya với Syria… bị đạp, mà mấy anh dân quân chân đất với ít UAV cũng sắp được nếm đòn

Để xem Iran phản ứng thế nào, 2 ông 2 bên biển đỏ, cụ nào có xe cần đổ xăng, dầu cần đổ thì chắc sắp có đợt tăng giá chứ lợi dụng ý định đánh nhau mà chặn đường dầu từ khối Arap ra Trung Quốc cũng là đòn cảnh cáo đội nào hào hùng đón tổng thống Nga đấy.

conngua280390

Xe điện
Em cũng đang chờ xem khi nào Thụy Điển sẽ vinh dự đóng hụi chết cho Nato.🤣🤣
Mùa quýt A ơi, fake new mà TĐ/TNK diễn cho Mỹ xem thôi A, chứ ai thèm F16. Mỹ chơi ko đẹp lo mà trả tiền hoặc cung cấp F35 cho TNK đi, đừng diễn nữa NATO chết não đừng vào bị Mỹ ép sử dụng căn cứ như Phần Lan bây giờ!

tuan_nguyen261188

Xe điện
Ngóc lên là có liên minh đập luôn. Không chỉ ngày xưa Iraq, Libya với Syria… bị đạp, mà mấy anh dân quân chân đất với ít UAV cũng sắp được nếm đòn

Để xem Iran phản ứng thế nào, 2 ông 2 bên biển đỏ, cụ nào có xe cần đổ xăng, dầu cần đổ thì chắc sắp có đợt tăng giá chứ lợi dụng ý định đánh nhau mà chặn đường dầu từ khối Arap ra Trung Quốc cũng là đòn cảnh cáo đội nào hào hùng đón tổng thống Nga đấy.
Mỹ lúc nào cũng dùng chiêu này nhỉ ở cuộc chiến nào cũng vậy...

AMATAX

Xe điện
Nga loại khỏi vòng chiến đấu 159.000 chiến binh Ukraine kể từ khi "phản công" đổi viện trợ

AcidS

Xe điện
Chài, sao mấy cụ tím hô hào rét chuột không vào thử hầm của lính tăng Nga mà dùng bếp sưởi, chơi PS (từ phương Tây cung cấp) còn không thì tìm cách hack (bẻ khoá) mã địa chỉ Internet để chỉ điểm cho đội Ukraine tẩn.

Chứ với tình hình chạy tán loạn về phía Tây của quân Nga, có khi phải dùng hầm hào quân Ukraine để lại để trải nghiệm rét chuột thực tế nó thế nào.

thanh040506

Xe trâu
Trạng thái
Thớt đang đóng