[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Láii

Xe tải
ko biết quân a Ze đã phản công đến mót câu chưa nhỉ
Anh Ze có chiến thuật mới. Không cần đánh mót câu mà vẫn bắt anh Tin đầu hàng :))
Chắc sắp thành công rồi vì em thấy NATO giảm viện trợ :))

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Anh Ze có chiến thuật mới. Không cần đánh mót câu mà vẫn bắt anh Tin đầu hàng :))
Chắc sắp thành công rồi vì em thấy NATO giảm viện trợ :))
theo thoong tin thì nga chết 300k quân, U ko chết ai

vaayj việc tiến về mót cau la sắp r

AcidS

Xe điện
Cụ ấy cũng vì Ukr thôi.
So với 1 năm trước, nhìn cụ Ze xuống sắc hẳn, mắt trũng sâu hơn nhiều.

Thật tiếc, cuộc chiến có thể tránh được.
Giờ TT Ukraine chắc đã nhận ra sự ngu dốt nhưng cố tình không chấp nhận sự thật rồi

losedow

Xe buýt
Cụ ấy cũng vì Ukr thôi.
So với 1 năm trước, nhìn cụ Ze xuống sắc hẳn, mắt trũng sâu hơn nhiều.

Thật tiếc, cuộc chiến có thể tránh được.

Con đâu thời trai trẻ, biểu diễn gặp nhau cuối năm ở Mát chục năm trước. Đẹp trai, phong độ, hát tiếng Nga như tiếng Việt.

Nacutoi2

Xe tải

Con đâu thời trai trẻ, biểu diễn gặp nhau cuối năm ở Mát chục năm trước. Đẹp trai, phong độ, hát tiếng Nga như tiếng Việt.
Giấc mơ dân chủ quá ngọt ngào khiến anh tổng thống có 1 trái tim nghệ sĩ đánh cược bằng cả đất nước và dân tộc mình. Em nghĩ nếu bảo ông này vì tiền thì cũng chưa hẳn đã đúng.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Nga chỉ bao vây cắt hậu cần thôi chứ ko tấn công thẳng đâu. Với lại nga đang chờ quân tiếp viện của uk mà. Chỗ này mà toang thì nguy cợ bị cắt viện trợ nên uk quyết tâm thủ
Cũng có thể đây là 1 cái túi chờ quân tiếp viện của Ucraina vào ạ
Như nhiều nguồn có nói thì hôm nay có hơn 40 tiểu đoàn từ nhiều lữ đoàn cơ giới đã dc điều quân vào đây. Chưa biết thế nào nhưng theo ý của chính quyền Kiev thì ông Zenensky quyết tử thủ khu vực này. Em thì đang nghĩ nó sẽ toang dù sớm hoặc muộn thôi.
Đợt này Media phương tây + Mỹ cũng bắt đầu đổi chiều, từ việc tâng Ucraina lên mây thì giờ họ đăng công khai nhiều bài về việc khó khăn nọ kia, Ucraina tuyển lính khó khăn như nào rồi tham nhũng ntn. Nói chung là muốn hay không, yêu hay ghét theo cảm tính thì cũng có vẻ Ucraina đợt này khó. Thực sự là thế

datinh

Xe container
Cũng có thể đây là 1 cái túi chờ quân tiếp viện của Ucraina vào ạ
Như nhiều nguồn có nói thì hôm nay có hơn 40 tiểu đoàn từ nhiều lữ đoàn cơ giới đã dc điều quân vào đây. Chưa biết thế nào nhưng theo ý của chính quyền Kiev thì ông Zenensky quyết tử thủ khu vực này. Em thì đang nghĩ nó sẽ toang dù sớm hoặc muộn thôi.
Đợt này Media phương tây + Mỹ cũng bắt đầu đổi chiều, từ việc tâng Ucraina lên mây thì giờ họ đăng công khai nhiều bài về việc khó khăn nọ kia, Ucraina tuyển lính khó khăn như nào rồi tham nhũng ntn. Nói chung là muốn hay không, yêu hay ghét theo cảm tính thì cũng có vẻ Ucraina đợt này khó. Thực sự là thế
thì rõ là ông nga kiểu gì chả mạnh hơn. tạm gác chuyện yêu ghét sang một bên.
cờ tàn thì phần thiệt vẫn là các anh bên u dai na.

mystery078

Xe buýt
Thế các bạn hường có vào ý kiến đạo đức khi Nga chiếm đất giết dân thường của Ukraine không mà lại bắt các bạn tím làm điều đó với Mĩ. Hay là tiêu chuẩn hường nó là như vậy.
Security Council Fails to Adopt Resolution Condemning Moscow's Referenda in Ukraine’s Occupied Territories, as Permanent Member Employs Veto
Gửi cụ lần Mỹ và Anh bỏ phiếu cho chính nghĩa.
Em dịch google một đoạn cho cụ tham khảo.
ô thế là có chính nghĩa không, tay buff bom đạn tay chặn quyết định ngừng bắn
mà bom đạn của Mỹ buff cho Israel giết toàn dân thường đấy, chứ Nga toàn mục tiêu quân sự là chính thôi

mostka

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng trao đổi cảm biến của các drone đã dùng một bộ định vị tín hiệu vô tuyến để tìm thấy các đèn hiệu định vị (EW) do Nga gắn vào APCS của mình

Hôm nay, một xe bọc thép chở quân có bộ điều khiển vô tuyến đa chức năng vs hệ thống tìm và ngăn chặn hướng đã bị đốt cháy ở ngoại ô Krynky.
Lúc đầu, không thể đột phá APC này bằng tác chiến điện tử nhưng các chiến sĩ đã đột phá. Tổng cộng, 3 máy bay không người lái FPV đã được sử dụng để loại bỏ mục tiêu béo.
Công việc của người Cossacks của Lữ đoàn cơ giới 59

mystery078

Xe buýt
Em cũng chém thôi chứ sao em biết được có thể huy động bao nhiêu, Nam thanh Nữ tú Ông già đứa trẻ ra trận bảo vệ Tổ Quốc lấy lại đất đai, chiến tranh chống lại sáp nhập/ chiếm đât của cả hai phe. Cứ cho e là ngô nghê chứ e biết chắc Vệ Quốc thì ai cũng có thể ra trận hết!
ai cũng có thể ra nhưng không phải ai cũng muốn ra =D>

Chỉnh sửa cuối:

Isiris

Xe hơi
Bán đảo Crimea và Biển Đen là lợi ích sống còn của nước NGA nên người tỉnh táo nào cũng sẽ biết nếu NATO hiện diện trên biển Đen thì kiểu gì cũng có đánh nhau. Tự biến mình thành con dê tế thần chắc chỉ có mỗi lãnh đạo Ucraine lựa chọn.
Ủa chứ hiện tại biển Đen chưa có sự hiện diện của NATO hả cụ?
Bị hàng xóm húp đất thì ai lãnh đạo UA cũng chọn đánh giặc để giành lại đất thôi

Vodka_Putinka

Xe điện
2 chú bị bớ bắn tiếng Nga phải ko cụ?
Ngoài trừ đám oánh thuê ra ko nói được tiếng Nga thôi . Chứ tù binh Uca nào khi bị bắn cũng bắn tiếng Nga như gió cụ à . Chỉ có phát âm từ X của Nga thành từ H của Uca thôi nhưng hiểu hết :))

Isiris

Xe hơi
Sau 2 năm cấm vận thì hàng không Nga ngấm đòn. Khoảng 20% tàu bay của S7 nằm chờ sửa. Dự là năm sau đến kỳ bảo trì 3 năm mà không có đồ thay thì ai bay trên tàu bay Nga thật là dũng cảm.
Tin thứ 2 giá trứng ở Nga tăng 40% trong năm và người ta xếp hàng dài chờ mua 12 trứng với giá giảm 20k thay vì giá gốc 50k VND.
Ảnh hưởng đến người dân đang hiện ra rõ còn trong này thấy các cụ hường nói Nga càng đánh càng mạnh.

tado261

Xe tăng
Việc gọi người lính Ucr chết vì bảo vệ sự toàn vẹn lãnh thổ của nước mình là xẻng kéo dài hàng ngàn trang trong seri thớt này.
Các cụ hường đã bỏ đi,nhưng quay lại với 1 nik mới,e chắc trong đó có cụ luôn,hay cụ định bảo cụ quan tâm đến thớt này từ ngày lập nik?
Thay cái vỏ cho đỡ ngại là mình lại phải quay về đây mà chém thôi,thông cảm đc.
Làm sao mà Ucr nó lại phải bỏ ae mà theo Tây,cụ phải nghĩ sâu hơn tí mới hiểu đc.
Các cụ cứ ngày ngày chê bai Ucr khi tách ra khỏi Lx hùng mạnh,sao cứ ngày càng nát thế?
Tại sao vậy?tại vì chính sách Nga nó thế,luôn luôn muốn các nước láng giềng làm vùng đệm an ninh cho mình phải nghèo,vì nghèo nên mãi mãi phải phụ thuộc vào đại ca hàng xóm,.
Nga chỉ cần bỏ tiền ra cùng với vài chính sách ưu đãi về kinh tế là lừa đc ngay những hường đậm đặc như các cụ,mà các cụ ko biết rằng nó chỉ làm lợi cho vài thành phần nhỏ trong tổng thể cả 1 nước Ucr.
Đừng dùng những lý do tào lao để biện hộ cho những hành động phi đạo đức,phi nhân tính của Nga là đi chiếm đất,chiếm dân rồi ra rả nhân nghĩa nữa.
Nga hãy lập hẳn 1 viện nghiên cứu để làm rõ,tại sao Ucr lại bị Tây nó dùng để chống lại người ae thân thiết đi.,sâu xa là nghèo đói mà các cụ vẫn giao rảng đấy.
Nếu nước Nga ko thay đổi,thì Ucr chắc chắn chưa phải là trường hợp cuối cùng đâu.
U cứ làm ăn với thế giới, với EU, Miễn là không vào khối liên minh quân sự Nato thì Nga nó cũng chẳng quan tâm U giầu có hơn nước Nga. Bản thân nước Nga đã giầu có và người dân sống ổn (dùng từ sống ổn để cụ ko so giàu nghèo như phương Tây). Ví dụ mấy nước Baltic, ... Nga nó có quan tâm đâu. Đừng làm gì có ý định chống nước Nga hay cho kẻ thù tiến lại nước Nga là được.
Có thế mà cụ không phân biệt được giữa làm giàu và tham gia khối quan sự thù địch

dainam223

Xe tải
Việc gọi người lính Ucr chết vì bảo vệ sự toàn vẹn lãnh thổ của nước mình là xẻng kéo dài hàng ngàn trang trong seri thớt này.
Các cụ hường đã bỏ đi,nhưng quay lại với 1 nik mới,e chắc trong đó có cụ luôn,hay cụ định bảo cụ quan tâm đến thớt này từ ngày lập nik?
Thay cái vỏ cho đỡ ngại là mình lại phải quay về đây mà chém thôi,thông cảm đc.
Làm sao mà Ucr nó lại phải bỏ ae mà theo Tây,cụ phải nghĩ sâu hơn tí mới hiểu đc.
Các cụ cứ ngày ngày chê bai Ucr khi tách ra khỏi Lx hùng mạnh,sao cứ ngày càng nát thế?
Tại sao vậy?tại vì chính sách Nga nó thế,luôn luôn muốn các nước láng giềng làm vùng đệm an ninh cho mình phải nghèo,vì nghèo nên mãi mãi phải phụ thuộc vào đại ca hàng xóm,.
Nga chỉ cần bỏ tiền ra cùng với vài chính sách ưu đãi về kinh tế là lừa đc ngay những hường đậm đặc như các cụ,mà các cụ ko biết rằng nó chỉ làm lợi cho vài thành phần nhỏ trong tổng thể cả 1 nước Ucr.
Đừng dùng những lý do tào lao để biện hộ cho những hành động phi đạo đức,phi nhân tính của Nga là đi chiếm đất,chiếm dân rồi ra rả nhân nghĩa nữa.
Nga hãy lập hẳn 1 viện nghiên cứu để làm rõ,tại sao Ucr lại bị Tây nó dùng để chống lại người ae thân thiết đi.,sâu xa là nghèo đói mà các cụ vẫn giao rảng đấy.
Nếu nước Nga ko thay đổi,thì Ucr chắc chắn chưa phải là trường hợp cuối cùng đâu.
Ukraine là con cờ để Mỹ ly gián EU với Nga, chứ láng giềng của Nga như Đức, Phần Lan... thiếu gì thằng giàu cụ? nghèo và ngu cứ đi đổ thừa cho thằng hàng xóm là cái lý luận chày cối quá ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng