[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kokolo

Xe buýt
Hải Lục Không Quân tăng pháo bắn tùm lum mà cả năm mãi chưa xong một cụm cứ điểm
Trong khi xứ thuộc địa ở châu Á dùng mỗi pháo Tàu mà 1 2 tháng đã ăn xong mấy chục nghìn quân Pháp trốn trong lô cốt có tàu bay yểm trợ
Nồi này ninh hơi lâu

conngua280390

Xe điện
Không phải thế cụ ạ! Hết lính hết vũ khí là hòa đàm đầu hàng.
Đó em nhận định tám kiếp, hết vũ khí là gồng được trên dưới 01 tháng UKR đầu hàng vô điều kiện liền. Nhưng cái chính ở đây các bên đang hưởng lợi ko cho cả Nga- UKR hoà đàm, đánh tiếp đi thiếu bơm cho, cuộc chiến uỷ nhiệm mà Anh/em đánh nhau hàng xóm cổ vũ thu về lợi ích.

Kokolo

Xe buýt
Cụ lại văn vở cho cái lũ đạo đức giả à? ;)) 2-3 chục nước ủng hộ Ukraine cụ nói chẳng phải là toàn những nước chư hầu chỉ vì mục đích duy nhất là làm suy yếu Nga để vừa lòng "người bố thân yêu", mà ngày trước em còn nghe ra rả cụm từ "toàn thế giới ủng hộ Ukraine" giờ sao lại chỉ còn có 2-3 chục nước rồi vậy? ;))
Ủng hộ mồm khác hiến máu biếu thóc gạo cụ ạ.
Nên em co lại thành 2 3 chục nước cho nó thực tế
Nói văn vở thì đây là các nước anh em bạn bè với Ukraina. Còn mấy người mõm thì được gọi là nhân dân tiến bộ và yêu chuộng hòa bình trên toàn thế giới. Ây cha :))

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
40.000 chiến sỹ tấn công giải phóng 5,5 km cuối cùng ở Avdiivka
Còn xơi cụ ạ, lính Nga vẫn chỉ đang ở vòng ngoài thôi mà mức độ thiệt hại đã tương đối rồi, Artemovsk lính Wagner mất 25.000 quân để dứt nó cơ mà cụ. Avdiivka diện tích nhỏ hơn Artemovsk nhưng quy mô bố trí phòng ngự cũng thuộc hàng khủng, ở Artemovsk chưa từng thấy việc tank và thiết giáp chui hầm để chạy từ khu vực nọ sang khu vực kia còn Avdiivka thì có đấy ạ, lý do tại sao mà mỗi cái nhà máy hóa chất ở tây bắc thôi mà Nga bắn mãi ko diệt dc hết thiết giáp của lính Ucraina. Thế đấy ạ, khu vực này không hề đơn giản.
Theo em nếu Nga bây giờ đánh kiểu chiến thuật của Wagner , nếu quyết tâm bất chấp thiệt hại thì người Nga sẽ dứt dc nhưng chỉ cần mất 10k lính chính quy ở riêng chỗ này thôi là rách việc với dư luận đấy ạ

Tính đến 10h sáng nay theo giờ địa phương dc MAP RYBAR cập nhật đây ạ, lính Nga tiến rất chậm. Phía tây bắc và rốn đông nam chỗ khu công nghiệp có tiến thêm dc 1 ít,

Live Map

Nguồn của Ucraina cập nhật map phía tây bắc Avdiivka đoạn lính của họ đang tỉ thí võ công với lính Nga ở khu vực trạm bơm nước. Cũng khá khớp với Map của nguồn Nga và RYBAR

Quay ngược lại hướng Kherson 1 chút ạ. Theo phía Ucraina thì hôm qua lính Nga đã đổ quân vào khu vực Krynky nhưng bị đẩy lui , thiệt hại hơn 10 tank và bọc thép và rất nhiều lính. Nhưng trong map đính kèm ảnh định vị thì chỉ thể hiện dc việc 1 chiếc BMP của Nga bị bắn cháy ở rìa khu rừng phía đông Krynky . theo em thì Nga có thiệt hại nhưng chỉ là 1 chiếc vì nếu có thêm thì người Ucraina sẽ chả tội gì mà không đăng thêm. Chưa hiểu mục đích của con thiết giáp kém may mắn kia là gì khi mò mẫm vào khu vực ấy, có thể là thăm dò hoặc cũng có thể là đảo quân + tiếp viện cho nhóm lính Nga đang hoạt động bên trong Krynky
Nó đây

Vị trí của nó được kênh Ucraina ghim

Artemovsk : lính Nga đang tập trung vào khu vực làng Bohdanivka, hiện tại đang bị lính Nga bắn phá dọn đường, có lẽ nay mai thôi sẽ có uýnh nhau ở chỗ này

Live Map

Và trong cuộc xung đột này khán giả đã và đang được chứng kiến chiến tranh công nghệ và Robot
Việc UAV diệt UAV hoặc cả 2 bên dùng Robot vận tải đang khá thường xuyên và tích cực

Đây là bức hình ghi lại cảnh UAV Ucraina săn 1 con robot vận tải của Nga, không có video "đếm xác robot" nhưng chắc chắn cả 2 bên đều không thiệt hại về con người

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net

Vodka_Putinka

Xe điện
Map Nga cũng thể hiện nhưng chưa có video xác thực cụ ạ. Cơ mà khu vực này nó đổi chủ suốt từ hồi Ucraina mở cuộc phản công mùa hè rồi mà cụ.

Bản đồ em đăng là ở Soledar cụ à . Còn bản đồ cụ đăng là ở Urozhaynoe và Staromayorskoe . Nơi đây anh em Uca tốn ko biết bao nhiêu xe và lính để chiếm được . Bây giờ thành công cốc rồi . Chưa có video nhưng tay nhà báo Đức thù Nga đã khóc rồi cụ .

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Bản đồ em đăng là ở Soledar cụ à . Còn bản đồ cụ đăng là ở Urozhaynoe và Staromayorskoe . Nơi đây anh em Uca tốn ko biết bao nhiêu xe và lính để chiếm được . Bây giờ thành công cốc rồi . Chưa có video nhưng tay nhà báo Đức thù Nga đã khóc rồi cụ .
View attachment 8249109
Hề hề, em thấy map nó giống giống nhau nên nhầm, cái tội ko chịu đọc Cap 🤣
Nhưng theo em nếu cứ tình hình này thì chả mấy mà Ucraina sẽ đánh mất hết thành quả của cuộc phản công mùa hè

Vodka_Putinka

Xe điện
Hề hề, em thấy map nó giống giống nhau nên nhầm, cái tội ko chịu đọc Cap 🤣
Nhưng theo em nếu cứ tình hình này thì chả mấy mà Ucraina sẽ đánh mất hết thành quả của cuộc phản công mùa hè
Mất là chắc cụ .. Ko còn quân lại kéo về bảo Adeevka . Viện trợ cũng ko còn nhiều như trước nên đuối rồi cụ . Giờ Nga mở thêm mặt trận ở Sumy nữa thì anh em Uca tha hồ chạy khắp nơi .

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Tại bờ trái Kherson, gần Krynky, nơi cây vẫn xanh, đất vẫn nâu và các xe chiến đấu bộ binh cũng như các phương tiện khác của Nga vẫn cháy đều hàng ngày các cụ ạ.

buicongchuc

Xe ba gác
Hải Lục Không Quân tăng pháo bắn tùm lum mà cả năm mãi chưa xong một cụm cứ điểm
Trong khi xứ thuộc địa ở châu Á dùng mỗi pháo Tàu mà 1 2 tháng đã ăn xong mấy chục nghìn quân Pháp trốn trong lô cốt có tàu bay yểm trợ
Nồi này ninh hơi lâu
Em nghĩ đây là chiến thuật của Nga thu hút chủ lực U vào đây để tiêu diệt.

khuyếnh

Xe tăng
Trêu thằng đầu gấu dù nó nói từ đầu đừng trêu tao, rồi cậy có mấy thằng khác bảo yên tâm có bọn tao đằng sau hỗ trợ, xông lên tay bo với thằng đầu gấu to con. Giờ bị nó đánh cho tan cửa nát nhà thì ra xin lỗĩ và nói lời yêu thương. Khá đấy :)
Có xin lỗi đâu, đang bắt thằng đầu gấu đầu hàng đấy.

DIT

Xe điện
Còn xơi cụ ạ, lính Nga vẫn chỉ đang ở vòng ngoài thôi mà mức độ thiệt hại đã tương đối rồi, Artemovsk lính Wagner mất 25.000 quân để dứt nó cơ mà cụ. Avdiivka diện tích nhỏ hơn Artemovsk nhưng quy mô bố trí phòng ngự cũng thuộc hàng khủng, ở Artemovsk chưa từng thấy việc tank và thiết giáp chui hầm để chạy từ khu vực nọ sang khu vực kia còn Avdiivka thì có đấy ạ, lý do tại sao mà mỗi cái nhà máy hóa chất ở tây bắc thôi mà Nga bắn mãi ko diệt dc hết thiết giáp của lính Ucraina. Thế đấy ạ, khu vực này không hề đơn giản.
Theo em nếu Nga bây giờ đánh kiểu chiến thuật của Wagner , nếu quyết tâm bất chấp thiệt hại thì người Nga sẽ dứt dc nhưng chỉ cần mất 10k lính chính quy ở riêng chỗ này thôi là rách việc với dư luận đấy ạ

Tính đến 10h sáng nay theo giờ địa phương dc MAP RYBAR cập nhật đây ạ, lính Nga tiến rất chậm. Phía tây bắc và rốn đông nam chỗ khu công nghiệp có tiến thêm dc 1 ít,

Live Map

Nguồn của Ucraina cập nhật map phía tây bắc Avdiivka đoạn lính của họ đang tỉ thí võ công với lính Nga ở khu vực trạm bơm nước. Cũng khá khớp với Map của nguồn Nga và RYBAR

Quay ngược lại hướng Kherson 1 chút ạ. Theo phía Ucraina thì hôm qua lính Nga đã đổ quân vào khu vực Krynky nhưng bị đẩy lui , thiệt hại hơn 10 tank và bọc thép và rất nhiều lính. Nhưng trong map đính kèm ảnh định vị thì chỉ thể hiện dc việc 1 chiếc BMP của Nga bị bắn cháy ở rìa khu rừng phía đông Krynky . theo em thì Nga có thiệt hại nhưng chỉ là 1 chiếc vì nếu có thêm thì người Ucraina sẽ chả tội gì mà không đăng thêm. Chưa hiểu mục đích của con thiết giáp kém may mắn kia là gì khi mò mẫm vào khu vực ấy, có thể là thăm dò hoặc cũng có thể là đảo quân + tiếp viện cho nhóm lính Nga đang hoạt động bên trong Krynky
Nó đây

Vị trí của nó được kênh Ucraina ghim

Artemovsk : lính Nga đang tập trung vào khu vực làng Bohdanivka, hiện tại đang bị lính Nga bắn phá dọn đường, có lẽ nay mai thôi sẽ có uýnh nhau ở chỗ này

Live Map

Và trong cuộc xung đột này khán giả đã và đang được chứng kiến chiến tranh công nghệ và Robot
Việc UAV diệt UAV hoặc cả 2 bên dùng Robot vận tải đang khá thường xuyên và tích cực

Đây là bức hình ghi lại cảnh UAV Ucraina săn 1 con robot vận tải của Nga, không có video "đếm xác robot" nhưng chắc chắn cả 2 bên đều không thiệt hại về con người
Nga chỉ bao vây cắt hậu cần thôi chứ ko tấn công thẳng đâu. Với lại nga đang chờ quân tiếp viện của uk mà. Chỗ này mà toang thì nguy cợ bị cắt viện trợ nên uk quyết tâm thủ

khuyếnh

Xe tăng
Nồi này ninh hơi lâu
Tàu lúc đấy chắc gì đã sx được pháo. Đấy là pháo 105 Madein Armerica Tàu cướp được của quân Tưởng chuyển cho ta để lấy pháo Nga cho đồng bộ.

Trạng thái
Thớt đang đóng