[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

mystery078

Xe buýt
Em đề nghị cụ chứng minh tính đúng đắn của câu từ của cụ về việc có 1triệu lính Ukraine tham chiến.
Trong 2 hình cụ chụp, cụ cho em xin link cái hình đầu tiên.
Hình thứ 2 thì em đã tìm ra link nhưng chưa đủ cơ sở nào để chứng minh lời cụ nói là có triệu lính Ukraine chiến đấu. Sau khi cụ cho em link cái hình đầu tiên em sẽ tiếp tục feedback về ý kiến của cụ.
à đây bác, search gg cái ảnh là ra thôi mà, nguồn e toàn lấy từ báo chính thống chứ k lấy mấy cái twitter linh tinh 2 3 like như bác đâu

ra lệnh tổng động viên toàn quốc rồi mà vẫn chưa đủ cơ sở à bác, clip bắt bớ dân thường đi lính trên này cũng đầy bác up lên mà

Hồ Thiên Nga 2

[Tịch thu bằng lái]
TSB có vào đến Bể Đen thì cũng lại là mục tiêu hợp pháp thôi.
Máu choá lên thì thành tầu ngầm.
Ý cụ là như chiến hạm Moscow? Em mới thưởng lãm chiến hạm hóa tàu ngầm (em mong cụ bỏ đoạn "máu chóa lên thì thành tầu ngầm" để đâm chọt tàu Moscow của Ngài), hy vọng TSB vào biển đen để xem thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

toyota4r

Xe tải
à đây bác, search gg cái ảnh là ra thôi mà, nguồn e toàn lấy từ báo chính thống chứ k lấy mấy cái twitter linh tinh 2 3 like như bác đâu

ra lệnh tổng động viên toàn quốc rồi mà vẫn chưa đủ cơ sở à bác, clip bắt bớ dân thường đi lính trên này cũng đầy bác up lên mà
Thứ nhất : Link twitter em đăng từ link verify, tức là có xác nhận, và twitter cũng là 1 kênh thông tin chính thống cụ ạ. Không phải link twitter cá nhân không có tick xanh như các cụ phấn hường hay dùng. Tin em đăng trước khi em đăng em đều search qua lại tính chính xác chứ không phải tin mơ hồ bịa đặt.
Thứ 2 : Theo những gì cụ đưa ra , quân Ukraine chỉ có 200 ngàn lính chính qui chứ không phải 1 triệu lính. Link về tổng độgn viên thì chỉ là tổng động viên trong 3 tháng , và tổng thống Ukraine yêu cầu Tham mưu trưởng báo cáo số lượng quân dự bị tổng độgn viên. Điều này cho thấy cụ đang bị đặt ra cái thông tin 1 triệu lính Ukraine tham chiến.
Thứ 3: Cụ tiếp tục bịa đặt về việc bắt lính ngoài đường của Ukraine. Báo cáo cụ, em chính là người report cho các chã xóa sạch mấy cái clip bịa đặt đó đấy cụ. Vì các cụ phấn hường post 1 cái clip bắt ăn cướp, ăn trộm, gián điệp xong bịa đặt là bắt lính.

Em mong cụ nếu post thì nên post những gì chính xác không cảm tính mơ hồ tiếp ạ. Lần sau em sẽ kô rep cụ nữa ở những post bịa đặt mà em report chã luôn.

nhat quang tran

Xe tải
Từ từ cụ ơi. Đánh với lực lược quân sự đứng thứ 2 thế giới mà cụ đòi 3 tháng giải phóng đất nước thành công thì cụ khinh bỉ Nga quá. Quan điểm cá nhân của em thì vì thống nhất đất nước, vì chủ quyềnn dân tộc , đánh 30 năm, 50 năm cũng được không sao cả. Đánh cho xâm lược cút, đánh cho xâm lược nhào, phương châm này cả thế giới đều
bọn tê lon nó cũng khốn nạn. bơm cho u cà ngay từ đầu cuộc chiến có khi anh tin chùn rồi, với anh tin chúng nó bóp 1 phát chết ngay nhưng sẽ lại có anh tin khác khát máu hơn lên thay, cái chúng nó muốn là nước nga sẽ què quặt, không đủ sức tạo ra một cuộc chiến khác. mọe bọn đạo đức giả

toyota4r

Xe tải
bọn tê lon nó cũng khốn nạn. bơm cho u cà ngay từ đầu cuộc chiến có khi anh tin chùn rồi, với anh tin chúng nó bóp 1 phát chết ngay nhưng sẽ lại có anh tin khác khát máu hơn lên thay, cái chúng nó muốn là nước nga sẽ què quặt, không đủ sức tạo ra một cuộc chiến khác. mọe bọn đạo đức giả
Ai bẩu anh Tin đưa quân sang đánh nước khác rồi lại mắng bọn Tây là đạo đức giả. :(

Hồ Thiên Nga 2

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn quân tướng Nga chết quá nhiều vì bom đạn Nato em cũng thấy xót cụ ạ. Mong tổng thống Putin sớm đưa quân về nước, khôi phục lại biên giới được Liên Hiệp Quốc công nhận của Nga và Ukraine , thế giới cùng thái bình.
Em cũng mong thế! Em muốn Ngài rút quân & nhanh chóng xây dựng lại kinh tế bá chủ toàn cầu, khi đó đồng Rúp thành Petro-Ruble lúc đó Mẽo & Ê-U theo răm rắp. Chứ giờ dồn sức cho chiến dịch quá đặc biệt đến nổi không nhớ nổi mục tiêu của chiến dịch, giống như con người ta cố gắng như bơ vơ không biết đi về đâu vậy. Quá mất phương hướng, tụi bạn lựu đạn TNK, TQ, 1-răng bắt đầu khinh rồi!

Chỉnh sửa cuối:

Cadang

Xe tăng
Cảng xuất nhập khẩu của nước khác thì Nga tại sao lại có quyền đánh chìm tàu thuyền của người ta vậy cụ (?)
Cảng XNK mà lại xuất cả vũ khí đi đánh cầu Cà Rem thì bị cấm khẩu, bị ăn đòn là đúng rồi còn khóc nỗi gì.

Chỉnh sửa cuối:

mystery078

Xe buýt
Thứ nhất : Link twitter em đăng từ link verify, tức là có xác nhận, và twitter cũng là 1 kênh thông tin chính thống cụ ạ. Không phải link twitter cá nhân không có tick xanh như các cụ phấn hường hay dùng. Tin em đăng trước khi em đăng em đều search qua lại tính chính xác chứ không phải tin mơ hồ bịa đặt.
Thứ 2 : Theo những gì cụ đưa ra , quân Ukraine chỉ có 200 ngàn lính chính qui chứ không phải 1 triệu lính. Link về tổng độgn viên thì chỉ là tổng động viên trong 3 tháng , và tổng thống Ukraine yêu cầu Tham mưu trưởng báo cáo số lượng quân dự bị tổng độgn viên. Điều này cho thấy cụ đang bị đặt ra cái thông tin 1 triệu lính Ukraine tham chiến.
Thứ 3: Cụ tiếp tục bịa đặt về việc bắt lính ngoài đường của Ukraine. Báo cáo cụ, em chính là người report cho các chã xóa sạch mấy cái clip bịa đặt đó đấy cụ. Vì các cụ phấn hường post 1 cái clip bắt ăn cướp, ăn trộm, gián điệp xong bịa đặt là bắt lính.

Em mong cụ nếu post thì nên post những gì chính xác không cảm tính mơ hồ tiếp ạ. Lần sau em sẽ kô rep cụ nữa ở những post bịa đặt mà em report chã luôn.
như link này ấy hả bác

ai bảo bác là chỉ 3 tháng
Việc gia hạn thiết quân luật và lệnh tổng động viên từng được thông qua vào ngày 15/8 và sẽ kết thúc vào ngày 21/11
như này thì e kiện bác tội vu khống đc k nhỉ

Hèn chi Wagner xộc thẳng vào thủ đô Moscow như chỗ không người, cả bộ sậu của Putin tán loạn kô ai dám ngăn cản.
thông tin của bác thì cũng xịn lắm cơ, không cảm tính mơ hồ =))

toyota4r

Xe tải
Ukraine nhận được khoản vay 1.5tỉ đô la của Ngân hàng thế giới cho việc bảo trợ xã hội, giúp đỡ nhân dân trong chiến tranh và khôi phục kinh tế. Khoản vay này được chính phủ Nhật Bản bảo lãnh.

Cadang

Xe tăng
Ý cụ là như chiến hạm Moscow? Em mới thưởng lãm chiến hạm hóa tàu ngầm (em mong cụ bỏ đoạn "máu chóa lên thì thành tầu ngầm" để đâm chọt tàu Moscow của Ngài), hy vọng TSB vào biển đen để xem thế nào.
Nga nói rồi đấy, đừng có mò vào, mò vào là mục tiêu quân sự.
haha, có thể lại có cụ Su-24 nào tọng Vodka lượn qua tè vào đầu, rồi lại thi nhau viết đơn xin thôi việc nhỉ.

toyota4r

Xe tải
như link này ấy hả bác

ai bảo bác là chỉ 3 tháng

như này thì e kiện bác tội vu khống đc k nhỉ

thông tin của bác thì cũng xịn lắm cơ, không cảm tính mơ hồ =))
Em phản biện theo những gì cụ đưa ra. Và kể cái link tổng độgn viên thêm thì cụ vẫn chưa chứng minh được Ukraine có 1 triệu quân tham chiến. Điều này cho thấy cụ vẫn đang bịa đặt.
Link twitter trên là em ví dụ thôi, còn cái bài em post em chụp hình từ chính clip đó và chứng minh đó là clip fake tank Leopard 2.
Thông tin trên em không mơ hồ, và xịn hoàn toàn. Vì chính xác là Wagner đã tiến gần tới thủ đô Moscow mà không có sự cản trở nào.

Chỉnh sửa cuối:

mystery078

Xe buýt
Em phản biện theo những gì cụ đưa ra. Và kể cái link tổng độgn viên thêm thì cụ vẫn chưa chứng minh được Ukraine có 1 triệu quân tham chiến. Điều này chứng minh cụ vẫn đang bịa đặt.
Link twitter trên là em ví dụ thôi, còn cái bài em post em chụp hình từ chính clip đó và chứng minh đó là clip fake tank Leopard 2.
Thông tin trên em không mơ hồ, và xịn hoàn toàn. Vì chính xác là Wagner đã tiến gần tới thủ đô Moscow mà không có sự cản trở nào.
ô thế định nghĩa TỔNG ĐỘNG VIÊN của bác là như nào nhỉ

Câu trên thì bác bảo link bác đưa là uy tín, tin chuẩn các kiểu, xong dưới lại bảo ví dụ thôi, sao chưa gì đã vả nhau chan chát vậy
Clip đây, e vẫn chưa thấy bác chứng minh fake như nào cả, bác còn nguồn nào uy tín hơn k, 1 đứa ất ơ cắt vài cái ảnh ra xong bảo fake so vs video do chính bộ quốc phòng nga đăng lên thì e nghĩ bên nga uy tín hơn rất nhiều.

tiếp nữa, wagner cách moscow 200km, đây rõ ràng không phải là "rất gần" rồi, mà e nghe các bác hú hét wager bắn rụng 7 8 cái máy bay cơ mà, vậy là có giao tranh hay không, có cản trở không

Cụ có hiểu cụ đang nói gì kô? Nga bị cấm vận. Tàu bè nào của Phương Tây đi lại với Nga ? :)
Tất cả tàu bè trên hình trên đều có khả năng là tàu chở hàng quân sự của Nga đội lốt. ( Y hệt phía Nga nói khi nói về lệnh cấm tàu bè vào cảng Ukraine)
Bắn ít tên lả vào cảng mà cụ đã hí hửng "méo mỏ" thế cuộc chiến hơn 1 năm vừa qua là cái gì mỏ hả cụ?
câu này của bác có phải là cảm tính không nhỉ, hay em report bác bị đặt fakenews định hướng đc không, khẳng định chắc chắn như này cơ mà

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em đọc còm của 2 phe mà thấy mạch với huyết áp lên vù vù,không biết các cụ như nào?

Được gửi từ iPhone - Otofun
Thế thì cụ nên uống thuốc trợ tim, hoạt huyết dưỡng não.
Em vào đây được cười nhiều hơn cả xem hài :))

toyota4r

Xe tải
ô thế định nghĩa TỔNG ĐỘNG VIÊN của bác là như nào nhỉ

Câu trên thì bác bảo link bác đưa là uy tín, tin chuẩn các kiểu, xong dưới lại bảo ví dụ thôi, sao chưa gì đã vả nhau chan chát vậy
Clip đây, e vẫn chưa thấy bác chứng minh fake như nào cả, bác còn nguồn nào uy tín hơn k, 1 đứa ất ơ cắt vài cái ảnh ra xong bảo fake so vs video do chính bộ quốc phòng nga đăng lên thì e nghĩ bên nga uy tín hơn rất nhiều.

tiếp nữa, wagner cách moscow 200km, đây rõ ràng không phải là "rất gần" rồi, mà e nghe các bác hú hét wager bắn rụng 7 8 cái máy bay cơ mà, vậy là có giao tranh hay không, có cản trở không

câu này của bác có phải là cảm tính không nhỉ, hay em report bác bị đặt fakenews định hướng đc không, khẳng định chắc chắn như này cơ mà
- Vấn đề nằm ở chỗ đó, cụ bảo cái bài viết đó link twiiter của em kô có tick xanh, thế nhưng chính bài viết đó em tự cắt hình ảnh và phân tích chứ kô dùng thông tin của twiiter , phải kô ạ? Nếu cụ thấy không đúng ,có thể phản bác lại cụ ơi.
- Cụ phát ngôn có 1 triệu quân Ukraine tham chiến, và cho tới giờ cụ không chứng minh được, chỉ đưa mấy cái link tổng động viên, thế tổng động viên được bao nhiêu? Thống kê lính thường trực của Ukraine là bao nhiêu ? Cụ nói mà không chứng minh được thì là cụ bịa đặt.
- Các vấn đề còn lại, cụ thấy em post sai, xin vui lòng report em. Đừng đánh trống lảng vấn đề cụ bịa đặt ra Ukraine có 1 triệu lính nữa.

mystery078

Xe buýt
- Vấn đề nằm ở chỗ đó, cụ bảo cái bài viết đó link twiiter của em kô có tick xanh, thế nhưng chính bài viết đó em tự cắt hình ảnh và phân tích chứ kô dùng thông tin của twiiter , phải kô ạ? Nếu cụ thấy không đúng ,có thể phản bác lại cụ ơi.
- Cụ phát ngôn có 1 triệu quân Ukraine tham chiến, và cho tới giờ cụ không chứng minh được, chỉ đưa mấy cái link tổng động viên, thế tổng động viên được bao nhiêu? Thống kê lính thường trực của Ukraine là bao nhiêu ? Cụ nói mà không chứng minh được thì là cụ bịa đặt.
- Các vấn đề còn lại, cụ thấy em post sai, xin vui lòng report em. Đừng đánh trống lảng vấn đề cụ bịa đặt ra Ukraine có 1 triệu lính nữa.
Cắt cái ảnh ra xong tuyên bố xanh rờn là fake ấy hả???

Thế h bác cho mình hỏi tên tuổi, địa chỉ, số hiệu của những ng lính nga mà bác bảo thương vong ấy, bác dùng số liệu thì phải chứng minh đc đúng không, chứ h lấy nguồn trên báo thì ai cũng như nhau mà

Được gửi từ iPhone - Otofun

toyota4r

Xe tải
Chết thật. Mr lại lấy thông tin chưa được kiểm chứng (mà còn quá đáng hơn thông tin đó lại là sản phẩm của truyền thông dối trá tây lông ) để làm bằng chứng là chưa được rồi...
Thế ạ. Thế cụ cho em xin thông tin kiểm chứng với ạ.
Những thông tin trên Wikipedia đều là thông tin được trích dẫn từ báo chí chứ không phải họ tự bịa ra cụ nhé. Mỗi 1 thôgn tin sẽ có từ 1 tới nhiều dẫn chứng, chính là các số bé bé cạnh cái thông tin đấy đấy ạ.

• Vodka
Reactions: XPQ
Trạng thái
Thớt đang đóng