[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

ongtrumxd

Xe buýt
Một nhóm quân Nga bị tấn công bằng Himars , có thể thấy viện đạn nổ khá xa nhưng chắc đạn chưa bi Tungshen nên lính Nga nằm la liệt .
2 dân tộc Đông Slavs sẽ đánh nhau đến người cuối cùng, và người ta gọi đó là sự cáo chung của Mỹ và NATO, thật đáng thương.
Anh Tin đúng là vạn cổ nhất đế, nhưng chắc ko phải đế của người Slavs, mà chắc là đế của người Anglo Saxon.

mystery078

Xe buýt

Vậy ra ai cũng hiểu kẻ đứng sau vụ này !

Có nhiều công dân các nước không liên quan đã ngã xuống trong vụ này, chắc chắn hình ảnh nước Nga sẽ chịu ảnh hưởng nghiêm trọng.

Thế giới Arap liệu có mắc bẫy mà rơi vào vòng xoáy chiến tranh ?
"Thông điệp của tôi là dừng giao tranh ngay lập tức, hướng đến lệnh ngừng bắn và đàm phán ý nghĩa, điều đã được nêu ra suốt nhiều thập kỷ qua", Đại sứ Nga tại LHQ Vassily Nebenzia nói, thêm rằng xung đột hiện nay "một phần là hệ quả của những vấn đề chưa được giải quyết".
ai đứng sau thế

mystery078

Xe buýt
View attachment 8129691
Nói gần 10 năm liệu có sai ?
Cơ bản là Cụ ko dám nói ra chính kiến của mình dựa vào các nguồn tin mà Cụ tôn trọng và tiếp nhận... thì làm sao đòi hỏi người đọc phải tư duy :))
5 năm trước em chơi với Cụ B.
Giờ vì 1 lý do nào đó Cụ B xích mích và đấm nhau với Cụ C...
Thế là sau 1 hồi thêu dệt và suy ngẫm cho ra 1 tình huống là Em xui Cụ B đấm Cụ C à :))

Em cảm ơn sự dạy bảo của Cụ...
Người lớn tuổi người ta ko dùng Clone đâu :))
Nga-Ukr thì lịch sử tính từ 24/2/2022, nhưng bên kia thì lại phải tính gốc gác ngược lại mấy chục năm mới chịu

a_m_d

Xe điện
Cái gì thế này hả Cụ...
Nguồn thì em ko chê, vì nguồn nào cũng để tham khảo.
Nhưng lấy dẫn chứng cá nhân của 1 ông trên mạng xã hội liệu có tính pháp lý chính danh để nói về mối quan hệ của 1 quốc gia ?
Đến cả Cụ Phó đại sứ Mỹ tại LHQ Robert Wood phát ngôn kia mà người ta còn câu, chữ... chứ nói gì đến ông mạng xã hội kia
Đây là cách Cụ tiếp nhận thông tin và đòi hỏi người khác phải tư duy, suy nghĩ đó hả :))
Cụ ơi, ko phải Cụ mới biết tiếp cận thông tin đâu ạ.
Những tin kiểu này em đã đc nhắc nhở... ko thì em đem về đầy ;))

a_m_d

Xe điện
Tầm lãnh đạo họ chả rảnh thời điểm này đâu
Rảnh hay ko thì em ko biết...
Cá nhân em tự thấy ko đủ tầm, tư cách biết về những việc của họ.
Người ta thông Cáo Báo chí là sẽ đi thì chúng ta biết thế.

a_m_d

Xe điện
Ảnh trên dẫn nguyên báo Nga, ko còm quan điểm cá nhân, cụ ko biết đọc à.
Vây Cụ dẫn nguồn báo Nga về đây.
Nguồn đó có phù hợp với tình hình thực tiễn thời điểm hiện tại ko ?
Mời Cụ.

Leanh65

Xe container
Thám báo thì chiến tranh đối kháng chắc có. Nhưng du kích ăn ở cùng dân, được dân bảo trợ thì chưa thấy tổ chức nào
Vẫn có cụ ợ. Mạng lưới điệp viên ukr vẫn tổ chức phá hoại hạ tầng, đánh bom xe chỉ điểm mb cất cánh...

a_m_d

Xe điện
Nguồn có gì khó đâu, kèm ảnh luôn, mà sao cụ có vẻ lo sợ việc đưa tin việc Nga vs Hamas gặp nhau thế nhỉ ;)

Screenshot 2023-10-09 153030.png
Bẩm Cụ Clone
Em ko lo sợ điều gì khi tham gia diễn đàn. Đã sợ thì đừng chơi, đã chơi thì nick thật mà làm.
Em nói luôn là tin của Cụ đến thời điểm này làm tròn là 1 năm. Ko mang tính thời điểm để nói về sự kiện xung đột hiện tại bây giờ Cụ nhé.

AcidS

Xe điện
Vẫn có cụ ợ. Mạng lưới điệp viên ukr vẫn tổ chức phá hoại hạ tầng, đánh bom xe chỉ điểm mb cất cánh...
Tên là gì thế cụ? Thám báo, điệp viên khác cả một tổ chức du kích nhé

1.25 ton

Xe điện
Em xin hỏi ngu cụ một phát, liệu có khả năng vũ khí từ Ukr bỗng nhiên mọc chân chạy qua Hamas chơi không nhỉ ?
Có bài báo của CNN và Sputnik đây ạ. Noi chung Phương Tây biết các vũ khí cá nhân viện trợ cho Ukraine được bán ra chợ đen, nhưng bất lực luôn, vì không kiểm soát được.

Chỉnh sửa cuối:

Leanh65

Xe container
Tên là gì thế cụ? Thám báo, điệp viên khác cả một tổ chức du kích nhé
Cũng là hoạt động tấn công, phá hoại bằng vk trong lòng địch cả thôi. Cụ không thấy du kích chuyên đặt mìn phá đường tàu, cầu cống, sân bay, diệt ác trừ ôn... đấy thôi. Còn tổ chức công đồn, đánh lớn thì phải có hậu cứ để đánh xong rút về chứ ở lẫn với dân sao được. Nó càn phút mốt hoặc tàn sát cả ấp như đã từng xảy ra.

Leanh65

Xe container
Có những người đơn giản là nói những gì họ thích nói thôi, bất chấp logic, bất chấp thực tế. Kinh nghiệm của em là có những người VN nhưng xem Mỹ là là thiêng liêng cao cả, Mỹ làm gì cũng đúng, ai làm ngược lại với Mỹ là sai !
Cụ ấy troil thôi. 2 cụ không biết à.😁

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
-Ngôn ngữ không phù hợp, vi phạm quy định của thớt
-Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

1.25 ton

Xe điện

nuocnga173018

Xe buýt
Họ cùng trận tuyến chống phát xít bài Do Thái đó.
Hình như bạn nói sai sai hay sao ấy, hoặc bạn không cập nhật thông tin, hoặc bạn cố tình quên về việc hôm vừa rồi Tổng thống Zelensky đã cùng quốc hội Canada vinh danh cựu sĩ quan SS gốc Ukraina đấy

adxnguyen

Xe tăng
Cụ tranh luận với cái đội Tím bầm ấy làm gì, để đạt được mục đích tuyên truyền thì họ bất chấp ấy mà, chứ không phải họ không biết đâu. :))

Ngoài Mỹ, EU ra thì Nga ( và cả Trung Quốc nữa với tư cách cường quốc mới ) đều tham gia hỗ trợ Tiến trình hòa bình ở Trung Đông. Đặc biệt Nga là đối tác quốc tế duy nhất có thể nói chuyện được với tất cả các bên và phe phái có liên quan , bao gồm : Ai cập, Jordan, UAE, Bahrain, Israel và người Palestine.

Chủ trương của Nga là tăng cường hoạt động ngoại giao để giảm leo thang giữa Israel và Palestine. Các tuyên bố công khai của nước này kêu gọi sự bình đẳng giữa hai bên tham chiến , xoa dịu tình hình và nối lại các cuộc đàm phán dưới sự bảo trợ của nhóm Bộ tứ ( bao gồm Nga, USA, EU và UN) — nhằm mục đích đạt được “giải pháp hai nhà nước”.

Như vậy việc Nga mời lãnh đạo/ đại diện các bên tham gia sang Moscow gặp mặt là chuyện đương nhiên

Ghi chú : USA dưới thời cụ Trump

Nói như cái lý của Tím bầm, thì ảnh dưới đây chứng tỏ Nga về phe Israel

Ảnh cuộc gặp giữa 2 cụ Netanyahu và Putin tại Sochi năm 2019
View attachment 8129867

Tổng thống Nga Vladimir Putin và Thủ tướng Israel Benjamin Netanyahu khánh thành đài tưởng niệm dành riêng cho các nạn nhân của Cuộc bao vây Leningrad trong Thế chiến thứ hai, tại Jerusalem, ngày 23 tháng 1 năm 2020

View attachment 8129882

Các cụ có thể đọc thêm ở đây

Thực tế thì cả CP và báo chí Israel chưa từng có ý kiến nào nhắc tới Rus hay đưa ra nghi vấn về sự liên quan của Rus tới sự việc lần này mà mới chỉ là đặt ra nghi vấn về sự liên quan của Iran ( nhưng cũng vừa lên tiếng xác nhận là chưa có bằng chứng nào để xác minh những nghi vấn đó, đồng thời các kênh ngoại giao chính thức Iran cũng hoàn toàn phủ nhận bất kỳ liên quan gì tới sự việc )

Người Israel đang hết sức tỉnh táo trong vấn đề này, họ chỉ nhìn nhận đây là lỗi thất bại của cơ quan tình báo đã bị qua mặt khi mà không hề có bất cứ thông tin gì về chiến dịch này của Hamas. Chiến dịch với quy mô này phải là sự chuẩn bị từ lâu với kế hoạch kỹ lưỡng (tấn công, bắt tù binh rút mang về gây sức ép) khi có sự kết hợp chuẩn xác của việc tấn công tên lửa quy mô lớn đồng thời với sự xâm nhập của hàng nghìn chiến binh thông qua hơn 40 lỗ thủng hàng rào biên giới và những đường hầm vận chuyển quân (đang nghi vấn và truy tìm đường hầm)

Chỉnh sửa cuối:

khuyếnh

Xe tăng
Đọc lại xem bao nhiêu năm.

1 mối quan hệ kéo dài nhiều năm thì phải biết gốc gác quá trình của nó chứ ko phải dẫn mỗi 1 cái link mới toe dạng nghean.vn "theo RT, topware, chuyên gia Mỹ... tho" để lập lờ hù người khác.

Học cách tiếp nhận, tổng hợp thông tin đi rồi hẵng hỏi tiếp, tiếp tục như thế lần tới tôi sẽ ko mất thời gian reply dạy dỗ miễn phí đâu nhé bạn trẻ.

Chỉnh sửa cuối:

justbenice

Xe buýt
Có bài báo của CNN đây ạ. Noi chung Phương Tây biết các vũ khí cá nhân viện trợ cho Ukraine được bán ra chợ đen, nhưng bất lực luôn, vì không kiểm soát được.

View attachment 8129950

Cụ dẫn giúp em dòng nào trong bài báo đó nói Mỹ biết vũ khí của họ bị tuồn ra chợ đen mà bất lực được không ạ ?
Hình như cụ cắt bài báo nào đó của Nga nhưng lại dẫn link báo CNN thì phải?

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng