[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhuataiche

Xe container
Mỹ đóng quân ở nam Hàn là chứng tỏ cái ô hạt nhân của Mỹ bảo vệ nam Hàn đấy bác. Bắc Hàn chơi nuke là xác định ! Ngoài ra còn là chiến lược của Mỹ ở biển Đông, kiềm chế sự hung hăng của 1 kẻ bành trướng lớn hơn là TQ. Không có TQ thì bắc Hàn sụp theo LX lâu rồi. Mỹ còn đóng quân ở cả Thái và Philippine ... vì cái chiến lược này.
Nam Hàn quân sự mạnh hơn Bắc Hàn nhiều nên mới nhờ Mỹ bảo vệ chứ gì ? Bắc Hàn chơi nuke thì chắc chắn là bị diệt vong, nhưng Nam Hàn thì vẫn an toàn đúng không ?

nhuataiche

Xe container
Khả năng cao đây là đạn Uranium nghèo. Hiệu quả 1 cách kinh khủng, chỉ đúng 1 viên là tiễn T90 lên thiên đường. Hèn gì ở IRAQ ngày xưa Mỹ nó đánh như đi dạo chơi.

Trong bài viết nó ghi là "Mine" là mìn, nhưng thật ra chiếc này bị trúng đạn Uranium nghèo. Có cái link khác chiếu chậm thấy viên đạn bay đến. Để em tìm lại bổ sung sau.

Tin tức cho thấy lính Nga chết, xe tăng Nga cháy, tướng Nga run rẩy, Putin sai lầm, vân vân và mây mây.

Không thấy nói gì về chiến sự ở 4 tỉnh và Crimea nữa. Nghĩa là mấy chỗ đó dàn xếp xong xuôi yên ổn hết rồi đúng không bác ? Sau khi cắm cờ selfie xong thì ai về nhà nấy an hưởng thái bình phải không ?

bixenon

Xe buýt

nhuataiche

Xe container
Cụ chắc ít xem tin nên mới nói vậy ngay thời điểm chiến trường đang khốc liệt nhất. Cụ xem cái clip mới nhất này đi. Biết bao nhiêu trang thiết bị đắt tiền của Nga bị phá huy, trên dưới 40 lính Nga chết.

Tôi đâu có bảo là lính Nga không chết, xe Nga không cháy ! Tôi chỉ muốn hỏi là 4 tỉnh và Crimea đã xong hay chưa.

Theo như cách bác trả lời thì là xong hết rồi, tôi chỉ muốn biết tới đó thôi !

Lính Nga khả năng cao là còn chết nhiều nữa, xe tăng Nga còn cháy nhiều nữa, bác sẽ còn nhiều dịp đưa tin nữa ... nếu Nga tiến đánh những vùng đất còn lại của chính quyền Kiev !

nhuataiche

Xe container
À nếu cụ hỏi vậy thì em cập nhật thêm tin mới nhất hôm nay đây :

Người phát ngôn Bộ Tổng tham mưu Andriy Kovalev cho biết trong các hoạt động tấn công, AFU đã thành công một phần ở các khu vực phía bắc Kopani và phía bắc Novoprokopivka cũng như phía tây Verbove. Ông cũng đề cập đến thành công ở phía tây bắc Klishchiivka và phía đông Andriivka.

tức là vẫn đang đánh nhau ầm ầm chứ kô phải "xong rồi, ai về nhà đấy rồi" như cụ bẩu đâu ạ. Cụ nghĩ cướp đất dễ như ăn kẹo vậy sao? Em thì sợ Nga mất Crimea luôn chứ 4 tỉnh phải nôn ra đã là gì.
Sau vô số những thông tin Nga chết lính cháy xe từ cả 2 năm nay Nga đã chiếm xong 4 tỉnh.

Từ đó mà suy, khi lính Nga còn chết nhiều nữa, xe Nga còn cháy nhiều nữa thì con số 4 kể trên sẽ tăng lên nữa.

Phe tím cứ lo mấy chuyện đại sự như là lính Nga chết thêm bao nhiêu, xe Nga cháy thêm bao nhiêu, để mấy cái chuyện lặt vặt như là số 4, số 5 hay số 6 phe đỏ lo cho !

nhuataiche

Xe container
Wait and see thôi
Crum không còn hạm đội biển đen, crum sẽ còn gì 😂😂😂😂
Sẽ còn biển bạn ạ. Tôi tin rằng Ukr sẽ chiếm trọn biển Đen bằng xuồng, hoặc lính thủy sẽ nhảy xuống biển mà bơi !

Như tôi đã còm, hải quân Ukr bất khả chiến bại, không bao giờ có chuyện chìm tàu chiến cả ! Vì có tàu chiến đâu mà chìm !

a_m_d

Xe điện
Tập tự suy nghĩ đi, nhé.

Nga mời thủ lĩnh "tổ chức khủng bố" Hamas tới thăm Moscow

View attachment 8129397
Cụ lôi cái tin cách đây gần 10 năm ra rồi bảo mọi người suy nghĩ :))
Theo Cụ thì Cụ đang suy nghĩ thế nào... Có suy nghĩ mà ko dám nói ra thì luận bàn gì cái tin Cũ này.

congthuong

Xe điện

Trong cuộc họp kín, Mỹ kêu gọi các bên lên án mạnh mẽ chiến dịch của tổ chức Hamas nhằm vào Israel ngày 7/10. "Một số quốc gia lên án Hamas, nhưng không phải tất cả", Phó đại sứ Mỹ tại LHQ Robert Wood nói với báo giới sau cuộc họp.

"Các bạn có thể đoán được một trong những bên không lên án Hamas mà tôi không cần nêu tên", ông Wood nói thêm, dường như ám chỉ Nga.
Vậy ra ai cũng hiểu kẻ đứng sau vụ này !

Có nhiều công dân các nước không liên quan đã ngã xuống trong vụ này, chắc chắn hình ảnh nước Nga sẽ chịu ảnh hưởng nghiêm trọng.

Thế giới Arap liệu có mắc bẫy mà rơi vào vòng xoáy chiến tranh ?

a_m_d

Xe điện

Vậy ra ai cũng hiểu kẻ đứng sau vụ này !

Có nhiều công dân các nước không liên quan đã ngã xuống trong vụ này, chắc chắn hình ảnh nước Nga sẽ chịu ảnh hưởng nghiêm trọng.

Thế giới Arap liệu có mắc bẫy mà rơi vào vòng xoáy chiến tranh ?
Thế là chỉ cần đôi ba cái phát ngôn...
"Vậy ra ai cũng hiểu kẻ đứng sau vụ này !"
Thông minh, thật là thông minh... nhưng mà đúng lắm:

Cucumin

Xe điện
Một toán lính Nga gần Verbovoy theo hướng Zaporozhye đã bị quân Ukraine dùng đạn trùm, đạn nổ mảnh , Droen để tiêu diệt.
Chiến tranh ngày càng ác liệt.

a_m_d

Xe điện
Đọc lại xem bao nhiêu năm.

1 mối quan hệ kéo dài nhiều năm thì phải biết gốc gác quá trình của nó chứ ko phải dẫn mỗi 1 cái link mới toe dạng nghean.vn "theo RT, topware, chuyên gia Mỹ... tho" để lập lờ hù người khác.

Học cách tiếp nhận, tổng hợp thông tin đi rồi hẵng hỏi tiếp, tiếp tục như thế lần tới tôi sẽ ko mất thời gian reply dạy dỗ miễn phí đâu nhé bạn trẻ.

Nói gần 10 năm liệu có sai ?
Cơ bản là Cụ ko dám nói ra chính kiến của mình dựa vào các nguồn tin mà Cụ tôn trọng và tiếp nhận... thì làm sao đòi hỏi người đọc phải tư duy :))
5 năm trước em chơi với Cụ B.
Giờ vì 1 lý do nào đó Cụ B xích mích và đấm nhau với Cụ C...
Thế là sau 1 hồi thêu dệt và suy ngẫm cho ra 1 tình huống là Em xui Cụ B đấm Cụ C à :))

Em cảm ơn sự dạy bảo của Cụ...
Người lớn tuổi người ta ko dùng Clone đâu :))

congthuong

Xe điện
Thế là chỉ cần đôi ba cái phát ngôn...
"Vậy ra ai cũng hiểu kẻ đứng sau vụ này !"
Thông minh, thật là thông minh... nhưng mà đúng lắm:

View attachment 8129687
Đem 1 hình ảnh cũ kỹ đi spam khắp nơi cũng không thay đổi được sự thật hiện tại cụ à.

a_m_d

Xe điện
Đem 1 hình ảnh cũ kỹ đi spam khắp nơi cũng không thay đổi được sự thật hiện tại cụ à.

Dựa trên cmt của Cụ, đến thời điểm này thấy Cụ khẳng định là Sự thật hiện tại...
Vậy đề nghị Cụ đưa ra chứng cứ, chứng minh để có thể đưa ra kết luận cho cái Sự thật hiện tại mà Cụ đang nói ?
Nếu Cụ ko đưa ra đc thì đó là Vu Khống.

congthuong

Xe điện
View attachment 8129691
Nói gần 10 năm liệu có sai ?
Cơ bản là Cụ ko dám nói ra chính kiến của mình dựa vào các nguồn tin mà Cụ tôn trọng và tiếp nhận... thì làm sao đòi hỏi người đọc phải tư duy :))
5 năm trước em chơi với Cụ B.
Giờ vì 1 lý do nào đó Cụ B xích mích và đấm nhau với Cụ C...
Thế là sau 1 hồi thêu dệt và suy ngẫm cho ra 1 tình huống là Em xui Cụ B đấm Cụ C à :))

Em cảm ơn sự dạy bảo của Cụ...
Người lớn tuổi người ta ko dùng Clone đâu :))
Cụ còn mang cái ảnh từ 2003 đi diễu kìa. :))
Hơn 20 năm rồi, cái ông trong ảnh còn chả làm chức vụ gì nữa.

a_m_d

Xe điện
Cụ còn mang cái ảnh từ 2003 đi diễu kìa. :))
Hơn 20 năm rồi, cái ông trong ảnh còn chả làm chức vụ gì nữa.
Cái ảnh đó để em mang tính chất minh họa đó Cụ...
Chứ em ko dám khẳng định điều gì :))

Giai phong Odessa

Xe đạp
Nga rải truyền đơn nhân đạo kêu gọi binh lính Ucraina hạ vũ khí không chống cự vô ích

Trạng thái
Thớt đang đóng