[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

karens

Xe buýt
Sau một hồi không tham gia diễn đàn vào đây nhìn lại thấy phe tím ngày càng có nhiều đi vang dạo :) áp đảo phe ủng hộ Nga, ngược lại thì thế giới càng ngày càng nhiều nước ít quan tâm đến cuộc chiến và quân lực của Ucraina càng ngày càng yếu, sắp toang.

Rồi lịch sử sẽ trả lời.

trinhhunghb

Xe lăn
Sau một hồi không tham gia diễn đàn vào đây nhìn lại thấy phe tím ngày càng có nhiều đi vang dạo :) áp đảo phe ủng hộ Nga, ngược lại thì thế giới càng ngày càng nhiều nước ít quan tâm đến cuộc chiến và quân lực của Ucraina càng ngày càng yếu, sắp toang.

Rồi lịch sử sẽ trả lời.
Em chỉ voka dạo thôi Cụ ạ ..

TONGIA

Xe lừa
Thảo nào 3 ngày hôm nay em thấy "món ăn tinh thần" như Cụ nói nhiều thật.
Thâm chí còn ra cả kịch bản nữa :)
Cứ nhận thấy được như cụ ắt đã là CĐV của 1 bên nào đấy trong 2 rồi.

Làm đội ko chọn phe mà chọn Lẽ Phải như bọn em có vẻ lẻ loi ở đây nhỉ.

truongsumo

Xe hơi
- Thực tế làng Rabotino mà Ukr tuyên bố chiếm 3 tuần nay thì ngày nào cũng ăn bom với pháo thay cơm và hướng này đứng im không tiến lên được mặc dù đưa lữ chiến lược 82 vào.
Khu vực làng thấp, ko có chỗ ẩn nấp , ko có Công sự vững chắc, các điểm cao xung quanh.thì Nga dg giữ, giờ cứ cb tập trung quân đi qua làng thì Nga dội hỏa lực tan nát, đều đó chứng tỏ khi 3 tuần ukr lấy dc làng mà ko thể phát triển tiếp dc kr đã mất tính bất ngờ ,giờ nếu chiếm dc các điểm cao xg quanh ko thì thiệt hại ko thể đếm xuể cho ukr

tranngoclong

Xe buýt

lạ nhỉ, có 2 cái máy bay , 1 của Hà Lan 1 của Đức bay qua vùng trời Nga, điểm đến là Bắc Kinh và Thượng Hải, China .
cụ nào rành vđ này phân tích cho cháu thông phát đc ko ạ

Twoku

Xe tải
Cụ nếu tìm hiểu về TOS-1 thì cụ sẽ thấy nó khủng khiếp, trong 1 khoảng thời gian ngắn ngủi, nó giải phóng lượng nhiệt cực lớn, giải phóng một sóng xung chấn cực lớn, đốt cháy sạch không khí trong một phạm vi không hề nhỏ, do vậy mà sức tàn phá của nó rất khủng khiếp. Nga đang ở giai đoạn đánh tiêu hao, quân U càng vào nhiều càng tốt, nên việc sử dụng vũ khí của họ có thiên hướng gây thương vong diện rộng và triệt để tiêu diệt sức chiến đấu của đối phương.
Tos 1 thì khủng rồi cụ. Nhưng gặp tên lửa vác vai Stugna-P và nhìn thấy nhau từ xa thì thằng nào chết trước ah?

TU160M2

Xe tăng

Cụ đứng sẵn vào một phe rồi cần gì phải chọn, phe cụ chọn là phe liên quan đến sự giảm dân số của người Anh điêng, nó có là phe lẽ phải hay không chỉ là sự nhìn nhận của cá nhân cụ.

TU160M2

Xe tăng
Tos 1 thì khủng rồi cụ. Nhưng gặp tên lửa vác vai Stugna-P và nhìn thấy nhau từ xa thì thằng nào chết trước ah?
So sánh kiểu đấy có giúp thay đổi được thương vong thực tế trên chiến trường mà quân U gặp phải khi bị TOS-1 đánh trúng không cụ, nếu thay đổi được thì em suy nghĩ tiếp, còn nếu không thay đổi được thì so sánh làm gì cho mất công, phỏng cụ ?

TU160M2

Xe tăng
Tàu nhanh vừa đăng nói là vẫn đánh nhau ở làng Andriivka ;
Bakmut giờ đang có tin là U cà đã chiếm được khu Giáo đường trong Bakmut, khu này giờ nhà cửa sập hết, sắp thành bình địa rồi, nhưng chiếm được khu này thì U cà nối được tiếp vận đến được Bakmut. Trận chiếm khu Giáo đường phía U đã huy động nhiều đơn vị thiện chiến và vũ khí hạng nặng, nhờ vậy họ đánh bật được quân Nga ở đây. Tuy nhiên các cao điểm quanh Bakmut thì quân U chưa tiến đánh, nên lại hình thành giằng có bao vây. Nói tiến triển của U đáng lẽ phải nói hướng Bakmut mới đúng, chứ những hướng khác đều méo cả, nhất là Rabotyno.

a_m_d

Xe điện

Cuộc chiến giữa 2 phe, phe nào cũng có cái lý lẽ phải của họ, sẽ có người thừa nhận hoặc ko. Nếu cho rằng chúng ta là những CĐV thì ắt cũng chọn 1 phe nào đấy trong 2. Hơn nữa, đã là CĐV mà không chọn cho mình 1 mục đích để hoạt động đúng với nghĩa đen là CĐV... thì đó là hoạt động sâu xa cho mục đích gì.
Phe của mình, mục đích của mình cũng ko đủ định kiến 1 cách rõ ràng để thừa nhận, bảo vệ và đấu tranh... thì đâu thể đại diện cho cái gọi là "Lẽ Phải" đc. CĐV mà "Làm đội ko chọn phe" có thể coi là ngụy biện, lập lờ cho mục đích của mình không.
Không chọn phe mà chọn "Lẽ Phải"... Cụ đủ tư cách đứng đầu 1 nhóm, hay 1 tổ chức nào mà đại diện cho "Lẽ Phải như bọn em" vậy ?

Chỉnh sửa cuối:

Khuc_thuy_du

Xe tải

Lẽ phải là lẽ của kẻ mạnh. Có tiền, có vũ khí!

a_m_d

Xe điện
Tổng Tham mưu trưởng Quân đội Italy làm Chủ tịch Ủy ban Quân sự NATO
Đô đốc Giuseppe Cavo Dragone, Tổng Tham mưu trưởng Quân đội Italy, sẽ đảm nhiệm vị trí mới từ tháng 1/2025 sau khi Đô đốc Bauer hoàn thành nhiệm kỳ mới được NATO gia hạn thêm 6 tháng.

Không rõ sẽ có tác động ntn đến cuộc chiến giữa Ukr vs Nga

a_m_d

Xe điện
Nông dân Romania yêu cầu cấm nhập khẩu ngũ cốc Ukraine
Theo phóng viên TTXVN tại Trung và Đông Âu, ngày 16/9, nông dân Romania đã yêu cầu Chính phủ nước này đơn phương cấm nhập khẩu ngũ cốc và các nông phẩm khác của Ukraine sau khi Ủy ban châu Âu quyết định dỡ bỏ các hạn chế.

Xem ra yếu tố ngũ cốc Ukr tác động ko nhỏ đến các nước khu vực xung quanh.

a_m_d

Xe điện
IAEA chỉ trích Iran hạn chế hoạt động thanh sát hạt nhân
Ngày 16/9, Tổng Giám đốc Cơ quan Năng lượng nguyên tử quốc tế (IAEA) Rafael Grossi đã chỉ trích động thái "chưa từng có" của Iran khi ngăn cản nhiều thanh tra viên được giao nhiệm vụ đến làm việc ở nước Cộng hòa Hồi giáo, gây trở ngại cho IAEA việc giám sát hoạt động hạt nhân của Tehran.

Đến cường quốc Iran còn có thể cứng đc thì mấy cái "công cụ" c.trị này có nghĩa lý gì đâu.

a_m_d

Xe điện
Chương trình bí mật của Ukraine triển khai "đội quân UAV" đối phó Nga
Ukraine đang huấn luyện cho hàng nghìn phi công máy bay không người lái và tăng cường sản xuất để đưa một "đội quân UAV" tới tiền tuyến trong cuộc phản công Nga, các quan chức và nhà sản xuất quân sự Ukraine nhận định với ABC trong cuộc trả lời phỏng vấn hiếm hoi về chương trình bí mật này.

Nói gì thì nói, trong các đợt tấn công gây thiệt hại cho Nga những ngày qua ko thể phủ nhận sự thành công, hiệu quả mà các UAV này mang lại.
Đội quân UAV có lẽ sẽ là cơn đau đầu của bất kỳ cuộc chiến nào.

.Bo My

Xe lăn
Tin này có chính xác không các cụ?
cụ nói sớm quá, chờ Mỹ đến ngày 21/9 rồi hãy nói. Hiện giờ Mỹ cũng đang ở mức kỷ lục, nhưng vừa rồi bọn EU lại dám cạnh tranh bán trái phiếu:

tamchenlenxe

Xe buýt
Cuộc chiến giữa 2 phe, phe nào cũng có cái lý lẽ phải của họ, sẽ có người thừa nhận hoặc ko. Nếu cho rằng chúng ta là những CĐV thì ắt cũng chọn 1 phe nào đấy trong 2. Hơn nữa, đã là CĐV mà không chọn cho mình 1 mục đích để hoạt động đúng với nghĩa đen là CĐV... thì đó là hoạt động sâu xa cho mục đích gì.
Phe của mình, mục đích của mình cũng ko đủ định kiến 1 cách rõ ràng để thừa nhận, bảo vệ và đấu tranh... thì đâu thể đại diện cho cái gọi là "Lẽ Phải" đc. CĐV mà "Làm đội ko chọn phe" có thể coi là ngụy biện, lập lờ cho mục đích của mình không.
Không chọn phe mà chọn "Lẽ Phải"... Cụ đủ tư cách đứng đầu 1 nhóm, hay 1 tổ chức nào mà đại diện cho "Lẽ Phải như bọn em" vậy ?
Cụ gay gắt thế. Vụ chọn lẽ phải chứ ko chọn phe ko phải cụ ấy tự nghĩ ra đâu. Cụ mắng cụ Tôn thế làm e buồn cười quá cơ ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng