[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

sudichat2002

Xe container
Xe pháo mang chữ thập phát xít không tồn tại, ý bạn là thế chứ gì ?

Cũng đúng, lịch sử của bạn bắt đầu từ 24/2 năm ngoái, nên không có Đức quốc xã, không có ww2, không có tàn sát người Do Thái !

Túm lại là bạn không tin, hoặc không muốn xe pháo có chữ thập quốc xã bị hỏa thiêu ! Và bạn cười cợt tôi vì tôi ghét chủ nghĩa phát xít !
Làm gì có mà cứ tin tưởng bằng niềm tin nhỉ :))
Có thì đăng lên cho đội tím kia không nói được gì luôn :))
Mất 8 tiếng lục tìm gần 8.000 bức ảnh tăng cháy, tuyệt không thấy chữ thập nào :))

nhuataiche

Xe container
Phản biện bằng dẫn chứng, bằng link xác nhận sự việc, chứ không ai phải biện bằng cách đặt ngược lại câu hỏi cụ nhé, kiến thức hết sức cơ bản ạ :))
Sao cũng được, tôi ko mấy quan tâm. Rất nhiều câu hỏi của tôi đã ko được trả lời, như vậy nghĩa là tôi đã có câu trả lời !

con dơi 141

Xe điện
Nga chưa bao giờ yếu cả, vẫn vậy thôi bác. Sai lầm đó là nghĩ mình quá mạnh, nghĩ ko ai dám làm gì mình vì có con át chủ bài khi đốt với EU.
Ông nào cũng nghĩ mình chiếu trên, mình có tiền mua gì chẳng được, vũ khí mình tinh vi, mình có Captain America, mình có đệ bán mạng để lập công, mình có học viện phím thủ và quân đoàn tự do, thế giới Arab trong tay mình...

nhuataiche

Xe container
Ông nào cũng nghĩ mình chiếu trên, mình có tiền mua gì chẳng được, vũ khí mình tinh vi, mình có Captain America, mình có đệ bán mạng để lập công, mình có học viện phím thủ và quân đoàn tự do, thế giới Arab trong tay mình...
Ý kiến cá nhân em, Nga hình như ko mua vũ khí hoặc nguyên liệu để làm vũ khí, hoặc mua rất ít.

Nên cầm nhiều tiền trong tay mua vũ khí đánh nhau với Nga chưa chắc đã là cái hay !

AnhRomeo

Xe hơi
- Một ngày đẹp trời anh Tin bùm phát nuk chiến thuật tiêu diệt khủng bố các tím có ý kiến gì không ?
Từ bao giờ đánh vào cây cầu dẫn vào vùng đất đang bị chiếm đóng trái phép, là lãnh thổ hợp pháp được quốc tế công nhận là khủng bố vậy? Còn hột nhãn thì ngay cả TQ cũng không ủng hộ nên đừng mang ra doạ nữa. Cùng là con người với nhau trên quả đất này vấn đề đánh vào cầu nó chưa phải là một trong những lý do mà học thuyết hạt nhân của nga đã công bố sẽ dùng đâu.

Velociraptor

Xe tăng

Yếu tố có thể được xem là quan trọng nhất đối với thành công của Ukraine chính là bản thân người Ukraine. Các chuyên gia phân tích đều cho biết chính kinh nghiệm và công tác huấn luyện cho quân đội Ukraine, chứ không chỉ vũ khí do phương Tây cung cấp, đã khiến họ trở thành một lực lượng mạnh mẽ hơn.

Ông George Barros, một nhà phân tích về Nga của Trung tâm Nghiên cứu Chiến lược Quốc tế (CSIS), nhận xét: “Không thể biết cuộc phản công sẽ diễn ra như thế nào. Nhưng điều tôi sẽ nói là, mỗi khi người Ukraine có cơ hội thể hiện lòng dũng cảm và quyết tâm trên chiến trường, họ luôn làm tốt hơn mong đợi”.

Và trên hết là họ đang chiến đấu vì độc lập, tự do và toàn vẹn lãnh thổ của đất nước mình.

con dơi 141

Xe điện
có cụ nào biết hệ thống rada này có giá thế nào ko ạ?

Ukraine Phá hủy một radar phản pháo 1L259 Zoopark-1 có giá trị của Nga ở tỉnh Zaporizhzhia.
Con zoopark 1 thì tính năng kém xa con này. Giá chắc 1/5-1/10

dainam223

Xe tải

trungngothu

Xe tăng
Chẳng ai dại đi làm chuyện đó cả bác ạ. Ngay trong post này công nhận nhiều bác muốn nga dùng VKHN thật đấy, khó hiểu thật.
đâu có gì khó hiểu đâu cụ, đánh nhau chỉ có thắng hoặc thua, trước khi thua nó phải tất tay, mà Nga nó có gì thì mọi ng đều biết. Qua đơn giản mà, các cụ ủng hộ U chắc chắn biết rất rõ.

trungngothu

Xe tăng

Mấy hôm trước còn lấy thoả thuận ngũ cốc ra mặc cả cho 1 công ty thuộc ngân hàng Nông Nghiệp tham gia lại Swift nhưng có vẻ sẽ chẳng ăn thua.
Nga công nhận quá hiền,đi ký cái thoả thuận chẳng mang lại tí lợi lộc nào cho mình.

Santa Fee

Xe buýt

NualycafE

Xe buýt
Mấy hôm nay phe tím hoạt động tích cực, bài viết la liệt đủ lời đao to búa lớn. Có lẽ Ukr đang tấn công ác liệt !

Cá nhân em mong chờ Ukr tấn công, tấn công lớn, tấn công dữ dội, vì em tin là kết quả sẽ chỉ có một. Sau đó giao tranh sẽ kết thúc, thế giới sẽ ổn định để mọi người làm ăn buôn bán !
Tấn công ác liệt nhưng rút về cũng ác liệt nhá cụ ;))

Trinh sát phe Z chiếm lại vị trí ở Zaporyzhia, nơi lính A cù cần cù đào công sự bấy lâu

Trên mặt trận o ép A cù càng tấn công ác liệt, nhưng vẫn chán toàn bài tin xào lại lia chia, nguồn vẫn chủ đạo là nguồn .. ba chấm, kết hợp đạo đức lí luận ngoằn ngoèo, lẩn tránh vòng vo, ỉm những chỗ tắc và quăng những chỗ linh tinh ko ăn nhập, văn lúc nào cũng trơn tuột thật là khó nắm bắt ;))

Hết cả ngày CN y như hôm qua, có sự tương quan ngược không hề nhẹ trên thực địa và thế giới ảo

Nẫu :))

• Vodka
Reactions: cod

hrpok03

Xe máy
Từ bao giờ đánh vào cây cầu dẫn vào vùng đất đang bị chiếm đóng trái phép, là lãnh thổ hợp pháp được quốc tế công nhận là khủng bố vậy? Còn hột nhãn thì ngay cả TQ cũng không ủng hộ nên đừng mang ra doạ nữa. Cùng là con người với nhau trên quả đất này vấn đề đánh vào cầu nó chưa phải là một trong những lý do mà học thuyết hạt nhân của nga đã công bố sẽ dùng đâu.
Theo từ điển tiếng Việt thì "Khủng bố" là:
Hành động dùng bạo lực của cá nhân, tổ chức, nhà nước hoặc liên minh nhà nước để đe doạ, cưỡng bức đối phương, khiến họ vì khiếp sợ mà phải chịu khuất phục. Các hình thức KB thường là bắt cóc, ám sát, đánh bom, tàn sát man rợ, vv.
Theo như định nghĩa này thì vụ lái xe bom đánh cầu Kerch là hình thức đánh bom khủng bố tự sát.

NualycafE

Xe buýt
Đây là quán cafe, là nơi chém gió, mình đâu có nhu cầu thuyết phục ai hay khẳng định điều gì, đúng thì đúng mà sai cũng chẳng sao. Mình quan sát cuộc chiến này như xem Liverpool đá với Man city vậy, thích và muốn Liverpool thắng nhưng nếu có thua mình vẫn ăn no ngủ ngon như thường.
Trở lại với cuộc chiến, thắng bại đến giờ kể ra đã khá rõ ràng, Nga không có cửa và giải pháp duy nhất là Putin phải ra đi, một chính phủ mới của Nga sẽ có thể đàm phán với Mỹ và Phương Tây, Nga chấp nhận thất bại nhưng vẫn duy trì được sự thống nhất. Putin có thể chết nhưng Nước Nga sẽ sống
Cụ nói rất hay, em tỉnh cả ngủ
Mong cụ cập nhật những nhận định như vậy thường xuyên, mọi người rất quan tâm :)

trungngothu

Xe tăng
Lý luận kiểu côn đồ thế bác? Cứ có biểu hiện là phải đánh trước à? Có bộ 3 hạt nhân thì ai dám động vào?? Nhìn đâu xa như Triều Tiên giờ chẳng ai dám động nhưng vẫn lu loa lên là ai đó thù địch này nọ. Bắn tên lửa ầm ầm nhưng người ta tập trận thì lại lu loa lên đòi trả đũa các kiểu.
Mỹ nó ko đánh Triều vì nó ko kiếm dc lợi gì từ cuộc chiến này, chứ ko phải nó sợ vkhn của Triều đâu ạ, Nhật Hàn thì còn có thể.
Nhưng với Nga thì khác, chèn ép, quấy rối, làm suy yếu, hoặc tan rã nước Nga thì càng tốt. Vị trí, tải nguyên, chất xám… quá nhiều lợi ích.
Và để làm dc điều đó chẳng cần gây chiến với Nga. Cứ nhìn vào những việc Mỹ làm với Nga sau chiến tranh lạnh sẽ thấy, cô lập, bao vây dần dần về cả kinh tế, chính trị lẫn quân sự.
Chỉ cần cắm tên lửa bao vây Nga, chặn dc tầm 80-90% là coi như phế dc vkhn của Nga, lúc đó ép gì thì Nga chẳng phải xuôi.
Cho nên cuộc chiến này gần như chắc chắn, trước khi bị trói cứng, thì ai chẳng phải vùng hết sức 1 lần, 1 là thoát ra dc, 2 thì đằng nào chẳng chết, quá đơn giả phải ko các cụ.

crYztaL

Xe buýt
Đây là quán cafe, là nơi chém gió, mình đâu có nhu cầu thuyết phục ai hay khẳng định điều gì, đúng thì đúng mà sai cũng chẳng sao. Mình quan sát cuộc chiến này như xem Liverpool đá với Man city vậy, thích và muốn Liverpool thắng nhưng nếu có thua mình vẫn ăn no ngủ ngon như thường.
Trở lại với cuộc chiến, thắng bại đến giờ kể ra đã khá rõ ràng, Nga không có cửa và giải pháp duy nhất là Putin phải ra đi, một chính phủ mới của Nga sẽ có thể đàm phán với Mỹ và Phương Tây, Nga chấp nhận thất bại nhưng vẫn duy trì được sự thống nhất. Putin có thể chết nhưng Nước Nga sẽ sống
Em hơi mê tín một chút nhưng hình như ngày xưa đã có lời nguyền "Assad must go" thì phải. Nên bây giờ ko ai dám nói "Putin must go" nữa :)

tratida

Xe container
Nga chưa bao giờ yếu cả, vẫn vậy thôi bác. Sai lầm đó là nghĩ mình quá mạnh, nghĩ ko ai dám làm gì mình vì có con át chủ bài khi đốt với EU.
yếu hay mạnh, nghĩ hay ko nghĩ thì vẫn tẩn thôi, hết cách rồi.

Sent from Other Universe via OTOFUN

4444

Xe tải
Chỉ cần cắm tên lửa bao vây Nga, chặn dc tầm 80-90% là coi như phế dc vkhn của Nga, lúc đó ép gì thì Nga chẳng phải xuôi.
Cho nên cuộc chiến này gần như chắc chắn, trước khi bị trói cứng, thì ai chẳng phải vùng hết sức 1 lần, 1 là thoát ra dc, 2 thì đằng nào chẳng chết, quá đơn giả phải ko các cụ.
Cứ nghĩ muốn triển khai CTL là làm được chắc ? Toàn tự sướng kiểu đánh cờ 1 mình.
Giờ TG đã và đang hình thành đa cực, còn đâu đơn cực như 1 2 chục năm trước mà nghĩ muốn làm gì thì làm.

4444

Xe tải
1 thực tế là các cụ tím mới là ủng hộ vkhn, 1 điều chắc chắn là Nga có thua thì nó cũng chỉ thua sau khi dùng vkhn.
Vấn đề hơi ngược
Hãy đặt lại vấn đề nhé: thằng nào dám để Nga dùng VKHN ? Mỹ chăng ? Hay EU ?
Thôi đừng nằm mơ nữa

trungngothu

Xe tăng
Cứ nghĩ muốn triển khai CTL là làm được chắc ? Toàn tự sướng kiểu đánh cờ 1 mình.
Giờ TG đã và đang hình thành đa cực, còn đâu đơn cực như 1 2 chục năm trước mà nghĩ muốn làm gì thì làm.
Em đâu có nghĩ gì đâu, cứ nhìn thực tế đi cụ, Mỹ nó chẳng cắm gần hết rồi mà, còn mỗi U là cái ngách cuối cùng thôi, giả sử ko có 24/2 hay trước nữa ko có 2014 thì chẳng sớm thì muộn Mỹ nó cũng cắm ở Crimea thôi, thế có khác gì dí súng vào gáy Nga đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng