[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Velociraptor

Xe tăng

Lính Ukraine đánh chiếm các vị trí của Nga dưới làn đạn pháo hạng nặng của đối phương

Đoạn phim từ Tiểu đoàn tấn công độc lập số 3 của Ukraine cho thấy họ đã dọn sạch vị trí của Nga vào đầu tháng Bảy. Đoạn video ghi lại cảnh giao tranh ở khu vực Klishchiivka, phía nam Bakhmut, nơi các lực lượng Ukraine đang tiến công. Quân đội Ukraine tiến qua các vị trí đã chiếm được của Nga trong khi đạn pháo của kẻ thù không ngừng rơi xung quanh họ.

AnhRomeo

Xe hơi
‌Thật ra lúc này Nga chỉ muốn nhanh chóng kết thúc cuộc chiến nhưng không thể tìm ra giải pháp. Nga không hám hố gì 4 tỉnh miền đông của Uk nhưng nếu rút quân ra khỏi khu vực này tức là thừa nhận thất bại, vì đã nướng cả trăm ngàn quân vào đây mà giờ lại ra về tay trắng, điều đó đồng nghĩa với sự ra đi của Putin, thậm chí là cái chết vì người dân Nga sẽ đổ lỗi cho Putin. Nga không đủ lực để giải quyết trên chiến trường nhưng cũng không thể đàm phán vì Mỹ và Nato sẽ không buông tha cho Nga. Tóm lại Nga đang bế tắc và cùng đường.
Nhưng Nga có thể hy vọng trong tương lai dù không chắc chắn, đó là nếu D. Trump thắng cuộc bầu cử tổng thống Mỹ năm tới
Trên này nhiều bác không nghĩ vậy đâu bác, còn càng cấm vận càng giàu, đá khỏi swift chả sao, nga vẫn sống khoẻ. Mấy chục năm Mỹ & đồng minh nó ko tìm được cớ gì cấm vận nga kể cả sự kiện Gruzia hay đến Crimea nhưng 24/02/2022 tự dưng chui đầu vào rọ. Nếu không sát nhập đất vào nga thì câu chuyện nó khác nhưng già rồi mà, muốn làm cái gì đó để đời và nghĩ Mỹ & đồng minh ko dám làm gì vì EU phụ thuộc nga khí đốt và dầu. Nhưng đời mà, sai 1 ly thì đi 1 dặm.

nhuataiche

Xe container
‌Thật ra lúc này Nga chỉ muốn nhanh chóng kết thúc cuộc chiến nhưng không thể tìm ra giải pháp. Nga không hám hố gì 4 tỉnh miền đông của Uk nhưng nếu rút quân ra khỏi khu vực này tức là thừa nhận thất bại, vì đã nướng cả trăm ngàn quân vào đây mà giờ lại ra về tay trắng, điều đó đồng nghĩa với sự ra đi của Putin, thậm chí là cái chết vì người dân Nga sẽ đổ lỗi cho Putin. Nga không đủ lực để giải quyết trên chiến trường nhưng cũng không thể đàm phán vì Mỹ và Nato sẽ không buông tha cho Nga. Tóm lại Nga đang bế tắc và cùng đường.
Nhưng Nga có thể hy vọng trong tương lai dù không chắc chắn, đó là nếu D. Trump thắng cuộc bầu cử tổng thống Mỹ năm tới
Lý luận rất hay, đưa thêm ít dẫn chứng minh họa đi bạn ! Phân tích kỹ lưỡng hơn nữa càng tốt !

Không có dẫn chứng thì lại mang tiếng là nói chuyện vô căn cứ !

AnhRomeo

Xe hơi

Mấy hôm trước còn lấy thoả thuận ngũ cốc ra mặc cả cho 1 công ty thuộc ngân hàng Nông Nghiệp tham gia lại Swift nhưng có vẻ sẽ chẳng ăn thua.

nhuataiche

Xe container
Bằng chứng theo niềm tin son sắt nhất nhất của cụ ạ, điều đó chẳng chứng minh được điều gì để lộ bằng chứng cả :))
Niềm tin không phải là bằng chứng, iem nghĩ cụ nên tập trung vào bằng chứng, dẫn chứng, lý luận thì hợp lý hơn khi khoe cái niềm tin của cụ :))
Ai nói gì thì nói, cái bẫy của tôi đã thành công rồi !

con dơi 141

Xe điện
Trên này nhiều bác không nghĩ vậy đâu bác, còn càng cấm vận càng giàu, đá khỏi swift chả sao, nga vẫn sống khoẻ. Mấy chục năm Mỹ & đồng minh nó ko tìm được cớ gì cấm vận nga kể cả sự kiện Gruzia hay đến Crimea nhưng 24/02/2022 tự dưng chui đầu vào rọ. Nếu không sát nhập đất vào nga thì câu chuyện nó khác nhưng già rồi mà, muốn làm cái gì đó để đời và nghĩ Mỹ & đồng minh ko dám làm gì vì EU phụ thuộc nga khí đốt và dầu. Nhưng đời mà, sai 1 ly thì đi 1 dặm.
Hồi 2014 Nga yếu thật nhưng Nato éo dám gây sự vì thằng liều dám bán mạng yếu quá. Mất bao năm để bứng cho thằng đó cứng lên có sức gây chiến. Giờ mới có thằng liều dám nhẩy ra chịu tổn thất thì phải nuôi chứ

sudichat2002

Xe container
Ai nói gì thì nói, cái bẫy của tôi đã thành công rồi !
Vâng cụ, iem tự sập bẫy mà, cần gì phải giăng :))
Có điều lưu ý cụ, niềm tin không phải là cơ sở để phản biện các quan điểm trái chiều, niềm tin là thứ mơ hồ, cá nhân... chỉ sử dụng khi thật sự tuyệt vọng trong phản biện thôi ạ :))
Và chỉ sử dụng cho cá nhân thôi ạ :))

AnhRomeo

Xe hơi
Hồi 2014 Nga yếu thật nhưng Nato éo dám gây sự vì thằng liều dám bán mạng yếu quá. Mất bao năm để bứng cho thằng đó cứng lên có sức gây chiến. Giờ mới có thằng liều dám nhẩy ra chịu tổn thất thì phải nuôi chứ
Nga chưa bao giờ yếu cả, vẫn vậy thôi bác. Sai lầm đó là nghĩ mình quá mạnh, nghĩ ko ai dám làm gì mình vì có con át chủ bài khi đốt với EU.

Caothudaumungmu

Xe tải
Putin tuyên bố Ukr khủng bố vì đánh cầu Crum. Thả vài quả boom nguyên tử lên Ukr như hồi Mỹ Nhật. Một mặt tuyên bố sẽ ấn nút vũ khí nguyên tử vào tất cả quốc gia thành viên Nato nếu động thủ. Vậy là xong. Mỹ không viện trợ nữa. Hết chiến tranh. Lãnh thổ giữ nguyên hiện trạng

superman901

Tháo bánh
Ukraine: Tòa án trung tâm Kiev rúng động vì đánh bom tự sát

Anh hùng nào đây nhỉ ? ủng hộ, chắc dân ukraine cũng chán ghét cp kiev lắm rồi, hành động này tự phát thôi

AnhRomeo

Xe hơi
Putin tuyên bố Ukr khủng bố vì đánh cầu Crum. Thả vài quả boom nguyên tử lên Ukr như hồi Mỹ Nhật. Một mặt tuyên bố sẽ ấn nút vũ khí nguyên tử vào tất cả quốc gia thành viên Nato nếu động thủ. Vậy là xong. Mỹ không viện trợ nữa. Hết chiến tranh. Lãnh thổ giữ nguyên hiện trạng
Mỹ & PT thậm chí TQ cũng có tuyên bố rất rõ ràng về VKHN rồi. Thế nên bỏ qua đi. Cùng là con người với nhau, ác cũng vừa thôi bác ạ.

nhuataiche

Xe container
Vâng cụ, iem tự sập bẫy mà, cần gì phải giăng :))
Có điều lưu ý cụ, niềm tin không phải là cơ sở để phản biện các quan điểm trái chiều, niềm tin là thứ mơ hồ, cá nhân... chỉ sử dụng khi thật sự tuyệt vọng trong phản biện thôi ạ :))
Và chỉ xử dụng cho cá nhân thôi ạ :))
Tôi ko dùng cái niềm tin của tôi để phản biện ai cả, nếu bạn đọc lại mấy còm của tôi. Niềm tin của tôi là để thể hiện quan điểm cá nhân, vậy thôi.

Và nếu bạn đọc thêm ít còm của tôi, sẽ thấy thường thường là tôi sẽ phản biện bằng cách đặt câu hỏi !

AnhRomeo

Xe hơi
Ukraine: Tòa án trung tâm Kiev rúng động vì đánh bom tự sát

Anh hùng nào đây nhỉ ? ủng hộ, chắc dân ukraine cũng chán ghét cp kiev lắm rồi, hành động này tự phát thôi
Nếu bên Ukraina mà đánh bom ở Mạc Tư Khoa thì bác có ủng hộ không? Hay lại lu loa là khủng bố. Đây có gọi là tiêu chuẩn kép không?

Caothudaumungmu

Xe tải
Mỹ & PT thậm chí TQ cũng có tuyên bố rất rõ ràng về VKHN rồi. Thế nên bỏ qua đi. Cùng là con người với nhau, ác cũng vừa thôi bác ạ.
Ai bảo các ông cứ mang vũ khí đến sát nhà tôi. Tôi không đánh để các ông vặt lông à

trungngothu

Xe tăng
Thà đau 1 lần rồi thôi, chứ tuyên bố giời thì cũng là lời nói gió bay thôi cụ, còn cấm vận thì cũng hết nấc rồi, thêm tí nữa cũng ko hơn là bao.

AnhRomeo

Xe hơi
Ai bảo các ông cứ mang vũ khí đến sát nhà tôi. Tôi không đánh để các ông vặt lông à
Lý luận kiểu côn đồ thế bác? Cứ có biểu hiện là phải đánh trước à? Có bộ 3 hạt nhân thì ai dám động vào?? Nhìn đâu xa như Triều Tiên giờ chẳng ai dám động nhưng vẫn lu loa lên là ai đó thù địch này nọ. Bắn tên lửa ầm ầm nhưng người ta tập trận thì lại lu loa lên đòi trả đũa các kiểu.

AnhRomeo

Xe hơi
Thà đau 1 lần rồi thôi, chứ tuyên bố giời thì cũng là lời nói gió bay thôi cụ, còn cấm vận thì cũng hết nấc rồi, thêm tí nữa cũng ko hơn là bao.
Chẳng ai dại đi làm chuyện đó cả bác ạ. Ngay trong post này công nhận nhiều bác muốn nga dùng VKHN thật đấy, khó hiểu thật.

nhuataiche

Xe container
Cụ ơi, bạn ấy phân tích dựa trên niềm tin, giống cụ có đc ko, e thấy thuyết phục mà!!!
Bạn vui lòng đọc lại còm của tôi, xem tôi dùng niềm tin của tôi phân tích cái gì thế ? Nói năng linh tinh vớ vẩn !

sudichat2002

Xe container
Tôi ko dùng cái niềm tin của tôi để phản biện ai cả, nếu bạn đọc lại mấy còm của tôi. Niềm tin của tôi là để thể hiện quan điểm cá nhân, vậy thôi.

Và nếu bạn đọc thêm ít còm của tôi, sẽ thấy thường thường là tôi sẽ phản biện bằng cách đặt câu hỏi !
Phản biện bằng dẫn chứng, bằng link xác nhận sự việc, chứ không ai phải biện bằng cách đặt ngược lại câu hỏi cụ nhé, kiến thức hết sức cơ bản ạ :))

Trạng thái
Thớt đang đóng