[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

NualycafE

Xe buýt
cụ muốn có dẫn chứng, iem đã có hình ảnh, âm thanh, video, địa điểm, thời gian
cụ muốn phản bác thì làm đi
lại muốn tôi tự phản bác tôi cho cụ nghe nữa ah =)) ở đâu ra cái kiểu tranh luận đấy thế
Khổ, cứ lòng vòng luồn lách

Thôi nói ngoại giao mãi mà cụ không hiểu được, em đưa luôn vd cầm tay chỉ việc mong cụ thông nhé

Báo từ 2014, U đã dùng bom chùm, cụ không đọc được tiếng anh có thể gg trans
Cái link tweet cụ đưa thì cái video bùm chéo được up lên vào ngày 8/7 ;)) rất kịp thời, ngày trên cam là 2022, thế cụ chứng minh dùm là Nga ném hộ cái :)

Em thấy cụ cũng biết đưa link báo mà, em là không xem được những cái clip trên tweet từ những tk vớ vỉn, cụ kiếm cái link nào có tick xanh được không, chỉ cần tick nhé, chưa nói nick đó bên nào ;))

10h10ph

Xe tải
Các bác ấy ko tin đâu, vừa có bác comment ai viết chả được ấy, chắc phải từ mấy trang Tass, RT, Sputnik thì mới uy tín, thì các bác ấy mới tin.
Nga dùng bom chùm trong khu dân cư của UA, có đầy đủ video hình ảnh, thời gian địa điểm, có cả kết luận của LHQ: ko tin đâu, làm gì có.
Mỹ gửi bom chùm cho UA đánh quân Nga: vô đạo đức, Nga sẽ đáp trả.

AnhRomeo

Xe hơi
Nga dùng bom chùm trong khu dân cư của UA, có đầy đủ video hình ảnh, thời gian địa điểm, có cả kết luận của LHQ: ko tin đâu, làm gì có.

Trên mạng thấy nhiều người gọi là quân đội nhà Phật đấy bác ơi 😅

Chỉnh sửa cuối:

10h10ph

Xe tải
Khổ, cứ lòng vòng luồn lách

Thôi nói ngoại giao mãi mà cụ không hiểu được, em đưa luôn vd cầm tay chỉ việc mong cụ thông nhé

Báo từ 2014, U đã dùng bom chùm, cụ không đọc được tiếng anh có thể gg trans
Cái link tweet cụ đưa thì cái video bùm chéo được up lên vào ngày 8/7 ;)) rất kịp thời, ngày trên cam là 2022, thế cụ chứng minh dùm là Nga ném hộ cái :)

Em thấy cụ cũng biết đưa link báo mà, em là không xem được những cái clip trên tweet từ những tk vớ vỉn, cụ kiếm cái link nào có tick xanh được không, chỉ cần tick nhé, chưa nói nick đó bên nào ;))
này thì 2014 này, còn chình ình ra đấy, cụ nghĩ mọi người bị lòe dễ thế ah

NualycafE

Xe buýt
NualycafE đây bằng chứng đây nữa cụ Cà phê ơi, trang chủ của LHQ đã nói, từ hồi đầu chiến tranh:
"các lực lượng vũ trang Nga đã sử dụng bom chùm tại các khu vực đông dân cư của Ukraine, ít nhất hai chục lần kể từ khi họ xâm chiếm vào ngày 24 tháng 2, người đứng đầu về nhân quyền của Liên Hợp Quốc Michelle Bachelet cho biết"
Các bác ấy ko tin đâu, vừa có bác comment ai viết chả được ấy, chắc phải từ mấy trang Tass, RT, Sputnik thì mới uy tín, thì các bác ấy mới tin.

À báo này thì em đọc được, còn clip thì có nói nổ ở đâu đâu nhỉ, nhỡ nó nổ ở donbass do U ném thì sao ;))

U đã dùng từ cả 10 năm trước

Cụ vẫn khẳng định Nga ném vào dân U vì cái nick tweet nó nói vậy hay do cái gì khác ;))

(Berlin) – Ukrainian government forces used cluster munitions in populated areas in Donetsk city in early October 2014, Human Rights Watch said today. The use of cluster munitions in populated areas violates the laws of war due to the indiscriminate nature of the weapon and may amount to war crimes.

During a week-long investigation in eastern Ukraine, Human Rights Watch documented widespread use of cluster munitions in fighting between government forces and pro-Russian rebels in more than a dozen urban and rural locations. While it was not possible to conclusively determine responsibility for many of the attacks, the evidence points to Ukrainian government forces’ responsibility for several cluster munition attacks on Donetsk. An employee of the International Committee of the Red Cross (ICRC) was killed on October 2 in an attack on Donetsk that included use of cluster munition rockets.

AnhRomeo

Xe hơi
À báo này thì em đọc được, còn clip thì có nói nổ ở đâu đâu nhỉ, nhỡ nó nổ ở donbass do U ném thì sao ;))

Cụ vẫn khẳng định Nga ném vào dân U vì cái nick tweet nó nói vậy hay do cái gì khác ;))
Trên Youtube có clip đó, bác search là ra. Mà chắc chắn bác sẽ ko tin nên thôi ko cần search làm gì.

Tien NN

Xe tải
B nói đây:
Là thoả thuận của Thổ với Nga bị phá vỡ, chứ làm gì có thoả thuận với Nato :))
Kiểu như a Tin sáng kết tội Wagner phản quốc, chiều làm ae một nhà mới gọi là mất uy tín!
Bạn dẫn chứng đây:
có lẽ những ngày này, các bạn phấn hường out nick lặn hết, nên ko biết gì ah, đã quên hay cố tình quên?
Tôi thấy anh nói "chiều làm ae một nhà" mà ko có dẫn chứng đấy. Hóa ra anh chỉ nhăm nhăm ngụy biện và kích động thành viên khác thôi à?

tomtomchát

Xe container
Hiện nay quyền lợi của đất nước bạn :"" để thằng sen đầm ban phát được."".
Đất nước nào đấy???
Phân tích, chỉ ra để các cụ noi theo đi
Em thấy cụ nào kể rằng cụ đạo cao đức trọng, trịch thượng kiêu sa kiến thức lồng lộn, ngao du 5 trâu 4 bỉm, hàn lâm hàn xì các kiểu, tiếng Việt sõi như tiếng mẹ đẻ, tuổi đời trầm lắng như condensate mà cụ rải đinh thô thế này à?
Nông nỗi này thì làm cao thủ e khó đấy...làm kem thủ dễ hơn, bi bô đỡ sợ ai cười.
Để em giảng giải cho nghe, nước nọ sau 50 năm ko chịu khuất phục nước chai nay nó ưu ái xây cái tệ xá đắt nhất địa cầu ở trung tâm mới của thủ đô, giá chắc bằng cả cái tòa Lốt tê hay 4 cái nhà vàng quê em. Cũng thằng nước chai đấy nó thèm cái vịnh cảng nhưng khó và nó lườm rau gắp thịt sang cái tổ hợp điện khí cách đó không xa, đính 2 ông DN bự nhất xứ lọ vào đó, chìa ra 27 cái tòa Lốt tê nữa... Ông lọ có muốn ngả sang ông xì dầu thì phải nhớ thằng chai nó vẫn nắm được cái ... cổ lọ... con bài kinh tế này cũng hợp ý ông lọ trong quan hệ với thằng xì dầu kệ cha nó dọa dậm hoạnh họe, thằng chai thì nắm được nhân tài vật lực và cả DN ông lọ, nắm cơ hội "truyền đạo" LPG, tạo lập và chiếm lĩnh thị trường khí lỏng khu vực... và quan trọng nó thu lại cỡ 15 trong số 27 tỏi sẽ đầu tư để mở mang hạ tầng LPG tại chỗ (tài sản ở đó cũng như trên toàn cầu vẫn luôn là của nó nhé - nguồn link đừng hỏi, từ đầu em phét đấy) :))
Đôi lời thẽ thọt với cụ, hy vọng chỉ giáo à nhầm, lĩnh giáo cụ mà ko cán phải đinh cụ rải. Cụ ngăn em quote còm thì e khó, vì em vốn hủ nho kinh viện, giáo điều giáo chã, và nói thẳng ko ưa mấy ông ăn kem. Nên cụ cứ thẳng tay blacklist, em ko khách khí đâu :)

Chỉnh sửa cuối:

NualycafE

Xe buýt
này thì 2014 này, còn chình ình ra đấy, cụ nghĩ mọi người bị lòe dễ thế ah
View attachment 7952224
Mời cụ đọc báo em vừa đưa link trên, có thể gg trans free

Mà em nghĩ cụ nên tự soi gương trước, đúng là mn trên o ép không dễ bị lòe từ mấy nick tw đâu ;))

Tien NN

Xe tải
Chắc bác đọc hiểu có vấn đề gì rồi á, mình post bài viết ở trên mà.
Xin phép repost lại cho bác, các bác đừng chửi em spam : https://news.un.org/en/story/2022/03/1115092
Đây, cmt của anh đây:
Bác thử viết cái gì đó gửi lên trang chủ LHQ đi, rồi em tin ai viết cũng được.
Anh rep cmt này:
Bằng chứng này ai viết ra chả được. =))
Ngây thơ và trong sáng lắm mới nhìn hình là quy kết ngay được.
Vậy là anh vô tình hay hữu ý nói twist là trang chủ LHQ thế?
Tôi cũng chả hiểu các anh vào diễn đàn để tranh luận hay phá rối nữa. Mình cố tình sai còn tranh thủ kích động người khác.

AnhRomeo

Xe hơi
Đây, cmt của anh đây:

Anh rep cmt này:

Vậy là anh vô tình hay hữu ý nói twist là trang chủ LHQ thế?
Tôi cũng chả hiểu các anh vào diễn đàn để tranh luận hay phá rối nữa. Mình cố tình sai còn tranh thủ kích động người khác.
Em có kích động tí nào đâu mà bác nói oan em thế. Em post mỗi cái link trên trang của UN thôi, oan em quá.

10h10ph

Xe tải

Bạn Cà phê có cái kiểu tranh luận vô tiền khoáng hậu, ko biết giống ai, hay là giống a Tin?
muốn phản biện phải tự chứng minh lời mình nói chứ ko phải đặt câu hỏi để ng khác chứng minh hộ cụ ơi!
hãy tranh luận đơn giản thôi, lòng vòng, vòng vèo quá!

NualycafE

Xe buýt
Bạn Cà phê có cái kiểu tranh luận vô tiền khoáng hậu, ko biết giống ai, hay là giống a Tin?
muốn phản biện phải tự chứng minh lời mình nói chứ ko phải đặt câu hỏi để ng khác chứng minh hộ cụ ơi!
hãy tranh luận đơn giản thôi, lòng vòng, vòng vèo quá!
Đúng kiểu: phán trên đời có ma, hôm qua tôi mới gặp, người khác không tin được vì nó quá khó tin, kết cục bắt chứng minh trên đời không có ma đi :))

AnhRomeo

Xe hơi
Cái thắc mắc của anh mang tính ngụy biện bởi trong thực tế ko thiếu chuyện một bầy đàn băng đảng xhđ đánh 1 người lương thiện mà ko người dân nào dám vào bênh. Cho nên ko thể nói cứ có đông thằng bênh thì là đúng đc.
Nãy giờ thấy anh liên tục ngụy biện. Anh ko thể cmt đàng hoàng đc sao?
Ơ thế là bác so sánh nước nga với băng đảng xã hội đen bầy đàn bắt nạt người yếu thế à?

Sao lại ko ai giúp?? Bác mất niềm tin ở xã hội quá rồi. Thực tế rất nhiều người giúp và Ukraina cũng đang được giúp là ví dụ về công lý đó bác.

BinhminhSG

Xe buýt
Ơ, đại ca làm vậy thì đàn em lại tâm tư đấy.
Theo báo cáo của Cục Thống kê dân số Mỹ, vào tháng 5, khối lượng sản phẩm Mỹ nhập khẩu từ Nga, quốc gia bị trừng phạt, đã tăng mạnh và lên tới 504 triệu USD.
Con số này cao hơn gấp đôi so với thống kê của tháng 4, khi Washington mua hàng hóa trị giá 215,6 triệu USD từ Nga.

AnhRomeo

Xe hơi
Ơ, đại ca làm vậy thì đàn em lại tâm tư đấy.
Bác xem cuối bài là theo hãng thông tấn nào. Mà dù có thật cũng đáng mừng cho nước nga dù chả biết nhập cái gỉ, gấp đôi là bao nhiêu.

Tien NN

Xe tải
kể ra a Tin...... hiền nhỉ, vụ này mất 7 máy bay, 8 phi công mà vẫn chưa phải hành động phản quốc ah? nhớ lại vụ này vẫn chóng mặt quá =))
Lại ngụy biện nữa. Anh đừng lảng sang chuyện khác.
Anh khẳng định Putin gọi Wagner là phản quốc thì anh phải có bằng chứng xác thực. Anh đưa cái link mà trong đó ko có chỗ nào Putin nói "Wagner phản quốc" cả, chỉ có lời "đoán" của người viết bài. Khi bị phản biện rằng anh nói ko đúng thì anh lại lươn sang chuyện khác, ko quên tìm cách kích động người ta.
Anh thử 1 lần làm người cmt đàng hoàng xem nào, chứ tôi thấy anh điên đảo dùng kiểu ngụy biện này từ năm ngoái đến giờ ko thấy trơ sao?

10h10ph

Xe tải
Lại ngụy biện nữa. Anh đừng lảng sang chuyện khác.
Anh khẳng định Putin gọi Wagner là phản quốc thì anh phải có bằng chứng xác thực. Anh đưa cái link mà trong đó ko có chỗ nào Putin nói "Wagner phản quốc" cả, chỉ có lời "đoán" của người viết bài. Khi bị phản biện rằng anh nói ko đúng thì anh lại lươn sang chuyện khác, ko quên tìm cách kích động người ta.
Anh thử 1 lần làm người cmt đàng hoàng xem nào, chứ tôi thấy anh điên đảo dùng kiểu ngụy biện này từ năm ngoái đến giờ ko thấy trơ sao?
Ủa có cụ hỏi, tôi đưa link rồi đây này, các cụ phối hợp với nhau ăn ý cái, chứ lắm ng hỏi 1 câu quá!
Hay là cụ vác đơn kiện lên TBT báo Tuổi Trẻ hộ iem với!

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng