[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

MrTea80

Xe tải

sanruzo

Xe hơi
Sau khi ngẫm nghĩ em thấy bị sốc nặng với clip này. Làm thế nào Ukraine điều 1 cái drone tới quay phim cảnh phá hủy S400 của Nga tại Crimea nhỉ? Hành động này của Ukraine có vẻ quá coi thường hệ thống phòng không vô đối của Nga rồi.
Nếu đúng thì tác giả là Mẽo, U chưa đủ tuổi

thanhdat02

Xe máy
Ối.
Cụ hường này thật tốt khi đã chứng minh em đưa tin chuẩn. Lữ đoàn 82 cho tới nay vẫn còn nguyên và mới mất đúng...2 xe bọc thép rà phá bom mìn. Hỏi sao quân Nga nghe tới tên lữ đoàn này là khiếp sợ.

Link bài gốc đây cho cụ nào muốn tham khảo.

Còn nguyên.. mới mất :)):)) lữ này bị bắt một bầy rồi cụ.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Sau khi ngẫm nghĩ em thấy bị sốc nặng với clip này. Làm thế nào Ukraine điều 1 cái drone tới quay phim cảnh phá hủy S400 của Nga tại Crimea nhỉ? Hành động này của Ukraine có vẻ quá coi thường hệ thống phòng không vô đối của Nga rồi.
Giống vụ chiến hạm Moskva cụ nhờ
Hôm trước bắn hạ UAV trinh sát, hôm sau bị chìm
Ở đây cũng thế, hôm qua vừa đuổi 2 UAV trinh sát
Nếu đúng là thật thì, Nga ko rút ra đc bài học kinh nghiệm gì từ lần trước cả.

dielac1

Xe tải
Giống vụ chiến hạm Moskva cụ nhờ
Hôm trước bắn hạ UAV trinh sát, hôm sau bị chìm
Ở đây cũng thế, hôm qua vừa đuổi 2 UAV trinh sát
Nếu đúng là thật thì, Nga ko rút ra đc bài học kinh nghiệm gì từ lần trước cả.
UAV trinh sát quần liên tục, đuổi k xuể. Đúng kiểu 10 đánh 1 k chột cũng què :))

Isiris

Xe hơi

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
UAV trinh sát quần liên tục, đuổi k xuể. Đúng kiểu 10 đánh 1 k chột cũng què :))
Biét là liên tục
Nhưng em cứ thấy hôm trước đưa tin, bắn, đuổi, là hôm sau bị tổn thất lớn.
Chứng tỏ có sự bất thờừng mà không rút ra bài học gì.
Vì nếu nhỏ lẻ thì đã ko đưa tin bắn đuổi UAV trinh sát.

Vodka_Putinka

Xe điện
Báo chí Mỹ lên hẳn tin trang nhất là Ukraine tổng phản công thua rồi, tìm phương án đàm phán thôi, mà các bạn Tím nhất định không tin, vẫn cho là Ukraine đang thắng như chẻ tre. Thực sự không hiểu các bạn ấy nghĩ gì? Bạn thì nhầm loại máy bay F-15EX sang F-16EX ( đúng của nó là F-16 Block 70/72, Mẽo nó kéo dài vòng đời mấy con này để kiếm xèng từ đối tác ), nhưng lên thông số kỹ chiến thuật như thật, khiến nhà sản xuất cũng phải cảm thấy phẫn nộ, bạn thì đòi Ukraine đi vay hẳn 1000 tỷ USD để đánh Nga. Ngài TT Zelensky mà nghe tin này chắc cực kỳ xấu hổ vì cho là mình chưa làm hết sức mình cho đât nước Ukraine ( vay 1000 tỷ đô chắc không khó lắm đâu )

Cái làng Robotine thì không khác gì Tp. Bakhmut aka Artemovsk đợt trước hai bên đánh đi đánh lại nắt bét cả ra, thậm chí nó chỉ là 1 cái làng bé cỏn con, cho dù Ukraine có chiếm được thật đi chăng nữa ( với cái giá quá đắt , phải tung toàn bộ 2 lữ dự trữ cuối cùng vào khu vực này ) , thì nó cũng không có giá trị chiến lược gì nhiều và hôm nay Ukraine chiếm thì ngày mai Nga lại chiếm lại thôi và ngược lại. Nhưng các bạn Tím vẫn lên đồng hả hê, thậm chí có Tím còn hỏi chế diễu sao không thấy quân Nga đánh trả khi có clip Ukraine di tản lính bị thương mà không hề biết răng, cái địa điểm đó nó ở tận rìa phía Nam làng Robotine. Thực sự đến thời điểm hiện tại trên các trang xã hội không hề thấy thông tin hình ảnh phía Ukraine bắn súng, cắm cờ check in tại trung tâm làng Robotine như vẫn thường thấy.

Nói chung nhiều khi em cũng muốn tranh luận với mấy bạn Tím này trên tinh thần hiểu biết và tôn trọng, nhưng thực sự nhũng gì các bạn ấy post làm em rất chán, vì nó rất dở dở ương ương.

Cập nhật mới nhất tình hình Robotyne cách đây hơn chục phút đây.

Clip này bạn Tím lấy rồi hỏi xỏ sao không thấy quân Nga, nhưng mà bạn ấy chả biết vị trí hình ảnh ở đâu.

View attachment 8042177

View attachment 8042164
Tay phóng viên thân Nga nên toàn đưa tin có lợi cho Nga thôi nhá ... ko có tin đâu ! :))

thanhdat02

Xe máy
Cho em xin dẫn chứng mất 1 bầy ạ. Em đem báo cụ đưa ra nói mà cụ phát biểu kiểu này khác gì tự cụ dẫm đuôi cụ ạ?
Ăn bom thay cơm thế này cụ kêu còn nguyên vẹn, láđ ủ rẻ thật

quanggialai

Xe điện
Ba tháng nào hở cụ? Cái trận Ukraine phi thiết giáp vào bị dính mìn ở Robotyne mới hơn tháng nay thoai. Mà cũng chính vì trận phi vào bãi mìn đó Ukraine mới có kinh nghiệm để từ đó giải phóng Robotyne mà chẳng còn bị dính mìn nữa đó, cụ không thấy sao ? Bao lâu rồi chúng ta không nghe thấy tăng thiết giáp Ukraine dính mìn vậy?
Cụ nói đúng. Pháo không dại gì tới gần chiến tuyến. Nhưng mà pháo Ukraine là pháo tự hành bắn xong chạy cụ nhé. Và khi chiếm được Robotyne, đẩy chiến tuyến tới Novoprokopivka thì Robotyne nó cũng không còn là chiến tuyến mà là hậu phương rồi.
Khoảng cách từ Robotyne tới Tokmak là tầm 22km đường pháo bắn. Trong khi đó pháo tăng tầm với định vị dẫn đường của Ukraine là 40-50km. Pháo thông thường cũng đã tầm bắn 29km.
Chiến dịch phản công tính tới giờ cũng 3 tháng rồi. Nói như Cụ thì quân đội UKr trước đây đi dạo mát hết, những anh hùng UKr ngã xuống trước hào chống tank và bãi mìn là do .. trúng gió hay sao.
Còn Robotyne bây giờ là rốn pháo, hit and run nghe nó nhẹ nhàng lắm nhưng làm được không đã. Nếu dễ quá thì đã không có lò vôi thế kỷ. 1 phương tiện hành tiến max tốc trên đường bằng 40 - 50km/h. Chui vào cái rốn địa hình bị cày nát chạy dc 20 - 30km/h ko mà hit and run.
Sẵn tiện cụ có bản đồ thể hiện tuyến phòng ngự của Nga ở đó không cho em tham khảo chút.

Hồng Ca

Xe tải
Báo chí Mỹ lên hẳn tin trang nhất là Ukraine tổng phản công thua rồi, tìm phương án đàm phán thôi, mà các bạn Tím nhất định không tin, vẫn cho là Ukraine đang thắng như chẻ tre. Thực sự không hiểu các bạn ấy nghĩ gì? Bạn thì nhầm loại máy bay F-15EX sang F-16EX ( đúng của nó là F-16 Block 70/72, Mẽo nó kéo dài vòng đời mấy con này để kiếm xèng từ đối tác ), nhưng lên thông số kỹ chiến thuật như thật, khiến nhà sản xuất cũng phải cảm thấy phẫn nộ, bạn thì đòi Ukraine đi vay hẳn 1000 tỷ USD để đánh Nga. Ngài TT Zelensky mà nghe tin này chắc cực kỳ xấu hổ vì cho là mình chưa làm hết sức mình cho đât nước Ukraine ( vay 1000 tỷ đô chắc không khó lắm đâu )

Cái làng Robotine thì không khác gì Tp. Bakhmut aka Artemovsk đợt trước hai bên đánh đi đánh lại nắt bét cả ra, thậm chí nó chỉ là 1 cái làng bé cỏn con, cho dù Ukraine có chiếm được thật đi chăng nữa ( với cái giá quá đắt , phải tung toàn bộ 2 lữ dự trữ cuối cùng vào khu vực này ) , thì nó cũng không có giá trị chiến lược gì nhiều và hôm nay Ukraine chiếm thì ngày mai Nga lại chiếm lại thôi và ngược lại. Nhưng các bạn Tím vẫn lên đồng hả hê, thậm chí có Tím còn hỏi chế diễu sao không thấy quân Nga đánh trả khi có clip Ukraine di tản lính bị thương mà không hề biết răng, cái địa điểm đó nó ở tận rìa phía Nam làng Robotine. Thực sự đến thời điểm hiện tại trên các trang xã hội không hề thấy thông tin hình ảnh phía Ukraine bắn súng, cắm cờ check in tại trung tâm làng Robotine như vẫn thường thấy.

Nói chung nhiều khi em cũng muốn tranh luận với mấy bạn Tím này trên tinh thần hiểu biết và tôn trọng, nhưng thực sự nhũng gì các bạn ấy post làm em rất chán, vì nó rất dở dở ương ương.

Cập nhật mới nhất tình hình Robotyne cách đây hơn chục phút đây.

Clip này bạn Tím lấy rồi hỏi xỏ sao không thấy quân Nga, nhưng mà bạn ấy chả biết vị trí hình ảnh ở đâu.

View attachment 8042177

View attachment 8042164
Bạn dẫn hộ mình link báo Tây về Tổng phản công thua của Ukraine, tìm cách đàm phán xem nào, nếu không có thì bạn bịa chuyện, thế là ko nên.

a_m_d

Xe điện
Bạn dẫn hộ mình link báo Tây về Tổng phản công thua của Ukraine, tìm cách đàm phán xem nào, nếu không có thì bạn bịa chuyện, thế là ko nên.
Làm gì có báo Tây, Cụ bẻ cua ác thế...
Cụ ý đang nói báo US mà :))

rugi_vnb

Xe điện
Nạn tham nhũng khiến người Ukraine mất niềm tin vào chiến thắng trước Nga như thế nào?

quá chán cho U

a_m_d

Xe điện

tithitoy

Xe tải
Bản sao của Putin đã làm rất tốt trong suốt thời gian qua và sau đó đã từ bỏ trò chơi ngay khi anh ta cố gắng tìm chiếc đồng hồ trên tay trái của mình, vì Putin thật đeo đồng hồ bên tay phải :D

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Brics chưa có thủ lĩnh, toàn mấy anh Đồng sàng dị mộng chơi với nhau. Anh Tàu không có củ cà rốt lẫn cây gậy thì khó làm đại ca, anh Nga thì bị phương Tây nó cô lập bằng các định chế do nó lập ra trói chặt không giãy được, kể cả cuộc chiến ở Ukraina không xảy ra thì phương Tây nó vẫn đập bằng 1 lý do khác. Nên khối này muốn khuấy đục nước để cạnh tranh với các khối kinh tế của phương Tây thì hoang tưởng lắm.

Nếu khối này mà mạnh mẽ thì anh Tin đã không phải ngồi nhà!
Cụ nói thế là cụ ko hiểu gì thưck tế cả. Khối brics lập ra để chống cường quyền, chống đô la hoá. Nếu nó mạnh sẵn thì chống cường quyền làm cái gì. Đây là mong muốn ban đầu thể hiện nguyện vọng và ý chí của các nước đứng lên chống lệ thuộc. Đã chống thì phải yếu hơn cái đám cường quyền kia. Mới xây thì lấy đâu ra ổn định vững mạnh, nó mới là manh nha. Thực tiễn hoạt động sẽ bổ sung vào kinh nghiệm lí luận và là tiền đề phát triển. Nghĩ như cụ thì ngày trước sẽ ko có cuộc cm nào thành công cả. Bởi đó đều là các dt yếu và kém cả. Đứng lên chống những thế lực mạnh hơn mình nhiều lần

1.25 ton

Xe điện
Nếu cụ lật lại vài trang trước trong thread này thì thấy, nhưng thôi để em post lại cụ xem

Chỉnh sửa cuối:

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cái bọn đa phái như Brics này ko ăn thua, cứ phải độc tài như Nato có Mỹ lãnh đạo toàn diện mới đưa thế giới đến đại đồng được :D

Sent from Other Universe via OTOFUN
Ko có một mô hình nào định sẵn cụ ạ. Nếu mang một mô hình tương tự có sẵn thì bản chất nó giống nhau rồi. Như thế thì brics sẽ giống khối kia thì bản chất nó khác gì vậy lập nó ra làm caia gì, đang chống lại một thực thể mà lại đem áp dụng mô hình như nó. Vậy các nước kia theo đuỏii cái gì, khác gì laya đá ghè chân mình, tự tay vả miệng mình. Thoát ai đây, từ chống một thực thể sang đưa thân vào một thực tể tương tự

Trạng thái
Thớt đang đóng