Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

rasi1

Xe tải
Cụ đừng thách thằng ngồi xổm lên Đạo đức và quy tắc quốc tế... các cụ quá Duy ý trí thôi.
Chẳng thằng nào cứu Ukr cả...nếu nó ko đớp đc 1 miếng.
Các cụ làm như Nga sẽ đớp đc hết miếng bánh Ukr nhỉ???
Ko sợ thằng khác nó Chọc cho lòi ruột phải...Nhè ra miếng bánh ạ?
Ăn hết ko chia cho thằng nào à?
Em ko phải nói to, nhưng dám khẳng định gần 100% các Cụ phan Nga, ngay lúc này ko biết đc mục tiêu ngắn hạn của Mỹ và PT nhằm đối phó với Chiến dịch quân sự của Nga vào Ukr là gì???
* Em có Nhận xét này các Cụ cũng đừng buồn lòng: Đừng mang cả cái Dải rút của Nga ra phong Thánh nữa các Cụ ạ!!!
Nếu lập vùng cấm bay thì Nato sẽ phải đem quân vào tẩn nhau trực tiếp với Nga.
Mà ngay từ đầu Nato đã tuyên bố là sẽ ko đưa quân tham chiến nên khả năng này khó xảy ra lắm.

cattrang130390

Xe tăng
Bỏ qua đi cụ, truy suất làm gì fun là chính. Em nội công cao mời cụ ly voka cho ấm bụng!
Thật ra là đi vang dạo mà không chịu hé một lời nào cụ ạ. Chắc cụ kia nay mới thấy vào rep nên mới quote lại thôi. E bị suốt ấy mà

culichuyennghiep

Xe buýt
Oligarch Ukr xuất phát từ phía Tây, chỉ chiếm đất thu tô là nhanh, do vậy phải dùng bạo lực ngầm là các nhóm vũ trang để lấn sang Đông, phía Đông cũng lập nhóm chống lại. Như vậy mâu thuẫn dẫn đến vũ trang đúng là giữa hai nhóm tài phẹt, tuy nhiên tài phẹt phía Đông lập ra các nhóm không đàn áp sắc tộc như tài phẹt phía Tây.
P.S: thưucj ra ảnh hưởng mạnh nhất tình hnfh là các oligarch gốc Do thái, cái mà trước đến nay truyền thông phương Tây không đi sâu, truyền thông theo búa liềm thì đã dừng bước từ lâu.
oligarch gốc Do Thái thì chủ yếu tài chính thôi cụ

uman

Xe tăng

Dự là khi cánh quân gần 70km này đc dồn xong thì cũng có thể là ngày Uca bắt đầu sụp đổ.
Cánh quân này dự không phải chỉ đến Kiev :) Muốn đóng nắp nồi hầm to cần nhiều binh lực. Có vẻ thời điểm đó sắp tới.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Hoan hô Séc hỗ trợ nhân đạo! :x Mình đánh giá Sec cao hơn Ba Lan nhiều dù cả 2 nước đều đang nhận dòng người di tản.
Séc im im làm - thật sự là vì người dân (và chắc cũng có phần vì không muốn dây dưa, chia phe kết bè.
Ba Lan - vừa làm vừa la làng, chọc ngoáy Nga
Haizzz, ở đời tốt xấu rồi đều sẽ có nhân quả.
Séc cạnh Đức nên có cách làm khác Ba lan thân Anh, thời thế chiến toàn bộ nhóm cầm quyền Ba lan chạy sang Anh, đặc điểm mấy ông gioỉ buôn là hay khuấy đục nước để thả câu.

TeslaBee

Xe buýt
Vod cụ (mà say rồi hết rượu) - Cũng để lại đây để các cụ ơ kìa và các cụ Worrld Peace chịu khó đọc (hơi mơ ước viển vông nhưng cố thôi)
Theo e giờ phân tích theo thực tế như sau:
Nga duy trì chiến tranh cần gì?
Ucraina tiếp tục chống Nga cần gì?
Theo thực tế em tạm tính như sau:
Nga: tạm tính 100k lính + trang thiết bị khí tài ...
Để duy trì dc sẽ cần: 1. xăng dầu, 2.đạn dược, 3.nhu yếu phẩm.
1 và 2 em nghĩ Nga không cần nhập của nước nào cả và nó có đủ để duy trì rất lâu. Còn cái thứ 3 thì trừ khi U có thể khống chế dc biên giới và bầu trời.

Ucraina: Quân đội khả năng hiện tại ko duy trì được 1 khối thống nhất ( đang bị chia cắt), trang thiết bị xăng dầu chắc không đủ để tiến hành lâu dài vì hiện tại không có nguồn cung. Trông cậy vào chiến tranh nhân dân khó lắm ạ vì theo em thấy trước 2014 có đến 80% dân nói tiếng Nga sau 8 năm ntn em không biết nhưng muốn thay đổi là cả một thế hệ cơ các cụ ạ.

Theo phân tích như trên:

Nga nó đã bất chấp và hiện tại là tất cả các đòn trừng phạt của PT nó nhận rồi chả còn cái gì để áp nữa => PT hết bài vs Nga. Chỉ duy nhất giờ là mong XH Nga nó bất ổn cái này khó ạ, cụ nào đã ở LX hoặc Nga thì rõ đa phần dân Nga rất lành nhưng cái tinh thần Nga nó rất cao ạ, nhu cầu sống cũng đơn giản chứ không cầu kỳ hoa mỹ như dân PT. Vậy e nghĩ cấm vận nó lại là con dao 2 lưỡi vs PT.

Ucraine muốn tiếp tục phải duy trì được quân đội từ trang thiết bị vũ khí, hậu cần ( Hiện nay có vẻ đã ko còn, chỉ mang tính tự phát theo từng khu vực bị bao vây), Muốn nhận dc viện trợ từ các nước PT thì cũng phải thiết lập đc vùng an toàn, các cơ sở xăng dầu ko duy trì được, đấy là chưa kể Nga nó chưa muốn phá hạ tầng cơ sở dân sự: cắt nguồn điện, nước, khí ga...

Kết luận: Chính phủ U và các nước PT cũng không tính đước nước cờ này của a Hói. Giờ U chả có gì để đàm phán được cả ( Nếu U ko hàng) chỉ có đợi các nước PT vs Nga thỏa thuận thôi ạ.

Em hóng tiếp sau U kết thúc Nga nó làm gì tiếp ở Syria.

Star Link

[Tịch thu bằng lái]
Gớm thật, đúng bãi chiến trường luôn. Quay xa tưởng không ảnh hưởng lắm, cận cảnh nhìn khiếp người. Quả đấy mà trúng tòa nhà thì bớt 1 mớ tiền phá dỡ giải phóng mặt bằng.
Đánh quá khéo cụ nhỉ. Không phải phá huỷ toà nhà

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
oligarch gốc Do Thái thì chủ yếu tài chính thôi cụ
Thì dân tài chính mới là gốc thúc đẩy thế chiến, cả hai cuộc đều vậy, nhất là bây giờ hay đánh sóng trên thị trường gián tiếp, chẳng cầm thùng dầu nào cũng đầu tư như đúng rồi vào dầu, kiểu đó không có sóng không chịu được đâu.

Su34

Xe hơi
Cánh quân này dự không phải chỉ đến Kiev :) Muốn đóng nắp nồi hầm to cần nhiều binh lực. Có vẻ thời điểm đó sắp tới.
cái này mà có vùng cấm bay, làm khoảng 5 em A-10 thì đúng nát bét chuẩn Nato.

x.man

Xe điện
Cụ nói tôi thấy rất hợp lý.
Yêu nước thì phải sáng suốt nhận định thế cuộc để ko đưa đất nước vào miệng hố chiến tranh.
Ko như mấy cụ ngắn não, đạo đức giả, bô bô cái miệng yêu nước, nhưng hành động thì kích động dân tộc cực đoan phá nước, đến khi giặc nó tẩn cho thì lên mạng kêu gào Nga xâm lược nước nhỏ kìa.
Cái Crime kia nó chỉ là của Ukraine trên giấy tờ, còn thực chất nó hoàn toàn của Nga, thuộc Nga từ lịch sử cho đến văn hóa, ngôn ngữ, con người. Ukraine chả coi nó là con dân mình khi ko xây dựng nó, ko bảo vệ nó, thậm chí còn cắt nước, phong tỏa cho nó chết. Nếu giả sử trả Crime về Uca thì ko chừng Ukraine sẽ thảm sát luôn ấy.
Thời bây giờ, ngoài Mỹ nó mạnh và băng đảng đông còn may ra hút đc tý dầu Trung Đông chứ Nga, TQ méo có khả năng xâm lược cướp tài nguyên. Cho nên các nước nhỏ ko may nằm ở chỗ địa chính trị thì chỉ cần trung lập, tạo mối quan hệ Win Win thì méo nước lớn nào nó mất công xâm lược làm j. "Tiền lệ" chỉ là chiêu bài mõm của đám dân chửi chứ chả cường quốc nào nó chờ tiền lệ của các bố.
Nhận định của cụ phiến diện & chủ quan.

Crime hoàn toàn thuộc Ukraina chứ không phải trên giấy tờ.

Hanoian2021

[Tịch thu bằng lái]
Ối zồi ôi. Quân với dân này
Dân quân DPR cho biết, những kẻ theo chủ nghĩa dân tộc cực đoan Ukraine đã bắn vào thường dân đang rời khỏi Volnovakha.
"Những kẻ theo chủ nghĩa dân tộc Ukraine đã bắn dân thường ở Volnovakha lúc 10 giờ 10 phút sáng, chúng nổ súng vào dân thường mang cờ trắng rời thành phố".
Những kẻ theo chủ nghĩa dân tộc cực đoan Ukraine bắn chết dã man thường dân rời Volnovakha
https://ria.ru/20220301/volnovakha-1775746735.html

Một người isarel đã bị quân đội UKR giết khi chạy khỏi thành phố
https://www.rt.com/russia/550912-ukraine-israeli-man-killed/
Quân đội Ukraine đã bắn chết một người đàn ông Israel đang cố gắng chạy trốn khỏi đất nước trong chiến dịch quân sự của Nga, các nguồn tin ở Tel Aviv xác nhận hôm thứ Hai

• Vodka
Reactions: Hmm

Su34

Xe hơi
Ối zồi ôi. Quân với dân này
Dân quân DPR cho biết, những kẻ theo chủ nghĩa dân tộc cực đoan Ukraine đã bắn vào thường dân đang rời khỏi Volnovakha.
"Những kẻ theo chủ nghĩa dân tộc Ukraine đã bắn dân thường ở Volnovakha lúc 10 giờ 10 phút sáng, chúng nổ súng vào dân thường mang cờ trắng rời thành phố".
Những kẻ theo chủ nghĩa dân tộc cực đoan Ukraine bắn chết dã man thường dân rời Volnovakha
https://ria.ru/20220301/volnovakha-1775746735.html
thui chúng nó thôi cụ, TOS sang rồi

Maner Bolsol

Xe tăng
Hoan hô Séc hỗ trợ nhân đạo! :x Mình đánh giá Sec cao hơn Ba Lan nhiều dù cả 2 nước đều đang nhận dòng người di tản.
Séc im im làm - thật sự là vì người dân (và chắc cũng có phần vì không muốn dây dưa, chia phe kết bè.
Ba Lan - vừa làm vừa la làng, chọc ngoáy Nga
Haizzz, ở đời tốt xấu rồi đều sẽ có nhân quả.
Ba Lan nó ngu có tiếng trong lịch sử rồi cụ. Bản thân luôn muốn gáy ở tầm ông kẹ nhưng kết quả toàn bị chơi vố đau. Hồi WW2 lục quân thứ 6 châu Âu tự tin lắm nhưng bị up 2 bên toang luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng