Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Manhchuot

Xe tải
Vâng lên án hành vi chiến tranh, thương hại dân thường chịu khổ thì em không ý kiến nhưng:
- chỉ thương người dân U mà ko thấy vào mấy thớt về cuộc chiến nơi khác để thương dân chỗ khác thì em khinh cái loại tình thương có chỉ đạo, con người thì ở đâu cũng là con người cụ nhé.

cụ cũng là thành viên vài năm rồi, chiến tranh cũng có vài cuộc trên thế giới có mở thớt ở đây, cụ trích dẫn cụ đã từng lên án mấy nước khơi mào mấy cuộc chiến ở chỗ nào cho em mở mang về lương tri của cụ.
Cụ trả lời trc đã: Các cuộc chiến trc đây cụ cũng ko thương người dân vô tội nên lãnh cảm với nỗi đau của người UKcraina đúng ko?

longkong

Xe máy
Vậy mà khi tôi bảo PT chống dân tộc Nga thì những tên cuồng Tây thượng đẳng nó bảo là yêu dân tộc Nga, chỉ ghet Tin hói hiếu chiến
Mỹ nó ghét tất cả những thằng nào thách thức vị trí số 1 của nó. Nó muốn đâm bị thóc chọc bị gạo vào những chỗ nào sơ hở trên cả quả đất này để đục nước béo cò.
Tuy nhiên, Mỹ hiện vẫn làm tốt vai trò của The World Number 1. Vì bây giờ mà TQ nắm giữ vị trí đó thì toang lắm.
Nhưng rồi sẽ đến ngày GDP đầu người của TQ là 50k$, khi đó nó vượt Mỹ về nhiều mặt để trở thành Đại ca.
Mong là khi đó, dân trí của nó đã ở tầm khác, và thế giới sẽ tốt đẹp hơn bây giờ. Hy vọng thế. Thế giới đa cực và đoàn kết hơn.

Được gửi từ iPhone X - Otofun

Toietmoi

Xe điện
Cuộc chiến Nga-Ukraine đã mở ra cơ hội tái vũ trang cho Đức !
Ngay lập tức ngân sách quốc phòng Đức được đưa lên trên 2% GDP, mức cao nhất kể từ chiến tranh lạnh ;))
Mỹ không vui chút nào.

maixuanhuong

Xe tăng

meodenmatlua

Xe container

NSUT Zelensky

Xe hơi
Em xem cụ Cương cụ ấy bình luận, đánh giá tình hình ngay từ khi Nga khai chiến thấy đúng phết!
Đúng gì. Sai hết cả rồi. Nga đã vác tăng vào khi Zelensky đã bỏ trốn và quay lại cắn. Mỹ với Nato lúc đầu làm lơ chỉ ủng hộ ngoại giao nhận thấy cơ hội lớn làm Nga suy yếu giờ lại quyết tâm trừng phạt toàn diện với viện trợ vũ khí

dheIa

Xe điện

Ngu_Ngo_123

Xe hơi
Nguồn tin từ PT uy tín nhất là thông qua Quora nhé, vì trên đó toàn người am hiểu phân tích, có dẫn chứng đầy đủ, điểm bất lợi là ai ổn tiếng Anh thì ms lên đó tìm đc. Cái vụ Thiên An Môn của TQ đó, lúc đầu chỉ là biểu tình hs-sv yêu nước vì TQ lúc đó nó tham nhũng khá nhiều, biểu tình hoà bình thôi, thậm chí lãnh đạo TQ kêu cứ để cho bọn họ đập phá cho thoả mãn, và ko đánh trả, ko có bắn giết gì, nhưng Mỹ tận dụng thời cơ, cử nằm vùng trà trộn từ HongKong vào giết lính TQ, cuối cùng tầm hơn 200 mạng nằm xuống ở 1 đại lộ gần quảng trường. Ngày hôm sau PT đưa tin 10000 người chết mà ko có bức ảnh chứng minh, toàn ảnh fake lên quora bị ngta bóc trần hết, còn có cả link tài liệu mật của mẽo bên Wikileaks cũng nói ko có xung đột lớn chỉ tầm 200 ng chết. PT chủ mưu bao nhiêu vụ rồi, hongkong, tân cương, quảng tây.... Dân TQ trông vậy thôi chứ họ cũng am hiểu chính trị lắm, tất nhiên là trừ mấy thanh niên trẻ trâu mà cứ tưởng mình hiểu biết, như kiểu bên voz ấy

Tàu nó to như thế hồi đó mà loạn thì không phải 200 chết ở Thiên an môn mà có khi hàng triệu người chết chứ chả chơi :)

Chỉnh sửa cuối:

meodenmatlua

Xe container
R.I.P

Rone95

Xe tăng
Nguồn tin từ PT uy tín nhất là thông qua Quora nhé, vì trên đó toàn người am hiểu phân tích, có dẫn chứng đầy đủ, điểm bất lợi là ai ổn tiếng Anh thì ms lên đó tìm đc. Cái vụ Thiên An Môn của TQ đó, lúc đầu chỉ là biểu tình hs-sv yêu nước vì TQ lúc đó nó tham nhũng khá nhiều, biểu tình hoà bình thôi, thậm chí lãnh đạo TQ kêu cứ để cho bọn họ đập phá cho thoả mãn, và ko đánh trả, ko có bắn giết gì, nhưng Mỹ tận dụng thời cơ, cử nằm vùng trà trộn từ HongKong vào giết lính TQ, cuối cùng tầm hơn 200 mạng nằm xuống ở 1 đại lộ gần quảng trường. Ngày hôm sau PT đưa tin 10000 người chết mà ko có bức ảnh chứng minh, toàn ảnh fake lên quora bị ngta bóc trần hết, còn có cả link tài liệu mật của mẽo bên Wikileaks cũng nói ko có xung đột lớn chỉ tầm 200 ng chết. PT chủ mưu bao nhiêu vụ rồi, hongkong, tân cương, quảng tây.... Dân TQ trông vậy thôi chứ họ cũng am hiểu chính trị lắm, tất nhiên là trừ mấy thanh niên trẻ trâu mà cứ tưởng mình hiểu biết, như kiểu bên voz ấy

chính xác

thamvuky

Xe tăng
Chẳng sức mạnh truyền thông nào đủ mạnh bưng bô nổi cái đó. Tự nhiên quote lôi truyền thông ra =)). Chechen Nga dập đấy truyền thông Phương Tây đủ dập Nga ko ? vì đơn giản nó là vùng lãnh thổ Nga li khai nên PT có muốn dìm cũng ko hạ bệ được Nga tương tự ở Donbass. Lại còn lôi VN ra so rõ liên thiên còn cãi cố
Nói đến thế mà không hiểu thì t chả cần đôi co với bác làm gì. Cứ để mọi người đọc ý kiến của tôi thôi cũng được. Vô vàn cái ví dụ để mọi người tự chiêm nghiệm mà .

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại nó chưa thể đánh vì còn luật pháp quốc tế cụ ạ. Chứ thèm thì nó thèm cả trăm năm nay rồi. Còn khi luật rừng được áp dụng, thì muốn có lí do sẽ có lí do. Chỉ cần phím đội quân ở Chợ Lớn, Vũng Áng, Đà Nẵng, Bắc Ninh...etc đứng lên gây ra vài vụ, rồi tố Việt Nam đàn áp, diệt chủng là xong. Cụ cứ phân tích cao siêu làm gì cho mệt đầu ra. Biên giới trên biển nó còn vẽ lại được, huống hồ mấy tấc đất trên bộ.
TQ còn chưa dám đụng tới ĐL (Đài Loan) là vì còn có Mỹ và Nga ở đó. Nó giống kiểu ntn: trong xóm có hai thằng đầu gấu, mạnh gần ngang nhau. Hai thằng này không trực tiếp xung đột mà đi bắt nạt mấy thằng bé hơn, ngầm chia địa bàn với nhau. TQ giờ cũng mạnh dần lên, muốn thể hiện mình cũng ngang với 2 anh kia, cũng đủ sức để đi bắt nạt. Thì khi đó TQ ngay lập tức rơi vào thế đối đầu cả 2 thằng kia, vì Mỹ và Nga không bao giờ muốn TQ ngồi chung mâm với mình cả.

Luật pháp quốc tế là cái tờ giấy mà bọn cường quốc sẵn sàng mang đi chùi đ*t bất kỳ lúc nào cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng