Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

SagamiOG

Xe máy
Viện trợ USD là khôn nhất, anh hề nhận 600 rồi bắn lại cho bi 400?. Vừa nhanh, vừa sạch
Chuẩn bài, tiền lopby méo ai check ra được cụ nhể, có check được nó bảo nó đớp hết rồi cũng cười trừ với nhau thôi 😆😆😆

maixuanhuong

Xe tăng
Giống hồi khủng bố ở Pháp, thằng Mark còn chơi thay cờ Pháp để chia sẻ, rồi dân facebookers cũng ầm ầm ăn theo. Cứ như kiểu công dân bị khủng bố ở những nơi khác trên trái đất thì không tồn tại ấy, dù rằng nhiều nơi như Trung Đông, Syria, Afga......còn đẫm máu chết chóc hơn nhiều.
Sau vụ Uca này cũng có thêm nhiều người, nhiều quốc gia nhận ra giá trị thật của Mẽo và PT nó bố đời ntn.

Moriarty

Xe container
Thằng Hề không biết mình là ai, không biết ai với ai, và không biết mình đang ở chỗ nào. Khổ dân Uk đôn hậu thôi.
Muốn dập thì phải đa phương, bài học vỡ lòng trong ngoại giao còn ko biết đc. Phải đi các cửa thân Nga như Tàu với Ấn để nhờ họ hạ nhiệt Nga. Điều cơ bản đấy còn ko làm đc chỉ mơ mộng hão thì dân Ukr đến hồi mạt rồi.

unitedkondom

Xe tải
Thấy clip xe Rus cháy giảm đi
Thấy clip về nhân đạo, tình mến thương tăng lên

Chắc là bên RUS có thay đổi chiến thuật các Lão ợ

alansaint

Xe buýt
chỉ sợ cụ không dám đọc
Cụ ấy lảm nhảm luận điệu ấy vài ngày nay rồi. Lờ đi cụ ơi, cụ ấy chơi chiến thuật con sói và chú bé chăn cừu trong truyền thuyết đó. Kệ cụ ấy đi.

thamvuky

Xe tăng
Chiến tranh mà cụ, phải dùng mọi phương tiện mình có. Trong nghành em gọi là "all available mean"
Trong khi nhiều người đang bị ảo trong chiến thắng của Ukr trên mạng thì bọn ngố đang âm thầm dí những nước cuối rồi . Những cái T mường tượng từ tuần trước đang dần diễn ra

telefunken

Xe buýt
"Mèo tha thịt mỡ thì la
Kễnh tha con lợn cả làng im hơi"
Nhiều nước trên thế giới bày tỏ lương tri và lên án sâu sắc việc Nga tấn công một nước có chủ quyền
Rất quan ngại ;)

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
View attachment 6928801

Danh sách máy bay NATO hứa viện trợ, ko rõ khi nào thôi =))
Bọn này cũng fake số liệu viện trợ, vd Slovakia số MiG-29 theo báo cáo mới nhất chỉ có 2-3 chiếc hoạt động được, còn lại chủ yếu vẫn là MiG-21, vậy lấy đâu ra 12 chiếc MiG-29 viện trợ Ukr =))
Tương tự Ba Lan cất kho loại biên MiG-29 từ lâu, thay máu bằng F-16 cho được chuẩn NATO, giờ đem ra mấy chiếc còn bay được ?
"Tao cho đồ, còn dùng thế nào kệ .
Ăn mày đòi xôi gấc".
La To said :

Chỉnh sửa cuối:

thanhhava

Xe buýt
E chỉ xem và cập nhật. Buồn cười cho mấy giám đốc chạy shiper, grab… đánh giá TT của 1 nc là danh hài. Chắc coppy lại ở đâu đó 🤣
Em cũng vừa mở công ty và đang thất nghiệp ạ, chắc cũng sẽ đăng kí chạy Grab, mà em cũng gọi tổng thống Ukraine là danh hề nữa, bác nói đúng 100% rồi.

Linhcuuhoa

Xe hơi
em nói luôn với cụ nhé
Thằng Ngú nó bị P Tây quây như thế, nó đủ ăn là may rồi đấy cụ ạ.
Xứng tấm với chả k xứng tầm?
Nó mà xứng tầm thì P Tây ăn cớt hả cụ ?
Cụ tưởng hiền lành mà sống chắc? Bọn P Tây nó sẽ vu cho đóng vai ác thôi, giống xứ Ơ kìa ngày xưa.
Ơ kìa còn được tha vì nó thấy cũng chả có vẹo gì
Nga ngố thì never cụ nhé,
k hiểu cụ làm nghề gì mà như trên mây trên gió, bi bao vây đánh hội đồng kinh tế nó dã man lắm cụ ạ
Cháu nói thật : lãnh đạo mà xoay đc cho dân đủ ăn là phải ghi nhận rồi. Cụ toàn xàm xàm mấy cái thứ đâu đâu.
Cụ ấy làm nghề comment dạo lấy lương,tự cụ thấy hàm lượng chất xám có bao nhiêu đâu,quanh đi quẩn lại toàn fakenews,có cái việc đơn giản là comment dạo cũng Ko có tâm với nghề

tratida2022

[Tịch thu bằng lái]
Mấy hôm nay dân Ấn Độ đang khá sục sôi trên mạng vì họ cho rằng biên phòng Ukr cản trở đánh đập sinh viên Ấn muốn chạy sang Ba Lan. Họ cho rằng biên phòng Ukr làm vậy vì Ấn chọn bỏ phiếu trắng.
không chịu ở lại làm bia đỡ đạn thì nó tẩn.

@xichlo@

Xe điện
Phát xít sao lại bầu và ủng hộ TT là người gốc Do Thái?
Vì có lợi cho chúng nó thì nó ủng hộ thoi, tiêu chuẩn kẹp zíp mà ;)

Putin bây giờ mới đang là phát xít!
Bọn nào có biểu tượng phát xít và tuyên bố công khai vậy?

Chuỗi hành động của Putin rất giống của Hitler:
Giống tất cả những lãnh đạo các nước khác nhé!

-khôi phục kinh tế sau đổ nát của giai đoạn trước
-nhận sự ủng hộ rộng rãi của dân chúng
-tăng cường tập trung quyền lực
-hiện đại hóa quân đội
-phát biểu nêu ra và khai thác trong dân chúng những bất mãn về tình cảnh bị chèn ép của nước mình
-từng bước bành trướng ra bên ngoài lãnh thổ
-tuyên truyền về "không gian sinh tồn của dân tộc đang bị đe dọa"
-leo thang việc bành trướng bằng vũ lực
....
Tất nhiên, không có sự giống nhau 100% giữa Hitler và Putin, và tham vọng của Putin không lớn như Hitler, nhưng đã có rất nhiều sự tương đồng, chỉ có điều Putin sẽ bị chặn lại ngay ở U, không như Hitler.
Đánh LX là sai lầm chí mạng của Hitler vì phải đối phó với 2 mặt trận có 2 kẻ thù mạnh,đánh Ucraina cũng sẽ là một hành động quá sức của Putin.
Như emđã nói, nếu cần đánh U thì phải làm năm 2014 khi U vừa lật đổ Yanukovich may ra Nga có cơ hội, bây giờ thì không nuốt được.

Nói lúc nào? 6h30 tối nay ah?

Chờ xem thoi
:))
Em như mọi khi kiếm cái dép kê đit'

TeslaBee

Xe buýt
Viện trợ USD là khôn nhất, anh hề nhận 600 rồi bắn lại cho bi 400?. Vừa nhanh, vừa sạch
Thế thì cụ chưa nhận viện trợ của Tây Lông rồi! Là nó hứa viện trợ 600đ, nhưng cụ phải mua hàng của nó, chở về trên máy bay của nó, chuyên gia của nó đến lắp đặt và dạy cụ cách sài... Túm lại cái đó sẽ hết 550đ. Em ngày xưa mòn lưng đi làm để cố sống cố chết trong phần nhỏ của cái 50đ còn lại đó cụ ơi x-(

nkhanhquoc

Xe buýt
Xin mời. Hay quá, lần này mới được xem thế nào là Air combat.
Chữ will not to đùng đó mà cụ ơi, nếu cụ ko biết tiếng anh thì nó có nghĩa là sẽ không đó. Đùa, nato mà can thiệp quân sự trực tiếp thì tg về đồ đá. Ai cũng có giới hạn, Mỹ cũng vậy và Nga cũng rứa. Nato chỉ bơm đồ và cầu nguyện thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng