Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

vừa đi vừa láii

Xe container
Thấy clip xe Rus cháy giảm đi
Thấy clip về nhân đạo, tình mến thương tăng lên

Chắc là bên RUS có thay đổi chiến thuật các Lão ợ
Bị bóc phốt nhanh quá nên cũng rén.

Chuyển sang bài bệnh viện cuối cùng, trường học cuối cùng.. thì dễ lùa gà hơn :D

Big Bang

Xe điện
chỉ sợ cụ không dám đọc
Tránh luận mất công Cụ.
Khác gì mình bảo: Anh A đi ăn trộm.
Người ta bảo: anh A không đi ăn trộm, vì đi ăn trộm sao lại thấy đi làm từ thiện.

thamvuky

Xe tăng

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Đi nghênh ngang như kiến dời tổ như này mà TB2, không lực, pháo binh Ukr đâu cả rồi ấy nhể

Btw, qua các clip, thấy RUS bỏ lại khá nhiều tank, thiết giáp nguyên vẹn
Nói gì nói, họ cũng đã có những vấn đề không xử lý đúng kế hoạch
Cứ để đấy.
Dân quân Đôn Bát vào mang về dùng.
Sao phải xoắn.
hậu cần có vấn đề, chắc đang thay đổi kế hoạch, phần lớn hàng vứt lại là hàng cũ thời LX và Nga 1990
Đó là lý do tại sao Nga sử dụng nhiều khí tài cũ cho trận này

maixuanhuong

Xe tăng
Nghe LHQ cho vui thôi cụ. Cũng vẫn mấy thằng yêu hoà bình đấy, động đến các vấn đề khác như Palestine chẳng hạn, lại đổi giọng lạnh lùng ngay.

Cụ xem mỗi phần bỏ phiếu thôi thì có ý nghĩa hơn. Dựa theo lần bỏ phiếu trước tại HĐBA, em đoán tầm 90 nước ủng hộ nghị quyết lên án Nga, còn lại đa số sẽ bỏ phiếu trắng, lác đác 1 số nước như Belarus sẽ bỏ phiếu chống.
Chuẩn rồi cụ. Chính trị, ngoại giao nó phải khôn lắm. Trước 1 đội quân đang hũng hãn gào thét thì chả thằng đếch nào dám phát biểu ý kiến trái ngược. Thôi cứ bỏ phiếu nhanh để ông còn về.

mrbear82

Đi bộ
May mà toàn chém on, chứ off thì thành cmn f0 hết vì bọt dãi văng tứ tung
Em làm theo hướng dẫn của bô lão nào đó rồi, chặn hết cho đỡ rác, mà đội này hay hoạt động về đêm, chắc toàn bên trời âu, mỹ,
Mong một số cụ cũng đừng quote mà vật nhau với đám đó nữa, rác hết topic làm một số người có kiến thức và am hiểu tình hình bỏ đi hết mất.
p/s: Mod gộp topic nhưng không (ít) nhặt sạn như này thì đúng là gộp cả rác và cơm vào cho bà con húp,

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Điện về bản các cụ ơi! Nghe bẩu là StarLink đã về, giờ thì cả bộ sâu U cà và người dân đồng lòng Tuýt thoải con gà mái! Sắp có thêm news hầu các cụ chém gió nhá.
Giá bao nhiêu thì không thấy úp hóa đơn, giống khi Ngọc Trinh úp hóa đơn mua túi Hermes, nhưng cả cái xe này chắc cũng tốn mấy ngàn đô ý nhỉ ;;)

View attachment 6928838
Thuê chảo 500$, phí 100$/tháng.
Em nghe đồn thế.

Chỉnh sửa cuối:

vừa đi vừa láii

Xe container
Chuẩn rồi cụ. Chính trị, ngoại giao nó phải khôn lắm. Trước 1 đội quân đang hũng hãn gào thét thì chả thằng đếch nào dám phát biểu ý kiến trái ngược. Thôi cứ bỏ phiếu nhanh để ông còn về.
Lúc bỏ phiếu lại nghe điện thoại với đi toilet cho nhẹ người ;))

Hien do

Xe tăng
Thuyết âm mưu, chỉ sợ anh chia theo bản đồ cổ.
Tóm lại dân cứ phải sống, yên ổn làm ăn, dẹp lũ phát xít là được.

foxdie

Xe buýt
Website
pquan.info

theres a lot of E-6 doomsday planes in the air and a few days ago E-4 were flying over the great lakes in the US with mile long low-frequency antenna
(low frequency antennas are used to communicate with submarines including nuclear triad subs)

Tạm dịch là: Máy bay cánh báo sớm ở Mỹ, gồm cả phát tính hiệu đến tàu ngầm hạt nhân.

Nước Mỹ cũng đang cảnh giác trên lãnh thổ của họ.

doomsday planes: nếu trong trường hợp ví dụ như bộ chỉ huy đã tiêu tùng, thì nó sẽ ra lệnh tấn công.

Chỉnh sửa cuối:

DOANH1804

Xe hơi
Đọc tin tức chiến tranh Urk l, em trộm nghĩ hồi xưa lúc mình đánh pol pot, truyền thông phương tây chắc mô tả nước mình như ác quỷ, phát xít luôn.
Nga to như vậy, truyền thông còn bị át. Việt Nam thời điểm đó....

Linhcuuhoa

Xe hơi
Thế ạ, Thấp quá nhỉ. Thảo nào họ phải cố gắng vào EU để thoát nghèo. Còn dính đến anh Nga thì muôn đời khổ
Vâng cụ,vào EU có ai cấm đâu,đằng này thích vào NATO cơ,kiểu như nghèo rách ra rồi,tạo điều kiện đi làm ngân hàng thì méo thích,lại thích đi làm văn phòng tài chính,ngu thế giờ mới bị đập là tốt rồi

bantci

Xe máy
Nói như bác, các nước vì quyền lợi của mình đều có quyền xâm lược nước có chủ quyền!
Vậy Liên Hợp Quốc thành lập làm gì? bác có thấy Btt, Vn ngày xưa bị cấm van ko.?
Kỳ này Nga sẽ rất the tham ở cuộc chiến Kinh tế đó, nó sẽ con dao cứa vào Nga hàng ngày, hàng năm, hàng chục năm. Đương nhiên Nga sẽ ko chết được, chỉ làm Nga suy yếu và dần phụ thuộc thôi.
Cụ lại lý thuyết rồi, Luật chỉ áp dụng cho các thằng nghèo thôi. Cụ nhìn Mỹ nó ghét thằng nào thì nó đập thằng đấy, lấy lý do rât ối dồi ôi. Bác nhìn quanh khu nhà bác, đầy thằng giàu nó xây nhà trái phép có ai làm gì đâu. Còn dân nghèo xây cái chuồng chó các anh vào sử kịch khung trong một nốt nhạc nhé.

hoami

Xe tăng
Nói như bác, các nước vì quyền lợi của mình đều có quyền xâm lược nước có chủ quyền!
Vậy Liên Hợp Quốc thành lập làm gì? bác có thấy Btt, Vn ngày xưa bị cấm van ko.?
Kỳ này Nga sẽ rất the tham ở cuộc chiến Kinh tế đó, nó sẽ con dao cứa vào Nga hàng ngày, hàng năm, hàng chục năm. Đương nhiên Nga sẽ ko chết được, chỉ làm Nga suy yếu và dần phụ thuộc thôi.
Ko hành động thì bọn dân chủ PT nó dồn cho chết mất ngáp, chả có mạng nữa mà ngồi lo kinh tế trồi sụt đâu cụ ah.
Ctri nó ko đơn giản như cái bề nổi, Nga ko bị ép thì cũng chả hơi đâu đi đánh nhau.
Cái điều cơ bản và rõ ràng là Mỹ&NATO nó chọc ngoáy ko ngừng, ko lý do này thì lý do nọ, vậy mà sao bao người vẫn ko nhìn ra giống như cụ nhỉ?????
Cụ có tin PT chúng nó thực sự mong mươn có hòa bình không khi nghe đàm phán cái là phản đối, là bơm tiền bơm vũ khí, động viên cho gia nhập EU...? Cái đó sẽ dẫn đến hòa bình à?

Lucifer2306

Xe tăng
Liên hợp quốc có ngăn được Mỹ tấn công Nam Tư, Irac, Lybia, Syria, Abganistan không bác :) Bác hỏi LHQ được thành lập để làm gì chứ gì? Vậy em trả lời luôn cho bác: LHQ, WHO, WTO đều là công cụ để tối đa hoá lợi ích của các nước lớn. Vậy nên nếu lợi ích cốt lõi của quốc gia không được đảm bảo, thì kể cả có phải rời LHQ cũng phải làm.

Trạng thái
Thớt đang đóng