Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

VoCan

Xe điện
Bị bóc là trong game sau mấy còm rồi mà cụ.
Sao mấy cụ đưa mấy cái tin rồi bị bóc fake thì ỉm luôn nhỉ , không thấy động thái đính chính hay xóa còm mà cứ để đấy ai tin thì tin, không thì thôi . Thành ra mấy cái tin fake được đưa đi đưa lại.

sắt con

Xe điện
- Vi phạm: liên tục đăng bài không có nội dung
- Xử lý:

+ Xóa các bài vi phạm
+ Dừng đăng bài trong thớt 01 ngày

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

maixuanhuong

Xe tăng
Những lời kêu gọi hay đề nghị tuyệt vọng của anh Zê về hỗ trợ quân nước ngoài hay vũ khi, khí tài cũng 1 phần thể hiện thực tế: miền tây U cà cạn kiệt cả lính lẫn vũ khí.
Việc anh Pu đưa bộ ba hột nhân vào trạng thái DEFCON chỉ ra rằng: anh ta đề phòng trương hợp phương Tây sử dụng lãnh thổ của mình làm bàn đạp để tấn công Nga trên lãnh thổ U cà.
Anh ấy doạ bọn LaTo, chúng mày la ít thôi.

Leanh65

Xe container
Khi Nga đã coi cuộc tiến quân này là một cuộc chiến chống lại chiến tranht

Thì theo các cụ Nga sẽ chấp nhận đi xa đến đâu?
Theo em là tiêu diệt hết lực lượng phát xít trong giới qđ, lãnh đạo ukr cùng toàn bộ lực lượng qs của nó, anh tin xác định rõ rồi cụ còn đoán làm gì nữa.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Những nước dân số cao, dân trí thấp người dân lo mần tiền nên ko thời gian, ko quan tâm.
Bọn nước giàu, dân số thấp rửng mỡ nó mới quan tâm được chưa.
So Taliban ko đúng thì so hành động xâm lược Kuwait của Iraq đi.

Sao cụ vẫn tiêu chuẩn kép vại!
Taliban có đem quân đi sang nước khác đâu? Sao lại so sánh như vậy được???
Mình đang nói với cụ kia là phản đối và không phản đối! Số lượng không phản đối( mà nhiều người hay nói là: im lặng là đồng ý ấy) đông hơn . Ngay cả nước thiên chúa giáo như Brasil nó cũng có phản đối đâu ( đông dân hơn Nga nhé).
Dân nghèo.giàu , dân trí cao thấp gì cũng công bằng trước pháp luật nhé( bọn gieo rắc dân chủ nhân quyền nói vậy đấy). Đi bỏ phiếu thì giá trị lá phiếu giống nhau nha!

.Bo My

Xe lăn
Em không hiểu sao Nga lại tấn công Ukr làm gì. Vì thực tế Ukr đã đâu có làm gì gây bất ổn đến an ninh quốc phòng Nga đâu. Ukr nó chỉ muốn gia nhập NATO và EU thôi. Mà Nga mạnh về quân sự thế, sợ éo thằng nào.
Nga sát nhập Creame đã là dở quá rồi, nay lại tấn công Ukr nữa. Thiệt tình rất khó để đứng về phía Nga.
Thì cụ cứ đọc phát biểu của Putin. Còn em không hiểu tại sao Ukraina lại từ chối yêu cầu của Nga từ bỏ Nato

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Sao mấy cụ đưa mấy cái tin rồi bị bóc fake thì ỉm luôn nhỉ , không thấy động thái đính chính hay xóa còm mà cứ để đấy ai tin thì tin, không thì thôi . Thành ra mấy cái tin fake được đưa đi đưa lại.
Không những thế còn post đi post lại nữa ấy chứ.
Thớt này vào chém gió & xem đấu khẩu.
Xem tin tức thì cụ vào thớt:
hoặc:

Xoá thì làm gì đủ bài.
Cụ có thấy có cụ còn nhắc là Nga bị cấm vận sẽ chết, cô lập sẽ chết, gặm vàng, cạp dầu mà sống tận 8 năm trời chưa dừng lại không?

Thực ra truyền thông bẩn nó như một cái máy casset bị rối băng. Nói mãi một vấn đề ngày này qua ngày khác. Bất kể thực tế ra sao.

Theo nguyên tắc nói láo mãi người ta cũng phải tin.

Nghĩ đến việc 20 năm nữa mà em vẫn phải nói lại câu này em phát ói.

Hien do

Xe tăng

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Bộ trưởng Bộ Quốc phòng Nga: “Theo lệnh của Tổng thống, nhiệm vụ của các sở chỉ huy Lực lượng Tên lửa Chiến lược, Hạm đội Phương Bắc, Thái Bình Dương, và Bộ Tư lệnh Hàng không Tầm xa đã bắt đầu thực hiện nhiệm vụ chiến đấu với nhân sự được tăng cường. ”
Leo thang ném bom và dọt hàng khủng để ép đàm phán rồi. Nhìn đội đàm phán U có ông đội mũ phớt lấc cấc quá, đội nay thì đàm phán gì sang cãi lộn rồi về thôi.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn Cụ, Cụ là người đầu tiên phân ưu cho nick Durev của em ngã xuống ở mạch chiến sự này :D

Quan điểm của em, fan thì fan nhưng cái gì đúng sai thì tranh luận sòng phẳng kỹ thuật, không chơi kiểu Tuyên úy phang Chính ủy

Quay lại câu chuyện, cá nhân em cũng ngờ ngợ nhận định sau gần 96h khai hỏa, Rus đã không/chưa đạt được những mục tiêu cơ bản/chiến lược mà họ (Putin) đề ra
Tất nhiên, tầm nhìn của em nông cạn, không thể đoán được họ xác định mục tiêu là gì, chỉ là phỏng đoán cá nhân, vì với những thông tin hiện đang có, những gì quân Rus đạt được đều khá mơ hồ (em đã post ở 1 còm phía trên)

Tuy nhiên, 14 năm trước, khi T72 Rus gầm rú sát Tbilisi, T72 Gru bị bật nóc cháy rần rật, gần như toàn thể fan Nga khi đó lên đồng (có cả em:D) nghĩ là anh Tin dông thẳng thiết giáp vào Tbilisi thì oạch 1 nhát,Rus ngừng bắn
Điều này thể hiện sự bất thường và khó đoán của anh Tin
Do vậy, kỳ này, khác với hồi 30 tuổi, mặc dù là fan nhưng đã U45, em khá dè dặt về việc quân Rus sẽ làm gì

Thực tế, Ukr khác xa Gru, và những gì quân Ukr thể hiện (qua những clip ít ỏi) thì họ làm khá hơn Gru 14 năm trước nhiều

Về hậu thuẫn, nếu Gru chỉ được coi là con pet để Mỹ và Phương Tây làm phép thử chọc Nga lúc đó, thì Ukr hiện nay, tuy vẫn chỉ là 1 quân cờ trong tay Mỹ và Phương Tây, nhưng lại là 1 quân cờ đang ở 1 vị trí khá quan trọng đủ để Mỹ và Phương Tây không dễ dàng thí bỏ

Em nhận định là nếu trong 72 giờ tới không có thành công mang tính bước ngoặt nào cho phía Rus, thì thực sự thời gian sẽ là vũ khí mạnh nhất của Ukr

Mời các Cụ cùng đánh giá
Cụ đoán khác em rồi :D
Em đoán sẽ kéo dài ít nhất 1 tuần nữa. Sẽ chỉ dừng lại khi quân anh hói chiếm được vài thành phố lớn hoặc phía Ukr xuống nước. Châu Âu càng trừng phạt thì anh hói càng phải tỏ rõ quyết tâm, mà với con người anh ấy, thì bất chấp hậu quả.
Mục đích của anh hói là thể diện của nước Nga do anh ấy lãnh đạo chứ không phải vấn đề an ninh, kinh tế hay ngoại giao gì hết. Và anh ấy cũng đã chuẩn bị rất kỹ cả lý do can thiệp, quân lực và dự trữ ngoại hối cho vụ này từ nhiều năm nay. Không có chuyện dừng lại trong ngỡ ngàng như bài học Gruzia của cụ đâu.
Hiện giờ mọi thứ đã không theo kế hoạch thì nó sẽ đi theo bản năng và bản chất của anh hói. Để xem có đúng không :D

Chỉnh sửa cuối:

maixuanhuong

Xe tăng
Em không hiểu sao Nga lại tấn công Ukr làm gì. Vì thực tế Ukr đã đâu có làm gì gây bất ổn đến an ninh quốc phòng Nga đâu. Ukr nó chỉ muốn gia nhập NATO và EU thôi. Mà Nga mạnh về quân sự thế, sợ éo thằng nào.
Nga sát nhập Creame đã là dở quá rồi, nay lại tấn công Ukr nữa. Thiệt tình rất khó để đứng về phía Nga.
Vừa rồi phương Tây và Mỹ ra đòn hiểm, loại các Ngân hàng Nga ra khỏi hệ thống SWIFT, sẽ làm kinh tế Nga thiệt hại rất lớn.
Em dự, tới đây Nga sẽ phải trả giá rất đắt cho hành động quân sự này, nền kinh tế có khả năng suy giảm 10-15% đấy.
Có những thứ còn giá trị hơn không thể so sánh được bằng tiền.

thunm

Xe buýt
ôi cái ảnh đăng đi đăng lại đăng mà cũng không biết nội dung ảnh
đoàn xe của nga hôm qua bị bỏ lại đám lính Ukr loot đồ sau đó thì chính cái xe thiết giáp chở bọn Ukr lại bính lính nga phục kích lại bắn cháy ngày hôm nay
của thiên trả địa =))
Cụ chứng kiến tận mắt và nghe tận tai mà biết rõ vậy.
E chả fan quạt bên nào nhưng thấy các bạn thân Nga cãi cứ tài tài là, trắng đổi đen cứ nhoay nhoáy

Trạng thái
Thớt đang đóng