Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

dacchung

Xe tải
Vậy tt tổng tmt của Nga bị cắt chức có chính xác không các bác.

hungbbc

[Tịch thu bằng lái]
Tin của BQP Nga:
Tình hình thực tế như sau. Các băng nhóm có vũ trang gồm những tên cướp, những tên cướp và những người theo chủ nghĩa dân tộc nhận vũ khí do quyết định hình sự của chính quyền để phân phát chúng cho người dân một cách tràn lan ở Kyiv. Chúng tôi kêu gọi người dân Kyiv. Tất cả thường dân trong thành phố có thể tự do rời khỏi thủ đô của Ukraine dọc theo đường cao tốc Kyiv-Vasilkov. Tuyến đường này thông thoáng và an toàn.

Đang chỉ dẩn cho dân thoát khỏi Kiev
Link đâu

Belat Missan

Xe điện
Em nghĩ ngày mai Nga sẽ oánh mạnh tay.
Như thế này ko đúng cho lắm. :-?

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tấn công xâm lược 1 quốc gia có chủ quyền mà ko có lời tuyên chiến thì khác gì Hít Le ko tuyên chiến đã tấn công Liên Xô luôn đâu, hỏi làm sao mà có tính chính danh, làm sao mà ko "1 mình chống lại cả thế giới loài người" dc!
Thế Mỹ và NATO chúng nó chiến tranh xâm lược bao nhiêu quốc gia khác là Chính danh hả cụ ???

- Ngôn ngữ không phù hợp
- Xúc phạm các thành viên khác

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]
Thế Mỹ và NATO chúng nó chiến tranh xâm lược bao nhiêu quốc gia khác là Chính danh hả cụ ???
CỤ cứ mở riêng từng thớt, dẫn từng trường hợp ta trao đổi mới kỹ dc. MÀ theo cụ Mỹ NATO nó xâm lược ko chính danh (nếu quả thật như vậy) là tốt hay xấu?

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Xăng giá 12.000 đồng 1 lít thì lạm phát cái beep. Còn lãi suất 20% thì chẳng qua do ông ngân hàng tự vẽ ra thôi, chứ không phải là vì lạm phát mà nâng lãi suất như nơi khác.
Em hơi quan ngại với ý kiến của cụ thật. Tiền mất giá liệu cụ để trong NH với lãi suất thấp ko hay rút ra mua vàng. Để ngăn làn sóng rút tiền khỏi NH, huy vốn động vốn cho nên kinh tế chỉ có bài nâng lãi suất huy động thôi. Dân Nga đang xếp hàng đợi rút hết tiền ra mua hàng hoá

xuanphuongccs

Xe điện
Giọng điệu bác có vẻ hơi cằn cỗi nhỉ.
Phương Tây cấm vận nga bao năm rồi chứ có phải mới đâu. Bao năm nay doanh nghiệp họ cũng quen rồi, đâu giao thương gì với phương tây nhiều nữa đâu mà sợ ảnh hưởng.

Doanh nghiệp nào còn giao thương, không lẽ từng đó năm cấm vận họ không phòng ngừa rủi ro. Nếu bác có backgroud tài chính kinh tế thì các bác biết là có khối cách để phòng ngừa rủi ro tỷ giá. Ví dụ như để đồng tiền vào là USD, tiền bán ra cũng là USD, đừng chuyển đồng RUP. Việc nhảy giá chẳng ảnh hưởng đâu.
Hơn nữa cụ ấy có biết chiêu nâng lãi suất chính là để hạn chế rút tiền vào lúc này. Dự trữ vài trăm tỷ đô thừa sức bù cho nếu ngân hàng lại cho vay ưu đãi.

Tiếp xuống sông hả cụ khi kho xăng bị đánh bom hết cnr.
Vâng, cụ đoán đúng rồi. Ở dưới bên ukr sẽ chặn 1 đoạn sông. Hút hết nước ra. Lót bằng vải nhựa . Máy bay nato bay qua. Tháo dầu xuống như là clip cháy rừng ấy. Ào 1 cái là đầy sông luôn. Xe tăng tàu bò cứ ra đó hút như bầy linh dương đi uống nước ở mấy cái đồng cỏ ấy.

Xong là đủ dầu đánh sang tận moscow.

Dtrungkien

Xe hơi
Mấy quạt Nga cứ nồi hầm hay hầm nôl, vấn đề trong nồi nó còn cái gì không hay toàn không khí. Các quạt Nga biết nồi hầm còn bọn khác ko biết đấy nhỉ? Tưởng trong nồi là thịt đang thè lưỡi liếm mép, đâu ngờ nó là lựu đạn thì lại nhe răng cả lũ quân xâm lược.
Đây chữ Z trên xe mà các quạt Nga tung hô vang trời đây. Nát cả đám
ôi cái ảnh đăng đi đăng lại đăng mà cũng không biết nội dung ảnh
đoàn xe của nga hôm qua bị bỏ lại đám lính Ukr loot đồ sau đó thì chính cái xe thiết giáp chở bọn Ukr lại bính lính nga phục kích lại bắn cháy ngày hôm nay
của thiên trả địa =))

Freeman Bodhany

Xe tăng
Em không hiểu sao Nga lại tấn công Ukr làm gì. Vì thực tế Ukr đã đâu có làm gì gây bất ổn đến an ninh quốc phòng Nga đâu. Ukr nó chỉ muốn gia nhập NATO và EU thôi. Mà Nga mạnh về quân sự thế, sợ éo thằng nào.
Nga sát nhập Creame đã là dở quá rồi, nay lại tấn công Ukr nữa. Thiệt tình rất khó để đứng về phía Nga.
Vừa rồi phương Tây và Mỹ ra đòn hiểm, loại các Ngân hàng Nga ra khỏi hệ thống SWIFT, sẽ làm kinh tế Nga thiệt hại rất lớn.
Em dự, tới đây Nga sẽ phải trả giá rất đắt cho hành động quân sự này, nền kinh tế có khả năng suy giảm 10-15% đấy.

Bô nhêk

Xe hơi
Bộ trưởng Bộ Quốc phòng Nga: “Theo lệnh của Tổng thống, nhiệm vụ của các sở chỉ huy Lực lượng Tên lửa Chiến lược, Hạm đội Phương Bắc, Thái Bình Dương, và Bộ Tư lệnh Hàng không Tầm xa đã bắt đầu thực hiện nhiệm vụ chiến đấu với nhân sự được tăng cường. ”

Trạng thái
Thớt đang đóng