Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Trung Quốc vẫn cứng nhỉ. Mẽo vừa gọi yêu cầu lên án Nga mấy tiếng sau đăng đàn ngoại giao vẫn tuyên bố trung lập.
Sáng đọc thấy VN cũng lên tiếng rồi. Ủng hộ ngoại giao và HB. TQ và Brazil có làm ăn chặt với TQ thì sẽ trung lập hết thôi.

Tiếp dầu trên không cho xe tăng , xe bọc thép à cụ :))
Đúng rồi cụ. Người ta còn thả cái vòi từ trên không xuống. Thế là cứ vừa bay vừa nạp thẳng dầu vào bồn.
Giờ công nghệ hiện đại lắm cụ ạ.

hoangdang82

Xe tải

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]
cụ hình như đek hiểu mợ gì về quy chế hoạt động của HĐBA.
Vệ ( nếu là tv) thì chỉ là thành viên k thường trực, quyền mợ gì mà phủ quyêt như 5 thằng đầu gấu.
Đu dây thì trắng là chuẩn bài rồi, giống Ấn Đù với UAE.
Nói linh tinh cái gì thế, thứ nhất VN giờ ko còn là thành viên ko thường trực HĐBA nữa, thứ 2, nếu là thành viên ko thường trực thì tuy ko có quyền phủ quyết thì vẫn có quyền bỏ phiếu ủng hộ thay vì phiếu trắng (cũng là 1 cách biểu thị "thái độ"), thủng chưa.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
- Cụ cũng kg thể lấy ví dụ toàn nước đồng minh của Mỹ như thế dc, ở VN,TQ, Ấn độ... Và hàng trăm nước khác có biểu tình phản đối đâu. Lúc Mỹ và Nato đánh các nước trung đông có thấy các nước nhu cụ kể phản đối đâu.
- Nên cái cụ ví dụ chỉ là do chính trị và đường lối từng nước thôi.
Mấy nước cụ nói thì có bao giờ biểu tình nếu CP ko tổ chức :D
Diễn biến mới những đòn trừng phạt của PT đã tạo làn sóng lạm phát, lãi suất ở Nga. Lãi suất huy động tăng từ 9% lên 20%, tỉ giá nội tệ mất 30% giá trị. Theo fan của Hói, điều này tốt cho Nga, là thắng lợi rực rỡ trước PT :((

Rone95

Xe tăng
ukr chiếm lại được tp lớn nào chưa nhỉ

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em đã bảo cụ rồi. Đi tắm biển đi.
Lạc vào đây không cẩn thận là ăn đạn cả 2 phía ;))
Thì em tự thấy phải có trách nhiệm, đi khảo sát để tìm hiểu về Offers, xem có vừa hồng vừa chuyên không :))

Bô nhêk

Xe hơi
chơi kiểu ấy ngay Khác cốp cũng tự hàng thôi.
Rõ ràng ý đồ của Nga là như vậy. Nhưng U cà dù có biết được ý định ấy thì bây giờ cũng đã muộn.
Nói chung là chết chắc, chỉ chưa biết là sớm hay muộn(?)

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Thì em tự thấy phải có trách nhiệm, đi khảo sát để tìm hiểu về Offers, xem có vừa hồng vừa chuyên không :))
Muốn vừa hồng vừa chuyên thì chân cụ phải đi 2 hàng.
Đi 1 hàng thẳng tắp dễ dính đạn lắm.

Big Bang

Xe điện
Giọng điệu bác có vẻ hơi cằn cỗi nhỉ.
Phương Tây cấm vận nga bao năm rồi chứ có phải mới đâu. Bao năm nay doanh nghiệp họ cũng quen rồi, đâu giao thương gì với phương tây nhiều nữa đâu mà sợ ảnh hưởng.

Doanh nghiệp nào còn giao thương, không lẽ từng đó năm cấm vận họ không phòng ngừa rủi ro. Nếu bác có backgroud tài chính kinh tế thì các bác biết là có khối cách để phòng ngừa rủi ro tỷ giá. Ví dụ như để đồng tiền vào là USD, tiền bán ra cũng là USD, đừng chuyển đồng RUP. Việc nhảy giá chẳng ảnh hưởng đâu.
Cụ toàn nói cái cao siêu như thế thì Bố ai mà hiểu được.

Notimetodie

Xe tải
Bắn ở sbay sát biên giới 2 nước
Trích tin thiệt hại của Nga từ nguồn Euromaidan thì cũng như hóng tin xứ Vệ từ nguồn Vịt Tần đóa

thanhhava

Xe buýt
Các bác kia chịu KPI, đi ban phát thông tin ấy mà. Không đủ bài thì không đủ lương đâu, bị sếp la đấy. Các bác ấy xưa đi từ ttvnol, giờ VOZ chán chê, giờ qua đây.
Nói gì các bác ấy cũng kệ, công việc cần câu cơm của các bác ấy.
Như ở quê, kéo ra ngồi ủy ban được phát 150k ngày ấy.
Nghe đâu có đi cầm tấm bảng "i love Ukraine " đứng giữa đường được 300k nữa mà.

Notimetodie

Xe tải
Đúng rồi cụ. Người ta còn thả cái vòi từ trên không xuống. Thế là cứ vừa bay vừa nạp thẳng dầu vào bồn.
Giờ công nghệ hiện đại lắm cụ ạ.
em nghĩ có khi nó khoan 1 cái giếng từ bên kia bán cầu đục sang nhẽ khả thi hơn

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Mình không biết backgroud cụ là gì nhưng cụ phán như thật ấy.
Nếu cụ open mind thì đọc bài này đi, tác giả người mỹ. Bài này khẳng định Nga được hơn mất. (Mình không chắc đúng nhưng là một góc nhìn).
Ko quan trọng Background cụ.
Em thì tin rằng hơn ai hết Putin có lòng tự trọng và niềm kiêu hãng về Liên Xô vĩ đại hơn ai hết (em nhầm Nga vĩ đại). Và theo góc nhìn của em thì Putin đang muốn làm Liên Xô vĩ đại trở lại.
Cứ chờ xem sao vậy.

Ô tô điên

Xe tăng
Có vẻ Nga đang mắc bẫy luận điệu tuyên truyền của chính mình, nào là chính phủ U là phát xít, nào là U với Nga là anh em một nhà, nào là quân dân U sẽ lật đổ chính quyền của TT Zelenski để theo Nga....nên bị bất ngờ và bối rối khi bị dân U và quân đội U kiên quyết kháng cự.
Tân phát xít lại đi bầu một ông diễn viên gốc do thái làm tổng thống thì cụ hiểu rồi đấy.

Long_cin

[Tịch thu bằng lái]
Giọng điệu bác có vẻ hơi cằn cỗi nhỉ.
Phương Tây cấm vận nga bao năm rồi chứ có phải mới đâu. Bao năm nay doanh nghiệp họ cũng quen rồi, đâu giao thương gì với phương tây nhiều nữa đâu mà sợ ảnh hưởng.

Doanh nghiệp nào còn giao thương, không lẽ từng đó năm cấm vận họ không phòng ngừa rủi ro. Nếu bác có backgroud tài chính kinh tế thì các bác biết là có khối cách để phòng ngừa rủi ro tỷ giá. Ví dụ như để đồng tiền vào là USD, tiền bán ra cũng là USD, đừng chuyển đồng RUP. Việc nhảy giá chẳng ảnh hưởng đâu.
Bác ơi, đại gia được mấy người

Doanh nghiệp vừa và nhỏ mới nhiều.

Rồi tiền trượt giá, bọn chủ nó ko chạy theo trượt giá ngay cho công nhân đâu, nó tính các kiểu có lợi, chừng nào công nhân ko chịu nổi bỏ việc nó mới tăng lương nếu nó có tiền
Chắc các bác chờ dân nga nó về mốt câu chặn xe tăng bắn vào nhà quốc hội như năm xưa mới hiểu được

Các bác nghe chuyện vĩ mô của các quan nhiều nên tưởng thật á

Trạng thái
Thớt đang đóng