Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

.Bo My

Xe lăn
Chắc là đàm phán mấy điểm mấu chốt:
- Vĩnh viễn cấm nhắc đến Crimea
- Tôn trọng ý nguyện độc lập của các vùng ly khai khác
- Giải giáp vũ khí hạng nặng
- Giải tán các lực lượng cực hữu Azov, Aida,...
- Không bao giờ tham gia, liên kết với các tổ chức quân sự, trong đó có NATO
- Không cho bất kỳ nước nào đặt căn cứ quân sự hay đưa quân lính, thiết bị quân sự vào Ukraina dù là quá cảnh.
- Tôn trọng sự lựa chọn ngôn ngữ, văn hóa của người dân, cụ thể là có quyền nói tiếng Nga, học tiếng Nga và sử dụng tiếng Nga như 1 ngôn ngữ thứ 2 kể cả trong GD dân sự.
- ...
Ly khai khác là khác thế nào ạ: Kharkov, Odessa..?

Để bù đắp cho Ukraina, nên bổ sung thêm mấy điều khoản sau:
- Nga bảo đảm an ninh cho Ukraina, cho Ukraina gia nhập Thỏa ước an ninh tập thể...
- Nga đóng căn cứ quân sự tại Ukraina để làm điều trên..

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Tại sao Nga lấy lý do phòng vệ để đánh U vì U theo tây và muốn vào Nato cũng vì muốn bảo vệ đất nước khỏi sự đe doạ của Nga. Chứ kể cả U vào Nato cũng chả ông nào dại đi chủ động động binh với thằng đầu gấu, kho hạt nhân đầy nhà. Nó điên lên cho mỗi nước Nato vài quả nấm Trừ khi bị bem trước thì buộc phải tự vệ.
Cụ ngây thơ quá đó, p tây với mỹ nó việc gì phải động binh, động binh để nga có cớ đánh lại à. Mỹ nó sẽ xíu bẩy bơm tiền cho các vùng tự trị, các vùng li khai mà nga thì rất nhièu vùng tự trị kiểu như vậy. Chiến thuật là phá hoại gây chia rẽ từ bên trong, li khai bài nga, chống nga. Chiens thuật tằm ăn lá dâu từ từ từng bước một. Sau một thời gian chiếc lá dâu chỉ còn trơ lại mỗi câi cuống và tự rụng. Ai đời nó gây sự công khai mà đóng vai người lịch sự nhưng người chết thì có thật.

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]
RIA Novosti - Trên mạng xã hội, bắt đầu xuất hiện những tin nhắn về việc xếp hàng dài tại các cây ATM. Hôm thứ Sáu, người ta biết rằng người Nga đã rút một lượng tiền mặt kỷ lục tương đương với tổng số lượng hai năm trong vòng một ngày.

Bô nhêk

Xe hơi
Đặc nhiệm các nc mà vài thì Vostok hay Zapad cũng nghẻo thôi.
Đặc nhiệm các nước vào số lượng đủ lớn thì nguy cơ chiến tranh lan rộng không thể kiểm soát. Nhóm nhỏ thì bọn này nó ăn gỏi ngay, đừng đùa với thứ chiến binh từ trong gen.

year2021

Xe máy
Để tăng tính hấp dẫn của thớt.
Kính đề nghị Mod hạn chế chém gió xỏ lá.
Hạn chế 3 giờ mới cho đăng một cò men, mỗi ngày tối đa 8 comen.
Nhiều cụ kỳ công đăng hình ảnh, tin chiến sự. Mấy bạn phá thớt chỉ ngoác mỏ nói một câu fake, không đọc.
Chán.
Chuẩn rồi cụ, có mấy ông bênh ucraina và phương tây vào toanf đăng tin fake và nói linh tinh

vnvodoi

Xe điện
Nhiều cụ nghĩ là U cà trụ được là hơi sớm. Nga nó còn chưa lôi các loại vũ khí hạng nặng nhất ra,và vẫn tuân thủ việc tránh dân thường đấy.

Mỹ và phương Tây mà o ép quá thì đừng nói là Kiev, anh Tin anh ấy hạ lệnh cho oánh không cần suy nghĩ đến dân nữa thì cả U cà không còn gì ngoài gạch nát hết. 40 triệu dân U cà chứ có là 400 triệu dân ( gần bằng cả số dân châu Âu ) anh ấy cũng cho đi lên thiên đường được đấy.

Mr.Alo

Xe lăn
Vụ đàm phán em nghĩ Nga nó cứ hô hào thế thể hiện thiện trí cho dư luận đỡ kêu thôi , chứ không đáp ứng yêu cầu của nó thì chỉ đến chém gió câu giờ :))

foxdie

Xe buýt
Website
pquan.info

cái vùng màu vàng là Transnistria, cũng có lực lượng peacekeeper Nga ở đó phải không các cụ.

pressf5

Xe buýt
Ca
Chuẩn rồi cụ, có mấy ông bênh ucraina và phương tây vào toanf đăng tin fake và nói linh tinh
Các cụ cho hỏi tin thế nào gọi là tin fake? Nguồn từ vnexpress hay soha hay facebook thì có cùng được coi là fake hay không fake, vì theo em được biết các cụ ở đâu không có cụ nào trong vùng chiến sự thì phải :D
Vào thớt giờ chỉ thấy các cụ vật nhau, mỉa mai nhau là nhiều.

year2021

Xe máy
tin đoàn xe quân sự Nga bị úp ở Bucha ,nay e xem lại video full thì ko đúng..Chính xác là đoàn xe U cà bị úp sọt vì cuối video lính Nga đang đứng gần đó.
Như vậy toàn fake news

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy đợt này nhiều bạn rồ PT vào chiến đấu quá, mà hầu hết không hiểu chuyện lâm, em có mấy ý kiến sau cho các bạn nắm được tình hình.

1.PT cung cấp vk, tiền cho U cà: nếu các bạn thực sự là người yêu hoà bình thì nên cầu mong cho PT nó dừng ngay lại trò này đi ah. Thứ nhất là mớ vk này toàn vk hạng nhẹ và siêu nhẹ, nó không có tác dụng trong đánh nhau với quân Ngố, mấy cái đồ này không bắn được tên lửa các bạn ah. Chỗ vk này mục đích là PT có giúp U cà, cho báo chí có cái khoe thôi, k hôm rồi TT U cà lên chửi bị bỏ rơi nó nhục quá. Thứ hai quan trọng hơn, cứ một khẩu súng gửi qua biên giới lại có thêm 1 người U cà chết, ít nhất là thế ah, nên PT nó gửi vk thì như nó đang gửi quan tài cho dân U cà thôi.

2. KT Ngố sụp đổ: Ngố nó là kinh tế tự lực tự cường các bạn nhé, có nghĩa là dân nó cần gì trong nước nó cung cấp được ah, nên có trừng phạt giời thì nó vẫn sống nhé. Tây nó tính giá dầu trên 44 đô thì Ngố nó sống khoẻ, mà giờ 100 đô rồi nên có nghĩa là Ngố sẽ càng có nhiều tiền mặt hơn. Quan trọng nhất các bạn nên hiểu rằng, trong những ngày chửi nhau mạnh mồm nhất vừa qua, PT vẫn đều đặn hàng ngày mua dầu và khí của Ngố ạ, tức là chính PT đang tài trợ cho chi phí chiến tranh của Ngố.

3. Phản ứng của Đức: Đức nó tăng cường ngân sách quốc phòng thì từ từ mới có hiệu lực bạn nhé, mua thêm cái máy bay thì cũng 3,4 năm nữa nó mới bàn giao được, lúc ấy em sợ hoà bình khắp trên thế giới rồi. Còn quy mô qp của Đức giúp nó đánh nhau với mấy nước be bé thôi bạn nhé, không có nước nào đủ năng lực đánh nhau với Ngố (trừ Mẽo), nếu Ngố muốn, trong một buổi sáng sẽ không còn nước Đức nữa, và không có ai đứng ra đánh nhau giúp Đức đâu ah, ai cũng muốn sống.

Về vẫn đề cắt giao dịch ngân hàng của Ngố, em nhắc lại là PT muốn cắt lắm nhưng không cắt được ạ. Nếu cắt thì Ngố nó cắt gas sang Đức, và dân Đức sẽ không thể sống được, vì nó không có nguồn thay thế trong ngắn hạn, mấy cái kế hoạch này kế hoạch kia chỉ có thể triển khai trong vài năm nữa. Đức nó cần Ngố hơn Ngố cần Đức ạ, đấy là điều các bạn phải hiểu.

4. Tất cả các biện pháp chửi rủa, cấm vận của PT bây giờ là vì chúng nó thấy NHỤC vì thằng em bị vả mà không làm gì được, thứ hai là SỢ thằng Ngố nó mở rộng chiến tranh, chứ không phải nó muốn giúp U cà đánh thắng Ngố. Chỉ có những thằng ngu mới nghĩ là đánh nhau về quân sự thắng được Ngố, Ngố nó có thể tuyệt diệt, nhưng nước đánh nhau với Ngố cũng sẽ thành sa mạc hết ah.

5. Mình không cổ vũ chiến tranh, nhưng mình nghĩ bây giờ muốn hoà bình, Ngố nó nên thử một quả bom nguyên tử, nó sẽ giúp PT nguội đầu đi rất nhanh, và bình yên sẽ dần về trên đất U cà (chắc chắn là dưới một hình hài mới ah)
Một cái còm rõ là dài, được kết bởi một câu: "Mình không cổ vũ chiến tranh, nhưng mình nghĩ bây giờ muốn hoà bình, Ngố nó nên thử một quả bom nguyên tử..."
Cụ thông tuệ thế này, phải chăng Cụ đang sinh sống ở sao Hỏa :D

AMATAX

Xe điện
Nga cho vài ngày dân di tản đến các nước khác.
Giờ những người ở lại 1 là quân đội 2 là người ủng hộ chính phủ.
Nên sẽ tự động tăng thêm hoả lực thôi.
Người thân Nga và gốc Nga thì sao cụ. Quân ta bắn quân mình à

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy đợt này nhiều bạn rồ PT vào chiến đấu quá, mà hầu hết không hiểu chuyện lâm, em có mấy ý kiến sau cho các bạn nắm được tình hình.

1.PT cung cấp vk, tiền cho U cà: nếu các bạn thực sự là người yêu hoà bình thì nên cầu mong cho PT nó dừng ngay lại trò này đi ah. Thứ nhất là mớ vk này toàn vk hạng nhẹ và siêu nhẹ, nó không có tác dụng trong đánh nhau với quân Ngố, mấy cái đồ này không bắn được tên lửa các bạn ah. Chỗ vk này mục đích là PT có giúp U cà, cho báo chí có cái khoe thôi, k hôm rồi TT U cà lên chửi bị bỏ rơi nó nhục quá. Thứ hai quan trọng hơn, cứ một khẩu súng gửi qua biên giới lại có thêm 1 người U cà chết, ít nhất là thế ah, nên PT nó gửi vk thì như nó đang gửi quan tài cho dân U cà thôi.

2. KT Ngố sụp đổ: Ngố nó là kinh tế tự lực tự cường các bạn nhé, có nghĩa là dân nó cần gì trong nước nó cung cấp được ah, nên có trừng phạt giời thì nó vẫn sống nhé. Tây nó tính giá dầu trên 44 đô thì Ngố nó sống khoẻ, mà giờ 100 đô rồi nên có nghĩa là Ngố sẽ càng có nhiều tiền mặt hơn. Quan trọng nhất các bạn nên hiểu rằng, trong những ngày chửi nhau mạnh mồm nhất vừa qua, PT vẫn đều đặn hàng ngày mua dầu và khí của Ngố ạ, tức là chính PT đang tài trợ cho chi phí chiến tranh của Ngố.

3. Phản ứng của Đức: Đức nó tăng cường ngân sách quốc phòng thì từ từ mới có hiệu lực bạn nhé, mua thêm cái máy bay thì cũng 3,4 năm nữa nó mới bàn giao được, lúc ấy em sợ hoà bình khắp trên thế giới rồi. Còn quy mô qp của Đức giúp nó đánh nhau với mấy nước be bé thôi bạn nhé, không có nước nào đủ năng lực đánh nhau với Ngố (trừ Mẽo), nếu Ngố muốn, trong một buổi sáng sẽ không còn nước Đức nữa, và không có ai đứng ra đánh nhau giúp Đức đâu ah, ai cũng muốn sống.

Về vẫn đề cắt giao dịch ngân hàng của Ngố, em nhắc lại là PT muốn cắt lắm nhưng không cắt được ạ. Nếu cắt thì Ngố nó cắt gas sang Đức, và dân Đức sẽ không thể sống được, vì nó không có nguồn thay thế trong ngắn hạn, mấy cái kế hoạch này kế hoạch kia chỉ có thể triển khai trong vài năm nữa. Đức nó cần Ngố hơn Ngố cần Đức ạ, đấy là điều các bạn phải hiểu.

4. Tất cả các biện pháp chửi rủa, cấm vận của PT bây giờ là vì chúng nó thấy NHỤC vì thằng em bị vả mà không làm gì được, thứ hai là SỢ thằng Ngố nó mở rộng chiến tranh, chứ không phải nó muốn giúp U cà đánh thắng Ngố. Chỉ có những thằng ngu mới nghĩ là đánh nhau về quân sự thắng được Ngố, Ngố nó có thể tuyệt diệt, nhưng nước đánh nhau với Ngố cũng sẽ thành sa mạc hết ah.

5. Mình không cổ vũ chiến tranh, nhưng mình nghĩ bây giờ muốn hoà bình, Ngố nó nên thử một quả bom nguyên tử, nó sẽ giúp PT nguội đầu đi rất nhanh, và bình yên sẽ dần về trên đất U cà (chắc chắn là dưới một hình hài mới ah)
Cụ đang diễn hề à?
1. Vũ khí dù là nhẹ hay nặng thì cũng quan trọng bởi 2 lý do: thể hiện sự ủng hộ với Ucr và phản kháng với Nga. Và kể cả có nhẹ, vẫn có thể giết người, đặc biệt trong các trận chiến trên đường phố. Nhân tiện, từng có một Đại tá GS ở một nước dày dạn chiến trận công bố nghiên cứu khoa học về dùng súng bộ binh bố trí thành trận địa hạ tên lửa tomahawk rồi đấy :D
2,3: châu Âu và Nga không mua gas và trả tiền theo ngày nhé. Đã có topic của mấy cụ ộp dạy về cái này rồi, kiếm về mà học đi. Xin lỗi, trong việc bán gas, thằng Đức còn cần hơn Nga, nên nếu Nga dừng bán cho nó chả khác mẹ gì tuyên chiến. Đấy là lý do anh hói chỉ có thể doạ mồm về hạt nhân khi bị tụi châu Âu đánh hội đồng. Anh hói chưa đủ ngu để cắt gas và chính thức trở thành kẻ thù của thằng Đức - một thằng từng phá hoại tất cả các kế hoạch trừng phạt Nga của châu Âu. Một điều này nữa: thằng Đức cần gas của Nga không phải để cho dân nó sống, mà là để duy trì kinh tế qua đó thao túng toàn bộ châu Âu nhé. Nó không bao giờ có thể tìm nguồn thay thế cho gas giá rẻ của Nga đối với tham vọng này.
4. Tất cả những gì bọn châu Âu, Mỹ… đang làm là sự đoàn kết nhằm cố gắng duy trì trật tự thế giới theo cách nó đã giữ thế giới được yên ổn, một cách nhất định, trong thời gian qua theo cách có lợi nhất cho họ. Nếu Nga ngang nhiên thách thức, sẽ phải trả giá nặng nề về kinh tế và ngoại giao.
5. Một suy nghĩ thiển cận và ba chấm không cần phải phân tích.

year2021

Xe máy
Ca

Các cụ cho hỏi tin thế nào gọi là tin fake? Nguồn từ vnexpress hay soha hay facebook thì có cùng được coi là fake hay không fake, vì theo em được biết các cụ ở đâu không có cụ nào trong vùng chiến sự thì phải :D
Vào thớt giờ chỉ thấy các cụ vật nhau, mỉa mai nhau là nhiều.
Fake đây đang nói là tin bị bóc ra là tin đều, còn bóc thế nào thì tự tìm hiểu

Xế Độp

Xe điện
Gần như toàn bọi thành phần quân đôi u cà tập trung tại đây nên phát triển khó hơn, mà cũng có thể chưa muốn phát triển ở đây. Mà phát triền hướng khác để bao vây toàn bộ lực lượng này lại. Sau đó tiêu diệt hoàn toàn.
Bài học vn- cam rồi, phát triển quá nhanh, ko tiêu diệt được chủ lực dẫn đến sau này bị nó đánh du kích cho kiệt quệ nhiều năm sau
Như cụ thấy, các hướng khác Nga chỉ đánh vào các kho vũ khí, sân bay để phân tán lực lượng U, cắt nguồn cung vũ khí và khả năng cơ động tăng cường cho miền đông, lấy được miền đông và miền nam thì Nga nó cũng té thôi;

Trạng thái
Thớt đang đóng