Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

baogia102

Xe tăng
Nga nó ko phải là quê cụ. Ở Nga vào những trạm rút tiền đổi tiền chỉ lèo tèo dăm ba người thôi, ko có cảnh chờ đợi xúm đông đỏ như ở VN, đừng nói là xếp hàng ra cả ngoài đường thế này.
Vâng cụ. Vì cụ ấy bảo dân nga đổ xô đi rút tiền nên e mới bảo vậy. E đếm được 15 người kể cả trẻ e.

Bô nhêk

Xe hơi
tin đoàn xe quân sự Nga bị úp ở Bucha ,nay e xem lại video full thì ko đúng..Chính xác là đoàn xe U cà bị úp sọt vì cuối video lính Nga đang đứng gần đó.
Như vậy toàn fake news
Kể cả mấy cái thiết giáp hết nhiên liệu cũng bị bóc phốt rồi, nó là của lính U cà bỏ lại.

pressf5

Xe buýt
Fake đây đang nói là tin bị bóc ra là tin đều, còn bóc thế nào thì tự tìm hiểu
Thế là phải tùy vào nhận định riêng của từng người hả cụ? Vì như em hay xem mấy báo được cấp bản quyền ở VN như tàu nhanh hay dantri....
Mà em thấy nhiều cụ vẫn bảo tin fake, lá cải...
Em cũng đến loạn với các nguồn tin hiện nay :D

XámChâuPhi

Xe tải
Cái này là phét cụ nhé, làm sao biết cái nào là tên lửa đạn đạo, tên lửa thường mà xác định, mà không biết nó bay đến đâu thì đi bắn lại làm gì :))), nó bắn bọn khủng bố Afga thì cũng bắn lại nó à.

Em khẳng định là nếu thực chiến, thằng nào bị Ngố thả nấm thằng đấy chịu, không thằng ngu nào ở bên cạnh lại muốn kéo nước mình tuyệt diệt vì cái hiệp ước vớ vẩn, tại sao phải tự đi giết mình làm gì hả bạn, cứ im im lên tiếng quan ngại thì mất gì đâu.
Ví dụ: Nga thả nấm Balan hay baltic thì Mỹ Anh Pháp phản đối, quan ngại, biểu tình và đàm phán thôi, không có chuyện đáp trả vkhn vì hiệp ước Nato vớ vẫn, để cùng hủy diệt, không bao giờ.

foxdie

Xe buýt
Website
pquan.info
Ca

Các cụ cho hỏi tin thế nào gọi là tin fake? Nguồn từ vnexpress hay soha hay facebook thì có cùng được coi là fake hay không fake, vì theo em được biết các cụ ở đâu không có cụ nào trong vùng chiến sự thì phải :D
Vào thớt giờ chỉ thấy các cụ vật nhau, mỉa mai nhau là nhiều.
nguồn VN thì cụ xem họ dịch từ báo, kênh nào của nước ngoài.

Thiệt ra thì giờ thật giả lẫn lộn nên cũng chả quan tâm nữa. Khi kết thúc chiến sự là rõ nhất.

PhamVN

Xe máy
Mấy hôm nay em hay theo dõi trên kênh của bác Tần Nguyễn này, thấy bác này phân tích tình hình Nga-Ukr khá sát, theo nghĩa phân tích tâm lý/ suy nghĩ của các bên, chứ ko phân tích ai đúng ai sai, ai đáng lên án...

có thể 1 số bác thấy ông này là diễn giả kiểu lùa gà, nhưng thực sự nghe các phân tích về chiến sự có góc nhìn rất giống với cách nhìn của chuyên gia đứng bên ngoài cuộc chiến.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Putin mà ra lệnh kích hoạt nút bấm hạt nhân thì tướng lĩnh Nga nó sẽ đè Putin ra trước, các cụ có tin không? Cái gì cũng có giới hạn. Chả thằng nào ngu biến mình thành công cụ cho 1 thằng khát máu đâu.
Bác lo thừa, putin sẽ không bao h làm thế.

flirtflock

[Tịch thu bằng lái]

1.25 ton

Xe điện
Em mong cuộc chiến này chấm dứt càng sớm càng tốt, bên nào thua hay thắng đều không quan trọng bằng dân sinh. Chả có nước nào được lợi cả. Nato cũng méo mồm khi cấm vận Nga, và phải hỗ trợ Ukraine trong khi kinh tế các nước đều chưa hồi phục vì dịch Covid. Nga thì tất nhiên thiệt đơn thiệt kép. Việt Nam trung lập thì cũng như các nước khác, bị bem quả giá dầu tăng cũng méo mồm luôn.

Chỉnh sửa cuối:

drmeo

Xe hơi
Nhiều cụ nghĩ là U cà trụ được là hơi sớm. Nga nó còn chưa lôi các loại vũ khí hạng nặng nhất ra,và vẫn tuân thủ việc tránh dân thường đấy.

Mỹ và phương Tây mà o ép quá thì đừng nói là Kiev, anh Tin anh ấy hạ lệnh cho oánh không cần suy nghĩ đến dân nữa thì cả U cà không còn gì ngoài gạch nát hết. 40 triệu dân U cà chứ có là 400 triệu dân ( gần bằng cả số dân châu Âu ) anh ấy cũng cho đi lên thiên đường được đấy.
rồi sau đấy ko thể rút chân ra được khỏi vũng lầy do mình tạo ra à cụ :))

VoCan

Xe điện
Ca

Các cụ cho hỏi tin thế nào gọi là tin fake? Nguồn từ vnexpress hay soha hay facebook thì có cùng được coi là fake hay không fake, vì theo em được biết các cụ ở đâu không có cụ nào trong vùng chiến sự thì phải :D
Vào thớt giờ chỉ thấy các cụ vật nhau, mỉa mai nhau là nhiều.
Fake hay không thì không phải do nguồn mà là bản chất đúng hay sai của tin đó . Cụ đang bị nhầm lẫn . Ví dụ đơn giản là 1 bức ảnh xe dân sự bị xe quân sự cán nát bét, thông tin đưa ra là xe tăng của Nga cán xe dân U , sau đó xuất hiện video full chứng minh đó là xe quân sự của U. Vậy đó là tin fake . Vậy theo cụ có cần ở vùng chiến sự để chứng minh đó là fake không

A98

Xe container
Một vụ nổ kho đạn đêm qua

NSUT Zelensky

Xe hơi
em cũng nghĩ như vậy, nghe nói có nhiều sư đoàn tinh nhuệ của Ukr đang ở đây, đương nhiên là được đưa lên đàm phán rồi, không thì tiếp tục bao vây tiêu diệt.

Cái không rõ là giới tuyến mới ở đâu thôi.
150 nghìn quân rõ ràng không đủ chiếm đóng Ucraina. Đức ngày xưa để đánh Ba Lan phải dùng tới 1,5 triệu quân. Chưa hiểu Putin tính toán ra sao mà thấy nướng quân quá. Nếu Nga không nhiều quân thì đáng ra phải chuẩn bị về mặt chính trị tạo dựng các đội quân U thân Nga đánh trên khắp đất nước

Nhiều cụ nghĩ là U cà trụ được là hơi sớm. Nga nó còn chưa lôi các loại vũ khí hạng nặng nhất ra,và vẫn tuân thủ việc tránh dân thường đấy.

Mỹ và phương Tây mà o ép quá thì đừng nói là Kiev, anh Tin anh ấy hạ lệnh cho oánh không cần suy nghĩ đến dân nữa thì cả U cà không còn gì ngoài gạch nát hết. 40 triệu dân U cà chứ có là 400 triệu dân ( gần bằng cả số dân châu Âu ) anh ấy cũng cho đi lên thiên đường được đấy.
Tin hói đánh nhau mà dạ đàn bà thế này thua quá nửa, thà tất tay đập mạnh thắng nhanh vừa ko cho kẻ thù cơ hội vừa giảm thương vong thực tế còn hơn -_-

nemesian

Xe buýt

Phương Tây vẫn tích cực bơm đồ cho U cà, kiểu như chọc cho Nga thêm điên. Quan ngại sâu sắc đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng