Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

BốCuTôm

Xe buýt
Đoàn này theo dự đoán thì bao giờ đến nơi hả cụ?
E nghĩ EU và cả Nato ko nghĩ Putin có hành động cứng rắn thế nên chuyện Zê ngồi vào vòng đàm phán theo chỉ đạo của quan thầy để hạ nhiệt cuộc chiến với Putin. Chuyện viện trợ vũ khí cũng sẽ nhân cơ hội này stop lại để hoà hoãn giải quyết trên bàn đàm phán. Chung quy lại là khi 1 con gấu trở nên bất cần thì cả thế giới sẽ run rẩy. Tuy nhiên hình ảnh của nc Nga sẽ xấu đi trầm trọng khi lịch sử nhân loại vũ khí hạt nhân - thảm họa của loài người được công khai đưa lên mức cảnh báo.

_AHA_

Xe điện
Chả hiểu sao nhiều cụ cãi nhau hăng thật. Mọi hành động đều có lý cả, chỉ kết quả là phản ánh giá trị hành động. Qua sự kiện Uca thì nhiều người hiểu được đường lối ngoại giao của VN. Có những việc như này là đúng nhưng cũng có thể là sai bởi khi ko tự quyết định được kết quả.

Sailor

Xe tăng
Em vẫn bảo lưu ý kiến dân Nga sẽ treo cổ Putin nếu Putin có ý định dùng nude.

DuongPago

Xe hơi
Cháu thấy cụ nói rất mâu thuẫn. Một nước giàu tài nguyên, khoa học kỹ thuật tốt mà lại không giàu được vì cấm vận? Cấm vận nghe nó to tát, chứ nó ko chơi với mình (cấm vận mình) thì mình không chơi với nó. Vạy thôi, nếu mình đủ khỏe. Liên Xô ngày xưa cũng thế. Mỹ có khối Nato, thì Lien Xô có khối Vac sa va
Thì đó chiến tranh nghe nó to tát thằng Nga tẩn Uca thì Uca tẩn lại đi sao các nước khác chõ mõm vào cấm vận ké làm gì. Kiểu nó vậy đấy cháu bé ạ hổ xuống đồng bằng chó mèo bắt nạt nghe chưa? Còn hiện tại nc Nga có suy yếu nhưng không chắc tương lai có hùng mạnh lại không và vì tài nguyên, khoa học kỹ thuật đó dẫn đến sự sợ hãi nếu nc Nga có hùng mạnh trở lại đe dọa vị thế của mình bọn Âu - Mỹ mới phải bắt chẹt Nga như bây giờ đó cháu bé ạ.

thamvuky

Xe tăng
Vâng, trả nga vĩ đại lại cho cụ :))
Trích lại cho cụ thắc mắc hôm trước về chuyện phát xít .
Vâng, trả nga vĩ đại lại cho cụ :))
Chả có thằng nào là vĩ đại với e . Cụ cần thông tin thì mình cấp cho thôi . Vấn đề tân phát xít ở ukr nó tồn tại từ nhiều năm . Bác có thể đọc những bài nói về neo-nazi của báo anh và đức thậm chí là toè reuter từ vài năm trước . Cuộc chiến này nga ngố có bất lợi lớn là các kênh media lớn hàng đầu đều trong tay Nato . Mà người đọc thì thường ko thích tìm hiểu và quá khó để tìm hiểu
. May mà vẫn tìm dc bài của đại sức ukr từ nhiều năm trước

NSUT Zelensky

Xe hơi
Tưởng a Hề đóng thế nào, ra tối hậu thư cuối cùng phải xuống nước chấp thuận. Thế là biết kết quả thực tế chiến trường.
Screenshot_2022-02-27-22-36-34-75_40deb401b9ffe8e1df2f1cc5ba480b12.jpg
Tất nhiên. Rõ ràng thiết giáp Nga thiệt hại nặng quá nên nó điên lên nó quyết định dùng không quân với MLRS san bằng tất cả rồi. Đằng nào cũng full cấm vận. Mà hề nói kiểu kia là vẫn muốn câu giờ. Hề

Go on

Xe điện
Tại sao Nga lấy lý do phòng vệ để đánh U vì U theo tây và muốn vào Nato cũng vì muốn bảo vệ đất nước khỏi sự đe doạ của Nga. Chứ kể cả U vào Nato cũng chả ông nào dại đi chủ động động binh với thằng đầu gấu, kho hạt nhân đầy nhà. Nó điên lên cho mỗi nước Nato vài quả nấm Trừ khi bị bem trước thì buộc phải tự vệ.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng qua là cụ đứng về phe Mỹ thôi . Chứ nó là 2 đối thủ truyền kiếp . Các nước lớn thì tư tưởng là bá quyền . Nến sẽ đụng nhau . Không nga -mỹ thì là mỹ- trung và rồi sẽ có lúc nga-trung . Khoing bao giờ coa chuyện để yên cho thẳng này thằng kia vươn lên . Nếu cuộc đời đẹp thì thế giới này đã không vây cánh , kết bè kết đảng chống nhau . Mỗi nước đều vì lợi ích của mình . Các cụ ở đây cũng ko nên bẻ lại chuyện tàu , hay đài loan . Ủng hộ phe nào thì cũng chả thay đổi dc tư tưởng nước lớn . Mà tự các nước bé có nguy cơ phải tự xem xét các tiền thoái của mình . Và một lần nữa vẫn phải nói là đừng như u cà , tự chặt mất nanh vuốt của mình để rồi phải cậy nhờ người khác .
Vậy được bẻ lái sang Irag, Nam tư, Mỹ…? Mỗi dân tộc có quyền lựa chọn, quyền độc lập, tự do. Đất nước có biến mất khỏi bản đồ đi nữa nhưng có quyết tâm, tinh thần dân tộc cao thì ngày phục quốc cũng sẽ đến

Long_cin

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ dân Châu Âu đang nghĩ gì nhỉ.?
Nga ngố nó vừa dọa cấm phần lan, nauy ko đc láo nháo ko tao táng cho
÷ châu âu nháo nhào: đức tái vũ trang với 2% GDP, các nước chưa vào nato mặt tái mít, bọn vào nato rồi thì bơm đồ+ tiền .....
Chán, quá chán chí phèo rồi bác ợ

hoami

Xe tăng
Giã 1 quả cho bay màu 1 chú nào đó trong NATO bé nhất mà láo nhất như Litva chẳng hạn. Xong alo 2 chú Tàu và Mẽo ngồi chia lại thế giới. Nước nào chứ nước Nga mà chơi rắn bố bảo Nato dám kích hoạt điều 5 mà chơi hội đồng lại vào Nga đấy. Bảo đảm thách kẹo Mỹ cũng không dám chơi hột nhơn với Nga.
Nghĩ thế thôi em đã xanh cả mặt rồi. Tất cả chỉ tại bọn PT chó đàn ép người quá đáng mà ra
Haha 3 thằng Baltic láo như nhau, kiêm thằng Ba Lan mồm to ko kém. Nhưng nếu Nga bị dồn chân tường, điên lên phang 1 trong 3 thằng Baltic bằng hạt nhân thì em chắc chắn 3 điều :
1. Putin mang tội thiên niên vạn đại với nước đó, lịch sử sẽ ghi nhận với tư cách vừa là anh hùng vừa là tội nhân.
2. Cả khối NATO câm miệng từ lớn đến bé, coi như ko liên quan, đố thằng nào dám bắn lại Nga, Mỹ lại càng không.
3. Trật tự TG mới đc xác lập, châu Âu sẽ có xáo trộn lớn trong toàn bộ các mối quan hệ, ngay cả với Mỹ.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Tầm này tiền để làm gì nữa cụ ;))
Nói thế chứ, đánh nhau phát là xăng dầu tăng vọt. Rồi cả giá vàng nữa.
Vàng thì em không chấp, chứ xăng dầu là đánh trực tiếp vào nồi cơm rồi còn gì :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
cụ vẫn có tí cảm tính, Đài Loan nó thích thì nó trừng phạt, cần quan tâm méo gì thằng TQ, em nóng mắt thì e bem hàng xóm láo cần gì phải đi hỏi ý kiến phụ huynh :))
Em không cảm tính, cụ nên đọc kỹ lại em viết những gì đi ạ. Không bợ mít Mỹ, NATO thì thằng Đài Loan có cho kẹo cũng không dám to mồm!

vocuckiem

Xe đạp
E nghĩ EU và cả Nato ko nghĩ Putin có hành động cứng rắn thế nên chuyện Zê ngồi vào vòng đàm phán theo chỉ đạo của quan thầy để hạ nhiệt cuộc chiến với Putin. Chuyện viện trợ vũ khí cũng sẽ nhân cơ hội này stop lại để hoà hoãn giải quyết trên bàn đàm phán. Chung quy lại là khi 1 con gấu trở nên bất cần thì cả thế giới sẽ run rẩy. Tuy nhiên hình ảnh của nc Nga sẽ xấu đi trầm trọng khi lịch sử nhân loại vũ khí hạt nhân - thảm họa của loài người được công khai đưa lên mức cảnh báo.
Khổ, sau đó có còn được mấy mống đầu mà hình ảnh với ai, tất cả quay về thời đồ đá.

dattuyet_sghn

Xe điện
Tầm này mà Nga bị hội đồng, tụi kia dúi vũ khí thì ko loại trừ khả năng Tin mang nấm ra chơi đấy. Lúc đó thì tụi Nato (bầy linh cẩu :D ) cũng tèo cả bầy thôi .

Trạng thái
Thớt đang đóng