Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

thamvuky

Xe tăng
Yên lành thì là nên kinh tế lớn T8 trên TG. Yên lành đừng gây bạo loạn ngăn Ukr gia nhập EU, sát nhập Cremia.
Tài tình bảo vệ không gian Nga khiến kinh tế tụt mợ nó xuống thứ 14, năm nay chắc về máng lợn. Tài tình khiến Ukr quyết tâm ko những gia nhập EU mả còn apply NATO… Cuộc chiến này khiến các nước láng giềng Nga thêm quyết tâm đoàn kết, gắn sinh mệnh dân tộc họ với Phương Tây.
Bảo vệ không gian sinh tồn của mình bằng cách xâm phạm không gian của kẻ khác thì Hói mong gì ai tôn trọng hắn? Giọng điệu hệt như bành trướng Bắc Kinh năm 79.
Chẳng qua là cụ đứng về phe Mỹ thôi . Chứ nó là 2 đối thủ truyền kiếp . Các nước lớn thì tư tưởng là bá quyền . Nến sẽ đụng nhau . Không nga -mỹ thì là mỹ- trung và rồi sẽ có lúc nga-trung . Khoing bao giờ coa chuyện để yên cho thẳng này thằng kia vươn lên . Nếu cuộc đời đẹp thì thế giới này đã không vây cánh , kết bè kết đảng chống nhau . Mỗi nước đều vì lợi ích của mình . Các cụ ở đây cũng ko nên bẻ lại chuyện tàu , hay đài loan . Ủng hộ phe nào thì cũng chả thay đổi dc tư tưởng nước lớn . Mà tự các nước bé có nguy cơ phải tự xem xét các tiền thoái của mình . Và một lần nữa vẫn phải nói là đừng như u cà , tự chặt mất nanh vuốt của mình để rồi phải cậy nhờ người khác .

Mashimaro

Xe buýt
Rút tiền bằng thẻ VISA thì đúng là đại gia rồi. Khi rút tiền mặt là nó tính lãi luôn 4% tháng từ ngày rút đấy không được trả chậm sau 45 ngày như mua hàng đâu.
Còn hơn là mất tiền mà cụ. Tiền bị đóng băng trong tài khoản thì khác gì đống giấy lộn?

coconvn

Xe buýt
Putin bị ẩn ức ám ảnh quá mới thế. Chứ đất rộng, tài nguyên nhiều, con người giỏi lại có VKHN mà cứ sợ mất đất? Xong mỗi lần tranh chấp lại thấy đất phình ra :)). Trong khi TQ là thẳng tỷ dân thì nó phải đi nịnh bọn tây mỹ vào mới có được cơ đồ như ngày hôm nay. Nếu Nga phụ thuộc vào TQ thì sau này TQ nó rỉa Nga đầu tiên vì Nga chả có bạn bè nào bênh.

Cháu thấy cụ nói rất mâu thuẫn. Một nước giàu tài nguyên, khoa học kỹ thuật tốt mà lại không giàu được vì cấm vận? Cấm vận nghe nó to tát, chứ nó ko chơi với mình (cấm vận mình) thì mình không chơi với nó. Vạy thôi, nếu mình đủ khỏe. Liên Xô ngày xưa cũng thế. Mỹ có khối Nato, thì Lien Xô có khối Vac sa va

A98

Xe container
Bị loại nên dân Nga đang đổ xô đi rút tiền vì sang ngày mai thẻ Mastercard Visa của Nga không còn hoạt động nữa
Hôm nay rút tiền dễ dàng rồi cụ ạ. Hôm trước đông quá nên máy ATM hết tiền, chi nhánh ngân hàng cũng hết tiền.

Chembao

Xe container
Ko rõ kết quả cuộc chiến này thế nào nhưng chắc chắn nước Nga là kẻ thua thiệt đủ đường, ko có bánh cho a Tin :((

vocuckiem

Xe đạp
Giờ mà 1 củ nấm nho nhỏ mọc lên là cả Châu Âu náo loạn, dòng di cư ào sang Mẽo- Úc nhỉ ?
Điên mà chạy sang Mỹ - Úc. CHâu âu ăn 1 thì Mỹ phải ăn 100. Nói chúng sau vụ này reset hết.
Giờ chắc đám nhà giàu châu âu săn mấy hòn đảo nam bán cầu, chuẩn bị cho hậu tận thế

alansaint

Xe buýt
Rút tiền bằng thẻ VISA thì đúng là đại gia rồi. Khi rút tiền mặt là nó tính lãi luôn 4% tháng từ ngày rút đấy không được trả chậm sau 45 ngày như mua hàng đâu.
Thông cảm cho cụ ấy đi, cụ ấy chưa dùng visa card bao giờ. Bẩm cụ muốn rút tiền thì em lấy 2% thôi nhé, rẻ hơn ngân hàng.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mị dân vừa thôi, không chiếm crime thì Nga giờ hạm đội bị vô hiệu hóa, vũ khí hạt nhân đặt sát nhà.
Kinh tế chỉ là một phần thôi, các cụ xem syria, libya, iraq trước giàu ra sao, vì yếu thế nên giờ ra sao.
Cụ nghĩ là Nato dễ triển khai vũ khí hạt nhân gần Nga thế ah. Hai bên đồng ý rút VKHN khỏi các quốc gia có chung biên giới rồi (Cuba, TNK…). Cái Nga sợ ko phải là VKHN mà là dân chủ, hội nhập kinh tế chính trị, cách mạng màu lan sang chính Nga.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E hỏi ngoài lề. Thịt lợn Nga hơn TBN ko a. E đc cho cái chân mà mới sd đc đôi lạng, ko hợp vị, k biết nhắm gì :(
Chân lợn muối TBN thì nổi tiếng rồi cụ.
Về cơ bản ngành chăn nuôi Nga sạch nhất thế giới vì họ cấm dùng kháng sinh, tăng nạc v.v... Hầu hết các nước phát triển đều sử dụng nhưng có kiểm soát - quy trình gắt gao. Ở VN quy định chặt chẽ hàng đầu thế giới nhưng không kiểm soát triệt để.

thanh040506

Xe trâu
Em phản đối chiến tranh, mong muốn hòa bình trên toàn thế giới. Tuy nhiên cũng thấy lạ là NATO nó đem quân đi đánh chiếm, xâm lược hết quốc gia này, quốc gia khác thì chúng nó hô hào bợ mít nhau bảo đấy là gìn giữ hoà bình.

Giờ Nga bị đe dọa an ninh khi bị Nato ngày càng xiết chặt vòng kim cô, vào thế đường cùng xử thằng U cà thì nó bảo xâm lược rồi cả bọn trong khối thi nhau sủa. Ngoài thằng Mỹ ra, đám còn lại nếu tách riêng ra thì trong cái đám đấy liệu có thằng nào dám to mồm không ? Mệ, Nga nó chả vả cho lệch mồm từng thằng một ấy chứ.

Lực cười trên thế giới là toàn thằng máu chiến, hay đi xâm lược găm sở hữu một đống vũ khí hạt nhân rồi thì luôn vác mồm đi rao giảng không/cấm phát triển vũ khí hạt nhân cho các nước còn lại để vì hoà bình. Nếu thực sự vì hoà bình sao chúng nó trước tiên không tự tiêu hủy hết đi ?

Thật bi hài cái thằng Đài Loan giờ còn dám lớn tiếng tuyên bố trừng phạt Nga. Đến cụ tổ nó là thằng Trung Quốc còn chưa nói gì mà thằng cháu chắt, tép diu như nó còn bợ mít mấy thằng NATO sủa theo là thấy lố bịch rồi!
Thì bao đời nay vẫn vậy, lý lẽ trong tay kẻ mạnh mà cụ.

cerato87

Xe tải
Tưởng a Hề đóng thế nào, ra tối hậu thư cuối cùng phải xuống nước chấp thuận. Thế là biết kết quả thực tế chiến trường.
Screenshot_2022-02-27-22-36-34-75_40deb401b9ffe8e1df2f1cc5ba480b12.jpg

alansaint

Xe buýt
Điên mà chạy sang Mỹ - Úc. CHâu âu ăn 1 thì Mỹ phải ăn 100. Nói chúng sau vụ này reset hết.
Giờ chắc đám nhà giàu châu âu săn mấy hòn đảo nam bán cầu, chuẩn bị cho hậu tận thế
Chính ra châu Á lại ngon cụ nhỉ. Chủ yếu Nhật Bản lĩnh thôi, cũng tầm 1 trái với 10 đầu đạn nhỏ.

vneseman

Xe lăn
Em vào xem tin tức mà thấy vật nhau loạn thật, thêm tập đoàn xe đạp vào nữa. Các cụ bình tĩnh cho em hóng tin tức, kẻo nóng mà khóa mất các xe tăng hay xe lăn thì không đáng.

Hanoian2021

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mị dân vừa thôi, không chiếm crime thì Nga giờ hạm đội bị vô hiệu hóa, vũ khí hạt nhân đặt sát nhà.
Kinh tế chỉ là một phần thôi, các cụ xem syria, libya, iraq trước giàu ra sao, vì yếu thế nên giờ ra sao.
Thế giới bây giờ e là còn nguy hiểm hơn hồi chiến tranh lạnh vì hồi đó Nga còn có khối vác sa va chơi. Giờ cô lập mỗi mình nó, dễ nó reset luôn game lắm.

Nghe nói hệ thống ICBM nấm đc đặt chế độ tự động, chỉ cần 1 nút bấm duy nhất từ Putin là phóng đồng loạt. Khác với hệ thống của Mẽo, cần 3 người.

Hien do

Xe tăng
Thực ra với 1 quốc gia có hơn 3k cây chuối biển, nơi đầy nắng đầy gió như VN thì lựa chọn cũng hề tồi 1 chút nào.
Về bắc thôi, có cả trời nồm. Khí hậu khó hiểu thì vkhn cũng xịt

Trạng thái
Thớt đang đóng