Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Pumzen

Xe ba gác
Giờ mà 1 củ nấm nho nhỏ mọc lên là cả Châu Âu náo loạn, dòng di cư ào sang Mẽo- Úc nhỉ ?

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ: tớ sẽ trừng phạt chương trình không gian của ku Ngố
Nga: Anh sẽ thả rơi tự do ISS, có thể nó sẽ rơi xuống đầu chú mày.

PVN.OTF

Xe tải
Dân UKR dính phải tổng hề và đội bậu sậu showbiz nắm quyền đúng là đen đủi. Thiệt hại thì dân gánh, sau thua bọn cầm quyền cũng lên máy bay di tản bỏ dân thôi. Chiến tranh hôm nay cũng nhờ đám thân EU ngu dốt nắm quyền mà ra.

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com

30H-1230

Xe máy
Chán tàu ngầm đi vang dạo rồi à cu?! dám lập nick ra thì cứ đàng hoàng đứng ra mà tranh luận, sao cứ trốn chui nhủi rồi vang dạo các cụ thế \m/
Mình ngại đi tiêm phòng lắm cụ ah. Nói chung là mình cũng cố gắng để tránh ko bị một số loại chất bẩn nó bắn vào người thôi.

cà rốt xanh

Xe tải
Cụ phải hiểu rằng Liên Xô trước đây và ngày nay là Nga do đặc thù có quá nhiều tài nguyên, khoa học kỹ thuật tốt nên không thằng nào muốn Nga giàu cả. Phương Tây đã bao giờ ngừng cấm vận Liên Xô và Nga chưa? Đơn vị tính là hàng trăm năm đó cụ. Điều Mà thế giới phương Tây muốn là băm nhỏ nước Nga và khai thác tài nguyên, nước Nga trong mắt phương Tây chỉ là nô lệ, địa phương cung cấp tư liệu sản xuất với giá rẻ mạt thôi.
Cháu thấy cụ nói rất mâu thuẫn. Một nước giàu tài nguyên, khoa học kỹ thuật tốt mà lại không giàu được vì cấm vận? Cấm vận nghe nó to tát, chứ nó ko chơi với mình (cấm vận mình) thì mình không chơi với nó. Vạy thôi, nếu mình đủ khỏe. Liên Xô ngày xưa cũng thế. Mỹ có khối Nato, thì Lien Xô có khối Vac sa va

Black Rexton

Xe tải
Em lạy cụ. Em và gia đình chưa muốn chết.
Mịa cái bọn Nato, ép thì phải có điểm dừng ko chết cả nút bây giờ. Chắc nghe thế trứng d ái đánh lô tô rồi
Em cũng sợ nhưng nghĩ mãi thì đó là cách duy nhất để Nga giải cmn tán cái Nato và bọn chó điên cắn bầy đi. Nước Nga nên và sẽ phải trở lại đúng vị trí và xứng tầm của nó. Nếu không thì thế giới còn hỗn loạn.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cháu thấy nhiều cụ chửi anh Tin nhưng chả chịu động não, khi không gian sinh tồn của người Ngố bị ảnh hưởng nghiêm trọng thì an Tin cũng cân lên đặt xuống chán mới bấm nút chiến tranh.
Thử hỏi các cụ ko làm gì chúng nó cũng cấm vận, kiếm cớ gây chuyện cản trở mình thì đằng nào cũng thía thì sao ko bem để bảo vệ lợi ích quốc gia

Xưa cũng nhiều cụ bảo Tin sai lầm khi tham chiến ở sirya, sẽ sa lầy như thời xưa....nếu ko tham chiến Phương tây bắc đường ống dẫn khí qua sirya thì sao Ngố đợt rồi bán được khí đốt giá cao ngất, và giờ có đường đó nó bóp bi Ngố ngay và luôn.

Mọi sự đều có nguyên do của nó, anh ko gây sự tôi thì tôi đâu có đấm anh là chân lý ngàn năm nay rùi
Nên các cụ nên động não trước khi cào phím
Yên lành thì là nên kinh tế lớn T8 trên TG. Yên lành đừng gây bạo loạn ngăn Ukr gia nhập EU, sát nhập Cremia.
Tài tình bảo vệ không gian Nga khiến kinh tế tụt mợ nó xuống thứ 14, năm nay chắc về máng lợn. Tài tình khiến Ukr quyết tâm ko những gia nhập EU mả còn apply NATO… Cuộc chiến này khiến các nước láng giềng Nga thêm quyết tâm đoàn kết, gắn sinh mệnh dân tộc họ với Phương Tây.
Bảo vệ không gian sinh tồn của mình bằng cách xâm phạm không gian của kẻ khác thì Hói mong gì ai tôn trọng hắn? Giọng điệu hệt như bành trướng Bắc Kinh năm 79.

xuanphuongccs

Xe điện
Bị loại nên dân Nga đang đổ xô đi rút tiền vì sang ngày mai thẻ Mastercard Visa của Nga không còn hoạt động nữa
Rút tiền bằng thẻ VISA thì đúng là đại gia rồi. Khi rút tiền mặt là nó tính lãi luôn 4% tháng từ ngày rút đấy không được trả chậm sau 45 ngày như mua hàng đâu.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Giờ mà 1 củ nấm nho nhỏ mọc lên là cả Châu Âu náo loạn, dòng di cư ào sang Mẽo- Úc nhỉ ?
Thấy có cụ nói là nếu mà phải đến lúc dùng nấm thì Washington sẽ được nếm đầu tiên cơ

cmyk77

Xe điện
Có vẻ anh Tin đi sai nước cờ, chính vì vậy nên liên tục giục a ze ngồi vào bàn đàm phán. Nếu một tuần nữa ko giải quyết xong a Tin sẽ gặp vấn đề lớn.
Có vẻ đúng đấy nên Ze đang lật cờ chưa chịu ngồi vào. Quả thật anh Tin gây dựng hình ảnh bao năm sau quả này mất hết. Nước cờ sai.... kết cục bi thảm.

Pathfinder2003

Xe tải
Nhiều khi cháu cũng tự hỏi:
1. Nước Nga (như các cụ nói: đất đai rộng, giàu tài nguyên, Khoa học kỹ thuật phát triển...) chả thiếu cái mẹ gì, sao ko tập trung phát triển kinh tế lên. Cứ giàu có, hiện đại, văn minh lịch sự thì đàn em nó theo ầm ầm, trung thành đến chết. Vậy mà phải hết đe dọa, đánh dằn mặt những thằng đàn em (thậm chí là họ hàng) trung thành chỉ vì chúng nó đói quá, muốn đi kiếm ăn. Ở đâu có cái kiểu "Anh nghiện, thì mày cũng phải nghiện như anh, đi cai thì anh đánh chết" thế nhỉ?
2. Chả có 1 thằng ngu nào trên thế giới định thịt 1 thằng có cả ngàn đầu đạn Hạt nhân cả. Phần lớn các nước nhỏ muốn vào Nato chỉ là để "anh Nga anh ấy muốn đánh mình, thì cũng phải nể đồng đội của mình mà tha cho" thôi
Chắc tại không có ai cho nó làm người tử tế ;;)

ldvie39

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi tí. Nấm ở Nga có bay sang được Mỹ không ạ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng