Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

matxeroi

Xe tải
Website
otofun.net
Cháu thấy nhiều cụ chửi anh Tin nhưng chả chịu động não, khi không gian sinh tồn của người Ngố bị ảnh hưởng nghiêm trọng thì an Tin cũng cân lên đặt xuống chán mới bấm nút chiến tranh.
Thử hỏi các cụ ko làm gì chúng nó cũng cấm vận, kiếm cớ gây chuyện cản trở mình thì đằng nào cũng thía thì sao ko bem để bảo vệ lợi ích quốc gia

Xưa cũng nhiều cụ bảo Tin sai lầm khi tham chiến ở sirya, sẽ sa lầy như thời xưa....nếu ko tham chiến Phương tây bắc đường ống dẫn khí qua sirya thì sao Ngố đợt rồi bán được khí đốt giá cao ngất, và giờ có đường đó nó bóp bi Ngố ngay và luôn.

Mọi sự đều có nguyên do của nó, anh ko gây sự tôi thì tôi đâu có đấm anh là chân lý ngàn năm nay rùi
Nên các cụ nên động não trước khi cào phím
Em vote cụ!

Hồng Ca

Xe tải
Tôi thấy quân Nga đánh đấm quá chán . Rất nhiều clip cả đoàn xe bị đánh tan nát rồi , chứ ko phải chỉ mỗi clip này . Vào nội ô còn rát hơn nhiều . Cơ bản quân Nga không có động lực chiến đấu . Vài ngày nữa mà ko chiếm được Kiev , hàng viện trợ của phương tây tới thì còn mệt mỏi nữa .
có vẻ việc phối thuộc các binh chủng của quân Nga có vấn đề, đánh đô thị mà xe Tank, Pháo tự hành không có bộ binh tùng thiết. Ukraine sử dụng các nhóm nhỏ thông thuộc địa hình có súng chống tăng để cơ động chiến đấu thì có thể gây thiệt hại lớn.

cocsku

Xe cút kít
1 cuộc chiến kỳ lạ, chả thấy các phóng viên chiến trường đưa tin, toàn thấy tin tuýt tơ, tok tok, mà độ xác thực thì là 1 dấu hỏi. Cả 2 phe đều ko thấy có cánh báo chí đưa tin chính thống gì cả. Vô hóng tin, toàn thấy các cụ vật nhau, chán nhỉ.
Cụ mở cnn hay bbc ra, họ vẫn đưa tin đều.

dz0r0

Xe điện
Tranh thủ lúc chưa có tin tức mới, em đề nghị các cụ 2 phe thôi mỉa mai, kích bác nhau mà bàn đến một chủ đề hay hơn là năm sau ai sẽ được giải Nobel hoà bình? Người này chắc chắn không thể quốc tịch Nga được, liệu người này sẽ mang quốc tịch Mỹ, Pháp, Đức, Ukraina, hay Poland...? ;))

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Phân tích chính xác quá cụ. Quân Nga mấy hôm nay chắc chắn thiệt hại, mất mát nhiều. Quân Nga cứ dàn xe với tank chạy vào chiếm đô thị, quân U cà nó phục kích xả chống tăng với súng máy vô thì chịu gì nổi. Chưa kể vô tới đô thị, nó núp trên nóc nhà bắn xuống thì quân đâu mà đi lục soát cho hết, giống đi vào một cái ma trận, nướng quân là cái chắc.
Đánh như thes thì thay đổi đuoc điều gì, như thế thà quyết ko đánh cho xong. Đánh là phải thay đổi đuowcs chính phủ hiện tại của uka, tiêu diệt dc các mầm mống chống nga thân phương tây. Mới trả qua có mấy ngày mà đã tâm lí giao động nghĩ ko thể thắng thế giai đoạn chuẩn bị lên kế hoạch thiết lập các kịch bản để làm gì. Trong các kịch bản chiến sự thì giả thiết nếu tiến quân gặp bế tắc thì cungc phải lên sẵn rồi và có phương án giải quyết

Anh_he

Xe máy
;))
Cái cụ nói tự nó chưa được tính là câu trả lời à?
Nếu cụ lười tìm hiểu thì chờ 1-2 ngày nữa đọc báo người ta tổng kết cho nhé.
Đọc báo nào bây giờ uy tín à cụ, báo việt nam từ hôm em đọc 13 chiến sỹ anh dũng hi sinh là em nghĩ nên hạn chế đọc cụ ạ

Bigmoto

Xe container
Chưa có thớt nào nhiều tàu ngầm như thớt này. Mạng ảo mà còn hèn đến nỗi như thế này sao?
Cái nick đấy vang dạo lâu rồi cụ, từ trước thớt này cơ. Nhiều cụ bị vang tìm theo nick thì không thấy còm ở đâu cả, hèn đến thế là cùng :))
Chắc nick chính bị chém nên nay phải lòi âm binh nổi lên, cũng được mấy chục km rồi, nhưng đang âm mã lực lòi tĩ. Chắc bị rót vang lại =)) =)) =))

xd642a7

Xe tải
Cụ mở cnn hay bbc ra, họ vẫn đưa tin đều.
ít tin bằng hình ảnh và video lắm bác ơi, toàn nhét chữ trong phần update thôi, Kiếm hình ảnh và video hiếm lắm. Nhiều video tổng hợp, xào sáo lại chứ ít cái mới, cập nhật chiến trường

Rone95

Xe tăng
Xin các cụ fan Nga NGỪNG ĐĂNG TIN FAKE. Em mong cầu các cụ chã hạn chế các bài FAKE do các cụ Rone95, @THoTaiTrang, Aliabu, làm rác diễn đàn.
có đăng tin gì 2 hôm nay đâu mà bảo fake =)) tin tôi đăng toàn tin phân tích quân sự chứ có phải fake ngoài lề như tin fan ukr đâu

có cụ mới cần học lại cách đọc thông tin ấy, xe bọc thép thì nói xe tank =))

Hồng Ca

Xe tải
Đúng rồi ạ, cứ giàu mạnh ảnh hưởng kinh tế văn hóa xã hội là tự nhiên có đàn em có đồng minh có lòng dân ngay. Chứ dí súng vào đầu người ta thì được 1 thoáng, quay lưng đi là nó rình đâm dao cho lút cán.
tôi phải rót rượu cho cụ vì còm này, với mối quan hệ lịch sử chủng tộc thì nhẽ ra Ukraine và Nga sẽ giống như Anh-Mỹ nhưng sai con toán thì bán con trâu thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng