Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TRƯƠNG AN

Xe tải
Lực lượng vũ trang Ukr vào vị trí bảo vệ thủ đô. Có chiến sỹ chưa kịp mặc quân phục rải cả báo nằm cho đỡ bẩn ;))
2022-02-25t114107z_1_lynxmpei1o0lt_rtroptp_3_ukraine-crisis-kyiv.jpg

Sao vào vị trí mà cú năm tênh hênh trên đường thế nhỉ. Lộ hết cả mục tiêu.

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Dạo bên face bút thấy bài này:

Tóm tắt dễ hiểu: cha mẹ mất, chia đất cho 2 anh em ruột Nga và Ukraine, thằng em Ukraine chuyển qua chơi với cái bọn ngày xưa chuyên gây sự với gia đình mình, thậm chí rước giặc, vũ khí về chĩa sát tường rào nhà thằng anh Nga.
Ukraine có 2 đứa con là Donetsk và Luhansk, 2 đứa này ko thích việc cha mình là Ukraine chơi thân với ngoại lai rồi quay lại cắn anh ruột nên chúng đòi cắt đất ở riêng và ủng hộ ông bác ruột Nga, điều này Ukraine và bọn ngoại lai ko công nhận.
Ông bác Nga bênh vực 2 đứa cháu vì nó có cửa biển phi thẳng ra biển Đen, quanh năm nước nôi dồi dào và muốn sút bọn ngoại lai ra khỏi nhà thằng em mình nên đã điều quân sang đập nhau.
Xui cho ông em Ukraine là bọn ngoại lai hồi xưa hứa hẹn anh em bạn bè sống chết có nhau, hứa cung cấp đồ chơi để đập lại ông anh Nga, nhưng khi nghe ông anh Nga vác đồ sang hỏi tội thì cuốn gói lặn mất tăm, anh em cc tình nghĩa xaolon.
Xui hơn nữa là trong nhà thằng em Ukraine có nhiều người chơi thân với ông anh Nga nên khi Nga vác đồ sang thì tụi lính chả thèm đánh trả, biên phòng, phòng không để lại vũ khí chạy hết vào nhà trốn :))

Nguồn: Ho Sy Tu
Chính xác ra thằng nga mới là bố tất cả thời đế quốc nga nó còn rộng lớn hơn liên xô nữa.U cà cũng chỉ là 1 tỉnh của nó thôi chứ tuổi gì làm em thằng nga

tungwalkalone

Xe tăng
Có tin chiến sự gì mới chưa các cụ

Đông86

Xe điện
Dạo bên face bút thấy bài này:

Tóm tắt dễ hiểu: cha mẹ mất, chia đất cho 2 anh em ruột Nga và Ukraine, thằng em Ukraine chuyển qua chơi với cái bọn ngày xưa chuyên gây sự với gia đình mình, thậm chí rước giặc, vũ khí về chĩa sát tường rào nhà thằng anh Nga.
Ukraine có 2 đứa con là Donetsk và Luhansk, 2 đứa này ko thích việc cha mình là Ukraine chơi thân với ngoại lai rồi quay lại cắn anh ruột nên chúng đòi cắt đất ở riêng và ủng hộ ông bác ruột Nga, điều này Ukraine và bọn ngoại lai ko công nhận.
Ông bác Nga bênh vực 2 đứa cháu vì nó có cửa biển phi thẳng ra biển Đen, quanh năm nước nôi dồi dào và muốn sút bọn ngoại lai ra khỏi nhà thằng em mình nên đã điều quân sang đập nhau.
Xui cho ông em Ukraine là bọn ngoại lai hồi xưa hứa hẹn anh em bạn bè sống chết có nhau, hứa cung cấp đồ chơi để đập lại ông anh Nga, nhưng khi nghe ông anh Nga vác đồ sang hỏi tội thì cuốn gói lặn mất tăm, anh em cc tình nghĩa xaolon.
Xui hơn nữa là trong nhà thằng em Ukraine có nhiều người chơi thân với ông anh Nga nên khi Nga vác đồ sang thì tụi lính chả thèm đánh trả, biên phòng, phòng không để lại vũ khí chạy hết vào nhà trốn :))

Nguồn: Ho Sy Tu
Nói thẳng, em ghét cái kiểu truyền thông đầu độc chia rẽ các dân tộc thuộc LX cũ, coi Nga mới là thượng đẳng, các sắc dân khác chỉ là ăn bám, chỉ làm khổ mọe Nga. Em có nhiều bạn cả Nga, cả Ukr , đều rất tốt, không có phân biệt, nhưng bọn truyền thông bẩn thỉu cứ xúi dục cầm súng bắn nhau. Xin cụ đừng lôi rác lên đây.

Lelong1411

Xe tăng
Oánh xong chưa cccm. Chắc thế thôi nhể

meodenmatlua

Xe container
U cà loan báo bắn rơi một IL-76 với nhiều lính dù bên trong.

ktqsminh

Xe tăng
Em thấy tội cho thằng Ác mê. Mang tiếng là đệ ruột, lại sát Nga mà lại bị Nga bỏ rơi như thế, chả giúp gì cả :D
Ngày xưa đi học hoặc chưa đủ tuổi đi học chắc trốn giờ địa lý. Sát nách là ở chỗ nào hay sát mồm.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com

Phát súng vô tội vạ cho bất cứ ai muốn lấy và kết quả là bắn lẫn nhau :/ Ngố còn chưa vào thì lính đã bắn dân, dân bắn nhau, ở dưới là vụ thứ 4 có clip quay lại/ảnh hiên trường đếm được từ tối qua :( có cả gia đình có trẻ em bị “dân” được phát súng bắn vì màu xe màu xanh sẫm bị nhầm là xe quân sự :/

rugi_vnb

Xe điện
Sao tôi phải cãi với cụ làm gì nhỉ? Tôi bảo tôi không phải quân nhân mà. Và tôi cũng không phải người nghiên cứu tìm hiểu về các loại khí tài. Tôi chỉ tham gia mang tính giải trí vì việc này chẳng mang lại cho tôi đồng bạc nào cả.

Nhưng tôi nghĩ tư duy bình thường cũng có thể hiểu được ý tôi đang truyền tải là Dàn cảnh và ngụy trang và tạo một cái cớ. Vì bản chất khí tài của Nga và Ukrai nà gần như là quá rõ về nhau. Và nó sử dụng loại khí tài mà nó "ko có/ ko còn dùng" và đối phương có để dàn cảnh llaf quá hợp lý để công bố quốc tế cho lý do. Và tôi nghĩ thằng Ukrai ko ngu đến mức đi khiêu chiến trong lãnh thổ Nga (trừ khi nó trong liên minh Nato rồi). Và nó cũng chẳng có lý do gì để khiêu chiến trước. Ai nhìn vào cũng quá hiểu rõ theo logic thông thường này.
Thế trong link đó ghi xe tank à, đọc cũng ko xong

sao cụ biết nguỵ tạo ? Trong khi sai kiến thức cơ bản, xe bọc thép thì nói xe tank ? cãi cùn chứ giải trí gì, đây là vấn đề ktqs, nói phải cho đúng, còn ko biết thì đừng nói, nói bừa như cụ tôi nói đó là cái máy bay cũng đúng nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

hoviethung

Xe lăn
Kêu gọi người châu Âu sang đánh giúp thôi à, châu Á với Mỹ không được à, làm nail mùa dịch đang khó. Mà vừa rồi phát súng cho dân thì phải có đội ngũ, chỉ huy chứ nhỉ, không lẽ phát xong dân đem súng về nhà?

Lại một lời kêu cứu vô vọng?

staccato

[Tịch thu bằng lái]
Nga chặn nghị quyết của LHQ lên án cuộc tấn công vào Ukraine

Nga ngày 25/2 phủ quyết một nghị quyết của Hội đồng Bảo an Liên Hợp Quốc lên án "hành động gây hấn" của nước này đối với Ukraine và yêu cầu Moskva rút quân ngay lập tức. 11 trong số 15 thành viên Hội đồng bỏ phiếu thuận cho kiến nghị do Mỹ và Albania đồng chắp bút. Trung Quốc, Ấn Độ và Các tiểu vương quốc Arab Thống nhất (UAE) bỏ phiếu trắng.
Nghị quyết đứng trước nguy cơ thất bại vì quyền phủ quyết của Moskva với tư cách thành viên thường trực của Hội đồng. Tuy nhiên, cuộc tranh luận đã tạo cơ hội quan trọng cho khán phòng lên tiếng về quyết định của Tổng thống Nga Vladimir Putin khi phát động cuộc tấn công vào Ukraine.
"Bạn có thể phủ quyết nghị quyết này nhưng không thể phủ quyết tiếng nói của chúng tôi", Đại sứ Mỹ tại Liên Hợp Quốc Linda Thomas-Greenfield cho hay.

Trạng thái
Thớt đang đóng