Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tomo21311

Xe tăng
Thớt này giờ là nồi lẩu liên hợp quốc táng nhau. Em chả theo phe nào, theo dõi diễn biến thôi. Nhưng khả năng na to tham chiến trực tiếp hơi khó vì chưa có chuẩn bị mà cũng ko sẵn sàng cho việc đó. Nga chuẩn bị khá lâu rồi nên cũng đã tính hết các phương án. Việc tiếp viện từ một số nc trong tình hình này là ko khả thi. Tất cả chỉ phụ thuộc vào Uk có chơi tới bến hay ko, nhưng nếu Nga siết chặt vòng vây thì chắc cũng khó trụ lắm vì mất nguồn tiếp viện.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Ở thời điểm khó khăn này .....Từ Kinh tế, Văn hóa, thể thao bị cô lập, quay ra chơi với Trung Quốc thì khó lường
Chơì với Mỹ-EU chắc hơn chơi với tàu? Qua chiều dài thời gian từ sau khi LX xụp đến giờ đã nói lên tất cả là chơi với Mỹ-EU nước Nga chỉ có tan nát và mất hết ảnh hưởng của mình vào tay Mỹ-EU.
Nga nó cố lắm nhưng không nỗi nên mới phải ngã theo tàu.
Nguy hay không thì Nga và tàu cũng cần nhau trong cuộc đối đầu với phương tây trong thế kỷ này.

Andydo

Xe điện
Đợi đến lúc U cà nó vào NATO với động binh thật thì theo cụ Nga có cửa thắng không? Luật quốc tế mà cụ nói nó chỉ có tác dụng với mấy nước nhỏ thôi còn nếu NATO nó hội đồng bem Nga thật thì luật nào cản được. Lúc đấy mà đợi anh em bạn bè quốc tế lên tiếng với ủng hộ thì Nga ối dồi ôi rồi cụ. Thằng U cà nó nhất quyết vào NATO đâu phải là vào cho vui, nó có mục đích cả đấy ah. Còn thằng Tàu nó mới chỉ dương oai thôi còn nó mà bem mình thật thì theo cụ thằng nào sẽ mang quân sang giúp mình? Chính vì thế chính sách ngoại giao của mình nó mới trung lập và hiền hoà chứ thằng U cà nó có vậy đâu ah?
Chính vì luật quốc tế bênh vực nước nhỏ nên là dân vn phải càng bảo vệ cái này chứ.
Tại sao nước nhỏ lại bênh nước lớn làm mất quyền lợi chính đáng của mình

La già

Xe tăng
Những người lính Ukr được tăng lương khủng, khoảng 3400 USD/tháng:

"Việc tăng lương này là để nói với các chiến sĩ rằng Tổ quốc biết ơn họ" - TT Zelensky nói.
Thảo nào em thấy có bác đăng ký sang U cà chiến đấu vì công lý, hoá ra là vì mức lương hấp dẫn :))

Big Bang

Xe điện
ơ, thế EU cho Ukr gia nhập làm gì.
Em kể chuyện thật: em có thằng bạn rất thích Mỹ, trà dư tửu hậu nó toàn bảo hay Vn nhập thành 1 bang của Mỹ đi. Có lần ngồi với 1 thằng bạn chung của cả 2, là Việt kiều Mỹ em hỏi ' thằng T nó đòi nhập vào Mỹ, mày với tư cách là 1 công dân Mỹ mày có đồng ý không ', câu trả lời ngắn gọn là 'đé.o'.
Cái thằng nói Đ. eo nó nói đúng còn gì. Chẳng phải anh em gì giờ lại phải nuôi ông nghiện nữa

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Luật Quốc tế có khái niệm Không can thiệp vào công việc nội bộ của nước khác. Cái này bộ ngoại giao VN ra rả bao nhiêu năm nay mà.
Vd Xứ Catalan nó đòi độc lập cũng là việc nội bộ của Tây ban nha. Nguyên tắc là bên ngoài không được can thiệp.
Trừ khi chính phủ TBN phạm tội ác nghiêm trọng thì quốc tế mới được can thiệp vào.
Ukraine tương tự
Nhưng cái nước khác đấy thiếu chủ quyền trên miền Đông, lúc này là quyền dân tộc tự quyết lên tiếng, Crimes, Kosovo cũng đều lấy yếu tố dttq để tiến hành.

NSUT Zelensky

Xe hơi
Chính vì luật quốc tế bênh vực nước nhỏ nên là dân vn phải càng bảo vệ cái này chứ.
Tại sao nước nhỏ lại bênh nước lớn làm mất quyền lợi chính đáng của mình
G. Sự cân bằng của các nước lớn tạo điều kiện cho các nước nhỏ có sự độc lập
Một khi cân bằng sụp đổ toàn bộ các nước nhỏ chỉ làm nô lệ cho 1 thằng bá chủ. Bảo không nghe nó đánh chết
Nên nhớ chính cái luật quốc tế ấy được tạo nên từ sau năm 1945 nhờ sự cân bằng của các nước lớn đó. Và nhờ đó bao nhiêu nước giành được độc lập

Chỉnh sửa cuối:

Big Bang

Xe điện
Ưỡn thẳng lưng nhìn ra ngoài thôi thì nó bem làm gì. Đây ưỡn thẳng xong lại còn chì mặt nó gọi nó là kẻ thù, tuyên bố sẽ hợp tác với kẻ thù của nó đưa tên lửa lẫn vũ khí sinh học vào nước minh để tiêu diiejt nó, vỗ ngực nói sẽ cod ngày duyệt binh trên quảng trường nhà nó vv để rồi bị tẩn thì chỉ có thể tự trách mình ngu thôi. Kẻ nào như thế là quá ngu, thấy ngu thì nói là ngu làm sao tôn trọng được
Thế này quê cháu gọi là "Chết vì ngu chứ bệnh tật gì"

Có mấy cái clip phake. Chửi mấy nick mang rác về, thì cãi em chỉ share, em biết đâu.

Chửi xong mấy nick còn biết ngượng thì làm thêm vài nick mới share lại.

Đây không phải là ngồi trên đống rác nói chuyện nữa mà là bơi trong rác tìm tin.

rasi1

Xe tải
Làm theo thoả thuận Minsk 2 xem nào.
Đây là thỏa thuận Minks 2. Mình hơi kém tiếng anh nên dẫn nguồn tiếng việt bạn thông cảm nhé.
Theo bạn thì bên nào ko làm theo thỏa thuận này

coolpix8700

Xe ngựa
Đoàn xe quân sự Nga hướng đến thủ đô của Ukraine, kéo dài hơn 17 dặm (27 km).
Có tọa độ độ của cái ảnh này không bác?
Có mấy mêm bảo là Nga vẫn phải để ngỏ bầu trời thì với hơn 3 chục cái Bayraktar TB2 mấy tay gâm u cà được thả sức luyện, nhất là chỉ cách Kiev có 3 chục cây thì có bay thấp vẫn kiểm soát quá tốt cho mỗi viên đạn không trượt phát nào để 1 quân thù!

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]
Nếu mua đồ về tự nấu thì ko hơn VN mình mấy đâu (Giá cả các mặt hàng); thời điểm lạm phát từ những năm gần đây thì e ko rõ. Còn đã ăn "quán" thì tốn hơn cơm bụi của mình nhiều :D
Tất nhiên rồi cụ, Nga cũng thế mà Âu Mỹ cũng vậy, mua đồ về nấu rẻ lắm, vừa rẻ vừa chất hơn ở VN nếu có thời gian nấu nướng :D. Nhưng tiền thuê nhà cũng cao, chứ ko có kiểu phòng bô nhếch 2-3tr như VN :D

flirtflock

[Tịch thu bằng lái]
Không thấy nói thiệt hại của UK vậy mấy bác , lính Ru bị hạn chế online hay ko có Vivo để quay @@@
Chính phủ Nga không cho quay , thông tin trong nước cũng chỉ một vài hãng thông tấn nhà nước được đăng thôi . Kiểm duyệt rất gắt

Vô Dụng

Xe tăng
Cũng không hiểu sao lại đóng thớt của cụ Vulcan70, em theo dõi cả 2 thớt, bên đó ít vật nhau hơn, tin tức tập trung hơn, và vẫn có nét riêng so với thớt này. Em cũng chưa bao giờ lên tiếng đóng mở thớt nào hết, nhưng riêng thớt của cụ Vulcan70, hy vọng Min mod cho mở lại.

Trạng thái
Thớt đang đóng