Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hrpok02

Xe máy
Bạn tự quote mình ah.
Về cái cam kết của Nato về việc ko mở rộng về phía Đông ấy. Tôi đố bạn và cả các bạn idol Putin tìm đc cái văn bản nào Nato nó cam kết như thế đấy. Đến Putin nhà bạn còn ko có bằng chứng mà chỉ nói mồm rằng Nato cam kết với Nga sẽ ko mở rộng về phía Đông mà các bạn cứ đưa mấy cái fake news này làm gì
Chính vì nó fake nên giờ Putin mới cần bản cam kết. Dĩ nhiên Nato ko cho văn bản cam kết vì.........đã bao giờ nó thôi ý định xóa Russia trên bản đồ thế giới đâu.

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Đọc mỗi cái điều kiện này thôi là đã thấy no hope rồi. Điều kiện àny được chấp thuận thì Phương tây thua và mở ra một tiền lệ cực xấu cho các tranh chấp lãnh thổ khác trên thế giới.
bao gồm "việc công nhận chủ quyền của Nga đối với Crimea,

Sonnh20

Xe đạp
Nếu vì độc lập của Cụ nhưng làm cho người khác mất an ninh và độc lập thì sao Cụ?
Đây là câu hỏi thú vị, và bản chất của cuộc xung đột này và những cuộc xâm lược tiềm năng cho tương lai. Hitle đã nói về không gian sinh tồn của quốc gia ông ta,...Bush vác bomd 2003 vào Iraq,... nói như một số cụ khác là nói gì nói dai thế, thì Em có suy nghĩ về chủ nghĩa xét lại và cái hành vi phản ứng trên không gian mạng, em lo nhiều hơn giữa tình hình dịch bệnh và biến động vậy đất nước mà em yêu vô cùng cũng bị thằng nào nó đặt câu hỏi như trên và được tô vẽ là một cp phát xít... Ukraine sẽ không còn như ban đầu đó là chắn chắn, nhà cửa với những lỗ đạn và cũng chả có thằng phương tây nào mang người nó vô cứu cả... nhưng chắc chắn người Nga và chính phủ của họ cũng chả được yên trong nhiêu năm tới.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
ko ép buộc Nga rút khỏi Crimea, miền đông, và giờ là các tp lớn của Ukr. Thua tới 3 điểm, nếu có tác động tại sao Nga ko rút ?
Các bạn fan ukr toàn đọc media âu mỹ, làm như Nga thua tới nơi rồi, đâu phải mới cấm vận đâu mà làm như ghê gớm lắm, cấm từ 2014 rồi bạn à
Châu Âu với Mỹ nó có quan tâm Crimea éo đâu. Cụ nhận thức thế thảo nào cứ hô Mỹ thua.
Trong vụ này thằng Mỹ đắc lợi hoàn toàn nhé. Có biết vì sao nó công bố thông tin tình báo là Nga sẽ bem Ukr không? Là để gây áp lực với thằng Đức. Có thấy Pháp Đức vội vàng sang Nga để tìm cách dàn xếp không? Biết vì sao và có biết cuộc chiến này sẽ khiến châu Âu thay đổi (hoặc không thể thay đổi) ra sao không?

Chỉnh sửa cuối:

Long_cin

[Tịch thu bằng lái]
Lại thêm một chiếc T-72 bị bỏ lại, với đầy đủ xăng bên trong và vẫn chạy tốt.
Có lẽ lính Nga đào ngũ nhiều?

Chính nghĩa sáng ngời kiểu gì mà quân chuyên nghiệp bỏ vũ khí chạy- quân nhân chuyên nghiệp mới đc lái tăng nhá. Quân nghĩa vụ bị bắt mặt non choẹt. Quân mang sắc phục đầy đủ vào cướp phá siêu thị, cướp ngân hàng

Cười chết các cụ già xứ nọ mỗi lần giá dầu lên lại hô hô, nga mua đầy vàng với dự trữ ngoại tệ tăng ---> thêz mà lính đói, phải mang hộp nhu yếu phẩm hết hạn năm 2015, ăn cướp dọc đường

Nga ăn cướp méo chuyên nghiệp như mẽo. Mẽo là loại cươpa nhà băng thì nga là cướp giật vé số ngoài đường

Sau cụ nào giá dầu ga lên khen nga tăng dự trữ vàng với ngoại tệ e lôi hình thực phẩm hết hạn của lính với video lính đảo ngũ và ăn cướp vặt ói lại coi mấy cụ già biết tiếng nga ấy nói sao, các cụ lại bảo phếch niu nhể

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]
quan điểm của cụ thế này cụ ghét Putin là đúng rồi,
Putin bồ câu trắng như cụ thì nước Nga tong từ lâu rồi.
Cá nhân cháu thì thấy Putin quyết vụ Crimea hay vụ này đều k sai với lợi ích Nga Ngú, vì vị trí chính trị của U cà quá quan trọng với an nình Nga Ngú, k thể thả U cà ra dc.
Còn cụ là người VIệt mà cụ còn có niềm tin vào luật pháp quốc tế thì cháu chịu cụ, cháu thật,
Vụ Crưm e chưa hề nhắc đến nhé, cụ đừng vơ vào nhét chữ vào mồm e.
Vì vị trí chính trị của U cà quá quan trọng nên ko thể thả ra dc...: Xảo biện, Tàu vẫn dùng lối xảo biện nước lớn này để xâm lược, gặm nhấm các nước nhỏ.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lội rồi thì mới thấy, nếu để tập kích đoàn xe thì 1 cái trực thăng vũ trang có làm được gấp nhiều lầ TB2. Đối với TB 2 chỉ hợp với những cuộc chiến có giới tuyến rõ ràng và lực lượng phòng không yếu thôi. Mỗi lần bay mang được 2 quả tên lửa con con thì được bao nhiêu nếu chỉ bay vài cái.
TB2 bây giờ sẽ phải cất cánh từ các sân bay mật chưa bị Nga chấm toạ độ, nếu thời gian ở trên không lâu thì với hệ trinh sát điện tử đi cùng đoàn xe không khóa để phát hiện.
Vì vậy TB2 sẽ làm việc trình sát là chính và thời gian cấp tin cũng sẽ hạn hẹp.

Rone95

Xe tăng
ko ép buộc Nga rút khỏi Crimea, miền đông, và giờ là các tp lớn của Ukr. Thua tới 3 điểm, nếu có tác động tại sao Nga ko rút ?
Các bạn fan ukr toàn đọc media âu mỹ, làm như Nga thua tới nơi rồi, đâu phải mới cấm vận đâu mà làm như ghê gớm lắm, cấm từ 2014 rồi bạn à
Châu Âu với Mỹ nó có quan tâm Crimea éo đâu. Cụ nhận thức thế thảo nào cứ hô Mỹ thua.
Trong vụ này thằng Mỹ đắc lợi hoàn toàn nhé. Có biết vì sao nó công bố thông tin tình báo là Nga sẽ bem Ukr không? Là để gây áp lực với thằng Đức. Có thấy Pháp Đức vội vàng sang Nga để tìm cách dàn xếp không? Biết vì sao và có biết cuộc chiến này sẽ khiến châu Âu thay đổi (hoặc không thể thay đổi) ra sao không?
bậy
ko quan tâm thì cấm vận Nga 2014 vì Nga chiếm Crimea làm gì ?
Giờ có buộc Nga rút quân được ko ? hỏi 1 câu đơn giản thôi

letrungdungcz

Xe tăng

thamvuky

Xe tăng
Ảnh vệ tinh của Mỹ cho thấy đoàn xe của Nga ở ngoại ô Kiev lên tới tận 40 dặm (64km)!!!

Những ngày sắp tới sẽ là những ngày vô cùng khó khăn cho Ukraine.

bác đăng mấy cái chắc chắn nhất còn được. Đừng đăng Twiter của Ukr nữa, ảo quá rồi , cứ nhìn link Tw của ukr giờ người đọc chả buồn tin nữa rồi

Rone95

Xe tăng

Big Bang

Xe điện
Không phải fan hay không cụ ạ. Cụ đang một chiều quá. Riêng em, thì em không đồng ý chiến tranh dưới bất kỳ lý do nào Và kẻ chủ động khơi mào chiến tranh đều là kẻ xấu với bất kỳ lý do nào. Đó là điều không thể biện minh và không thể chối cãi. Trái tim em từ lâu đã rất cảm mến người dân nga và nể phục ông putin. Nhưng lần này em lại lấn cấn về cái gọi là tiêu chuẩn kép.
Liệu phân tích về Nato và sự bành trướng về phía đông có thực sự là lý do của chiến dịch này theo như nhiều cụ trên này phân tích hay chỉ là tham vọng của putin đã đến độ chính muồi. Biển đen cũng là một trong những thứ mà người nga không thể để mất, u cà lại là bước cản quá lớn. Không ai có thể nói được gì, không ai có thể nói được thêm về lý do mà putin đang hành động. Duy chỉ có một nguyên tắc mà em sẽ không bao giờ đi ngược.
Chiến tranh không phải là cách duy nhất để giải quyết, và kẻ khơi mào chiến tranh đều là kẻ ác.
Cụ đã đúng khi nói kẻ khơi mào chiến tranh là kẻ ác.
Cụ nói Chiến tranh không phải là cách duy nhất, vậy những người dân Iraq , Nam tư, Syria, Lybia họ muốn chiến tranh sao? Vậy họ đã làm gì để giải quyết vấn đề?

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]
em nói luôn với cụ nhé
Thằng Ngú nó bị P Tây quây như thế, nó đủ ăn là may rồi đấy cụ ạ.
Xứng tấm với chả k xứng tầm?
Nó mà xứng tầm thì P Tây ăn cớt hả cụ ?
Cụ tưởng hiền lành mà sống chắc? Bọn P Tây nó sẽ vu cho đóng vai ác thôi, giống xứ Ơ kìa ngày xưa.
Ơ kìa còn được tha vì nó thấy cũng chả có vẹo gì
Nga ngố thì never cụ nhé,
k hiểu cụ làm nghề gì mà như trên mây trên gió, bi bao vây đánh hội đồng kinh tế nó dã man lắm cụ ạ
Cháu nói thật : lãnh đạo mà xoay đc cho dân đủ ăn là phải ghi nhận rồi. Cụ toàn xàm xàm mấy cái thứ đâu đâu.
Tại sao ăn quả cấm vận thế?

Rone95

Xe tăng
bác đăng mấy cái chắc chắn nhất còn được. Đừng đăng Twiter của Ukr nữa, ảo quá rồi , cứ nhìn link Tw của ukr giờ người đọc chả buồn tin nữa rồi
thật vậy, bọn Ukr giờ còn đem cả phim Star War fake máy bay Nga nữa
Fake ntn thì thua rồi, ko còn gì để nói

Trạng thái
Thớt đang đóng