Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]
Tự nhiên trả lời đi đâu thế b, đang thớt tranh luận, kiện cáo gì ở đây, rảnh =))
Cụ muốn làm Conan thì e tư vấn cụ tìm ra chân tướng sự việc cụ nghi ngờ, chứ e đâu rảnh hơi đi điều tra ko lương cho cụ đâu =))

traiHNcodon

Xe tăng
Đêm nay không giống đêm qua.Đêm qua các cu pro UKR phọt tin ầm ầm, đêm nay im lặng thế này là sao.

hrpok02

Xe máy
cái "hầu như không thể" đó cũng mơ hồ không có gì đảm bảo, dù tiêu chí hội nó có ghi nhưng không có gì đảm bảo phía bên kia không lách luật, nếu thấy cần thiết cho âm mưu của mình. Do Mỹ đơn phương rút nhiều hiệp ước rồi, uy tín chẳng còn. Cho nên cái cần là cam kết của Uck phải trung lập.
Cái "hầu như ko thể" này đúng trong trường hợp PT ko còn quyết diệt Nga.
Chừng nào PT còn muốn xóa tên LB Nga trên bản đồ thế giới thì đương nhiên U đc vào Nato nếu U muốn và Nga ko cản đc.
Mọi quy định chỉ là làm màu. Cứ có lợi ích phát là ok ngay.

Future_50

Xe điện
À, mà cụ còn chưa trả lời câu hỏi của em :
Mẽo mấy lần dọa cưa bom để oánh nhau với 1 thằng vừa nghèo vừa xa thì có nhục hơn thằng Nga nó dọa cưa bom để dằn mặt LATO k cụ nhỉ ?

Em hỏi cụ mà. Hay cụ k đọc hiểu dc tiếng Việt ?
Thưa cụ, em không có nhiệm vụ trả lời cụ. thế được chưa?

Trung_Ti

Xe đạp
Cụ muốn làm Conan thì e tư vấn cụ tìm ra chân tướng sự việc cụ nghi ngờ, chứ e đâu rảnh hơi đi điều tra ko lương cho cụ đâu =))
Thấy ở trên rảnh phân tích vụ chiếc điện thoại vs lên án phê phán đạo đức người ta lắm kia mà, thế giờ lại lụt nghề à :)

hrpok02

Xe máy
À, mà cụ còn chưa trả lời câu hỏi của em :
Mẽo mấy lần dọa cưa bom để oánh nhau với 1 thằng vừa nghèo vừa xa thì có nhục hơn thằng Nga nó dọa cưa bom để dằn mặt LATO k cụ nhỉ ?

Em hỏi cụ mà. Hay cụ k đọc hiểu dc tiếng Việt ?
Ý cụ là họp nội các, mời cả thủ tướng Anh tới để cùng bàn cưa bom đấy phỏng ạ?

noomrm

Xe tải
em cũng đang hóng anh V.Putin cưa boom, tầm anh ấy nói được làm chẳng được thì cóc có đứa nào xem ra gì đâu.:D
Chính trị gia nói j làm đấy có mà dở hả cụ. Cụ nhảm ít thôi loãng hết thớt

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể phân tích nó gây tác động như thế nào được không ạ, thú thực em mù tịt.
Có vài phân tích này trên tt có thể giúp e vs cụ hiểu thêm về tác động trừng phạt của PT:

Có nhiều suy nghĩ cho rằng các biện pháp trừng phạt không có tác dụng thuyết phục, đặc biệt là đối với các vấn đề an ninh quốc gia được coi là quan trọng đối với nhà lãnh đạo quốc gia. Nhưng việc nhắm mục tiêu của ngân hàng trung ương Nga có thể chứng minh rằng đó thực sự là một câu hỏi về mức độ tàn bạo của các lệnh trừng phạt đó.
Không cần phải nói tất cả người Nga sẽ bị tổn thương bởi sự mất giá tiền tệ lớn, nhưng nó sẽ ảnh hưởng đến những người Nga nghèo nhất, những người sống bằng tiền lương để trả lương nhiều nhất - bởi vì những người Nga giàu hơn có xu hướng giữ tiền tiết kiệm của họ bằng USD.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ có thể phân tích nó gây tác động như thế nào được không ạ, thú thực em mù tịt.
Học lâu rồi nên quên nhiều thứ em cứ chém bừa tí:
- nhà xuất khẩu bắt buộc bán 80% thu nhập ngoại tệ: Đẩy ngoại tệ vào lưu thông nội địa ổn định tỷ giá, còn 20% dùng để mua bán xuất nhập khẩu.
- Cấm người Nga nhận các khoản vay ngoại tệ: Không phải trả ngoại tệ nên tiền ngoại tệ vẫn ở trong nước
- Cấm người Nga gửi ngoại tệ vào các tài khoản ngân hàng bên ngoài nước Nga : Không gửi ngoại tệ ra nước ngoài
Nga xuất nhiều mà tỷ giá Rub thấp thì sẽ thu ít USD, kích thích nước ngoài mua hàng vì giá rẻ nhưng lại bóp nhập khẩu vì tốn nhiều Rub để mua USD.

Trung_Ti

Xe đạp
Những người mẹ, người vợ, người con gái của những người lính Nga! Hãy đưa người thân của bạn về nhà. Họ đang đến một vùng đất xa lạ để giết những người vô tội, để phá hủy nhà cửa của chúng tôi. Nhà chức trách của các bạn đang nói dối. Người dân Ukraine gặp họ với vũ khí chứ không phải hoa. Hãy yêu cầu các nhà chức trách để ngăn chặn cuộc chiến tranh xâm lược, hãy cứu những người thân yêu của bạn!
Bụng phệ thế kia mà bảo lính Nga thì t cũng ạ, mà tin này cũ rồi c à, spam quài :)

CuteCat

Xe tải
Báo cáo về một đoàn xe dài tới 27km của Nga gần khu vực Kiev:

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]
Thấy ở trên rảnh phân tích vụ chiếc điện thoại vs lên án phê phán đạo đức người ta lắm kia mà, thế giờ lại lụt nghề à :)
Phân tích cho những người muốn hiểu thôi, ko rảnh đến mức phục vụ mình cụ ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng