Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Future_50

Xe điện
Người đứng đầu DPR treo cờ của Cộng hòa và Nga trên chính quyền của Granitny. Này các bạn, thế nào là chiến thắng, ai đang thắng?

@epoddubny
DPR treo cờ Russia, cụ không thấy lạ như em thấy lạ;;), vì DPR ( Cộng hòa Nhân dân Donetsk) lại treo cờ Russia;;),( đã lỡ diễn tuồng thì phải cho ra diễn tuồng một tý) Thế anh V.Putin bài trò quân xanh quân đỏ chi cho mệt vậy:D. cứ bảo Russia đang đánh chiếm đất Ukraine luôn là xong.:D Đẳng cấp chiếm đất thượng thừa hơn US nhiều:D

Sailor

Xe tăng
Giống kiểu Nato và Mỹ bơm thực cho Ucr thôi. Cho Ucr đánh đến ng cuối cùng đi xem chịu dc bao lâu :)
Vâng, Ukraine bé nhỏ hèn yếu chịu sai khiến đã đành, giờ Nga bá chủ một phương mà bị xếp như Ukraine làm con tốt tiền đồn thế này thì bác cũng hơi sỉ nhục Nga.

Sailor

Xe tăng
Putin ký các biện pháp kinh tế đặc biệt yêu cầu các nhà xuất khẩu bắt buộc bán 80% thu nhập ngoại tệ, cấm người Nga nhận các khoản vay ngoại tệ và cấm người Nga gửi ngoại tệ vào các tài khoản ngân hàng bên ngoài nước Nga
Cụ có thể phân tích nó gây tác động như thế nào được không ạ, thú thực em mù tịt.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
DPR treo cờ Russia, cụ không thấy lạ như em thấy lạ;;), vì DPR ( Cộng hòa Nhân dân Donetsk) lại treo cờ Russia;;),( đã lỡ diễn tuồng thì phải cho ra diễn tuồng một tý) Thế anh V.Putin bài trò quân xanh quân đỏ chi cho mệt vậy:D. cứ bảo Russia đang đánh chiếm đất Ukraine luôn là xong.:D Đẳng cấp chiếm đất thượng thừa hơn US nhiều:D
Cắm 2 cờ là cờ Nga và cờ Donetsk. Trên ảnh là đang cắm cờ Donetsk !

doctor103

Xe điện
Cụ sai rồi, vì Nga yếu thế hơn Mỹ nên Nga không thể làm thế, mới xâm lược chưa giết phá dân mấy mà còn bị cô lập trừng phạt cấm vận như thế này, giờ bảo anh Putin ném bom rải thảm xem, đảm bảo chỉ còn Nga chơi với Nga hoặc lén lút với Trung Quốc. Còn Mỹ, ai cấm vận trừng phạt được nó. Đấy gọi là cái thế yếu.
Vậy là theo cụ Mỹ mạnh nên được quyền rải bom tàn sát dân chúng

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Mẹ của Putin là người Nga 100% các cụ ạ, tỉnh Tver vùng đông bắc Nga, cách rất xa Ukraina.

Không hiểu cụ lấy thông tin mẹ Putin người Ukraina từ đâu?
Em chả biết mẹ Putin ở đâu. Em chỉ trả lời còm của cụ kia thôi. ( Em cứ cho là cụ ấy nói đúng )

Trung_Ti

Xe đạp
Cụ làm như đi du lịch ko bằng, e đi du lịch cũng chả dc thế, lên máy bay thì tắt chế độ, xuống sân bay mấy nước làng nhàng ĐNA thì về tới KS tắm rửa ăn uống rồi e ra phố đổi tiền (đổi ở sân bay vs khách sạn tỷ giá cứa cổ), sau đó mới đi mua sim gắn đt, gọi về nhà.

Roaming của vinaphone e cũng ko dùng vì giá cứa cổ. Chưa kể đây đang chiến tranh thì chắc gì dv roamming đã hoạt động. Mà ngay trong Nga thôi (chưa nói U) mua dc cái SIM đã rất phức tạp rồi, kể cả là dân Nga thì mua Sim vẫn phải trình hộ chiếu (trong nước) 1 cách nghiêm ngặt, đi từ vùng này sang vùng kia cũng phải roaming vì Nga nó to.

Tóm lại cụ nhìn sự việc cậu lính và người mẹ Nga bằng con mắt lạnh lùng vô cảm thì dù có giải thích ntn cụ cũng sẽ cố tình ko muốn hiểu mà thôi.
Cụ đã đi tòng chưa mà nói như đúng rồi, quyền công dân ở đâu khi ra trận mà không được báo cũng k ai báo cho người nhà biết? Còn ông đọc tin nhắn ở lhq kia giỏi quá, tìm đc cả đt rơi ở bãi ct vs mở được máy để xem tin nhắn luôn, lại còn "1 lúc sau người lính chêt" như kiểu nấp trong quần người lính Nga ấy. Thông tin 1 chiều nghe đã xạo rồi mà cứ như đi tẩy não trẻ lên 3 thế :D

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]
Những người mẹ, người vợ, người con gái của những người lính Nga! Hãy đưa người thân của bạn về nhà. Họ đang đến một vùng đất xa lạ để giết những người vô tội, để phá hủy nhà cửa của chúng tôi. Nhà chức trách của các bạn đang nói dối. Người dân Ukraine gặp họ với vũ khí chứ không phải hoa. Hãy yêu cầu các nhà chức trách để ngăn chặn cuộc chiến tranh xâm lược, hãy cứu những người thân yêu của bạn!

Sailor

Xe tăng

Thieudl

Xe tải
Lấy hình này là nhân văn rồi cụ ơi, chả nhẽ lấy hình thây chết nằm lăn ra đường phản cảm.
Quan trọng là bọn mồm chó vó ngựa biết đâu cụ, bưng nguyên cái fake news đi tuyên truyền , giờ lại thêm lí do nhân đạo nữa!
Và rồi ai nhân đạo với bà lão nạn nhân đây, khi hình ảnh của mình bị lợi dụng như vậy?!

toyota219

Xe điện
Cuộc chiến truyền thông thì e thấy Ngố thua chặt roài🤣🤣🤣🤣

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cuộc chiến truyền thông thì e thấy Ngố thua chặt roài🤣🤣🤣🤣
Chiến truyền thông chả thằng nào thắng được Mỹ & Nato cụ ạ.
Kể cả Tàu cũng chẳng thắng được nữa là Nga.

RongPhuongBac

Xe điện
Ngày hôm qua, 27/02/2022, người Nga vẫn nhớ đến Boris Nemtsov, một chính trị gia đối lập bị ám sát gần điện Kremlin. Ông là người phản đối mạnh mẽ Putin, nhất là trong cuộc chiến tranh với Ukraine năm 2014. Thông tin về thủ phạm gây ra cái chết cho ông chưa được bạch hóa.
Có kẻ gắp lửa bỏ tay người. Putin ra lệnh thì mang lên xe đi đâu đó(nơi kín đáo, rừng hoang, tiêm cho liều chony gì đó chứ ai đời cho tay chân ám sát tại nơi mình ở bao giờ :)).

Leanh65

Xe container
Tóp píc đông như hội.
Tìm tin như mò kim.
Chém gió đông tây phần phật.
Em mắt kém, tay mỏi vuốt màn hình mệt quá.
Em đau sái cả ngón tay cái từ qua đến nay rồi. Cứ tưởng bị làm sao, may quá phát hiện ra nguyên nhân. Phù😁

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã đi tòng chưa mà nói như đúng rồi, quyền công dân ở đâu khi ra trận mà không được báo cũng k ai báo cho người nhà biết? Còn ông đọc tin nhắn ở lhq kia giỏi quá, tìm đc cả đt rơi ở bãi ct vs mở được máy để xem tin nhắn luôn, lại còn "1 lúc sau người lính chêt" như kiểu nấp trong quần người lính Nga ấy. Thông tin 1 chiều nghe đã xạo rồi mà cứ như đi tẩy não trẻ lên 3 thế :D
Câu 1 cụ nên tự hỏi lại mình, "quyền công dân" liên quan gì đến tối mật quân sự ở đây.
ĐT: hoàn toàn có thể tìm thấy trong túi quần áo của cậu lính chết trận, thời gian cuộc nhắn tin lưu hết trên máy.

Trạng thái
Thớt đang đóng