Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ Nga đang mắc bẫy luận điệu tuyên truyền của chính mình, nào là chính phủ U là phát xít, nào là U với Nga là anh em một nhà, nào là quân dân U sẽ lật đổ chính quyền của TT Zelenski để theo Nga....nên bị bất ngờ và bối rối khi bị dân U và quân đội U kiên quyết kháng cự.

Cụ hungalpha mở thớt mát tay quá! Thớt thì xây nhà cao nhanh như đắp, lại được một mớ âm binh và mem mới :)) thề là em không đọc được hết và không theo được diễn biến của các vụ vật nhau tả bổ chiểng :))
À thì em nhanh tay nắm bắt xu hướng thôi :)

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
EM nghĩ U nên cắt phần đất giáp Nga biếu luôn cho Nga đi rồi lui về khi đó mà yên ổn làm ăn thì chẳng mấy chốc lại cường quốc kinh tế như Hàn Quốc, còn người là còn của.
Chỉ sơ như vậy Nga vẫn không để yên
Chính trị mà dễ thế thì đã không có chiến tranh :(

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Ko thể lấy cái xấu khác biện minh cho cái xấu này. Cụ có thể mở thớt riêng về mấy nc kia cho mn bình loạn mà.
Nhiều cụ toàn lấy hành vi của Mỹ để biện hộ cho hành vi của Nga, trong khi đó lại chửi Mỹ. Em chẳng hiểu kiểu gì luôn.

Jonhy

Xe buýt
EM nghĩ U nên cắt phần đất giáp Nga biếu luôn cho Nga đi rồi lui về khi đó mà yên ổn làm ăn thì chẳng mấy chốc lại cường quốc kinh tế như Hàn Quốc, còn người là còn của.
Chỉ sơ như vậy Nga vẫn không để yên
Đâu dễ vậy đâu cụ. A Hề mà chưa từ chức hoặc biến mất thì a Tin hói chưa tha đâu 😬

Mỹ và các nước phương Tây: “Chúng tôi kịch liệt phản đối chiến tranh kêu gọi hoà bình nhưng chúng tôi vẫn phải bơm tiền và khí tài cho U cà để chúng nó bem nhau tới chết thì chúng tôi mới yên tâm” 🤣
A Hề chơi với toàn lũ bạn bè mất dạy thật. Để yên cho anh Tin hói thắng mịa đi thì dân đỡ khổ. Ko thằng này làm tổng thống thì thằng khác thôi 😬
Đấy chính là sự khác biệt của đạo đức giả và một người chân chính.
Đạo đức giả yêu hoà bình nhưng dúi vũ khí vào
Người chân chính thì phang chết bỏ thằng côn đồ xóm đi. Cuối cùng xóm có hoà bình.

Nhưng thói đời đạo đức giả thì muôn đời vẫn thịnh.

flowers1508

Xe tăng
Đâu dễ vậy đâu cụ. A Hề mà chưa từ chức hoặc biến mất thì a Tin hói chưa tha đâu 😬
Vậy Nga muốn dân U ko được bầu Tổng thống của họ, và tổng thống do Nga chỉ định và cũng cầm quyền hết đời như Syria, Belarus.
Bây giờ em mới biết vậy mới là chính nghĩa, còn tự do bầu cử, nhiệm kỳ giới hạn là phát xít vâng, em đã hiểu xin lỗi các cụ

Badinerie

Xe hơi
Đài Truyền Hình Nga theo lệnh của Tin hói đang giở trò Chí Phèo rạch mặt ăn vạ vác Nuke ra dọa rồi.;)
"TẠI SAO CHÚNG TA LẠI CẦN THẾ GIỚI NÀY? NẾU THẾ GIỚI KHÔNG BAO GỒM NGA."
Những kẻ độc tài, đam mê quyền lực, đầu óc rất dễ sinh ra chứng bệnh tâm thần CUỒNG SĨ, ẢO TƯỞNG TỰ ĐẠI. b-)

https://www.dailymail.co.uk/news/article-10559509/Vladimir-Putins-propagandist-chief-threatens-West-nuclear-destruction.html
Hôm qua em còn tưởng tin vịt chứ nói trên đài truyền hình quốc gia kiểu này thì bá đạo quá rồi :D

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc chiến thì ở xa, tiền chiến phí cả thế giới đều đang phải góp vào.

Nhưng một cái nhọt không được cạo bỏ thì không có sức khoẻ. Một chính quyền nhăm nhăm dẫn đất nước vào cuộc chiến thì phải bị dọn bỏ để giữ một hoà bình dài lâu

Cuộc chiến tuy đắt giá và thương đau nhưng cần thiết cho hoà bình lâu dài.
Đánh cho ba đời nhà nó sợ mà bỏ cái máu phát xít đi.

Tụi ủng hộ phát xít, hoặc đạo đức mạng hùa vào ủng hộ phát xít cũng nên bị chửi để đầu óc được thoáng ra.
Thấy Cụ hô hào mạnh quá, em xin phép rón rén hỏi Cụ. Theo Cụ:
Chủ nghĩa phát xít là gì ? Nó có đặc trưng gì nổi bật để ta gắn nó vào chính quyền Ukraine hiện nay ? : Cơ cấu tổ chức độc tài, quân phiệt, phi dân chủ ?
Các hành động cực đoan, phân biệt chủng tộc, giới tính...đã được chính quyền thực hiện một cách có tổ chức ra sao ?
Liên hợp quốc, tòa án quốc tế, hay tổ chức nhân quyền nào đã/đang cáo buộc Ukraine ?...
Em rất chân thành mong nhận được một sự phản hồi nghiêm túc :(

dheIa

Xe điện
Đài Truyền Hình Nga theo lệnh của Tin hói đang giở trò Chí Phèo rạch mặt ăn vạ vác Nuke ra dọa rồi.;)
"TẠI SAO CHÚNG TA LẠI CẦN THẾ GIỚI NÀY? NẾU THẾ GIỚI KHÔNG BAO GỒM NGA."
Những kẻ độc tài, đam mê quyền lực, đầu óc rất dễ sinh ra chứng bệnh tâm thần CUỒNG SĨ, ẢO TƯỞNG TỰ ĐẠI. b-)

https://www.dailymail.co.uk/news/article-10559509/Vladimir-Putins-propagandist-chief-threatens-West-nuclear-destruction.html
Câu đó của bác Tin giống với câu Trạng Chết Chúa Cũng Băng Hà của mình mà cụ!
Có sai ko?

Bô nhêk

Xe hơi
Bẩm các cụ, do ít tin và chủ yếu là tin tức từ phía U cà - khi xem các tin này, không cần phải thông minh cho lắm cũng thấy quá nhiều bất hợp lý, nhiều sự giả mạo.
Để các cụ trong thớt tránh vật nhau vô ích, đặc biệt là vật nhau với lợn mà dẫn đến tai nạn khoá m.õm. Nhà cháu đề nghị các cụ, đặc biệt là các cụ có tư duy tác chiến, cùng nhau chém về hiện trạng cũng như ý định tác chiến của cả 2 bên.
Nhà cháu xin bắt đầu từ cái map mới nhất
Nó nhắm ngắm vào con nhiều đạn, dầu....cháy nổ lan sang con khác

Có vẻ cái clip bị cắt đôi, quả đầu táng xe đi đầu.....đoàn xe dừng lại xuống đất nằm ôm đầu chịu trận. Quả thứ 2 táng lúc quân đang nằm chờ

Lính nga biết đạn ít, xong chờ tý ko thấy gì thì thu dọn người xe, con nào ko chạy đc bỏ lại....
=))=))

anh kao

Xe tăng
Thật bệnh hoạn nếu quân thù cho bạn quay phim, bạn cho nó là chính nghĩa?
Càng bệnh hoạn hơn nhưng người đứng lên bảo vệ tương lai, các quyền của dân tộc bị coi là phát xít. Những kẻ vì ngai vàng của mình, mượn danh lợi ích cục bộ của dân tộc mình mà chà đạp lên các quyền và lợi ích của các dân tộc khác thì được coi là chính nghĩa.
Khôi hài hơn nữa là khắp TG từ Tokyo, TNK, Balan, Đức, Thuỵ Điển, Hy Lạp, Mỹ…không kể hết nổi và ngay tại nước Nga, người dân đã xuống đường biểu tình phản đối cuộc chiến phi lý do Putin gây tội. Chính phủ của các quốc gia đó đã viện trợ không tiếc những vũ khí giúp Ukr ngăn chặn quân xâm lược.
Nhân loài tiến bộ hiểu được rõ đâu là phẩm giá của một dân tộc.
- Cụ cũng kg thể lấy ví dụ toàn nước đồng minh của Mỹ như thế dc, ở VN,TQ, Ấn độ... Và hàng trăm nước khác có biểu tình phản đối đâu. Lúc Mỹ và Nato đánh các nước trung đông có thấy các nước nhu cụ kể phản đối đâu.
- Nên cái cụ ví dụ chỉ là do chính trị và đường lối từng nước thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng