Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Thật ra vẫn có thể tin được vì họ tái chiếm các khu vực Nga bỏ đi không chiếm đóng nữa nên vẫn tính là vùng tranh chấp. Nga vẫn chưa bình định xong thành phố thì thi thoảng lính U cà trà trộn lại chui ra tái chiếm 1 số khu vực thôi ạ.
Cụ xem mấy cái video lính Nga cùng xe tăng cháy chưa? Có cụ gì mới đăng ở trên đó :D

hoviba

Xe container
Cụ sai rồi, các cụ ấy nói CP Mỹ làm những việc xấu xa, nhưng đi học là chuyện đi học, trường ĐH bên đó nó dạy học chứ không làm chuyện xấu xa, chuyện xấu xa là CP Mỹ làm là xâm lược và giết nhiều người lắm. Cụ cố tình không hiểu rõ còn cố tình đánh đồng khái niệm Chính phủ về khái niệm xã hội, tự cụ đã cố tình sai trong nhìn nhận rồi. Quan điểm cá nhân của cụ là sai thì không ai chấp nhận cả, cụ đừng mong người khác tôn trọng cái sai, chấp nhận cái sai của cụ, vì cụ có tôn trọng cái cụ cho là sai đâu, có chấp nhận thứ cụ cho là sai đâu mà đòi hỏi người khác chấp nhận cái quan điểm cá nhân sai lè của cụ.
Các cụ trên này vẫn ra rả là không thể tách rời người dân, xã hội và chính quyền ra khỏi với nhau. Bản thân em vẫn luôn có quan điểm như vậy, nhưng các cụ vẫn lên án em đấy thôi. Cụ có thể tìm lại rất nhiều dẫn chứng ở các còm quote lại các bài viết của em.

Thế nên trước khi các cụ chụp mũ 1 ai đó thì làm ơn tự nhìn lại mình trước. Em cảm ơn.

meodenmatlua

Xe container
Sam, buk của Nga đc triển khai gần Kyiv

Bigmoto

Xe container
Đây nhẽ là bài của anh Pu, chùng lại 1 chút tạo đk cho đàm phán. Nếu phía anh Zê từ chối hoặc câu giờ thì anh ta sẽ mạnh tay. Sự thực có lẽ đúng là anh Zê bị thao túng, anh Pu mạnh tay thì sẽ có nhiều người chết - tạo cớ cho phương Tây cấm vận và lên án mạnh hơn nữa. Anh Zê đã sẵn sàng hy sinh máu của dân mình cho các mục đích chính trị của quan thầy(?).
Anh ta không mù khi nhìn bọn Nga đánh ở Syria.
Anh Dê bị giật dây thật sự mà. Cứ lần nào đinh quay xe là lại bị chọc mít để bắt anh ấy lão vào đường cụt.

E cũng thấy mấy nick này điên cuồng tung hứng chiếm sóng cả ngày ở đây luôn, đưa tin và đánh lái theo chiến dịch truyền thông nhồi sọ. Nhưng cụ cho e hỏi sao lại gọi là CPU vàng nhỉ?
Thôi em không nói đâu, kéo em bị lock nick mất. Em hay thích gọi thế thôi.

Sailor

Xe tăng
Tóm lại là đội xâm lược giống nhau hết.
Thế nên phải công chính, chửi Mỹ được thì cũng phải tỏ thái độ tương tự với Nga, nếu không là thành thiên kiến mất khách quan.

cocsku

Xe cút kít
Nhìn quat bản đồ này nếu Nga chiếm hết phía bắc sông Đa nip (có thể sai tên) và toàn bộ bờ biển thì sao nhỉ?
Chia đôi cân phết
View attachment 6925053
Nga đã đánh thì họ sẽ đánh tất, chẳng chừa miền đông hay miền tây đâu. Quan trọng có đánh được không? Có bị sa lầy không thôi.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Giới tuyến sẽ là từ phía bắc Moldova tới biên giới Belarus. Ukr sẽ mất 3/4 lãnh thổ, 1/4 còn lại lấy Lviv làm thủ đô của Ukr Mới. Từ hôm Mèo chuyển đại sứ quán về Lviv là coi như ngầm đồng ý phương án chia cắt rồi.
Chia như này à cụ?

bomon

Xe tăng
Em chỉ nghĩ đơn giản như thế này: đã coi một xã hội là khốn nạn nhất thì bản thân mình và các con mình nên tránh xa. Bởi còn rất nhiều lựa chọn khác ngoài Mỹ và EU để cho con cháu sang học. Còn nếu các cụ cảm thấy thế là bình thường thì không sao. Nhưng trên quan điểm cá nhân của em thì em không bao giờ khuyên con cháu em sang học ở những nơi có xã hội khốn nạn nhất, kể cả em thừa tiền.
Em thấy cụ suy nghĩ trẻ con (giả vờ hoặc bản chất), không ai nói xã hội khốn nạn, chỉ có cách hành xử khốn nạn của những thằng mạnh trong quan hệ ngoại giao. Không có hoàn toàn đen và hoàn toàn trắng. Cần học công nghệ, kỹ thuật thì sang học chứ không học cái khốn nạn cụ nhé.
Ngược lại học ở xã hội đa số nhân văn thì vẫn nhiễm sự khốn nạn được.

Còn thế nào là khốn nạn lại là quan điểm cá nhân, tùy vào khả năng, mong muốn, kiến thức, tầm nhìn, sở thích mỗi người. Nếu cứ mũ ni che tai không màng thế sự thì trên đời chả có ai khốn nạn.

Ví dụ: tuân theo nghĩa vụ cam kết liên minh quân sự tiến hành chiến tranh với nước khác có thể là khốn nạn hoặc bình thường tùy khái niệm khốn nạn của mỗi người. Với cá nhân em nó cũng khốn nạn hơn thằng bỏ phiếu trắng không tham gia, đương nhiên ít khốn nạn hơn thằng phản đối không tham gia bè lũ chó đàn bắt nạt nước yếu.

Đã đem quân đi đánh người khác thì đương nhiên sai, giống như giết người chắc chắn sai. Một số sẽ tìm hiểu lý do tại sao dẫn đến chuyện đó. Lý do đó có khốn nạn hay không, nhiều hay ít lại phụ thuộc vào quan điểm, góc nhìn của mỗi người.

minhquy2709

Xe hơi
Bên đây tin tức còn 2 chiều. Bên diễn đàn vo* đúng nghĩa 1 chiều luôn. Công nhận thằng mạnh truyền thông nó khác biệt

BMW 530

Xe tăng

Ngày thứ 4 trong cuộc xâm lược Ukraine của Nga: Các thành phố chính của Ukraine đang diễn ra ác liệt - nhưng chúng vẫn chưa thất thủ!
: Sự kháng cự mạnh mẽ hơn nhiều, người Ukraine đang làm tốt hơn mong đợi. Kế hoạch của Putin để chiếm Ukraine trong một cuộc hành quân chớp nhoáng kể từ sáng thứ Năm đã thất bại.
Nhưng Kiev và Kharkiv có thể cầm cự được bao lâu nữa? Và nhiều người đang tự hỏi: liệu các chuyến giao vũ khí - kể cả từ Đức - có đến kịp không?

cattrang130390

Xe tăng
Mỹ nó xâm lược cũng bị lên án, các cụ cũng chửi nó
Vậy mà nga đi xâm lược lại bênh mù quán
Tiêu chuẩn kép vậy
Tôi thấy trong này các cụ rồ nga đến kì lạ

Sent from Trinhnd’s iphone via OTOFUN
Em có thấy ai cấm vận mỹ rồi cấm làm ăn vói mỹ và đồng minh đâu nhỉ

tungwalkalone

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng