Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TruongGiang72

Xe hơi
Do phụ thuộc hoàn toàn vào Nga nên ngóc đầu không nổi chứ sao. Bởi thế nên họ mới tìm cách thoát Nga và giờ Nga gây sự thành ra chiến tranh đấy.
Cụ hình như sống ở thế giới khác, toàn còm linh tinh.

8 năm U thoát Nga, kinh tế rơi xuống hàng bét thế giới. Hơn 1 nửa số người ở độ tuổi lao động phải lang thang ra các nước khác kiếm sống. Thoát Nga hay thực ra là đâm đầu vào địa ngục

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cái gì đây

ồ vậy cái này của Nga xuất khẩu rồi, cụ này chả thấy có kiến thức gì hết, toàn nói linh tinh
mặt hàng xe tank là mặt hàng Ukr xuất khẩu chạy nhất đấy cụ ạ =))

View attachment 6924171

Ukraine dùng T64 là xe tăng chủ lực với lực lượng lên tới khoảng 850 chiếc. Họ hoàn toàn có năng lực sx những loại tân tiến hơn, nhưng chủ yếu để xuất khẩu. Lý do thì cụ tham khảo bài viết...

Bô nhêk

Xe hơi
TLB tuổi lol mà đòi đứng ngang hàng với VN nhé.
Xét ở góc độ nào đấy thì cũng khá tương đồng cụ ạ! Họ có tôn giáo để gắn kết và phấn đấu còn chúng ta thì là lý tưởng, là dòng máu dân t chảy trong huyết quản.
Họ để dân thường, pguj nữ, trẻ em, người già đi di tản hết đấy chứ. Còn nam giới trong độ tuổi có thể chiến đấu được thì ở lại, tòng quân để bảo vệ tổ quốc thì có gì sai? Ở mình còn có khẩu hiệu "Giặc đến nhà đàn bà cũng đánh" đấy thôi, nước nào chẳng vậy. Sao lại nói lấy dân làm lá chắn?
Oh! những hình ảnh bắn nhau loạn xạ được share trên twitter thì sao cụ? Ở quốc gia có câu bất hủ ấy suốt mấy chục năm ròng nó có xảy ra không?
Tất nhiên là không, bởi họ được tổ chức, chỉ huy và hiệp đồng chặt chẽ. Họ là 1 khối thống nhất!

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Người hỏi cũng rất hay mà người trả lời cũng rất giỏi, vừa rõ ràng vừa khéo léo.

TruongGiang72

Xe hơi
Phát xít Đức mạnh là có phần giúp đỡ của LX đấy cụ ạ, chịu khó tìm hiểu thêm vào

Cụ đang lấy cái thiểu số làm đại diện để bóp méo sự thật

Để nước Đức phát xít thống trị châu Âu là công lớn nhất là từ các nước tư bản. Sau đó Hít le trả ơn bằng cách xâm lược tất cả các nước đấy. Có Mỹ ở xa quá nên Hít le chưa sờ tới đc

wuhan2020

Xe tải
Ukraine dùng T64 là xe tăng chủ lực với lực lượng lên tới khoảng 850 chiếc. Họ hoàn toàn có năng lực sx những loại tân tiến hơn, nhưng chủ yếu để xuất khẩu. Lý do thì cụ tham khảo bài viết...
T84 đấy cụ, xe tank mới mà
T64 Ukr là T64BV ko phải T64 thời LX
Còn cụ kia bảo Ukr ko sx được tank, dừng sản xuất, đó là ý sai

BốCuTôm

Xe buýt
Sẽ ko có cuộc chiến dài kỳ đâu cụ. Ngài Tin thừa hiểu khả năng chịu đựng của Nga đến đâu. Tôi tin rằng chỉ có 1 cuốn chiến chớp nhoáng, có thể 1 tuần hoặc cùng lắm là 15 ngày. Có 2 kết quả, hoặc Ukr sụp đổ hoặc Nga rút quân và tuyên bố đã hoàn thành mục tiêu đề ra, sẽ ko có tuyên bố thắng thua. Mục tiêu của Nga sâu xa vẫn là dằn mặt Nato, ngăn mở rộng về phía đông. Sau cuộc chiến, Ukr trả cái giá quá đắt như thế thì Nato cũng khó có thể ve vãn các nước khác gia nhập dc!
E nghĩ cụ nhầm. Cuộc tập kích U cà nếu kq nửa vời như cụ nói thì sẽ để lại 1 QG đầy hận thù ngay sát nách. Điều gì sẽ xảy ra tiếp theo. 1 tiền đồn của Nato, nơi mà toàn bộ các hệ thống vũ khí phương Tây sẽ đc dồn về đó. Sự hận thù + tư tưởng cực đoan sẽ là 1 hậu quả khủng khiếp cho nc Nga. Nên kết quả của Uk chỉ có 2 lựa chọn: 1 buông súng đàm và chấp nhận trung lập giải giáp phi quân sự có kiểm soát của Nga. 2 là Uk chỉ còn là cái tên trong lịch sử. Đó cũng là lựa chọn của em nếu e ở vị trí Putin, khi mà những gì trừng phạt của phương Tây đã không còn gì để tung ra ngoại trừ www3

fireman

Xe tăng
Ngày đầu tiên Putin và các rồ Nga đã bảo quân Nga vô hiệu hóa phá hủy các hệ thống tên lửa, phòng không của Ucraina. Rồi show đủ các loại ảnh các dàn radar, tên lửa bị phá hủy
Giờ tên lửa Nga bắn vào chung cư của dân Ucraina thì lại nhanh nhẩu đổi cho là tên lửa của Ucraina.
Các anh ấy đánh võng kinh thật.

wuhan2020

Xe tải
À, tôi hiểu ý cụ, ý cụ là bắt bẻ câu từ. Tôi thì đơn giản như thế này, 800 chiếc xuống còn 6 chiếc thì gần như mất hoàn toàn năng lực sản xuất.

ps/ Tôi có nói tôi có kiến thức đâu :))))
vấn đề cụ nói Ukr ko sản xuất được, phải từ bỏ cơ mà

Trong khi bọn nó sx dư để xk luôn, bênh Ukr nhưng ko hiểu gì về chính Ukr

Cụ nhầm lẫn gì không vậy? Ukr sao lại là nước sản xuất và tàng trữ vũ khí của phương tây được? Họ nghèo đến mức ko còn sx nổi xe tăng và bảo dưỡng vũ khí hạt nhân nên phải từ bỏ đó. (dù trước đây nó là cở sở sx xe tăng và vũ khí phòng không cực mạnh của liên xô cũ).

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em hỏi rồi mà chưa cụ nào thông não giúp em, bây giờ Ngố nó quy hoạch tầm 100km2 đất phía tây Ukraina để trống không, xog làm bãi thử vũ khí hạt nhân của nó thì PT có nhảy rồ lên không ạ. Đất đấy chắc chắn sát ngay Balan rồi, cho đỡ ảnh hưởng vào đất của Nga với Bela.
Làm thế dễ bật công tắc vũ khí HN lắm.
Anh Tin chưa cần phải làm đến mức thế.
Em nhớ cụ nào trên OF bảo anh Tin còn chưa dùng vũ khí bắn 1 loạt mà phá hủy 32 dặm vuông.
Dùng cái này là đủ tởn rồi.

Sailor

Xe tăng
Vì sao Mỹ cấm vận Cuba xưa giờ thế cụ, nếu cụ trả lời câu hỏi đó thì UK xứng đáng bị Nga đánh xml
Cuba quốc hữu hóa tài sản của Mỹ cụ ạ, Ukraine có quốc hữu hóa tài sản của Nga đâu.

thanhlam171

Xe tăng
Thế mà một số vị đáng kính ở đây mơ đến ngày dùng của Anh Múc cho VNPT với VIETTEL chết kia.
Vâng, nhiều cụ ở bển hay cắt đoạn nói ko hết ý. Gì chứ giờ thông tin nhanh lắm. Không nói quàng xiên đc đâu.

TruongGiang72

Xe hơi
Ngày đầu tiên Putin và các rồ Nga đã bảo quân Nga vô hiệu hóa phá hủy các hệ thống tên lửa, phòng không của Ucraina. Rồi show đủ các loại ảnh các dàn radar, tên lửa bị phá hủy
Giờ tên lửa Nga bắn vào chung cư của dân Ucraina thì lại nhanh nhẩu đổi cho là tên lửa của Ucraina.
Các anh ấy đánh võng kinh thật.
Tên lửa phòng không U bắn vào chung cư là thật cụ nhé

wuhan2020

Xe tải
Em hỏi rồi mà chưa cụ nào thông não giúp em, bây giờ Ngố nó quy hoạch tầm 100km2 đất phía tây Ukraina để trống không, xog làm bãi thử vũ khí hạt nhân của nó thì PT có nhảy rồ lên không ạ. Đất đấy chắc chắn sát ngay Balan rồi, cho đỡ ảnh hưởng vào đất của Nga với Bela.
cần gì bãi thử nuke, dùng làm bãi thử vũ khí sinh hoá cũng đủ rồi

Vì sao Mỹ cấm vận Cuba xưa giờ thế cụ, nếu cụ trả lời câu hỏi đó thì UK xứng đáng bị Nga đánh xml
Vấn đề là U nó chống Nga là bình thường, chả có gì phải chê nó ngu cả. Nếu chê U ngu thì nên lấy Cuba ra giải đáp. :D

Em chỉ muốn nói thế thôi, phân tích nhiều hơn nữa thì em ko có thời gian.

buicongchuc

Xe ba gác
228t, riêng cc vật nhau chắc hết 200t :))

hoilamgithe

Xe đạp
Tàu nhanh ngày càng lá cải. Chung cư ăn tên lửa s300 của Ucr thì lại nổ là nga bắn vào cc gây thiệt hại dan thường ucr...
Ơ, đã phổ biến là hệ thống tên lửa của Ukaine bị Nga hủy diệt ngay từ loạt tấn công đầu rồi cơ mà, sửa, sửa ngay

Trạng thái
Thớt đang đóng