Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nga giận cả thế giới rồi hic hic he he he
Khi cả thế giới theo đuôi 1 thằng bỏ không chơi với mình nữa thì tại sao ta cứ phải chạy theo chúng nó ???

TU160M2

Xe tăng
Nói đến cùng, mọi hành động của các nước lớn, dù nhân danh dân chủ - văn minh hay diệt phát xít, hay gì gì đó ...cũng đều bắt nguồn từ lợi ích của bản thân họ trước tiên.
Cái đó chẳng sai, miễn đừng dùng máu của dân tộc hay quốc gia khác để trả là được :)
Cụ lại dùng nhân sinh quan không có thế giới quan hoàn chỉnh để đi đánh giá việc thế giới rộng lớn rồi.
Em xin nói mấy câu thẳng thắn nhưng khó nghe thế này.
Khi Mỹ đánh các nước khác, gây ra đổ máu ở nước khác, các cụ không có một ý kiến nào, các cụ vui vẻ với tình hình ấy, vậy sao giờ khi có cuộc chiến không phải do Mỹ tiến hành, các cụ sót thương cho việc đổ máu, dù thực tế đến giờ truyền thông phương Tây cũng không chỉ ra được sự đổ máu tàn khốc như những cuộc chiến mà Mỹ và phương Tây đã gây ra khác. Các cụ có thấy các cụ rất phiến diện không? các cụ có thấy như thế là lố bịch giả tạo không? các cụ lên OF cũng tầm 4x 5x hay 6x cả rồi, bảo không biết gì người ta cười cho, nhưng cứ giả ngây thơ thế thì người ta chỉ có thể nói là cải lương vừa thôi, kịch vừa thôi.
Cụ sót thương việc đổ máu, thế cụ có sót thương những sinh mệnh chết dần mòn do cấm vận của Mỹ với phương Tây không, giết người không tiếng súng đấy cụ.
Cụ bảo lợi ích của nước lớn thì họ phải ưu tiên là không sai, miễn đừng dùng máu của dân tộc hay quốc gia khác để trả là được. Thế quyền kiểm soát dầu ở Iraq là do ai dùng máu người dân nước khác tạo nên, thế tiền của của Lybia về tay ai và người dân ở đâu đã đổ máu lầm than, thuốc phiện trồng ở Afghanistan mang lại lợi nhuận cho ai và người dân ở đâu đã đổ máu, ... Đây là một ít ví dụ cụ nhé, còn có ví dụ sát sườn hơn nữa nhưng thôi em không viết ra đâu.
Hy vọng cụ suy ngẫm nhiều một chút trước khi ngẫm lại chuyện thế giới.

Sailor

Xe tăng

Tin chưa kiểm chứng. Có vẻ là Belarus đã phủ nhận việc liên quan đến cuộc chiến ở Ukraine.

"Belarus không cần chiến tranh. Chúng tôi đã chán ngấy với chiến tranh trải dài suốt lịch sử dài và phức tạp của mình. Do đó, chúng tôi dứt khoát bác bỏ bất kỳ lời bóng gió nào liên quan đến sự tham gia của Belarus vào các sự kiện ở Ukraine”

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Khi cả thế giới theo đuôi 1 thằng bỏ không chơi với mình nữa thì tại sao ta cứ phải chạy theo chúng nó ???
Ép nhau quá là ww3 thôi. PT cũng rén đếch dám làm căng đâu. Vẫn phải để dành đòn để dền dứ chứ tung hết đòn thì cũng ăn ko ngon ngủ ko yên đâu.

hrpok04

Xe tải
Nga chơi quân tử kiểu này dễ ăn bùn lắm.U cà có thời gian tập hợp lực lượng thì lại khó cho nga.Trận này nga không dứt điển được nhanh thì đúng là khó
Lý thuyết rất đơn giản cụ ạ: Phận yếu thì làm gì cũng phải nhìn trước ngó sau. Càng yếu càng khó quyết định hành động.
Chỉ bọn trẻ ít hiểu chuyện nó mới hay cái kiểu: sao ko làm như TQ, sao ko làm như Mỹ,... Nó biết đâu là đang có mấy thằng xăm trổ đứng xung quanh.

Sailor

Xe tăng
Nga giận cả thế giới rồi hic hic he he he
Bị cô lập hết rồi, không ai chơi nên anh Med lắc mình thành anh Mad. Ai đời tổng với thủ gì mà nói nhốt đại sứ quán, chĩa súng ngắm bắn nhà ngoại giao.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Bị cô lập hết rồi, không ai chơi nên anh Med lắc mình thành anh Mad. Ai đời tổng với thủ gì mà nói nhốt đại sứ quán, chĩa súng ngắm bắn nhà ngoại giao.
Cụ có ảnh, clip về vụ nhốt với ngắm bắn thì đưa lên đây cho vui đi ;)

TU160M2

Xe tăng
Anh ấy nói còn lịch sự chán so với anh Bờm béo thời Trump đấy.

meodenmatlua

Xe container
Bản đồ tương đối

Hồng Ca

Xe tải
Cà cuống rồi cụ, tìm một giải pháp hòa bình là điều cần thiết với Nga.

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
bất lực thốt lên câu này,nghe mà thương quá
Hihi giống mấy tờ báo hay tuyên truyền ấy mà! Thế mà có kẻ sợ phải xoá đi đấy, cứ xoá t lại post, eoa dám ban!!

Thách thức BĐH
BĐH Thông báo tịch thu vĩnh viễn tài khoản này, bất kỳ tài khoản nào liên quan cũng như được lập mới sẽ bị tịch thu ngay lập tức. Trân trọng!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

dacchung

Xe tải
Từ chiều ko vào xem diễn biến thế nào. Hình như anh tt ucraina kiên quyết ở lại kyev phải ko các bác.

Trạng thái
Thớt đang đóng