[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.148

Trạng thái
Thớt đang đóng

longkaca

Xe tải
Không phệt thằng Uy kiên, Mỹ/NATO đặt được căn cứ quân sự ở đây thì nước Nga đi ăn mày nhanh lắm.
Đí cũng chính là lý do mà Nga nuốt Crimea năm 2014 nhanh đến thế.
Theo em nghĩ 1 phần thôi, chung quanh Nga đầy nước xưa thuộc LX nay thuộc Nato, vẫn dư để đặt Vk rồi. Uca nắm cửa chỗ Biển Đen vùng biển mà Nga muốn nắm và phải nắm sau vụ Crimea. Nato và Mỹ can thiệp quá sâu vào chính trị của Uca, khiến Putin nóng mắt . Chắc phải có lợi gì lớn hơn cả việc xác định đánh UCa là bị Phương Tây cấm vận xấp mặt

superPDP

Xe điện
Nghe các cụ phân tích nhiều, e lội cũng đủ thread, giờ chốt lại e xin hỏi các cụ 1 câu:
so sánh giữa được và mất khi oánh U cà ntn ạ, để tìm được cái lý do chủ chốt mà Đại đế quyết định phệt U cà ngay và luôn ạ.
Ngăn ko cho Nato Đông tiến, Nato ngồi lên mặt Nga quá lâu rồi giờ ko chặn lại thì càng bị bóp thôi. Nga sau CT lạnh đã lui bước nhưng Nato thì không giờ bần cùng lắm mới phải làm liều.

TeslaBee

Xe buýt
Nhiều fake news quá! Các cụ cẩn thận.
FB mấy bạn U-cà thì thấy dân có vẻ bình thản vãi, éo như mình ngồi ở Of lo cho tụi nó. Tụi nó bảo là có nghe đùng đoàng mà kệ. Mình hỏi là ở lại rồi tương lai tính sao? Nó bảo ai là TT cũng được, miễn không phải Trấn Thành là được. Yên cho nó sống.

Ủa mà ĐSQ VN hôm qua còn kêu là ổn mà giờ người Việt ở bển sao ta? Giờ mà $5,000/chuyến cũng bay ý nhỉ

anhdung1

[Tịch thu bằng lái]

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Giá dầu lên nhưng cấm vận thì cũng chỉ bán cho thằng tàu, mà giá thì đương nhiên tập lọ nó không mua cao ạ, giống kiểu iran - bán dầu chui.
được thì ok với cụ là: toàn bộ dải miền đông-ra biển đen của U cà coi như mất, U cà thành quốc gia không còn biển.
Cá nhân e nghĩ, lần này mất nhiều hơn được. khéo léo như hồi nuốt Cream thì ngon hơn ạ
Em nghĩ khác cụ, Được nhiều hơn mất.
Cấm vận, đằng nào chả bị cấm rồi.
Được là mấy hàng xóm sẽ biết sợ, không để Na to đặt vũ khí trên nước mình chĩa vào Nga.
Cái này là cái quan trọng nhất & to nhất.

anhdung1

[Tịch thu bằng lái]

Quân đội Nga tiến vào Ukraine theo hướng Crimea.

Dixeomeo

Xe máy
Nghe các cụ phân tích nhiều, e lội cũng đủ thread, giờ chốt lại e xin hỏi các cụ 1 câu:
so sánh giữa được và mất khi oánh U cà ntn ạ, để tìm được cái lý do chủ chốt mà Đại đế quyết định phệt U cà ngay và luôn ạ.
E nghĩ là lão hói với bộ sậu phân tích chán chê rồi. Xấu vừa còn hơn xấu hẳn, bây giờ đánh là đỡ xấu nhất. Mà đã mang tiếng là phang tiệt nọc bọn trẻ trâu cứng đầu. Dự là sẽ có khả năng u cà phải ký vào 1 thoả ước trở thành1 nước trung lập, bị giới hạn phát triển lực lượng vũ trang.. Bla bla.. Còn sau đấy sẽ là chuyện của đàn anh thương thuyết với nhau xem chia chác lợi ích ra nàm thao cho ổn. Đúng như các cụ nói, bọn châu Âu sau vụ này cờ hó nó tin..:))

tuanda82

Xe tải
Em thấy tình hình thế giới như cc. Trước có ông Mỹ với ISIS đã làm thế giới loạn xà ngầu rồi. Giờ anh Nga cũng lại hung hăng ngông cuồng. Vừa lấy Crimea chưa lâu lại đè nó ra hiếp tiếp.
Đành rằng thằng Uka cũng ngu và ko biết điều thật, nhưng làm thế này khác *** gì Nato với Mỹ làm với Nam Tư đâu. Một lũ xâm lược ăn cướp cả. Giờ anh Nga cũng đứng vào hàng ngũ đấy.

Điều buồn nữa là hầu hết các cụ com trong này thấy chiến tranh thì lại rất hả hê... dạy cho nó một bài học... ngon thì nhào vô... chê vũ khí Nga này....

Chiến tranh có gì hay mà các cụ lại hả hê thế. Các cụ thích Nga thì Nga làm đúng hay sai các cụ cũng theo à? Trước nay em rất phục Putin, và giờ em vẫn phục. Ông ấy vực dậy 1 nước Nga tan hoang, đầy khó khăn trở lại thành cường quốc. Nhưng thế này thì đi hơi xa. Lấy lại Crimea là được rồi. Giờ ông làm thế này bao nhiêu người lại khổ thôi.

Ô tô điên

Xe tăng
Nga muốn vẫn còn sức ảnh hưởng ở vùng liên xô cũ, không muốn EU mở rộng về phía đông. ucraina mà theo EU thì chẳng khác nào mỹ-eu đặt căn cứ quân sự ngay biên giới nga rồi.

elevonic

Xe lăn
Anh BJ thề sẽ cho Nga ăn đòn

Trạng thái
Thớt đang đóng