[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.148

Trạng thái
Thớt đang đóng

max payne

Xe tải
Em thấy tình hình thế giới như cc. Trước có ông Mỹ với ISIS đã làm thế giới loạn xà ngầu rồi. Giờ anh Nga cũng lại hung hăng ngông cuồng. Vừa lấy Crimea chưa lâu lại đè nó ra hiếp tiếp.
Đành rằng thằng Uka cũng ngu và ko biết điều thật, nhưng làm thế này khác *** gì Nato với Mỹ làm với Nam Tư đâu. Một lũ xâm lược ăn cướp cả. Giờ anh Nga cũng đứng vào hàng ngũ đấy.

Điều buồn nữa là hầu hết các cụ com trong này thấy chiến tranh thì lại rất hả hê... dạy cho nó một bài học... ngon thì nhào vô... chê vũ khí Nga này....

Chiến tranh có gì hay mà các cụ lại hả hê thế. Các cụ thích Nga thì Nga làm đúng hay sai các cụ cũng theo à? Trước nay em rất phục Putin, và giờ em vẫn phục. Ông ấy vực dậy 1 nước Nga tan hoang, đầy khó khăn trở lại thành cường quốc. Nhưng thế này thì đi hơi xa. Lấy lại Crimea là được rồi. Giờ ông làm thế này bao nhiêu người lại khổ thôi.
ơ ơ... thế lý do chính cụ lại ko đưa ra, Nga đã đưa các điều kiện mà UKR vẫn muốn vào NATO và cho NATO đặt quân đội và tên lửa, ko đánh bây giờ thì đợi NATO vào đánh à, Putin có thể sai với cả thế giới nhưng vấn đề là ông ấy sẽ đúng với người Nga, như vậy theo em là quá ổn.

matizvan2009

Xe ba gác
Nghe các cụ phân tích nhiều, e lội cũng đủ thread, giờ chốt lại e xin hỏi các cụ 1 câu:
so sánh giữa được và mất khi oánh U cà ntn ạ, để tìm được cái lý do chủ chốt mà Đại đế quyết định phệt U cà ngay và luôn ạ.
đó là làm theo ý của các anh PT đấy chứ, anh Mỹ thì bảo tấn công hôm 16/2, anh Anh bảo hôm kia hôm kìa gì đó ....nó bảo ngày đó Nga tấn công thì tấn công thôi.

Big Bang

Xe điện
Sai, đằng nào cũng cấm vận, Putin sẽ húp luôn u cà, sáp nhập luôn vào Nga. Xóa sổ vĩnh viễn u cà khỏi bản đồ thế giới. Đừng nói chuyện miền đông nữa, lỗi thời rồi. Iskander đang nã vào Kiev rồi.

Quả này vào Kiev, găp thần sát thần, găp phật giết phật. Làm cỏ U cà.

Đấm nhau chứ có phải diễn Táo quân cho cụ xem đâu mà đòi lai chim với update =))
Ở Chúng mình quen xem live tream bên Syria rồi, tưởng đâu cũng vậy chứ

meodenmatlua

Xe container
Cảnh sát Quốc gia Ukraine báo cáo một cuộc đột phá sâu rõ ràng của quân đội Nga vào sâu các khu vực Chernihiv và Kharkiv

quangsot

Xe lăn
Tin này của Cụ quá Cũ rồi.

dheIa

Xe điện
Láo là Đánh.
Đánh cho Thiên hạ nhìn vào mà sợ :P
Rõ quân liêu manh :(
Thôi thì mong cụ í oánh nhanh thắng nhanh cho chúng iêm đc nhờ. Chứ coin của iêm xuống quá đi mất.
Liệu mất mấy hơm hở các cụ 8-|

Đúng rồi anh ạ, có mấy chi tiết không lẫn vào đâu được.

Image
Bom zơi đạn nạc như thế mà ô tô vưỡn chạy có hàng có lối nhờ các cụ nhờ o:-)

Ni No Kuni 2

Xe điện
Mong anh Tin hói đánh tầm 7-10 ngày là xong, nhanh gọn như Gruzia năm 2008 để thế giới còn yên ổn làm ăn.
Tây âu thì hô hào thôi, ko ai dám đối đầu trực tiếp với 1 nước có vũ khí hạt nhân cả. Giống như Mẽo oánh Iraq vơi Syria thì Nga Trung cũng chỉ hô hào phản đối thôi chứ cũng ko đối đầu với Mỹ đc. Giờ tình hình ở U cũng thế thôi.

meodenmatlua

Xe container
Xe tăng Nga đang tiến vào Kharkov mà không gặp bất kỳ sự kháng cự nào

Big Bang

Xe điện
đúng nghĩa huỷ diệt

View attachment 6916448
Thấy buồn Cụ ạ. Đã từng là anh em với nhau, cùng nguồn gốc. Haiza, dân lại khổ rồi

tieulyphidao

Xe tăng
Cụ nên đọc thớt của cụ langtuBachkhoa. em không tiên trích dẫn ở đây.

TONGIA

Xe lừa
10/09/2020 bây giờ Nga đáng đánh Ukr năm 2022 rồi cụ ơi bài đó cũng xào lại bài cũ từ những năm 2015
Nga có thể đóng những con tàu 20-30 năm mới hạ thuỷ
Con tàu SB duy nhất gần chục năm đi biển 1 lần xong về sửa 5 năm rồi còn chưa biết bao năm mới đi biển trở lại được.

Thì vài năm chả có ý nghĩa gì.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Mong anh Tin hói đánh tầm 7-10 ngày là xong, nhanh gọn như Gruzia năm 2008 để thế giới còn yên ổn làm ăn.
Tây âu thì hô hào thôi, ko ai dám đối đầu trực tiếp với 1 nước có vũ khí hạt nhân cả. Giống như Mẽo oánh Iraq vơi Syria thì Nga Trung cũng chỉ hô hào phản đối thôi chứ cũng ko đối đầu với Mỹ đc. Giờ tình hình ở U cũng thế thôi.
Yên tâm đi cụ.
Anh Tin lên kế hoạch cả rồi.
1 Tuần là xong phim.

ktqsminh

Xe tăng
Tiện cụ đưa em trả lời cho cụ. Mấy tầu đấy Nga nó TK lắp động cơ Đức, sau Đức cấm vận nó phải mua động cơ TQ sản xuất theo mẫu Đức lắp vào.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nhiều fake news quá! Các cụ cẩn thận.
FB mấy bạn U-cà thì thấy dân có vẻ bình thản vãi, éo như mình ngồi ở Of lo cho tụi nó. Tụi nó bảo là có nghe đùng đoàng mà kệ. Mình hỏi là ở lại rồi tương lai tính sao? Nó bảo ai là TT cũng được, miễn không phải Trấn Thành là được. Yên cho nó sống.

Ủa mà ĐSQ VN hôm qua còn kêu là ổn mà giờ người Việt ở bển sao ta? Giờ mà $5,000/chuyến cũng bay ý nhỉ
Thật ra Putin đã nói dân Nga với U gần như là 1. Chú tt đời này của U dại quá, đúng ra đu dây đong đưa giữa 2 khối thôi, đăng này lại theo hẳn Nato nên ăn nện là sớm muộn thôi.
Chính Mỹ đã phân tích là U muốn phát triển thì phải là cầu nối đông tây chứ ko thiên theo phe nào hết. Theo Nga thì tây âu nó giã, theo tây âu thì Nga nó nện.
Phải như anh Thổ kia kìa, đứng giữa chơi với cả 2 bên, thậm chí 3 bên tính cả đội khủng bố nữa.

Chỉnh sửa cuối:

meodenmatlua

Xe container
Bên nào cũng bảo bắn rơi
Dân quân Nhân dân của #LNR ( #Luhansk ): tuyên bố 2 chiếc Su-24 của Lực lượng vũ trang của #Ukraine đã bị bắn rơi gần làng Smeloe và Stepovoye

foxdie

Xe buýt
Website
pquan.info
Em thấy tình hình thế giới như cc. Trước có ông Mỹ với ISIS đã làm thế giới loạn xà ngầu rồi. Giờ anh Nga cũng lại hung hăng ngông cuồng. Vừa lấy Crimea chưa lâu lại đè nó ra hiếp tiếp.
Đành rằng thằng Uka cũng ngu và ko biết điều thật, nhưng làm thế này khác *** gì Nato với Mỹ làm với Nam Tư đâu. Một lũ xâm lược ăn cướp cả. Giờ anh Nga cũng đứng vào hàng ngũ đấy.

Điều buồn nữa là hầu hết các cụ com trong này thấy chiến tranh thì lại rất hả hê... dạy cho nó một bài học... ngon thì nhào vô... chê vũ khí Nga này....

Chiến tranh có gì hay mà các cụ lại hả hê thế. Các cụ thích Nga thì Nga làm đúng hay sai các cụ cũng theo à? Trước nay em rất phục Putin, và giờ em vẫn phục. Ông ấy vực dậy 1 nước Nga tan hoang, đầy khó khăn trở lại thành cường quốc. Nhưng thế này thì đi hơi xa. Lấy lại Crimea là được rồi. Giờ ông làm thế này bao nhiêu người lại khổ thôi.
Thì cũng tội U cà chọn sai đường lối, cốt lõi là cũng quá tin vào quan thầy Mỹ. Đành rằng chiến tranh là xấu, và Putin chắc chắn cũng biết tiến hành chiến tranh thì sẽ càng làm hình ảnh Nga xấu hơn trong mắt "cộng đồng thế giới" thôi, nhưng cái chính là không còn lựa chọn nào khác, phải làm cho Mỹ bớt ngông cuồng và đưa thế giới trở thành đa cực hơn.

matizvan2009

Xe ba gác
em chả yêu Nga lắm nhưng em lý giải chuyện này theo hướng các cụ yêu Mỹ nhé: khi các cụ rồ Nga bảo sao Mỹ phải dùng động cơ vũ trụ của Nga thì các cụ rồ Mỹ bảo "Mỹ làm được nhưng của Nga rẻ hơn thì mua, tội gì làm cho tốn tiền"

Ni No Kuni 2

Xe điện
Yên tâm đi cụ.
Anh Tin lên kế hoạch cả rồi.
1 Tuần là xong phim.
Vâng em cũng hi vọng thế. Kéo dài dầu nó lại lên 150usd thì xăng Vn chắc bán 40k 1 lít. Oánh nhau tận đâu mà mình chịu hậu quả cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng