Tình hình là rất lình xình chuyện xăng cộ em Fiesta của em...

QuangTN

Xe buýt
Uh cũng sắp mang lên rồi em. Vì anh đang đợi nốt thi xong cái bằng là vác lên thôi. Nhưng ảnh hưởng mưa bão ngày thi lại rời lại. Số mình nó đen thế nào ko biết, lấy xe chạy thuế thì thuế vẫn chưa tăng. 2-10 thi thì lại hoãn vi mưa...... còn gì nữa đây....
@QuangTN: em cũng nghĩ là sau thay dầu lần đầu thường các xe sẽ ngon lành hơn. Dạo này đi đường cũng gặp nhiều FI ra phết, đi cái xe ít người đi vẫn khoái hơn mấy em nhan nhản ngoài đường như Forte,Yaris,VIos...
Vụ chạy thuế là cụ bị hội bán xe tung tin lừa roài :D.
Đi xe độc công nhận thích nhưng chỉ phê nếu xế xịn. Chứ xe bình dân mà xe mình thành xe độc thì căng đấy cụ. Nhin ngoài đường ngày càng nhiều xe giống mình chứng tỏ mình chọn đúng xe hợp lý, phải ko cụ. :)

bcad

Xe buýt
Vụ chạy thuế là cụ bị hội bán xe tung tin lừa roài :D.
Đi xe độc công nhận thích nhưng chỉ phê nếu xế xịn. Chứ xe bình dân mà xe mình thành xe độc thì căng đấy cụ. Nhin ngoài đường ngày càng nhiều xe giống mình chứng tỏ mình chọn đúng xe hợp lý, phải ko cụ. :)
cũng chẳng biết thông tin như thế nào mà lừa các bác chỉ nói theo mạng thôi mà. Nói chung là có thể mua thì nhích luôn tránh đến lúc đùng 1 cái như giá xăng tăng thì sốc lắm bác ơi!

An Dong

Xe điện
Các Cụ cứ lăn tăng xăng cộ làm gì. Bớt bia đi, vừa có sữa cho vợ hai, vừa không lo bị GT cho thổi kèn nhá. Xe em đường đông cũng như thoáng, cứ 60 phút/giờ là ngon choét.

HamLong3.0V

Xe điện
Các Cụ cứ lăn tăng xăng cộ làm gì. Bớt bia đi, vừa có sữa cho vợ hai, vừa không lo bị GT cho thổi kèn nhá. Xe em đường đông cũng như thoáng, cứ 60 phút/giờ là ngon choét.
CS GT bắt thổi kèn thật hả anh, có bao biện gì không ạ =)) Em được cái lái xe k0 bao giờ quá 1 chén rượu hoặc 1 vại bia, bây giờ lại có thêm cớ để từ chối bia rượu :D

QuangTN

Xe buýt
cũng chẳng biết thông tin như thế nào mà lừa các bác chỉ nói theo mạng thôi mà. Nói chung là có thể mua thì nhích luôn tránh đến lúc đùng 1 cái như giá xăng tăng thì sốc lắm bác ơi!
Cụ nói đúng. Thích là nhích thôi. Nhưng mà cụ ko thấy các thời điểm ế xe lại hay có tin đồn à :D

puremoon

Xe buýt
Em dự là cụ chẳng bớt đc bia đâu. Lần nào ọp chả ở Linh Chi. Híc híc

cuongba

Xe buýt
Đọc xong Thớt này em thấy nên khuyên mọi người "Mua Ford cho nó lành" :) Câu nói hay nhất trong năm 2011

Maybach Tàu

Xe container
18.46689895470383 Lít / 100km

em tạm tính thế, ái chà chà thế này thì chết nhỉ, cụ đi AT hay MT?
Kính các cụ, nếu các cụ chưa đi quá 10k KM, thậm chí 15k KM thì trong phố cứ 17l/100km là chuyện bình thường ợ. Bồ nhí FFI mới của em chạy 100km đầu tiên uống 20 lít bia hóa thạch. Nhưng sau này nó mới êm đềm trở lại

Tribute

Xe container
Kính các cụ, nếu các cụ chưa đi quá 10k KM, thậm chí 15k KM thì trong phố cứ 17l/100km là chuyện bình thường ợ. Bồ nhí FFI mới của em chạy 100km đầu tiên uống 20 lít bia hóa thạch. Nhưng sau này nó mới êm đềm trở lại
Lão dọa dân vừa thôi. Ếch 3.0 còn chưa đến 15L. Nhái 2.3 của em leo tận Điện Biên mới hết 10L.

phuongtv_76

Xe container
Đi ford thì xá gì mưa rơi mà các lăn tăn thế, cảm giác lái thì ai sướng cho các cụ ah

tai-xe-tre

Xe hơi
Em XIn có ý kiến ạ.

Em người thật việc thật, mới lấy fiesta MT 1.4. hôm lấy xe ra cây xăng đổ đầy bình. bây giờ vừa hết xăng, đồng hồ chỉ 306 km các bác a. em cũng mới đi xe chả hiểu như thế thì tình trạng xe ăn uông thế nào vậy các bác? . Vì em đi xe cũng chả để ý chuyện xăng cộ lắm. - tiện thể em hỏi luôn là có va quyệt sước sát gì thì đi bảo hành luôn hay là đợi dính nhiều phát rùi đii bảo hành 1 lượt cho đõ mất thời gian vậy các bác ? ( với lại vừa mới sước 1 phát đã vào bảo hành em cũng ngại ). Bác nào đi xe lâu có kinh nghiệm chỉ giáo cho e 2 vấn đề này vợi ạ

Tienthinh

Xe tăng
Ford lành lúc còn mới thôi ,công nhận Fiesta hatbach ngoại thất nom bắt mắt ,ghét nhất hai phanh sau vẫn tang trống.

Mazspeed

Xe container
Em XIn có ý kiến ạ.

Em người thật việc thật, mới lấy fiesta MT 1.4. hôm lấy xe ra cây xăng đổ đầy bình. bây giờ vừa hết xăng, đồng hồ chỉ 306 km các bác a. em cũng mới đi xe chả hiểu như thế thì tình trạng xe ăn uông thế nào vậy các bác? . Vì em đi xe cũng chả để ý chuyện xăng cộ lắm. - tiện thể em hỏi luôn là có va quyệt sước sát gì thì đi bảo hành luôn hay là đợi dính nhiều phát rùi đii bảo hành 1 lượt cho đõ mất thời gian vậy các bác ? ( với lại vừa mới sước 1 phát đã vào bảo hành em cũng ngại ). Bác nào đi xe lâu có kinh nghiệm chỉ giáo cho e 2 vấn đề này vợi ạ
Cũng còn phụ thuộc vào cái bình xăng xe bác nó to bé thế nào. Nếu nó có 30l thôi thì như thế là được rồi, nhưng nếu nó 60l thì cũng hơi ăn xăng 1 tý. Mà bác chả quan tâm lắm đến xăng cộ thì chú ý mấy cái nhạt nhẽo này làm gì! Va quệt xước xát thì nên để nhiều nhiều rồi hẵng đi làm 1 lượt, cốt là để ma tít bả nó đỡ bị dày quá thôi ấy mà :).

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Fiesta mà tốn thế thì chệt à?
F Cụt của e hhi đường HN (từ trung tự vào Thanh xuân, khoảng dăm cái đèn đỏ, đường thì thường như nêm cối) mà cũng cứ 500k đi được 200km.
Còn đường trường (như láng hòa lạc hay PVCG) thì nó báo có 6,5 l/100km, có lúc thấp hơn.

HamLong3.0V

Xe điện
Cũng còn phụ thuộc vào cái bình xăng xe bác nó to bé thế nào. Nếu nó có 30l thôi thì như thế là được rồi, nhưng nếu nó 60l thì cũng hơi ăn xăng 1 tý. Mà bác chả quan tâm lắm đến xăng cộ thì chú ý mấy cái nhạt nhẽo này làm gì! Va quệt xước xát thì nên để nhiều nhiều rồi hẵng đi làm 1 lượt, cốt là để ma tít bả nó đỡ bị dày quá thôi ấy mà :).
LÃo này tài thật, cái gì cũng chém được :)) Bình FFi đâu khoảng 40l, có nghĩa là chủ thớt chạy khoảng 35l được 306km ( chắc đổ lúc hiện đèn đổ xăng ). Như thế là ăn ít xăng hơn con FFi AT của bà nhà em rồi (~14l/100km), nếu chủ thớt cũng đi trong phố và cũng gặp...tắc đường :D Với đk đường ngon lành chỉ có đèn xanh đèn đỏ thì chủ thớt nên đi khám chân, gải thiết chân bt thì làm cái đơn kiện Ford VN thôi :))

QuangTN

Xe buýt
FFi AT: 750k đi được 340km đường hỗn hợp, ngày tắc 2 phát.
Cả 2 lần đều đổ full ở cây xăng đầu Trần Hưng Đạo nên chắc là chuẩn :).

FordAT

Xe tăng
Em XIn có ý kiến ạ.

Cụ này na ná như em.... em thì đang chuẩn bị test lại kỹ hơn. Chắc có nhầm nhọt gì. Mà xe cụ MT phải tiết kiệm hơn chứ nhỉ.

tai-xe-tre

Xe hơi
Em hỏi bọn bạn em nó bảo xe mới máy móc chưa ổn định, 1 thời gian xăng cộ sẽ an ít hơn, ko biết đúng không các bác ?

Tribute

Xe container
Cụ này na ná như em.... em thì đang chuẩn bị test lại kỹ hơn. Chắc có nhầm nhọt gì. Mà xe cụ MT phải tiết kiệm hơn chứ nhỉ.
Xe chạy chưa được 5000km thì các cụ đừng bàn luận chuyện xăng cộ làm gì. Cụ chủ cứ chạy qua bảo dưỡng lần đầu (khoảng 3000-5000km tùy theo chất lượng đường) sau đó mới bắt đầu test chuyện xăng cộ được.