Tình hình là rất lình xình chuyện xăng cộ em Fiesta của em...

digger

Xe tăng

Piesta

Xe tải
Cụ này lại chẳng hiểu gì về Vios rồi :D
em đã từng chạy Vios MT trước khi mua Fiesta rồi mà :P , tính em lại thoáng cái vụ xăng cộ, đi cứ thích là được. Cũng có thử bấm trip xem mức độ ăn xăng của xe thế nào thôi chứ xong rồi cũng kệ chả quan tâm nữa :D, cân đong đo đếm nhiều mệt đầu lắm :)

hungvu2480

Xe tải
em đã từng chạy Vios MT trước khi mua Fiesta rồi mà :P , tính em lại thoáng cái vụ xăng cộ, đi cứ thích là được. Cũng có thử bấm trip xem mức độ ăn xăng của xe thế nào thôi chứ xong rồi cũng kệ chả quan tâm nữa :D, cân đong đo đếm nhiều mệt đầu lắm :)
Cụ Piesta cho cảm nhận so sánh giữa Vios MT và Fiesta xem thế nào. Cái vụ xăng cộ và cảm giác lái đê.

HamLong3.0V

Xe điện
Em đồng ý với anh, em đi mấy xe rồi chưa đong đếm bao giờ, chỉ ang áng thôi dưng mà thằng FFi này ăn khỏe hơn quảng cáo nhiều đấy ah :))

binh008

Xe tải
Đi mà sư...ớng thì làm sao tiết kiệm được xăng hả bác. Cũng động cơ đó mà phải canh đà xe, mức trớn để tăng giảm thì tiết kiệm thấy rõ nhưng mà độ sướng lại giảm đi.

FordAT

Xe tăng
Em lưu ý các cụ là em đi trong đừong vắng tanh ko phải HN(gần như là bãi tập kiểu khu Keanam nhưng vắng gần như ko có xe qua lại và ko có dốc), đi bt ít khi có chuyện thốc ga mạnh. Còn chuyện xăng cộ thì ko phải quá bận tâm nhưng hao quá vậy thì ko ổn, em sẽ kiểm tra lại vụ này cho chính xác. Nếu quả thực hao quá thì phải đến hãng xem lại. Chứ đổ 53l mà đi 287km lại tạch móc ví thì khác xa quảng cáo nhiều quá ko ổn.
Các cụ đi loại 2-3 chấm hao xăng thì đã đành, đi em nổi tiếng tiết kiệm xăng mà lại hao xăng thì bảo ko để ý chuyện xăng cộ là vô ný ....

Chỉnh sửa cuối:

lavoiture

Xe tải
Bác Ford AT lập cả 2 topic về : Cảm giác lái và tiêu thụ nhiên liệu.

Nghe chừng tuần trăng mật có vẻ không được như ý lắm.

Theo em, cảm giác lái tốt thì phải tiêu hao nhiên liệu là đúng rồi , phải không Bác ? Nếu không thì còn gì là cảm giác.

FordAT

Xe tăng
Có chút trục trặc nho nhỏ thôi ạ, hy vọng lần tới kiểm tra lại ko vấn đề gì thì tốt quá. Vì em cũng hay chém gió với mấy ông bạn và họ hàng là xe em tiết kiệm xăng số 1 VN bây h. H tự mình vả mồm mình thì đau lắm .....

Em hỏi chuyện ngoài lề chút em định múc PVA giá 13.9 dc ko nhỉ....

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Keke, tưởng fiesta thế nào ăn xăng hơn cả Focus buồn quá, bán xe đi cụ chủ ơi làm con wave repsol mà chạy cụ ah.

Lx2009

Xe buýt
xe em chạy đường trường ko đến 8 lít đâu, đường hà nội thì xe nào mà chẳng tốn xăng cứ nhấp ga rồi phanh. Chuyện thường như ở huyện các cụ ạ

Lx2009

Xe buýt
1 bình xăng tầm 40 lít em chạy đường trường đc 500km, hàng ngày đi làm mất 50km. Đường Hà Lội đi từ hồ gươm lên trung hòa nhân chính tốn hơn cả 1 ngày đi làm

HamLong3.0V

Xe điện
Có chút trục trặc nho nhỏ thôi ạ, hy vọng lần tới kiểm tra lại ko vấn đề gì thì tốt quá. Vì em cũng hay chém gió với mấy ông bạn và họ hàng là xe em tiết kiệm xăng số 1 VN bây h. H tự mình vả mồm mình thì đau lắm .....

Em hỏi chuyện ngoài lề chút em định múc PVA giá 13.9 dc ko nhỉ....
Em dự là đắt, nhưng đương nhiên nó có mấy gói để lựa chọn, cửn thựn rỉ máu ở cổ lại mất hay :D
@SơnBH: keke, anh dìm hàng hơi kinh đới ! Con Focus của em cứ đổ 500k chạy được 200km đường hỗn hợp và k0 tắc lắm :D Còn con FFi bà cụ đi tuyền tắc đường, xăng đổ liên tục, hãi phết :(

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
Xe em thì để ở quê, cũng ko dc đi nhiều lấy xe từ cuối tháng 8 đến h mới đi dc tổng 320km, tuần em có về 2-3 lần lượn lờ cho quen xe. Phiếu thay dầu sắp hết hạn, chắc phải tranh thủ thay. Nhưng có khi nào lần thay dầu đầu tiên sẽ làm xe tiết kiệm xăng hơn ko nhỉ các cụ.

FordAT

Xe tăng
Em dự là đắt, nhưng đương nhiên nó có mấy gói để lựa chọn, cửn thựn rỉ máu ở cổ lại mất hay :D
@SơnBH: keke, anh dìm hàng hơi kinh đới :D
Em quyết định thôi kệ nó chờ thêm vài hôm xem sao, h thắt chặt tiền tệ. Tầm này cũng lình xình lắm, mới thoát hàng đợt sóng vừa rồi xong. Chờ thêm vậy.

phuongtv_76

Xe container
Xăng cộ này thì vios vô địch thiên hạ, chắc chỉ kém mấy ông hybrid thôi, còn các cụ chạy fo thì tính toán gì xăng cộ, quan trọng là cảm giác lái, sướng thì phải tốn xăng, chả ai cho ko ai cái gì:D

coty

Xe tăng
Em lưu ý các cụ là em đi trong đừong vắng tanh ko phải HN(gần như là bãi tập kiểu khu Keanam nhưng vắng gần như ko có xe qua lại và ko có dốc), đi bt ít khi có chuyện thốc ga mạnh. Còn chuyện xăng cộ thì ko phải quá bận tâm nhưng hao quá vậy thì ko ổn, em sẽ kiểm tra lại vụ này cho chính xác. Nếu quả thực hao quá thì phải đến hãng xem lại. Chứ đổ 53l mà đi 287km lại tạch móc ví thì khác xa quảng cáo nhiều quá ko ổn.
Các cụ đi loại 2-3 chấm hao xăng thì đã đành, đi em nổi tiếng tiết kiệm xăng mà lại hao xăng thì bảo ko để ý chuyện xăng cộ là vô ný ....
trường hợp cụ đi như thế mà lục tốn hơn 18l/100km thì em sợ là bọn cây xăng gian lận khi bơm cho cụ roài, còn nếu ko, bình xăng của cụ có khi bị thủng. Mông ghẻ 2.5 em chạy HN chưa bao giờ đến số này, mà cung đường em chạy là nổi tiếng trần ích tắc ah : đức giang-chương dương-bà triệu-đại cồ việt-xã đàn-tây sơn và ngược lại (toàn giờ độc hành chính!!!)

longtroc1974

Xe buýt
Keke, tưởng fiesta thế nào ăn xăng hơn cả Focus buồn quá, bán xe đi cụ chủ ơi làm con wave repsol mà chạy cụ ah.
Chắc kụ ý đi giầy số 44, 18l/100 cây chuối thì hơn cả ếch ộp đời cũ, lại còn đi trong bãi vắng người nữa chứ, hoặc giống em hồi mới tập lái chân cứ dẫm vào pê- đan phanh thấy dừng lại không di chuyển được thì đạp ga phát lại đủi chân sang phanh, tốc độ khoảng 5 cây chuối 1h đèn phanh lúc nào cũng đỏ :D

puremoon

Xe buýt
Xăng cộ này thì vios vô địch thiên hạ, chắc chỉ kém mấy ông hybrid thôi, còn các cụ chạy fo thì tính toán gì xăng cộ, quan trọng là cảm giác lái, sướng thì phải tốn xăng, chả ai cho ko ai cái gì:D
Chạy Ford tính xăng cũng bằng thừa cụ ạ. Em đi Focus toàn 20L/100KM mà . :))

QuangTN

Xe buýt
Sau 1000km và thay dầu em cũng thấy ăn uống ít hơn. Cũng có thể do mình quen chân ga hơn nên ko bị thốc nhiều. Nói chung là cụ FordAT vác lên Hà Lội mà chạy cho đỡ phí. Mua cùng thời gian mà em đi được gần gấp 10 lần cụ roài :))

QuangTN

Xe buýt
trường hợp cụ đi như thế mà lục tốn hơn 18l/100km thì em sợ là bọn cây xăng gian lận khi bơm cho cụ roài, còn nếu ko, bình xăng của cụ có khi bị thủng. Mông ghẻ 2.5 em chạy HN chưa bao giờ đến số này, mà cung đường em chạy là nổi tiếng trần ích tắc ah : đức giang-chương dương-bà triệu-đại cồ việt-xã đàn-tây sơn và ngược lại (toàn giờ độc hành chính!!!)
Chuẩn quá ! Cây xăng ở quê bơm láo lắm. Ngay Hà Nội mà em cũng thấy chênh nhau phải đến 5 lit nếu cụ đổ full bình. Mà em nhớ là thùng nhiên liệu Fiesta có 43 lit chứ có phải 53 đâu nhỉ. Cụ chủ thớt check catalog xem sao.