[Funland] Tình hình KD tại Royal City!

Trạng thái
Thớt đang đóng

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
thổi bóng bay bán trong đó thu tiền k kịp,mấy quả bóng soắn vào nhau 40k @@ bán liên tay luôn
Hôm đầu tiên đi royal e bảo chôbgf e về đi học cái thổi bóng này, ngày kiếm mấy triệu luôn mà tiền vốn bỏ ra ít ơi là ít, mà làm cũng dễ, còn có cả stt trên fb nữa chứ.
Cái xe điện đi trong đó đắt quá. Hai mẹ con ngồi hết xừ 80k. Trong khi đi xe điện bờ hồ lòng vòng mãi hết đâu 15k

smallseven3108

Xe tải
Vào đấy ăn có mấy đâu. Dân cư bên trên cũng tự nấu cho tình củ.
E thấy bán xúc xích cho mấy e sinh viên vào đấy chơi thì đc!

ltgbau

Xe tăng
Em vào đó được 1 lần, chỉ duy nhất không thích mấy đồng chí bảo vệ chỗ cái bể cá tầng 1: cứ tuýt còi khách ngồi gần bể cá như đuổi chợ vậy. Trông không văn minh gì cả.
Công nhận là ngu, đã vậy thì làm cái rào thấp ngăn lại là xong, đằng này mất bu nó 1 chú bảo vệ với thêm 1 chú sơ mi đóng thùng đứng canh, vừa mất công mà nhìn đã chán chả buồn ngắm [-(

socbin

Tháo bánh
Gói của nó 600k/ 1 người lớn. Ko có rẻ lắm hik. Cháu cũng thích bơi nhưng vừa mắc vừa xa ....
600k/1 ng đến hết 31/3 mà cụ. Nếu mua ừ 1/12 thì 5k/ 1ng thôi ạ. Mà cụ có thể ngủ ở đó từ 9h sáng đến 10h đêm cũng đc ạ

0973563535

Xe đạp
trong đấy chỉ dĩhj vụ giải trí thôi chứ buôn bán chắc khó

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Bên e kinh doanh về thiết bị bếp, Bar, Cafe - Bên e bán cho rất nhiều KH trong Royal City. Lúc đầu khai trương thì OK, b.jo thảm hải lắm. Royal city đi vào vết xe đổ của Hà Thành Plaza, Grand Plaza, .... Sắp tới nữa là Times City.

cuong_trang

Xe hơi
Trong đó em vào chủ yếu là ăn uống thôi, hàng tiêu dùng thì đắt, ăn uống cũng chỉ vài món là thấy được, cụ nào vào ăn thử lẩu nướng Gogi nhé, em thấy ngon đó :)

Đường bộ

Xe điện
Nhà cháu luôn hy vọng và cầu mong cho kinh tế của toàn quốc khấm khá lên.

hungmel

Xe hơi
Chỉnh sửa cuối:

Thich-wagon

Xe buýt
nhà cháu vào đúng hôm khai trương nói chung là chỉ được 1 tí ở chỗ sảnh chính tầng 1 chỗ nhìn ra mấy con ngựa, còn lại thì ko đc điểm gì, quầy hàng bố cục theo chiều dài, đi nhiều rất mỏi chân, thiếu ánh sáng tự nhiên và khí tươi, vào lâu rất mệt và buồn ngủ, đường dốc cho ô tô quá dài và dốc, phi tiêu chuẩn. nói chung là cháu chỉ vào 1 lần

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
tiện thể vào đọc đánh giá của ông Dũng này về TT, toàn thấy gần chính xác

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Nhà em kinh doanh phụ kiện smartphones, năm ngoái có mở cho thằng bạn 1 cái trên tầng 3 BigC thấy bán kém quá. Nhưng khi RC khai trương, vào mà hốt, người đồng như quân nguyên, cơ sở hạ tầng tốt, hiện đại, nếu mà mở gian hàng ở đây thì làm thương hiệu cũng tốt rồi. Giá thuê thời đó là 54 USD/m2 - Cao bằng giá thuê ở BigC, mà giá thuê BigC lại trên tầng 3 ít người. Em thấy giá đó là hợp lý. Ở phố Núi Trúc em có 1 cái cửa hàng 9m2 giá thuê là 10tr/ tháng như vậy cũng mắc hơn trong RC rồi. Mà phải tự tìm khách.

Qua vài tháng em để ý, tại khu hàng công nghệ riêng mặt hàng phụ kiện bọn em đã có 3 cửa hàng xâm lấn vào làm, ngành này đang hot mà các cụ. Trong đó 2 cái của người Saigon, họ chỉ chuyên kinh doanh trong các trung tâm thuơng mại. Còn 1 cái còn lại của FPT store.

Cách đây tầm 2 tuần em lại vào, vẫn chỉ ghé qua khu hàng công nghệ, còn rất nhiều diện tích đang cần cho thuê, một số của hàng thì đóng cửa ngày chủ nhật, một số khác vắng vẻ vô cùng. Làm thân với 1 cậu bán hàng thì e nó cũng tỉ tê, có ca bán được có 200N. Như thế là chỉ còn chờ đến hết đợt đóng tiền gian hàng là NEXT thôi. Ngoài tiền mặt bằng e còn để ý, tiền làm shop của các gian hàng vô cùng tốn kém.
Họ phải có thiết kế và đc Trung tâm cho phép, không tự ý làm linh tinh đc. Có gian hàng phụ kiện em ước tính họ phải bọ vảo đó 300-400tr tiền nội thất.

Không tin em có một số hình ảnh đây ạ :

Thuốc

Xe buýt
Các cụ cứ chém Rc, em thấy đây là một điển hình tốt, là một điểm sáng của thủ đô. đáng tiếc là nó hoạt động đúng lúc kinh tế cả nước đang suy thoái, và kinh doanh chỗ nào cũng lỗ, chứ ko phải là kinh doanh tại đây .

nokiaN9

Xe tăng
Em cũng có vài ng bạn kinh doanh trong này, kể cả quần áo, ăn uống, toàn bộ đều kêu ca là làm ăn khó.
Thậm chí có những ng có cửa hàng ở Vincom bà triệu, nay mở ở royal thì đều than phiền rất nhiều
Dân đi lại thì chỉ đông vào cuối tuần, nhưng hầu như ít mua sắm. Các quán ăn thì quá nhiều thành ra cung nhiều hơn cầu.
Nhưng dù sao các quán ăn còn nhúc nhích chứ mấy cái loại quần áo với nội thất, đồ gia dụng thì em cam đoan là sẽ tỏi sớm (nếu chủ đầu tư không nghĩ cách để thu hút người tiêu dùng hoặc giảm giá thành thuê mặt bằng)

Mrphamvn

Xe tăng
Trung tâm rộng nên đi mỏi chân. Mặt hàng đa dạng nhưng không độc đáo, giá cả đắt đỏ, gửi xe không tiện

Em cũng gia cát dự thằng này phải tái cấu trúc toàn diện mới mong tồn tại đc

boy_xedap

Xe điện
Em thấy chủ đầu tư mong muốn hoàn vốn nhanh->đẩy giá thuê mặt bằng cao - > chủ gian hàng đẩy vào giá thành mặt hàng cao hơn so với mặt bằng bên ngoài->Đa phần dân tình đi xem cho biết chứ không mua vì không hợp túi tiền->chủ gian hàng ko trường vốn là out->vắng dần.

Muốn bền vững thì chắc có mấy vấn đề cần giải quyết:hạ giá cho thuê mặt bằng, lắp đặt hệ thống biển chỉ dẫn rõ ràng, khoa học, miễn phí gửi xe máy và ô tô.

vấn đề là giá.
giá thuê mặt bằng 50$/m2 thì khó khăn là đúng rồi. đừng hy vọng đông khách như tháng khai trương. kinh doanh lâu dài thì phải dự tính lượng khách, doanh số ở mức an toàn. khổ nỗi mặt bằng được định giá vào thời điểm đỉnh cao của BĐS nên có thể cao so với khả năng sinh lời. cũng như cho thuê VP, trước đây cho thuê 40-50$/m2 là bt, giờ 10-20$/m2. đây mới là giá hợp lý.
Nếu kd ở RC mà phí thuê mb khoảng 10-15$ thì mới bền vững được.

henry14

Xe tải
chắc chắn cụ nhầm hoặc nhân viên nhầm, trẻ con cuối tuần vé là 250, ngày thường e ko nhớ, người lớn là 30k
E ko nghe nhầm mà, vỉ hôm đó cả hai bà vợ của hai gia đình vô để tranh nhau trả tiền xong nghe e nv nói xong hai con mặt ngắn tũn đi ra bảo với hai ông chồng là đắt ko vô. Đó là khu vui chơi giành cho trẻ e chứ ko phải cái công viên nước đâu vỉ con e còn bé chưa chơi ở cv nước

Trạng thái
Thớt đang đóng