[Funland] Tình hình KD tại Royal City!

Trạng thái
Thớt đang đóng

VNMB

Xe máy
Trần Anh Cát Linh: Hàng điện máy mà xa khu dân cư và trường đại học thì chán hẳn rồi.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi chính xác là RC cho thuê mặt bằng kinh doanh ăn uống giá bao nhiêu ạ ? Mức phí dịch vụ thế nào ? Từ đầu đến giờ em thấy mỗi cụ đưa ra 1 mức giá.

ldt_tx

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chính xác là RC cho thuê mặt bằng kinh doanh ăn uống giá bao nhiêu ạ ? Mức phí dịch vụ thế nào ? Từ đầu đến giờ em thấy mỗi cụ đưa ra 1 mức giá.
Chắc còn tùy địa điểm chứ cụ

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Ở dưới hầm mà CỤ bảo khỏe :D
Oxy đâu ra để cụ hít thở ...kaka.
Cụ ơi làm mấy vòng ở trên chứ ai lại xuống dưới. Mà cụ yên tâm là ko thiếu oxy đâu , tấc nhiên là ko bằng trên.

The_Sacrifice

Xe đạp
Em thấy Royal cũng đâu đến nỗi nào mà sao nhiều bác chê thế nhỉ?
Nhiều khu vực ăn uống kết hợp vui chơi cho cả nhà vào dịp cuối tuần, giá cả thì cũng ko đến nỗi quá đắt. Vụ khuyến mại vé bơi mùa đông của nó phải nói là quá rẻ, 600k/4 tháng, có nước nóng với sưởi vào còn thích hơn mùa hè.
Nhược điểm của nó là ở trong lòng đất, hơi bí và cũng hơi lo vụ cháy nổ một chút.

polizia

Xe container
Thấy có cụ nào chê cái dốc lao xe xuống của nhà anh Vượng,
cháu thấy khoản này anh Vượng làm quá tốt, từ Vincom Bà Triệu thủa đầu tiên, cháu cứ tưởng tầng hầm gửi xe trung tâm thương mại lúc nào cũng phải thế

Sau ra đời Parkson rồi Pico Mall làm cháu tởn 2 cái dốc ở 2 chỗ đó kinh, 1 chỗ thì xoay xở, chật chội còn 1 chỗ thì dốc tầm xe máy lúc nào cũng phải gài số 1
Gần đây đi xin việc ở 1 tòa nhà trên đường Lê Văn Lương em cũng thấy tòa nhà đó thiết kế tầng hầm gửi xe như kẹc so với các tòa nhà của anh Vượng

Đến Royal thì cái dốc cũng khá là ok,
sang Long biên thì cái Vincom bên đó có cái dốc còn thoải mái hơn cả Bà Triệu
Em thì thấy đường đi trong gara ô tô khá hẹp, xe to 1 tý là phải căn rất chuẩn không là phải thêm 1 đỏ.

xyz

Xe tải
Website
www.xyz.com.vn
Thực ra em thấy các nhà hàng ăn uống ế ẩm trong Rc chủ yếu là do ko biết cách kinh doanh trong trung tâm thương mại. Các nhà hàng có kinh nghiệm trong việc này họ vẫn chiến đấu được, thậm chí tốt. Còn mấy ông thấy người ta có khoai cũng vác mai đi đào, lại tự đào...thì khó khăn là đúng. Em có quả khách hàng có tới 3 cái ở đây là Kungfu, Thế giới ngon và Gà 99... điển hình của không biết quảng cáo và kinh doang trong môi trường Trung tâm thương mại...vắng thôi rồi...

kienjapan

Xe buýt
Thực ra em thấy các nhà hàng ăn uống ế ẩm trong Rc chủ yếu là do ko biết cách kinh doanh trong trung tâm thương mại. Các nhà hàng có kinh nghiệm trong việc này họ vẫn chiến đấu được, thậm chí tốt. Còn mấy ông thấy người ta có khoai cũng vác mai đi đào, lại tự đào...thì khó khăn là đúng. Em có quả khách hàng có tới 3 cái ở đây là Kungfu, Thế giới ngon và Gà 99... điển hình của không biết quảng cáo và kinh doang trong môi trường Trung tâm thương mại...vắng thôi rồi...
Bác có thể cho mọi người biết cách kinh doanh trong TTTM là như thế nào không ah?

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Bác có thể cho mọi người biết cách kinh doanh trong TTTM là như thế nào không ah?
Em nghĩ ở Royal muốn quảng cáo cho cửa hàng ăn của mình , phải thuê nhân viên từ cửa phát tờ rơi , giảm giá ăn uống và có sơ đồ dẫn đến đó luôn :D
Hôm em đi mỏi chân quá thế là chẳng biết ăn gì vào nhà hàng tự chọn Lẩu ở đó ăn ...
( Cũng muốn đi tìm Sumo BBQ nhưng chẳng biết nó ở chỗ nào dù cầm cuốn cẩm nang ) . Tiện đâu ăn ở đó luôn ( coi như có chỗ nghỉ chân :D)

Lavenders

Xe tăng
Em nghĩ ở Royal muốn quảng cáo cho cửa hàng ăn của mình , phải thuê nhân viên từ cửa phát tờ rơi , giảm giá ăn uống và có sơ đồ dẫn đến đó luôn :D
Hôm em đi mỏi chân quá thế là chẳng biết ăn gì vào nhà hàng tự chọn Lẩu ở đó ăn ...
( Cũng muốn đi tìm Sumo BBQ nhưng chẳng biết nó ở chỗ nào dù cầm cuốn cẩm nang ) . Tiện đâu ăn ở đó luôn ( coi như có chỗ nghỉ chân :D)
Ờ có mỗi chiêu đơn giản thế mà sao mấy ông kinh doanh lõi đời không biết nhỉ ? :21:

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Ờ có mỗi chiêu đơn giản thế mà sao mấy ông kinh doanh lõi đời không biết nhỉ ? :21:
Bảo vệ không cho làm đâu, đây là TT thương mại, không phải gian hàng muốn làm gì thì làm. Kinh doanh mặt hàng gì phải báo cáo, sửa sang nội thất như nào phải báo cáo, nhân viên tuyển mới phải báo cáo.... khác với ngoài phố nhiều ạ.

boy_xedap

Xe điện
Em thấy Royal cũng đâu đến nỗi nào mà sao nhiều bác chê thế nhỉ?
Nhiều khu vực ăn uống kết hợp vui chơi cho cả nhà vào dịp cuối tuần, giá cả thì cũng ko đến nỗi quá đắt. Vụ khuyến mại vé bơi mùa đông của nó phải nói là quá rẻ, 600k/4 tháng, có nước nóng với sưởi vào còn thích hơn mùa hè.
Nhược điểm của nó là ở trong lòng đất, hơi bí và cũng hơi lo vụ cháy nổ một chút.
Hôm nay em hỏi định làm cái vé đi bơi thì dừng chương trình rồi nhé

boydappha

Xe hơi
Em nghĩ thế là rút sớm quá, có cố thì cũng phải qua cái tết âm đã chứ :D

thanhastec2002

Xe tải
Website
www.astecgroup.vn
Có thể các bác chưa biết, em chia sẻ kinh nghiệm tìm gian hàng, nhà hàng :
- Các bác tìm bảng thông tin, sơ đồ : Cái này có ở nhiều nơi, từ hầm gửi xe lên cũng có, ở gần các thang cuốn cũng có ...
- Trên bảng này sẽ có 2 phần : 1 phần là tầng hầm B1, 1 phần là tầng hầm B2
- có 1 list danh sách các gian hàng, quán ăn : Các bác tìm tên gian hàng quán ăn mà mình cần tìm trên danh sách và cần chú ý các nội dung sau : thuộc tầng hầm nào B1 hay B2, địa chỉ gian hàng (giống như số nhà), vị trí gian hàng trên sơ đồ (ví dụ D7 chẳng hạn)
- các bac xem trên sơ đồ tìm chữ You are Here là nơi các cụ đang đứng, xem chữ ở bên sơ đồ nào thì là mình ở tầng hầm đấy
- các bác tìm các đến cột D hàng 7 là vùng mình đến, khi đến đấy rồi thì tìm địa chỉ của gian hàng.

Lavenders

Xe tăng
Bảo vệ không cho làm đâu, đây là TT thương mại, không phải gian hàng muốn làm gì thì làm. Kinh doanh mặt hàng gì phải báo cáo, sửa sang nội thất như nào phải báo cáo, nhân viên tuyển mới phải báo cáo.... khác với ngoài phố nhiều ạ.
À ra thế ạ, cảm ơn kụ đã khai sáng ạ :21:

thanhastec2002

Xe tải
Website
www.astecgroup.vn
Hôm nay em hỏi định làm cái vé đi bơi thì dừng chương trình rồi nhé
Đúng rồi, hôm trước em cũng chỉ cho cô em đi mua vé. Cô ấy bảo ở đây họ bán số lượng giới hạn.
Hôm thứ 7 cũng không đông lắm. Thấy bảo được chơi cả công viên nước. Em không vào nên không biết vụ chơi công viên nước là như thế nào? Nếu thế thì rẻ quá.

Peekaboo

Xe tăng
Thấy có cụ nào chê cái dốc lao xe xuống của nhà anh Vượng,
cháu thấy khoản này anh Vượng làm quá tốt, từ Vincom Bà Triệu thủa đầu tiên, cháu cứ tưởng tầng hầm gửi xe trung tâm thương mại lúc nào cũng phải thế

Sau ra đời Parkson rồi Pico Mall làm cháu tởn 2 cái dốc ở 2 chỗ đó kinh, 1 chỗ thì xoay xở, chật chội còn 1 chỗ thì dốc tầm xe máy lúc nào cũng phải gài số 1
Gần đây đi xin việc ở 1 tòa nhà trên đường Lê Văn Lương em cũng thấy tòa nhà đó thiết kế tầng hầm gửi xe như kẹc so với các tòa nhà của anh Vượng

Đến Royal thì cái dốc cũng khá là ok,
sang Long biên thì cái Vincom bên đó có cái dốc còn thoải mái hơn cả Bà Triệu
Em chê cái dốc của Vincom Lê Thánh Tôn trong SG, chứ Royal em đã vào lần nào đâu mà biết nó như thế nào :)

Vincom Bà Triệu cả tầng hầm đều là để xe, cái dốc nó thoải mái là đương nhiên. Giờ cụ tưởng tượng tầng để xe ở dưới 5 tầng thương mại và đều ở dưới đất, thì cái dốc lên xuống nó sẽ như thế nào :)

Trạng thái
Thớt đang đóng