[Funland] Tình hình KD tại Royal City!

Trạng thái
Thớt đang đóng

BAvn2013

Xe đạp
mặt bằng trong đó đắt lắm ko hả cụ

baominhngoc

Xe hơi
Em cực phản cảm với kiểu mời chào với cả tư vấn loạn hết cả lên, đi qua cứ phải nhìn thẳng ko dám liếc mấy em mời chào, mỗi gian chỉ cần trả lời từ chối ko thôi đã mệt lắm rồi, nhiều khi muốn vào xem menu mà cầm đc cái menu chưa kịp đọc chưa kịp xem hình thì bên cạnh đã thấy bâu vào tư vấn với cả mời mọc, chẳng nhẽ lại bảo các em tránh ra anh tự đọc đc.

duongcua03

Xe tăng
Ko biết có nhiều cụ OFer KD tại đây ko nhỉ. Ông a e cũng vừa đau thương cắt lỗ hơn 1 tỏi sau vài tháng KD để rút khỏi đây.
j
Chia bùn cùng cụ cty vợ (nhà cháu có CP) cũng mất vào đó hơn 1 tỏi giờ cũng tính đường bỏ chạy!:(( Ai lại chi phí>100 củ/tháng mà bán hàng cả vốn lẫn lời chưa được 20 củ( ngoại trừ tháng khai trương đc 30 củ) thành ra chi phí làm thương hiệu đắt quá quảng cáo trên ti vi!!!x-(có chẳng chỉ giải quyết được tý thu nhậ chết đói cho mấy nhân viên bán hàng:((:((:((

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
bà chị cháu vừa đóng cửa 1 quán xong, haizzz đợt đầu sung lắm, rồi nhạt dần

thanhquyet

Xe điện
Website
www.maychieutoancau.com
chỉ được mấy ngày đầu thôi cụ ơi, bjo vào chứng kiến cảnh mời chào ở phố ẩm thực mà chán
Kinh doanh gì thế Cụ, em thấy kinh doanh hàng ăn ở đây được lắm mà, ngày thu mấy chục củ ạ, hay chỉ được hồi đầu còn bây giờ vắng rồi ạ :))

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em biết trong Royal có những gian hàng vẫn bán hàng tốt. Em nghĩ nếu các bác bán hàng xác định chất lượng, dịch vụ, giá cả theo cơ chế thị trường đáp ứng được nhu cầu khách hàng thì sẽ làm ăn tốt được vì lượng khách hàng vào đó rất lớn. Em cũng lượn vào đó vài lần, có một số cửa hàng em không hiểu vì sao người ta có thể làm kinh doanh trong đấy. Như hàng ăn thì không ngon, đắt, hàng nội thất chất lượng kém nhưng giá thì trên trời.
Em đề nghị các cụ mợ comment về những gian hàng nào tốt, gian hàng nào chưa tốt và gian hàng nào xấu để mọi người tham khảo ạ ;)
Cụ nào biết rõ đưa lên đi ạ, không ai kiện đâu ạ

VNMB

Xe máy
Em vẫn chưa vào Royal này, chưa biết vào làm gì.

sankythuat

Xe hơi
Website
xlflor.vn
Vừa đi hôm kia - CN - vắng, buồn mệt. Toàn người đi ngắm chứ rất ít người đi mua sắm, mất thời gian vào việc loanh quanh gửi xe rồi lên hầm xuống hầm. Có mỗi cái công viên nước có vẻ hấp dẫn thì lại k có hứng, đi chơi mà tóc tai ướt rượi thì em thôi luôn. Ăn uống cũng bình thường như ở trên phố nhớn, giá cả niêm yết rõ ràng thậm chí vài nơi bán đồ ăn còn rẻ hơn ở ngoài.

thanhquyet

Xe điện
Website
www.maychieutoancau.com
em cũng giống cụ, đi vào trung tâm thương mại mà như khu căn cứ quân sự ấy, chẳng biết đường nào mà lần
Kinh doanh cháu ko biết nhưng là khách hàng cháu 1 đi không trở lại
Không phải dịch vụ tệ nhưng nói chung chả có gì, đi mỏi chân, tốn thời gian, thương hiệu buôn bán ko có gì đặc sắc.

thanhquyet

Xe điện
Website
www.maychieutoancau.com
hihi, em thấy cảnh bảo vệ cũng khác đời, học hỏi bên tây, nhưng thực sự nó chưa phù hợp ở VN mềnh
Chiều nay cháu mới đi Royal city xong thấy khách cũng ko quá đông, có nhiều gian hàng trống. Đáng đời lắm lắm, mờ ka thằng bảo vệ hôm cháu cầm tờ báo giấy đi vô vì có hẹn với đối tác ở đó thì nó nhất quyết : chị muốn tôi lập biên bản chị ko? chị ko đc vô blahblah. Chỗ sinh ra để ngta đi mua sắm, hẹn hò, vui chơi,... có khách tới thì lại đe dọa để đuổi khách đi. Đóng cửa luôn đi là đáng lắm đáng lắm

thanhquyet

Xe điện
Website
www.maychieutoancau.com
đúng là cty bạn của cụ biết tiêu tiền thật, thế mà nó nợ hóa đơn GTGT nhỉ :))
Thằng bạn em bẩu, hôm trước nó với cả công ty vào 1 quán ăn ở dưới đấy đập phá, hết 4 chục củ, thế mà hôm sau quán đó đóng cửa luôn. Chắc cả tháng mới có 1 phát thu đc nhiều như thế, thu ko bù chi :D

FordAT

Xe tăng
Em thì thấy mừng và vui hơn khi có 1 khu trung tâm thế này ở HN. Nói đúng ra là em đi khá nhiều khu trung tâm thương mại thì thấy ở Royal City là ok nhất.
Từ khi RC mở cửa đến h em chả đi chỗ nào khác chỉ vào đây thôi. Có chỗ cho trẻ con chạy nhảy, đường to rộng, đi mua sắm, đi ăn,đi dạo... không mua gì thì cũng coi như dc tập thể dục khoẻ lại biết thêm nhiều cái mới.

Khi mới vào lần đầu có hơi bỡ ngỡ khó tìm đường nhưng sau 1-2 lần là quen thôi.

RC Đáp ứng tương đối đầy đủ tiện ích giải trí như đi bơi, trượt băng, điện tử,..... Các hàng ăn uống thì nhiều vô kể, có nhiều món mới lạ để trải nghiệm.
Phải cám ơn anh V vì đã đem đến 1 khu trung tâm giải trí cao cấp để mọi người dc thư giãn và mua sắm.

Em toàn vào đây khi rảnh rỗi, cho cả nhà đi ăn, hôm nào rảnh thì vào bơi giữa mùa đông cho sướng...

Chỉ tiếc là do nhu cầu công việc nên ko phù hợp mua nhà ở đây không thì em cũng mua 1 căn ở cho sướng cái thân.

babeo

Xe điện
Em thì thấy mừng và vui hơn khi có 1 khu trung tâm thế này ở HN. Nói đúng ra là em đi khá nhiều khu trung tâm thương mại thì thấy ở Royal City là ok nhất.
Từ khi RC mở cửa đến h em chả đi chỗ nào khác chỉ vào đây thôi. Có chỗ cho trẻ con chạy nhảy, đường to rộng, đi mua sắm, đi ăn,đi dạo... không mua gì thì cũng coi như dc tập thể dục khoẻ lại biết thêm nhiều cái mới.

Khi mới vào lần đầu có hơi bỡ ngỡ khó tìm đường nhưng sau 1-2 lần là quen thôi.

RC Đáp ứng tương đối đầy đủ tiện ích giải trí như đi bơi, trượt băng, điện tử,..... Các hàng ăn uống thì nhiều vô kể, có nhiều món mới lạ để trải nghiệm.
Phải cám ơn anh V vì đã đem đến 1 khu trung tâm giải trí cao cấp để mọi người dc thư giãn và mua sắm.

Em toàn vào đây khi rảnh rỗi, cho cả nhà đi ăn, hôm nào rảnh thì vào bơi giữa mùa đông cho sướng...

Chỉ tiếc là do nhu cầu công việc nên ko phù hợp mua nhà ở đây không thì em cũng mua 1 căn ở cho sướng cái thân.
Chắc quan điểm cụ này là số ít rồi, nên RC càng ngày càng vắng lặng. Cuối tuần và CN thì nhà cháu chả dám vào ( vì sợ bà hỏa lại ko chạy kịp) còn ngày thường vắng kinh người, cảm giác thấy cả tiếng chân mình vang trong tòa nhà luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng