[Funland] Tình hình Hoả Lò hiện nay

xecub49

Xe điện
Em có người bạn không may vướng vào vòng lao lý, chắc cũng phải về Hoả Lò trong thời gian điều tra chờ xét xử. Không biết tình hình trong đó bây giờ thế nào các cụ nhỉ, có còn tình trạng đại bàng đầu gấu không, có còn trấn cướp không, có còn bắt mang tiền/ đồ vi phạm vào nếu người nhà lên thăm gặp không? Cụ nào biết tình hình trong đó hiện nay thế nào cho em xin chút thông tin với ạ? Lo cho bạn quá mà chẳng biết làm gì các cụ ạ, nó vốn yếu ớt không biết có vượt qua được kiếp nạn này không nữa.
Em ko có kinh nghiệm vì chưa vào đó bao giờ. Cơ mà chắc vẫn vậy thôi

Mũi tên bạc

Xe container
Em có người bạn không may vướng vào vòng lao lý, chắc cũng phải về Hoả Lò trong thời gian điều tra chờ xét xử. Không biết tình hình trong đó bây giờ thế nào các cụ nhỉ, có còn tình trạng đại bàng đầu gấu không, có còn trấn cướp không, có còn bắt mang tiền/ đồ vi phạm vào nếu người nhà lên thăm gặp không? Cụ nào biết tình hình trong đó hiện nay thế nào cho em xin chút thông tin với ạ? Lo cho bạn quá mà chẳng biết làm gì các cụ ạ, nó vốn yếu ớt không biết có vượt qua được kiếp nạn này không nữa.
Nếu không phải tội phạm nguy hiểm, nếu có bệnh nền và yếu, đang trong thời gian tạm giam có thể xin tại ngoại được.
Em nghĩ vào đó cứ có tiền, ngoan và khôn khéo sẽ không đáng ngại đâu.
Em có ông bạn từ trước đến nay cứ mở mồm ra lại làm câu "cái gì chả chạy được". Đến lúc em trai ông ấy vào trại; gia đình có công với cách mạng, tận dụng mọi mối quan hệ thì em trai cũng chỉ xuống đầu khung phạt. Từ đó mới hết nói phét hai cụ ạ. Cán bộ họ đâu có làm sai vì đơn giản cũng còn miếng cơm; trách nhiệm, ... của họ chứ. Quan hệ tốt mấy thì cũng chỉ ưu tiên thôi chứ chả bao giờ mang cái gì đến để họ làm sai đâu.

nowhereland

Xe điện
Người lo cho bạn thật sự họ sẽ biết cần phải làm gì lúc hoạn nạn, còn lo cho bạn bằng mồm mang lên đây hỏi và bảo không biết làm gì thì tốt nhất nên im lặng thì hơn.

ConCuCauKinh

Xe buýt
Người lo cho bạn thật sự họ sẽ biết cần phải làm gì lúc hoạn nạn, còn lo cho bạn bằng mồm mang lên đây hỏi và bảo không biết làm gì thì tốt nhất nên im lặng thì hơn.
Thưa cụ là đến giờ cũng 4-5 chục tuổi đầu rồi, bạn tôi sa vào vòng lao lý thì nói thật là gia đình vợ con anh em họ phải lo đầu tiên chứ mình thân là bạn, làm gì đã đến tuổi mà được lo cho bạn ấy. Tôi chỉ lên đây hỏi để biết thông tin, còn tư vấn cho gia đình họ đường đi nước bước vì trong vòng quen biết chưa có ai dính án để có kinh nghiệm trong vấn đề này. Còn nếu cụ cho rằng phải làm được việc cho bạn mới nên lên đây hỏi thì tôi thấy buồn cho suy nghĩ của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Khoa Béo

Xe buýt
Nghĩa là chưa thành án, tức là đang bị tạm giam đúng ko ạ? Tạm giam thì không thăm nuôi gì cụ nhé. Cần gì sẽ có thông tin trực tiếp đến gia đình

subaruxxp

Xe máy
Nghĩa là chưa thành án, tức là đang bị tạm giam đúng ko ạ? Tạm giam thì không thăm nuôi gì cụ nhé. Cần gì sẽ có thông tin trực tiếp đến gia đình
Cụ chủ thớt hỏi về các vấn đề khác nữa chứ ko chỉ là thăm nuôi, cụ biết thì tư vấn giúp đi ạ

hauyenhd

Xe container
Em có ông bạn từ trước đến nay cứ mở mồm ra lại làm câu "cái gì chả chạy được". Đến lúc em trai ông ấy vào trại; gia đình có công với cách mạng, tận dụng mọi mối quan hệ thì em trai cũng chỉ xuống đầu khung phạt. Từ đó mới hết nói phét hai cụ ạ. Cán bộ họ đâu có làm sai vì đơn giản cũng còn miếng cơm; trách nhiệm, ... của họ chứ. Quan hệ tốt mấy thì cũng chỉ ưu tiên thôi chứ chả bao giờ mang cái gì đến để họ làm sai đâu.
Bây giờ có thể chặt chẽ thôi cụ ơi và còn tuỳ mức độ án thế nào nữa trước kia á quê e đây đang thi hành án ở trại tạm giam về thăm nhà thế éo nào nó chán đời treo cổ chết ở nhà lúc đó mới biết đấy cụ.

Mũi tên bạc

Xe container
Bây giờ có thể chặt chẽ thôi cụ ơi và còn tuỳ mức độ án thế nào nữa trước kia á quê e đây đang thi hành án ở trại tạm giam về thăm nhà thế éo nào nó chán đời treo cổ chết ở nhà lúc đó mới biết đấy cụ.
Em chưa hiểu nhiều nhưng mà phạm nhân được về nhà thì chắc phải kinh khủng lắm mới được về. Và như trường hợp cụ kể thì cán bộ dễ vào trại lắm!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ hỏi khó quá!
Biết tình hình trong đó ntn thì lại không coments được ở đây cụ ơi. Em fun tý :))

Z90

Xe tăng
K cần quá lo, cứ vào phòng xong quản giáo sẽ goi ra riêng để hỏi các thông tin cần thiết. Lúc đấy sẽ hỏi thẳng có càn điện về nhà không. Lúc đó bắt đầu sẽ có "đường" :D
Còn mấy cái chuyện bị đấm, đánh cũng tùy người. Nhưng tóm lại là ăn đòn 1,2 trận cũng được chư đời đàn ông mà k thăng - trầm nằm gai nếm mật thì cũng hơi buồn.

Z90

Xe tăng
Em chưa hiểu nhiều nhưng mà phạm nhân được về nhà thì chắc phải kinh khủng lắm mới được về. Và như trường hợp cụ kể thì cán bộ dễ vào trại lắm!
Đúng rồi cụ ạ. Về nhà ngủ với vợ, đi chơi gái... như cơm bữa ý mầ.

wildcat74

Xe điện
Nói người nhà loanh quanh chỗ cổng mấy cái quán nước, xin số điện thoại của “thày”- xong rồi liên lạc nhờ vả gửi gắm. Tuỳ khả năng, nhưng đã nhờ vả qua thày thì cũng ko khổ đâu.

TieuFu

Xe container
Nếu được thế thì tốt quá ạ, không biết theo thông lệ thì có những định mức nào cụ nhỉ? Em muốn biết trước để nếu có cùng gia đình nó lên "làm việc" cũng đỡ bỡ ngỡ khi biết barem.
Không biết thì được cán bộ tư vấn nhiệt tình, chính xác. Mấy cụ OF không biết chém gió thì cụ lại khổ

lamhaha191

Xe điện
cụ cần thông tin gì qua quán cháo lòng chùa hưng ký minh khai em bảo cu em nó truyền cho bí kíp, nó vào hoả lò như cơm bữa không đi là nhớ

Shadow381

Xe điện
Em nghĩ đã vào đó rồi thì cần gì phải giữ gìn nữa, xác định thân thể mình là do bố mẹ trao tặng, bố mẹ ko đánh mình thì thôi bất kỳ đứa nào đánh mình là nó tự đặt nó cao hơn bố mẹ mình, phải trả lại nó gấp 5,10 lần. Ko có hung khí thì tìm mọi cơ hội để đánh lại. Đã vào tù rồi thì đi đâu cũng là tù, đã quyết tâm trả thù thì thiếu gì cách, ví dụ nửa đêm lừa đi wc qua thằng đánh mình lấy hết sức dận chân vào cổ nó, ko chết cũng thành tật. Em tin sau vụ đó hoặc thêm 1,2 vụ nữa chả ai động đến mình nữa đâu. Ko phải cổ suý cho bạo lực nhưng từ bé đến lớn em luôn tâm niệm thân thể mình do bố mẹ cho, chỉ bố mẹ mới có quyền đánh mình còn bất kể kẻ nào đánh mình sẽ phải trả giá, nếu ko làm được là mình có tội với các cụ, nhục hơn sống. Năm cấp 2 em bị thằng lớn hơn đánh, sau đó mấy hôm nó đang ngồi vỉa hè xem mọi ng đá bóng em đứng sau lưng cầm xích xe đạp nhè đầu nó vụt, sau vụ đó trở đi cả khu phố sợ em. Sau đó em chả bao giờ phải đánh nhau, có thể vì khu vực đó đều nghe và biết vụ đó nên mọi ng ko dám bắt nạt em nữa.

Chỉnh sửa cuối:

pinbar2010

Xe hơi
Website
www.Facebook.com
Cách đây 5 năm tôi nhớ là để "lên chiếu" là 10tr, phí duy trì "chiếu" hàng tháng là 3tr, chưa kể chi phí mua đồ tiếp tế (mua đồ tiếp tế tại căng tin, cần mua tiếp tế gì thì thông qua liên lạc viên là các "thầy" của trại)
Ăn cơm miễn phí mà hàng tháng vẫn tốn thế nhỉ

Bigmoto

Xe container
Thành án xong mà lên Tân Lập thì ới em em giúp. e quen mấy ae quản giáo trong đó.