Tình hình ăn uống của Ếch - Chân to hay chân bé

Nông_dân

Xe buýt
Cụ quảng cáo ếch 3.0 quá nhỉ. Cu nói thật ko đó. x-(Những 170km, hôm trước có cụ chạy 140 em đã thấy pro rồi. Chúc mừng cụ đã trải qua cảm giác ở 170km/h

RoadStar

Xe tải
hê hê, trước 2B em đi Nouvo giờ cưỡi ếch 3.0, Ai hỏi em cũng bảo 2B hay 4B xe nào tốn xăng mới đi, cho nó máu.
Em có một mong ước là em làm ra đủ xèng để đổi cái loại đi 20l/100km này lên cái loại mà 5. 6. ấy, tiêu 30-40l/100km , thế nó mới đã,

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em tính tình cẩn thận, có đi nhanh thì phải an toàn mời dám đi. Lúc chạy 170km/h, điều kiện đường trời nắng, bốn làn có giải phân cách ở giữa, không một cái xe nào đằng trước, thẳng tăm tắp.

Ếch 3.0, ở tốc độ 80km/h vòng tua máy là 1.500v/ph. Nếu bất ngờ đạp hết ga, nó sẽ về số 2, lên hơn 5.000 v/ph, tăng tốc rất nhanh lên 100km/h, về số 3, tiếp tục tăng tốc nhanh đến khoảng 130km/h rồi về số 4 và từ từ tăng tiếp.

Về tiêu thụ nhiên liệu, trong TP thi khó so sánh. Hôm tết chạy đêm, vắng xe (không phải liên tục đạp ga vượt, phanh) tốc độ đều đều 90km/h nên chạy được 550km với khoảng 58l xăng tương đương 10,5l cho 100km. Not bad.
Quả thực ko hổ danh Ếch 3 chấm :) Em chạy 2 chấm cũng chỉ mới dám quất 145km/h thôi nhưng cũng có cảm giác còn có thể lên được nữa nhưng mà kìm chế vì còn gấu và F1 ở trên xe :)

ncthanghn

Xe tải
Quả thực ko hổ danh Ếch 3 chấm :) Em chạy 2 chấm cũng chỉ mới dám quất 145km/h thôi nhưng cũng có cảm giác còn có thể lên được nữa nhưng mà kìm chế vì còn gấu và F1 ở trên xe :)
Cụ mới thật sự là Pro, hình như cụ ở HN phải không? Em dự là những năm 90 - 95 em có gặp cụ trên Hồ Hoàn Kiếm vào ban đêm :-bd . Cụ chở Gấu + F1 mà chạy tới 145km/h thì cụ chở các cụ OF còn lên tới 175km/h ấy chứ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ cho em xin địa chỉ em nộp đơn vào cơ quan cũ của cụ. Sướng như cán bộ Việt nam=))
Cụ ở đấy oai phong lẫm liệt, ra làm ngoài mà đi xe Ford nó cười cho à=))=))
Thôi đi cụ, em còn bỏ chạy nữa là!
Thiên hạ cứ cười, em tự sướng là đủ rồi!:))

Vào cơ quan nhà nước ko dễ đâu cụ, chỗ mà ngon có khi tiền lobby bằng cả con ếch đó cụ =)) =)) =)).
Lúc em bỏ đi nhiều người mắng lắm! Họ bảo cái chỗ của mày muốn có được phải tính giá bằng đơn vị trăm củ, sao mày lại bỏ! Em viết đơn xin chấm dứt Hợp đồng lao động chứ không phải chuyển trong Ngành ạ!
Công ty cũ của em là trong Ngành Điện, mà lại là đơn vị đọc quyền Nhà Nước vĩnh viễn nhá!:)) Lương gọi là cao so với các đơn vị khác của Ngành Điện đới!

Cụ mới thật sự là Pro, hình như cụ ở HN phải không? Em dự là những năm 90 - 95 em có gặp cụ trên Hồ Hoàn Kiếm vào ban đêm :-bd . Cụ chở Gấu + F1 mà chạy tới 145km/h thì cụ chở các cụ OF còn lên tới 175km/h ấy chứ.
XLS 2.3 2009 của em đã đạt 140 cây chuối không quá đuối đâu (Ga còn nhiều, thiếu độ Liều thôi) trên Pháp Vân - Cầu Giẽ với 4 chú to béo trên khoang!:-$

denta

Xe hơi
em thì có ý kiến như thế này,đi xe để cảm nhận sự tiện nghi mà công nghệ đem lại, 1,2 lít tính toán quá mất suong

Nông_dân

Xe buýt
em thì có ý kiến như thế này,đi xe để cảm nhận sự tiện nghi mà công nghệ đem lại, 1,2 lít tính toán quá mất suong
Đấy là cụ thôi nhé. Em thấy 100 người thì 99 người hỏi: xe em ăn bao nhiêu xăng 100km ?:-| Sau đó chốt lại : sao ko đi Toy cho tiết kiệm.
Nhậu một bữa đổ xăng cả tháng, em thấy họ chẳng tính vụ này. Massage vip 2 lần thì bằng tiền xăng trênh cả năm so với con Vios:-| Lạ thật...

Sonbh

Xe tăng
Đấy là cụ thôi nhé. Em thấy 100 người thì 99 người hỏi: xe em ăn bao nhiêu xăng 100km ?:-| Sau đó chốt lại : sao ko đi Toy cho tiết kiệm.
Nhậu một bữa đổ xăng cả tháng, em thấy họ chẳng tính vụ này. Massage vip 2 lần thì bằng tiền xăng trênh cả năm so với con Vios:-| Lạ thật...
Hehe, em thấy nhiều người, sẵn sàng bỏ tiền ra một một món đồ ko cần thiết rất lãng phí thì ko thấy kêu, đi massage cũng vậy, nhưng cái xe nó ăn chênh nhau 1-2 lít xăng / 100km thì lại lăn tăn. Trong khi đó thì xe khỏe hơn, máy lạnh mát hơn, chắc chắn và an toàn hơn , haizz đi xe oto rồi mà cứ lo 3 cái chuyện xăng thì thà đi xe buýt còn hơn, có phải như hummer 40 lít/ 100km đâu chứ.

GAT

Xe điện
He he, bác lói chuẩn, nhiều người hay khi tính quẩn, tiêu hoang đầy thứ (nhậu nhẹt, massage, em út....) trong khi đó thêm 1 tháng khoảng 500 nghìn VNĐ(bằng 1 phát bo>:)) tiền xăng thì tính tính toán toán, váng hết cả đầu.

Chỉnh sửa cuối:

theph

Xe điện
Hehe, em thấy nhiều người, sẵn sàng bỏ tiền ra một một món đồ ko cần thiết rất lãng phí thì ko thấy kêu, đi massage cũng vậy, nhưng cái xe nó ăn chênh nhau 1-2 lít xăng / 100km thì lại lăn tăn. Trong khi đó thì xe khỏe hơn, máy lạnh mát hơn, chắc chắn và an toàn hơn , haizz đi xe oto rồi mà cứ lo 3 cái chuyện xăng thì thà đi xe buýt còn hơn, có phải như hummer 40 lít/ 100km đâu chứ.
Nhưng nói đi thì cũng phải vặn lại. So 1 ông ăn 8l/100km với ông ăn 10l/100km thì phải xem máy có bằng nhau không, tự trọng có bằng nhau không nữa. Máy to hơn thì chạy phê hơn rồi. Tự trọng lớn hơn thì chắc chắn xe đầm hơn, chắc hơn và khi rủi ro bị đâm thì cũng an toàn hơn.
Nói chung là cái gì nó cũng có giá của nó và Toy đã "làm giá" được ở Việt mình khá khá rồi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ có chạy Ếch không?

Em phát chán vì cứ gặp em thì 10/10 ông hỏi xe ăn xăng thế nào!!!x-(Chả ông nào hỏi đi có sướng không!!!

Tội nghiệp dân ta! Nghèo đói quá nên mua được cái ô tô rồi vưỡn chỉ nghĩ đến xăng!!!

Mà lại còn bị lừa nữa chứ! Kể cả mua xe chạy cá nhân mà lắm ông còn chọn Ỉn cho nó tiết kiệm xăng! Em khẳng định Ếch ăn xăng thậm chí ít hơn Ỉn qua thực tế chạy cả hai xe! Mà về độ sướng thì chẳng cần bàn cãi cũng biết xe nào chạy sướng hơn!

robin2.0

Xe tăng
Cụ có chạy Ếch không?

Em phát chán vì cứ gặp em thì 10/10 ông hỏi xe ăn xăng thế nào!!!x-(Chả ông nào hỏi đi có sướng không!!!

Tội nghiệp dân ta! Nghèo đói quá nên mua được cái ô tô rồi vưỡn chỉ nghĩ đến xăng!!!

Mà lại còn bị lừa nữa chứ! Kể cả mua xe chạy cá nhân mà lắm ông còn chọn Ỉn cho nó tiết kiệm xăng! Em khẳng định Ếch ăn xăng thậm chí ít hơn Ỉn qua thực tế chạy cả hai xe! Mà về độ sướng thì chẳng cần bàn cãi cũng biết xe nào chạy sướng hơn!
thể nào e tìm ech 2.3 đèn ống số dưới mà chả ông nào bán :P

Ngoc Phan XLS

Xe container
thể nào e tìm ech 2.3 đèn ống số dưới mà chả ông nào bán :P
Chủ Ếch không bán vì hai lý do:

1- Lỗ nhiều! Nếu cụ kết và trả giá cao như Toy cũ thì em nghĩ khối người bán!
2- Ổn định, không hỏng vặt, ăn xăng hợp lý, đồ đạc thay thế không quá khó, chạy sướng!

tamleduc

Xe đạp
đi trong thanh phố bao giờ cũng tốn hơn 1/3 lần đi đường xa

VIGLACERALAND

Xe hơi
đi trong thanh phố bao giờ cũng tốn hơn 1/3 lần đi đường xa
Xác nó nặng nên đi trong phố tốn hơn nhiều đi đường trường cụ ạ nhưng có xe SUV nào ăn ít hơn nó trong phố nhiều hơn hẳn đâu cụ .
Em chỉ ghét con này cái điều hòa quạt ầm ầm ngay cả khi bật số bé

LASER1.8

Xe tải
em cũng chạy con esc 3.0 2005 đây. Đường trường thì 12l. Đường trong phố thì chả thèm tính. Hết xăng thì lại đổ. Với tầm 20k$ thì nghĩ mãi ko mua được con nào đi sướng và tiện dụng như em này.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Với lại thường thì 1 tháng các cụ đi tổng bao nhiêu km? >> Hết bao nhiêu tiền xăng/tháng?

So với các chi phí các thế nào? Và bỏ chừng đó tiền xăng nó đưa lại cho các cụ những gì? So sánh nhiều làm gì cho mệt các cụ, cứ xơi đê :)

hydiep

Xe buýt
Chào các cụ, em mới lấy vợ 2 được 2 tháng. Cảm nhận đầu tiên là thích, nhưng em gặp rất nhiều người câu đầu tiên là hỏi xăng ăn thế nào, bị hỏi về vấn đề này nhiều quá bây giờ cùn, ai hỏi thì em cứ công nhận vợ hai của em ăn xăng thật, nhìn thế mà tốn xăng hơn cả matiz

VIGLACERALAND

Xe hơi
Chào các cụ, em mới lấy vợ 2 được 2 tháng. Cảm nhận đầu tiên là thích, nhưng em gặp rất nhiều người câu đầu tiên là hỏi xăng ăn thế nào, bị hỏi về vấn đề này nhiều quá bây giờ cùn, ai hỏi thì em cứ công nhận vợ hai của em ăn xăng thật, nhìn thế mà tốn xăng hơn cả matiz
:)) Tình trạng chung của những người đi Ếch là bị hỏi thế cụ nhỉ .Ford 3.0 gây ấn tượng với NTD Viet nam thật