[Funland] Tĩnh Hải Quân!

Trạng thái
Thớt đang đóng

pain

Xe ba gác
Em thích Bia hơi HN và cũng luôn mong được diện kiến các Cụ!
Nhưng vì ctac ở xa nên cũng khó thu xếp. Dịp 02/9 tới em đc nghỉ 3 ngày mong đc diện kiến các Cụ!
Cụ hỏi mấy cụ khác xem, còn em thì là dạng " Gặp chùa thì quét, gặp nhậu thi...khoái":D

pain

Xe ba gác

Billnt

Xe tải
Nước giếng tốt, kể ra bình thường thì thích quá rồi...

Nhưng em chân thành khuyên cụ như vậy!

Kể cả cụ có ngăn riêng nó ra, cũng không được đâu.
Có hoá giải đc ko Cụ ơi!
Mà em ngẫm cũng đúng. Từ lúc xây nhà đến giờ (từ tháng 02 âm - đến giờ vẫn đang hoàn thiện) công việc của em cũng bt, lên chức tý hihi!!!
Dưng mờ hai vợ chồng em hay cãi nhau (Nhạc mẫu trông nom cho) và bị ... Là ko có trách nhiệm!
Ô hô em đi làm xa chỉ biết gọi điện về động viên và mang xèng về thôi chứ biết làm sao các Cụ/mợ nhờ!
Thế mà gấu nhà em nó cứ gây sự! Ko bit em có bị oan ko???

pain

Xe ba gác
Có hoá giải đc ko Cụ ơi!
Mà em ngẫm cũng đúng. Từ lúc xây nhà đến giờ (từ tháng 02 âm - đến giờ vẫn đang hoàn thiện) công việc của em cũng bt, lên chức tý hihi!!!
Dưng mờ hai vợ chồng em hay cãi nhau (Nhạc mẫu trông nom cho) và bị ... Là ko có trách nhiệm!
Ô hô em đi làm xa chỉ biết gọi điện về động viên và mang xèng về thôi chứ biết làm sao các Cụ/mợ nhờ!
Em trộm nghĩ đã vào sâu vấn đề thì dùng PM đi cụ:)

trauxanh

Xe lăn
Có hoá giải đc ko Cụ ơi!
Em trộm nghĩ đã vào sâu vấn đề thì dùng PM đi cụ:)
Không cần PM đâu!

Lời khuyên em đã cho rồi, còn một số điều khác thì không tiện nói trên này, thôi khắc phục được cái gì thì cứ làm cái đó đi đã.

Việc gia đình cụ còn nhiều nguyên nhân, nhưng nên tập trung vào tránh cái "hoạ không xa" kia đi. May mà cụ còn chưa ở đó!

pain

Xe ba gác
Ờ ờ, em hiểu:)

Billnt

Xe tải
Vâng thanks Các Cụ nhiều!
Em mong là dịp tới các Cụ bớt chút thời gian cho em được hầu Rượu các Cụ!

trauxanh

Xe lăn
Em say rồi...

Chào các cụ mợ, em khò thôi. |-)|-)|-)

HoaMaudon

Xe tăng
Cụ trauxanh, các Cụ cho em hỏi việc này ạ

Đêm qua, sau khi post bài ở đây là em lên nhà chuẩn bị đi ngủ, lúc 2 vc em với con bé lớn đã tắt đèn nằm rủ rỉ, con bé nhỏ ngủ say thì có 1 con đom đóm rất to, rất sáng, màu xanh huỳnh quang, lập loè bay vào, nó bay mấy vòng quanh buồng, sà xuống đầu giường chỗ cả nhà nằm rồi lại bay lên trần nhà trước khi bay vào đâu đó

Em hỏi thì lão KM nhà em chỉ ậm ừ....

Các Cụ cho em hỏi với ạ: Đó là việc tốt hay xấu ạ, cần làm hay chú ý gì ạ .... nhà em chưa cúng rằm .....hôm qua 2 vc đang bảo nhau 15 cúng đúng ngày ạ

Em cảm ơn các Cụ ạ

XPQ

Xe cút kít
Kính Cụ Billnt và các Cụ, cho em được lanh chanh mấy ý ạ, em mong được Cụ trauxanh , Cụ XPQ , Cụ Pain chỉ giảng cho em thêm sánh dạ hơn ạ

Nhìn trên bản vẽ của Cụ Bill, thì cổng nhà Cụ đang mở nhìn về hướng Tây, toạ tại cung Tây Nam, rất may, Cụ không làm nhà kín ra tận đây, mà để lại khoảng sân, cửa vào nhà - cửa chính được quay về hướng Nam
Phần cầu thang, WC để ở góc đó ổn, bếp ổn

Đặc biệt là cái giếng: Không hiểu sao, ngay từ khi Cụ nói về cái giếng, chưa có bản vẽ, em đã ngờ ngợ Giếng thuận cho Cụ

Nhìn theo bản vẽ này, em cảm nhận thấy đúng rõ hơn, giếng đó theo cụ nói là trong, tức là có nước động, không phải nước đọng, tức là cái giếng có sinh khí
Nó toạ vị trí đó là đem lại tài lộc, sinh khí thêm cho nhà Cụ, và đặc biệt là nó hoá giải một phần cái tiêu cực từ cổng nhìn hướng Tây mang lại

Em không nhịn được, nói leo, xin được các Cụ chỉ giáo ah

Theo như em xem voi,thì vốn mảnh đất chia làm 4 để ra mảnh đất của bác Bin cũng chưa phải mảnh đất thoạt đầu mà trên đó vì nó người ta đào giếng.Ít cũng phải tính lần chia này là lần chia thứ 3.
Em cũng độn bừa mà chém là gần cái mạch ấy có cái mạch khác to mà sâu hơn nhiều,riêng chi tiết này thì đã làm mất giá cái giếng đi mất vài phần ngay cả trên cái layout ban đầu của người mở đất.Nhưng chắc các cụ ngày xưa cẩn thận,đào giếng tìm mạch cũng không quên hình đất,mí lại ngày xưa rộng rãi,có co kéo một tí cho đẹp cũng dễ.
Lại nói nhà bác Bin,bây giờ là một phần của cái cục ban đầu ấy,nhẽ chỉ bằng độ phần 18 hay 20 của nguyên trạng.Thế mà lại chứa một cái giếng vốn tương ứng cho một cái diện tích ban đầu lớn hơn nhiều.Thế là không tương xứng.Xử lý cái này,thôi nhờ bác Trâu chém chứ em không có giải pháp.

Origin Bike

Xe hơi
Cụ trauxanh, các Cụ cho em hỏi việc này ạ

Đêm qua, sau khi post bài ở đây là em lên nhà chuẩn bị đi ngủ, lúc 2 vc em với con bé lớn đã tắt đèn nằm rủ rỉ, con bé nhỏ ngủ say thì có 1 con đom đóm rất to, rất sáng, màu xanh huỳnh quang, lập loè bay vào, nó bay mấy vòng quanh buồng, sà xuống đầu giường chỗ cả nhà nằm rồi lại bay lên trần nhà trước khi bay vào đâu đó

Em hỏi thì lão KM nhà em chỉ ậm ừ....

Các Cụ cho em hỏi với ạ: Đó là việc tốt hay xấu ạ, cần làm hay chú ý gì ạ .... nhà em chưa cúng rằm .....hôm qua 2 vc đang bảo nhau 15 cúng đúng ngày ạ

Em cảm ơn các Cụ ạ
Chắc các cụ về bẩu cúng sớm lên, chiều 14 chẳng hạn. Mợ bẩu cụ XPQ cả cụ Trâu bấm cho mờ xem, chuẩn luôn :P

xe Tầu

Xe buýt
1 tay xã hội đen à các cụ ơi? :D

duyky

Xe tăng
Đóm xanh là Lục tinh -> Ma -> Xấu.
Đom đóm hồng là Hỏa tinh -> Thần -> Tốt.

xe Tầu

Xe buýt
Cụ khoaquay phạt gì em ấy nhể? Sao làm em bị âm mã lực với mít đỏ ầm ầm kìa????

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Cụ @bilin
Em tạ lỗi cùng các Cụ!
Vì là em đang phải đi ctac xa nhà (mỗi tháng em chỉ đc nghỉ 4 ngày thôi ak) hơn nữa em lại đang ở vùng Biên nên chưa thể có phương vị chính xác đc.
Đại ý là cũng gần giống Cụ XPQ nói ở trên đấy ak(em phục cụ lắm lắm)
Mảnh đất trước là của 1 gia đình sau đó chia làm 4. Gia đình em mảnh đất nhỏ có giếng hướng Nam.
(Em sinh ngày 15 tháng Chạp năm Nhâm tý ak)
Em rất mong các Cụ sang tai, khai sáng giúp gia đình em và mong các Cụ cho phép em được diện kiến các Cụ!
Trân trọng!!!!
Cụ Billint "Đời trai như chiến sỹ kinh kha một lần đi....." cụ chinh chiến vùng biên viễn nào đấy.... em hay lang thang vùng biên nhiều lắm :D

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Cụ khoaquay phạt gì em ấy nhể? Sao làm em bị âm mã lực với mít đỏ ầm ầm kìa????
Phạt cụ vì comment thiếu trách nhiệm, thiếu sự liên quan với mạch của câu chuyện. Cụ chịu khó còm chuẩn để mã lực tăng ầm ầm nhé.

xe Tầu

Xe buýt
Phạt cụ vì comment thiếu trách nhiệm, thiếu sự liên quan với mạch của câu chuyện. Cụ chịu khó còm chuẩn để mã lực tăng ầm ầm nhé.
Vậy cụ nhắc nhở em là được rồi, đừng phạt em, em newmem :))

longsing

Xe buýt
địa danh này e nghe lạ quá. Lần đầu tiên đấy ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng