[Funland] Tính cách dân tộc và con người nước Đức

Trang Nguyen

Xe điện
Em hóng hớt cùng cụ thớt tý, nếu dịch bệnh ko biến động nhiều thì ít tuần nữa em cũng sang đó nửa tháng. Sau này có thể sang nhiều hơn tùy thuộc vào tình hình cụ thể.

Zerodaide

Xe buýt
Cụ đùa, dân do thái tính về khoa học kỹ thuật nó đúng thứ 2 thì chả ai dám đứng số 1. Nhưng bọn đấy cũng hiếu chiến bỏ mợ. Như thằng ích xa bây giờ, suốt ngày nhăm nhe quất nhau!
Cụ google lịch sử của nó đi thì sẽ biết đó là dân rụt cổ hay hiếu chiến , chứ đừng dựa vào lịch sử mấy chục năm mới đây của nó mà nghĩ nó hiếu chiến, mà thực ra nếu không có anh cả Mỹ chống lưng rất tích cực thì cái nước ích xa đó giờ chắc chỉ còn trong lịch sử thôi.

IP man

Xe lăn
Cụ google lịch sử của nó đi thì sẽ biết đó là dân rụt cổ hay hiếu chiến , chứ đừng dựa vào lịch sử mấy chục năm mới đây của nó mà nghĩ nó hiếu chiến, mà thực ra nếu không có anh cả Mỹ chống lưng rất tích cực thì cái nước ích xa đó giờ chắc chỉ còn trong lịch sử thôi.
Do Thái nó cũng có mấy dòng. Dòng Do Thái tại Mỹ hoặc đám tài phiệt nó khác với Dòng Do Thái tại Trung Đông hiện tại. Nhưng bà con cứ thấy Do Thái là quy đồng mẫu số làm 1 :(

Trục

Xe ba gác
Dân do thái có lịch sử bỏ chạy khắp thế giới vì ở đâu cũng khó thọ, lạ kinh. ;))
Chắc khôn hết phần của người khác nên đoản mệnh.

Trục

Xe ba gác

Mật Mật 0606

Xe tăng
Chào các cụ các mợ
Ngày hôm nay, anh trai em sau nhiều nỗ lực đã có tấm vé sang Đức làm việc . Tìm hiểu kĩ thì em thấy người Đức thì em thấy họ kỉ luật khô khan và lạnh lùng . Và hộ chiếu của người Đức được coi là quyền lực số 1 thế giới . Cụ mợ nào đã từng sang Đức học tập và làm việc cho e ít nhận xét được không ạ :) .
Cảm ơn cụ mợ đã đọc ạ
Em chưa từng ra khỏi lũy tre thôn nên em không rõ, chỉ muốn nói rằng chiều nay em vừa cà phê với bạn em, sang Đức 3 năm rồi hài lòng với mọi thứ chuẩn bị đưa con sang và bảo muốn sống cả đời bên ấy.
Có một điều em chắc chắn là nước hoa Đức thơm rất dịu nhẹ và bám lâu ạ :)) :))

Bino

Xe điện
Em cũng tìm hiểu rất nhiều về Israel và cũng đi làng tháng ở đây khá khá, thì thấy đây là một dân tộc hết sức quật cường, trỗi dậy sau 2000 năm lưu vong bị xưa đuổi khắp nơi.

Các cụ nhờ là từ những nhà bác học vĩ đại đến tài phiệt phố Wall có rất nhiều Do Thái.

Jackies

Xe điện

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em nhập hàng tụi nó, có cái gì nó tính tiền tất.
Từ cái pallet gỗ, cái banner pvc, cái mũ quà tặng...
Túm lại là nó “sòng phẳng” =))

Trục

Xe ba gác

Jackies

Xe điện
Em nhập hàng tụi nó, có cái gì nó tính tiền tất.
Từ cái pallet gỗ, cái banner pvc, cái mũ quà tặng...
Túm lại là nó “sòng phẳng” =))
Như này chỉ là tính thực dụng chung của tụi Châu Âu thôi=))=))=))
Chứ tìm hiểu sâu hơn thì những sản phẩm cao cấp công nghệ cao nào cũng có dấu vết tụi Đức và bắc Âu, nhiều khi ít người biết tụi Bắc Âu sống bằng gì khi dân số quá ít
Trước ctranh thì tụi đông Âu khá hơn, giờ thì ngược lại

xecon

Xe điện
Đức thì ko nước nào ăn lại nó về khoa học vật liệu, động cơ,...
Klq nhưng a cụ chủ đẹp trai mà lại bán khoai thì chị e Đức mũi lõ ko thích lắm đâu =))
Mấy cái động cơ cổ điển thôi, cở như động cơ máy bay thì chỉ có Anh Mỹ. Tính kỷ luật thì giỏi nhưng sáng tạo kém bọn Mỹ.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này dự là rất hay, em xin hóng ạ.

Em nhiều bạn gốc Đức, thấy đúng như thiên hạ hay đồn đại ạ.