[Funland] Tính cách dân tộc và con người nước Đức

tranmanhha

Xe điện
Em thấy bọn này rất minh bạch và hiểu biết nhé.
Em phun thuốc muỗi cho 1 nhà người Đức - làm gì đó liên quan đến hội chữ thập đỏ.
2 vợ chồng yêu cầu cho xem thuốc, em đưa cho xem. Họ nhìn hoạt chất là gật đầu luôn.
Phun xong, hết chưa đến 1 triệu. Bắt em phải xuất hóa đơn. Em không có, bắt em phải viết giấy biên nhận tay.

anhtintin

Xe tải
Người Đức bên ngoài họ rất bình dân, cảm giác nhà giàu hay nhà ko giàu đều ăn mặc giống nhau. Có thể do giáo dục từ xưa làm họ ko quá coi trọng hay phán xét bề ngoài.

nhuataiche

Xe container
Người Đức, nước Đức tất nhiên là rất tốt, rất phát triển.

Nhưng em từng làm qua mấy cty Đức, phải nói là quản lý lỏng lẻo thật ! Gặp may thì không sao, tới lúc có chuyện đổ bể ra thì cty đầy những kẻ lươn lẹo bất tài mà lại leo cao !

vừa đi vừa láii

Xe container
Em thấy bọn này rất minh bạch và hiểu biết nhé.
Em phun thuốc muỗi cho 1 nhà người Đức - làm gì đó liên quan đến hội chữ thập đỏ.
2 vợ chồng yêu cầu cho xem thuốc, em đưa cho xem. Họ nhìn hoạt chất là gật đầu luôn.
Phun xong, hết chưa đến 1 triệu. Bắt em phải xuất hóa đơn. Em không có, bắt em phải viết giấy biên nhận tay.
Chắc là để thanh toán với hội thôi.
Nếu không thì cũng chẳng cần :D

KeanuR

Xe tăng
Dân Đức là dân có tố chất KHKT, sx chế tạo, giáo dục số 1 thế giới này
Nền khoa học cơ bản hay gd phổ thông của Mỹ là copy của Đức (cấp ĐH thì Mỹ lại giống Anh)
Nước Đức cũng bị nạn chảy máu chất xám nghiêm trọng nhất khi khoảng vài chục triệu (ko nhầm thì khoảng 60tr ) người bỏ xứ ra đi từ sau ww2 tới nay (mà chủ yếu là sang Mỹ)
Vậy mà vẫn giàu nhất châu Âu,sợ thật

Chỉnh sửa cuối: