Tin hót ... Tin hót về tăng phí trước bạ

Trạng thái
Thớt đang đóng

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
hôm nay em nhận được mật thư từ một chi cục thuế bên gia lâm . các bác bên đấy nói đã có quyết định về tăng phí trước bạ xe ô tô bắt đầu tính từ 01/12/2011 như tin đồn trước đây xe cũ xẽ tăng lên từ 12% lên 15% và xe mới là 20%. Tiền biển cũng tăng lên đáng kể đới các cụ ah ko còn 2 củ như trước đâu, đợt tới đây bên xxx sẽ tiến hành bốc biển như trước đây chứ ko cấp phát biển theo thứ tự nữa ( cái này hoàn toàn chính xác). Còn thông tin tăng phí trc bạ thì em chưa kiểm tra xác thực được ở chi cục thuế khác nhưng có vẻ ko phải là tin đồn đâu các bác ợ. Lời khuyên cho các bác muốn sang tên chuyển chủ thì tiến hành luôn đi nhé kẻo lại thiệt thòi đới ạ. Có thông tin mới em sẽ cập nhật cho cả nhà biết ợ

Khucgiaomua

Xe máy
Iem tưởng cái này ai cũng biết:P

Jetu

Xe điện
1. Muốn tăng phí cấp biển và phí trước bạ, phải đợi họp HĐND thành phố, dự kiến sẽ tiến hành vào đầu tháng 12 này. Nếu HĐND thông qua, mấy hôm sau mới ban hành văn bản (Thông tư, Chỉ thị, Công văn, Quyết định) thì cũng phải một thời gian sau (từ 15 đến 45 ngày) mới có hiệu lực. Cho nên, thông tin của chủ thớt là không chính xác, thể hiện không nắm được quy định về việc ban hành văn bản pháp luật nhà nước.
2. Xem chữ ký và thông tin chủ thớt đưa ra, chứng tỏ chủ thớt có liên quan đến buôn bán ô tô.
3. Từ 1 và 2 suy ra, chủ thớt đã dùng diễn đàn một cách vụ lợi cá nhân, dù vô tình hay cố ý.
hôm nay em nhận được mật thư từ một chi cục thuế bên gia lâm . các bác bên đấy nói đã có quyết định về tăng phí trước bạ xe ô tô bắt đầu tính từ 01/12/2011 như tin đồn trước đây xe cũ xẽ tăng lên từ 12% lên 15% và xe mới là 20%. Tiền biển cũng tăng lên đáng kể đới các cụ ah ko còn 2 củ như trước đâu, đợt tới đây bên xxx sẽ tiến hành bốc biển như trước đây chứ ko cấp phát biển theo thứ tự nữa ( cái này hoàn toàn chính xác). Còn thông tin tăng phí trc bạ thì em chưa kiểm tra xác thực được ở chi cục thuế khác nhưng có vẻ ko phải là tin đồn đâu các bác ợ. Lời khuyên cho các bác muốn sang tên chuyển chủ thì tiến hành luôn đi nhé kẻo lại thiệt thòi đới ạ. Có thông tin mới em sẽ cập nhật cho cả nhà biết ợ

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
xin lỗi cụ JETU nhé cụ nói vụ lợi là thế nào, nói ra cháu cũng chả được lợi lộc gì cả, cháu tham gia diễn đàn cũng chỉ tư vấn miền phí cho những cụ nào vướng mắc về giấy tờ chứ cháu cũng chả được lợi lộc gì cả. công việc cháu còn chả làm hết nữa là .... Cụ đừng lấy lòng tiểu nhân để đo dạ người quân tử thế, đừng có nghĩ ai cũng như mình mà vơ đũa cả nắm thế cụ nhé. xin lỗi cụ cháu nếu có nặng lời làm cụ phật ý

IMEV

Xe tăng
Chủ trương đã có, trình cũng trình rồi nhưng nhà cháu dự 1/1/2012 mới áp dụng được ợ!

namđịnh_auto

Xe buýt
Website
hoangtungauto.com
Tăng giảm giảm tăng.......vưỡn là chuyện thường ở huyện mà~X(

sapthanh4banh

Xe điện
Thôi, 2 cụ hả hỏa đi. Thông tin thì có lâu rồi nhưng vấn đề thời điểm áp dụng khi nào? Tóm lại là ai có liên quan đến việc mua xe hoặc chuyển tên thì cũng làm luôn đi.

yenthanh2410

Xe tải
Túm lại là tiên hạ thủ vi cường. Cụ nào cần xe làm càng sớm càng tốt

coldzeronat

Xe hơi
Cụ chủ làm tư vấn mà ko rõ hay cố tình ko rõ về cơ chế cũng như trình tự về thủ tục hành chính của vịt ta!? Cụ jetu nói hoàn toàn chính xác, các thông tin kiểu thế này giống như em ngồi chém gió vỉa hè thôi :)) chỉ dọa đc mấy bác xe ôm và bà hàng nước rằng em có các quan hệ đặc biệt và thông tin hot =))

vietran

Xe ba gác
Đang hủng hoảng kinh tế, trc bạ có lên tí đi chăng nữa thì các hãng xe phải giảm giá hoặc biếubkhoong cái trc bạ để bán xe ấy chứ, cung cầu mà lị,

anhphat88

Xe máy
Cụ chủ làm tư vấn mà ko rõ hay cố tình ko rõ về cơ chế cũng như trình tự về thủ tục hành chính của vịt ta!? Cụ jetu nói hoàn toàn chính xác, các thông tin kiểu thế này giống như em ngồi chém gió vỉa hè thôi :)) chỉ dọa đc mấy bác xe ôm và bà hàng nước rằng em có các quan hệ đặc biệt và thông tin hot =))
em bỏ 1 phiếu cho cụ

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
Trò mèo, tớ chưa nhận đc giấy mời họp mà cậu cứ đưa tin bậy thế!

Jetu

Xe điện
Hic, thưa cụ/mợ (chắc là mợ, nhỉ), "người quân tử" (chắc là mợ tự xưng thế, như mợ viết), lại còn đi làm tư vấn cho thiên hạ, thì không thèm viết sai chính tả, ngữ pháp như mợ đâu.
VD: Từ "hôm nay" và "các bác" đứng đầu câu, từ "chi cục thuế", từ "gia lâm" đều là những từ cần viết hoa, vậy mà mợ tảng lờ.
Mợ còn viết là "xẽ" thay vì phải viết là 'sẽ". Chưa kể, câu cú của mợ lủng củng, càng đọc càng không hiểu.
"Người quân tử", đi tư vấn cho thiên hạ, thì phải nắm vững trình tự ban hành văn bản cũng như thông tin hành chính, chứ cứ "tư" kiểu vỉa hè, chỉ tổ tung tin thất thiệt, làm anh em trên OF mất công.
Đôi nhời góp vui, "kẻ tiểu nhân" không có ý săm soi gì cả, mong các cụ trên OF và cả mợ hathuloan thể tất cho.

xin lỗi cụ JETU nhé cụ nói vụ lợi là thế nào, nói ra cháu cũng chả được lợi lộc gì cả, cháu tham gia diễn đàn cũng chỉ tư vấn miền phí cho những cụ nào vướng mắc về giấy tờ chứ cháu cũng chả được lợi lộc gì cả. công việc cháu còn chả làm hết nữa là .... Cụ đừng lấy lòng tiểu nhân để đo dạ người quân tử thế, đừng có nghĩ ai cũng như mình mà vơ đũa cả nắm thế cụ nhé. xin lỗi cụ cháu nếu có nặng lời làm cụ phật ý

haichau76

Xe đạp
hay bà già gặp cướp í lộn ngược lại ........

pimpim98

Xe buýt
Website
toyotaphapvan5s.com
Cụ nói chuẩn đấy. hội đồng nhân dân họp vào ngày 7 tháng 12. Sau đó mới có quyết định.
Còn cụ nào có nhu cầu mua xe mới thì lấy đi cho nó lành.
1. Muốn tăng phí cấp biển và phí trước bạ, phải đợi họp HĐND thành phố, dự kiến sẽ tiến hành vào đầu tháng 12 này. Nếu HĐND thông qua, mấy hôm sau mới ban hành văn bản (Thông tư, Chỉ thị, Công văn, Quyết định) thì cũng phải một thời gian sau (từ 15 đến 45 ngày) mới có hiệu lực. Cho nên, thông tin của chủ thớt là không chính xác, thể hiện không nắm được quy định về việc ban hành văn bản pháp luật nhà nước.
2. Xem chữ ký và thông tin chủ thớt đưa ra, chứng tỏ chủ thớt có liên quan đến buôn bán ô tô.
3. Từ 1 và 2 suy ra, chủ thớt đã dùng diễn đàn một cách vụ lợi cá nhân, dù vô tình hay cố ý.

8235

Xe đạp
Toàn chiêu của các bác để đẩy xe tồn kho thôi các bác ạ. Sẽ tăng, nhưng không phải ngay từ 1/1/2012 đâu.

kraz255b

Xe điện
Em nghĩ cụ nói đúng cái thứ 1. còn thứ 2, 3 cụ có hơi chụp mũ cho chủ thớt không? em nghĩ cụ ấy cũng chỉ có ý tốt cảnh báo cho các OF thôi mà

Trạng thái
Thớt đang đóng