Tin hót ... Tin hót về tăng phí trước bạ

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuantu68

Xe buýt
xin các bác bớt nóng.nếu có quy đinh như vậy được thông qua (sau khi họp hội đồnh nhân dân tp hà nội ) thì nó cũng chỉ bắt đầu có hiệu lực sau 30 ngày kể từ ngày kí .có nghĩa là sớm nhất thì trung tuần tháng 1 năm 2012 mới có hiệu lực các bác ạ

longvu

Xe tăng
hôm nay em nhận được mật thư từ một chi cục thuế bên gia lâm . các bác bên đấy nói đã có quyết định về tăng phí trước bạ xe ô tô bắt đầu tính từ 01/12/2011 như tin đồn trước đây xe cũ xẽ tăng lên từ 12% lên 15% và xe mới là 20%. Tiền biển cũng tăng lên đáng kể đới các cụ ah ko còn 2 củ như trước đâu, đợt tới đây bên xxx sẽ tiến hành bốc biển như trước đây chứ ko cấp phát biển theo thứ tự nữa ( cái này hoàn toàn chính xác). Còn thông tin tăng phí trc bạ thì em chưa kiểm tra xác thực được ở chi cục thuế khác nhưng có vẻ ko phải là tin đồn đâu các bác ợ. Lời khuyên cho các bác muốn sang tên chuyển chủ thì tiến hành luôn đi nhé kẻo lại thiệt thòi đới ạ. Có thông tin mới em sẽ cập nhật cho cả nhà biết ợ
1. Muốn tăng phí cấp biển và phí trước bạ, phải đợi họp HĐND thành phố, dự kiến sẽ tiến hành vào đầu tháng 12 này. Nếu HĐND thông qua, mấy hôm sau mới ban hành văn bản (Thông tư, Chỉ thị, Công văn, Quyết định) thì cũng phải một thời gian sau (từ 15 đến 45 ngày) mới có hiệu lực. Cho nên, thông tin của chủ thớt là không chính xác, thể hiện không nắm được quy định về việc ban hành văn bản pháp luật nhà nước.
2. Xem chữ ký và thông tin chủ thớt đưa ra, chứng tỏ chủ thớt có liên quan đến buôn bán ô tô.
3. Từ 1 và 2 suy ra, chủ thớt đã dùng diễn đàn một cách vụ lợi cá nhân, dù vô tình hay cố ý.
Cụ phát biểu quá chuẩn, ko sai 1 từ. Việc kinh doanh là hợp pháp, nhưng tung tin giật gân để trục lợi là ko chấp nhận đc. E đã tặng bác tung tin thất thiệt 1 rượu đỏ ngay và luôn

Trạng thái
Thớt đang đóng