Tín hiệu xụt giảm bất động sản trong năm 2019 đã rõ ràng

Gaubeo

Xe tăng
Thời điểm này mua thì dễ bán thì quá khó, nhất là với những nhà tiền trung và tiền to.

Lehoang1981

Xe máy
Các cụ cho em hỏi có tiền trong tay thì các cụ chọn kênh đầu tư nào ạ? Em thì đồ là vẫn cứ bđs thôi. Tiền trong dân thì vẫn đầy mà. Thế có nhu cầu, có tiền thì nó sao lại chết đc các cụ nhỉ? Vấn đề chỉ là đầu tư ở đâu cho hợp lý thôi chứ chả đóng băng toàn bộ như đợt trc đâu ạ. Ý kiến của em là vậy.

letgo'

Xe tăng
Website
www.nhadat-369.com
https://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/dau-tu/mat-hon-100-ty-tien-coc-mua-nha-vi-tu-huy-hop-dong-502882.html

Quá nhiều tín hiệu xấu, theo các cụ, nếu năm 2019 lãi xuất tăng lên 18-20% + chiến tranh thương mại mỹ trung căng thẳng, căng thẳng đài loan, mỹ trung chạm trán ở đài loan nữa e nghĩ cấm vận nhau cũng nên :v

người ta ở đây 100 tỉ còn dám bỏ cọc thì e nghĩ các cụ nên cân nhắc kỹ trước khi xuống tiền
đôi lời cho các bác nào đang máu đòn bẩy tài chính mua bđs lúc này
Lãi xuất gì mà tăng 18 - 20 % vậy cụ?

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Các cụ cho em hỏi có tiền trong tay thì các cụ chọn kênh đầu tư nào ạ? Em thì đồ là vẫn cứ bđs thôi. Tiền trong dân thì vẫn đầy mà. Thế có nhu cầu, có tiền thì nó sao lại chết đc các cụ nhỉ? Vấn đề chỉ là đầu tư ở đâu cho hợp lý thôi chứ chả đóng băng toàn bộ như đợt trc đâu ạ. Ý kiến của em là vậy.
Đồng ý cụ. Cụ nào hãi thì cứ rút ợ :))

Justforfuntoo

Xe container
Em cứ thừa đồng nào là mua bđs đồng đấy
Cứ nhìn vimhomes greenbay có căn 100 tỷ cũng bán dc, flamingo 30 tỷ/ căn bt ... là biết dân tình giàu thế nào rồi

t01a3308

Xe hơi
Năm 2019 có lẽ không có gì đặc biệt. Tác động nước ngoài vào thì đan xen tốt xấu, chứ không hiển hiện lên một vector nào cả.
Sau khủng hoảng, người mua đã khôn hơn, nhưng người bán cũng khôn không kém khi biết cách đi đêm và điều tiết nhịp độ ra hàng tùy cơ ứng biến. Đầu 2018 cũng có nhiều chuyên gia dự báo khủng hoảng thừa cung (riêng SG dự kiến bung ra 80k căn hộ, hàng chục nghìn lô) khiến giá giảm sốc, nhưng thực tế lại không phải như vậy. Thị trường bị ảnh hưởng chốc nhát chủ yếu bởi những sự kiện khá ngẫu nhiên: cháy chung cư, vài ông vào lò, cho đến nhăm nhe thu thuế nhà ở thứ 2.
Nói chung, chừng nào yếu tố hành chính chi phối nhiều hơn là yếu tố kỹ thuật thì rất khó dự báo thị trường.

mrkiemtien

Xe buýt
e mong khủng hoảng và mấy tổ lái bđs vỡ nợ hết đi để e đi gom lại bđs
Nhân dịp cụ chủ thớt báo thị trường BDS xuống dốc mạnh năm 2019, em mạnh dạn PR:

Cụ nào có nhu cầu quan tâm BĐS Quảng Ninh hoặc xuống Hạ Long du lịch ới em nhé.

Giao lưu là duyên, giao dịch là hợp :D
Thời điểm này mua thì dễ bán thì quá khó, nhất là với những nhà tiền trung và tiền to.
Tùy từng vị trí cụ ạ.
Lãi xuất gì mà tăng 18 - 20 % vậy cụ?
Đồng ý cụ. Cụ nào hãi thì cứ rút ợ :))
Em cứ thừa đồng nào là mua bđs đồng đấy
Cứ nhìn vimhomes greenbay có căn 100 tỷ cũng bán dc, flamingo 30 tỷ/ căn bt ... là biết dân tình giàu thế nào rồi
Năm 2019 có lẽ không có gì đặc biệt. Tác động nước ngoài vào thì đan xen tốt xấu, chứ không hiển hiện lên một vector nào cả.
Sau khủng hoảng, người mua đã khôn hơn, nhưng người bán cũng khôn không kém khi biết cách đi đêm và điều tiết nhịp độ ra hàng tùy cơ ứng biến. Đầu 2018 cũng có nhiều chuyên gia dự báo khủng hoảng thừa cung (riêng SG dự kiến bung ra 80k căn hộ, hàng chục nghìn lô) khiến giá giảm sốc, nhưng thực tế lại không phải như vậy. Thị trường bị ảnh hưởng chốc nhát chủ yếu bởi những sự kiện khá ngẫu nhiên: cháy chung cư, vài ông vào lò, cho đến nhăm nhe thu thuế nhà ở thứ 2.
Nói chung, chừng nào yếu tố hành chính chi phối nhiều hơn là yếu tố kỹ thuật thì rất khó dự báo thị trường.

Superstork

Xe máy
Bất động sản có vỡ hay không thì giống như hỏi là cờ bạc có thắng hay không.
Trích dẫn một nhà phân tích lề trái đường:
"Dựa vào các dự án BĐS mà VIN đang phát triển như 1 mớ Vincity và những cái khác cùng quy mô, có thể nhận thấy năm 2019 này sẽ là năm bản lề cho VIN trong việc đảo cánh. VIN chơi tất tay trong năm nay bằng cách dốc hết nguồn lực để xây dựng 1 lượng nhà ở còn nhiều gấp mấy lần tất cả các dự án đã xây dựng từ trước đến nay của họ. Bằng cách này, VIN có tham vọng vợt nốt những khách hàng còn tiền cuối cùng, là tầng lớp trung lưu (Vincity dành cho phân khúc trung bình khá), sau đó khả năng rút lui khỏi BĐS là rất cao. Vì có thể họ đã nhìn thấy điểm bão hòa của thị trường.
Rất có thể cuối năm nay hoặc sang năm sau sẽ thời điểm dư cung của BĐS phân khúc trung và cao cấp. Và kẻ khôn ngoan nhất luôn là kẻ ăn non rồi chạy làng, những người chậm chân ở lại sẽ phải gánh lấy hậu quả
".

Bất động sản có vỡ hay không thì giống như hỏi là cờ bạc có thắng hay không.
Trích dẫn một nhà phân tích lề trái đường:
"Dựa vào các dự án BĐS mà VIN đang phát triển như 1 mớ Vincity và những cái khác cùng quy mô, có thể nhận thấy năm 2019 này sẽ là năm bản lề cho VIN trong việc đảo cánh. VIN chơi tất tay trong năm nay bằng cách dốc hết nguồn lực để xây dựng 1 lượng nhà ở còn nhiều gấp mấy lần tất cả các dự án đã xây dựng từ trước đến nay của họ. Bằng cách này, VIN có tham vọng vợt nốt những khách hàng còn tiền cuối cùng, là tầng lớp trung lưu (Vincity dành cho phân khúc trung bình khá), sau đó khả năng rút lui khỏi BĐS là rất cao. Vì có thể họ đã nhìn thấy điểm bão hòa của thị trường.
Rất có thể cuối năm nay hoặc sang năm sau sẽ thời điểm dư cung của BĐS phân khúc trung và cao cấp. Và kẻ khôn ngoan nhất luôn là kẻ ăn non rồi chạy làng, những người chậm chân ở lại sẽ phải gánh lấy hậu quả
".
Có khi nào cụ Vượng lên đây nhận định :D

Gez

[Tịch thu bằng lái]
https://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/dau-tu/mat-hon-100-ty-tien-coc-mua-nha-vi-tu-huy-hop-dong-502882.html

Quá nhiều tín hiệu xấu, theo các cụ, nếu năm 2019 lãi xuất tăng lên 18-20% + chiến tranh thương mại mỹ trung căng thẳng, căng thẳng đài loan, mỹ trung chạm trán ở đài loan nữa e nghĩ cấm vận nhau cũng nên :v

người ta ở đây 100 tỉ còn dám bỏ cọc thì e nghĩ các cụ nên cân nhắc kỹ trước khi xuống tiền
đôi lời cho các bác nào đang máu đòn bẩy tài chính mua bđs lúc này
Cụ này nói chuẩn nhưng nhiều cụ lại ko thích :D

binhtd

Xe hơi
Đúng rồi cụ, bên em chuyên thổ cư. Kho hàng không phải vài ngàn mà hơn chục ngàn căn nhà. Mỗi ngày giao dịch tầm 15-20 căn.
Thổ cư trong nội thành có tăng cực mạnh thì cũng chỉ quanh 10%/năm thôi cụ ạ, tăng ở đây là nhu cầu mua/bán chứ không phải giá cả. Ví dụ năm 2015-2016 tháng 7 AL và tháng 1AL sau tết thường ít có giao dịch nhưng 2017 rồi 2018 thì tháng 7 AL cũng chẳng khác gì các tháng khác, giao dịch vẫn nhiều như các tháng kia.
Giá đã ổn định rồi nên không tăng như bên chung cư / dự án để các bác đầu cơ có cơ hội lướt sóng đâu ạ.
Một điều nữa là nhân sự đổ về (quay lại) làm Môi giới BĐS cũng tăng mạnh mẽ. Công ty em năm 2015 có vài chục nhân sự, năm 2016 khoảng 300, năm 2017 có khoảng 1000 nhân sự ở Hà Nội, hết năm 2018 là 2.200 nhân sự là Môi giới BĐS chỉ ở Hà Nội.
Bên em làm nội thành, không làm ngoại thành xa như Đông Anh, Sóc Sơn, Gia Lâm nên giá tăng phi mã thì không có.
Các khu vực nội thành nhu cầu mua bán tăng cao theo dự kiến là: Long Biên, Hoàng Mai, Thanh Trì, Hà Đông, Nam/ Bắc Từõ Liêm, 1 phần dưới của Thanh Xuân.
e nhờ cụ tư vân chút. e có cái nahf liền kề ngõ rộngg 2 oto tránh nhau, dtt45m2, 5 tầng. đầu đường Chiến Thắng , Văn Quán. đang phân vân nên bán mua chỗ khác tăng nhanh hơn hay để lại

Cùng 3.000+ anh em Môi giới tại: Congtytuan123.com
Website
congtytuan123.com
e nhờ cụ tư vân chút. e có cái nahf liền kề ngõ rộngg 2 oto tránh nhau, dtt45m2, 5 tầng. đầu đường Chiến Thắng , Văn Quán. đang phân vân nên bán mua chỗ khác tăng nhanh hơn hay để lại
Cái này em không dám tư vấn. Chỗ tăng nhanh về giá thì giảm cũng rất nhanh.
Còn về nhu cầu thì Hà Đông đang là khu vực nhu cầu mua bán tăng rất nhanh.

vietran

Xe ba gác
Căn cứ nào để nói lạm phát 3-4% mà không phải 13-14%

Tiêu đề sai chính tả
Cơ sở nào để ls tăng 18-20% khi lạm phát có 3-4%?
Thời 3x thì xh nhiễu nhương, quan tham hoành hành nó mới bị thế
Chiến tranh Trung mỹ thì Việt Nam lại được hưởng nhiều lợi thế khi các cty chuyển từ TQ về Việt Nam